[Funland] N U D E - Lần thứ 2 với nude (Gió & Cát)

Catiner

Xe tải
Em lại tiếp ...

Trên đỉnh bình yên

Masters

Xe buýt
Nhận xét của cụ rất lạ về từ ngữ và diễn giải!!! ... em chưa từng nghe cụm từ "đồng vị Hóa tác phẩm" và thấy tức cười với kết luận " điểm nhấn bị tập trung vào ngực của model thành ra sex"

Theo em thì bố cục 1/3 rất chặc chẻ kg hề bị lúng túng ... vùng sáng tương thích 1 cách hài hòa, kg có gì cho thấy kg tương thích...

Thanks cụ đã động viên tinh thần!
Hehe, mang cơm nguội ra shop ảo tung chảo mà nhà cháu vưỡn chửa thấy con nghệ thụt nó ở chỗ nào. Nhẽ phải khen mợ dăm ba câu kiểu ĐỘNG VIÊN TINH THẦN cho ló xướng.

Với 1 người rất có khả năng dư lày. Cháu tin mợ chủ thớt cờ hụp đựoc 6 thể loại. Nhà cháu thấy cái bạn Phiên Phiên gì đấy mặc dù ảnh ọt chả có gì xuất sắc vẫn được vào vòng trong. Đằng lày, ...... các cụ để yên cho nhà cháu lói!

Catiner

Xe tải
Mới shot cở 3 tháng thui, cơm chưa nguội lắm đâu ạ!

Em lai tiếp ...

Da em trắng anh chẳng cần ánh sáng ...

tamtg2402

Xe buýt
Rèm cửa Minh Đăng - 102 Khuất Duy Tiến, Thanh Xuân
Website
www.remminhdang.com
Mới shot cở 3 tháng thui, cơm chưa nguội lắm đâu ạ!

Em lai tiếp ...

Da em trắng anh chẳng cần ánh sáng ...
Trắng ngần, trắng muốt, trắng như ánh sáng ban mai, hay trắng như hoa mai nở chúm chím... Ảnh cụ chụp đẹp thật đó!

Federer

Xe tải
Ảnh chụp ổn, nhưng mẫu không đẹp

taplaiux

Xe tải
Hôm nào cụ đi chụp nude kêu em tiếng em phụ giúp cho hi hiiii

diennuocxaydung

Xe buýt
thật ngưỡng mộ cụ, ước gì mình có cơ hội theo cụ chụp 1 lần. Cụ chủ có thiện chí thì em rất mong Pm của cụ đấy ạ.

mazda6.

Xe buýt
39
Đối diện bình minh (2)
Bức này em vụng nghĩ nếu cụ đưa một tấm voan mỏng, gió bay ngang vòng một của mẫu để tạo sự tương đồng với cảnh mây bay qua che một phần mặt trời có hợp lý không??
Em chỉ nói cảm nhận chủ quan, nếu sai thỉ cụ chủ bỏ quá nhé!!

mazda6.

Xe buýt
Ảnh chụp ổn, nhưng mẫu không đẹp

Trong vụ này, em hay lót dép hóng thì thấy các cụ cao tăng thường bình luận bức ảnh về bố cục, góc máy, sự phối hợp ánh sáng, khẩu độ, độ mở ống kính...v..v.. Không bình luận.... mẫu cụ ạ!!!

RAVA

Xe ba gác
Trong vụ này, em hay lót dép hóng thì thấy các cụ cao tăng thường bình luận bức ảnh về bố cục, góc máy, sự phối hợp ánh sáng, khẩu độ, độ mở ống kính...v..v.. Không bình luận.... mẫu cụ ạ!!!
-Em cũng đồng ý với bác, tuy vậy nhiều khi cũng ngứa mồm lắm nhưng chả dám comment!:))

Thành lò rèn

Xe máy
Chị em đang thắc mắc là không thấy Cụ chủ chụp mẫu Nam lên đây này ~X(

Catiner

Xe tải
Thanks các cụ quan tâm và comment!

@Thành lò rèn : mẫu nữ mạnh dạn và có đức tính hi sinh, lăn xả vì nghệ thuật, còn mẫu nam kiếm người như vậy kg ra cụ ui!

Catiner

Xe tải
Lâu lâu em lại up ...

Hòa cùng mây gió cát

Chỉnh sửa cuối:

sv_ngheo

Xe điện
Nhận xét chung của em là các bác chịu khó lăn lộn và mẫu nhiệt tình, nhưng khâu posing chưa ổn lắm nên nhìn vẫn rất trần tục mà chưa thoát hẳn dáng của mẫu được. Hơn nữa khâu xử lý hậu kỳ cho ảnh các bác cũng làm chưa tốt lắm, nên ảnh vẫn mang tính lưu niệm hơn là tính art
Tuy nhiên em ủng hộ các bác, khắc phục một vài điểm nữa thôi là sẽ khác ngay, chúc các bác thành công

Catiner

Xe tải
Nhận xét chung của em là các bác chịu khó lăn lộn và mẫu nhiệt tình, nhưng khâu posing chưa ổn lắm nên nhìn vẫn rất trần tục mà chưa thoát hẳn dáng của mẫu được. Hơn nữa khâu xử lý hậu kỳ cho ảnh các bác cũng làm chưa tốt lắm, nên ảnh vẫn mang tính lưu niệm hơn là tính art
Tuy nhiên em ủng hộ các bác, khắc phục một vài điểm nữa thôi là sẽ khác ngay, chúc các bác thành công
Rất nhiều nhiếp ảnh gia và nhà phê bình đã cho rằng ảnh nude trần tục hay thanh thoát đều 1 phần phụ thuộc vào người xem ảnh, người chụp chỉ làm phần của mình còn lại là qua lăng kính + cái tâm của người xem ...

Danh họa Fancisco José de Goya (người Tây Ban Nha) sau khi vẽ một nữ công tước trong bức hoạ nổi tiếng khoảng năm 1797-1800, đã bị tòa án Giáo hội kết tội “truyền bá văn hóa đồi trụy”, ông đã tuyên bố :

“ Thân thể trần truồng của phụ nữ là tác phẩm tuyệt vời của Tạo hóa. Ý thức dục vọng thấp hèn về sự trần truồng đó chỉ có trong đầu óc những kẻ tà dâm”.

Khâu hậu kỳ thì thú thật em chỉ làm qua loa, chưa có tấm nào em edit quá 15 phút ... pose cũng để mẫu tự diễn chứ kg set up gì cả, chủ yếu em đang tập tọe chơi ảnh nude là chính chứ chưa đạt tới trình độ cao như bác nghĩ ...

Dù sao em cũng cám ơn bác đã ghé xem và viết comment!

Chẫu Chuộc

Xe buýt
Bé ở cạnh bình sữa. Lớn vẫn thích ở cạnh bình sữa
em chưa thấy bị "mê" bởi anh của cụ...em vẫn thấy thiếu 1 cái gì đó để lúc nghĩ về 1 chủ đề cụ đưa ra mà hình dung lại bức ảnh đó...đó là cảm nghĩ riêng của em, mong cụ đừng giận nhé.
về khía cạnh kỹ thuật em không hiểu sâu nhưng chưa thấy rung cảm...nhưng sẽ ủng hộ cụ về chủ đề khó nhằn này...
Em cũng có ý giống cụ này. Nhưng rất thích ngắm ảnh và trân trọng đam mê và công sức của cụ.
E xin ngắn ngọn thế này ạ : Ảnh của cụ nhìn là thấy lòng đam mê, nỗ lực... Nhưng vẫn lộ rõ sự sắp đặt có chủ ý, sự hỗ trợ của kỹ thuật (màu sắc, ánh sáng...) chưa hỗ trợ được nhiều cho chủ thể và ý tưởng khiến bức ảnh bị mất tập trung, dáng của mẫu chưa được khoáng đạt tự nhiên.
Em có vái ý lặt vặt mong cụ đừng giận. Biết công sức của cụ bỏ ra chẳng ít, em chắc k làm được như cụ, là em nói cảm giác của một khán giả thôi ạ.

Chẫu Chuộc

Xe buýt
Bé ở cạnh bình sữa. Lớn vẫn thích ở cạnh bình sữa
Em xin chào buổi sáng với 1 tấm ảnh màu ...

18
Nàng và hoa cỏ ban mai
Em thích tấm này của cụ. Tự nhiên. Có thêm chút Mùa và Khí hậu nữa thì đẹp hơn. Ý em là em thích chút se lạnh hay vài giọt mưa hẳng hạn :))

Taplai_07

Xe container
Thanks các cụ quan tâm, em tiêp 1 ảnh đen trắng ...

34
Suy tư
Sự giản dị về sắc tạo nên thành công của khung hình này, tối giản về nền nhưng tao hiệu ứng tối đa. Tuy tư thế của mẫu chưa được như ý nhưng để lại ấn tượng rõ nét cho người xem. Đẹp