[CCCĐ] Na Hang - viên ngọc bích giữa chốn đại ngàn.

Tròn một năm sau chuyến đi hồ Ba Bể ngập tràn tiếng cười và nồng nàn mùi rượu ngô, team của bọn em lại tổ chức lên đường. Destination của chuyến này là hồ thủy điện Na Hang, nằm trên địa bàn huyện Lâm Bình tỉnh Tuyên Quang. Đây là một hồ trữ nước cho công trình thủy điện Na Hang, tuy nhiên hồ này có nối thông với hồ Ba Bể của tỉnh Bắc Cạn và người ta có tổ chức tuor du lịch lòng hồ tham quan cả hai hồ này thì phải.
Trong bối cảnh đại dịch cúm tàu bùng phát làm cho ngành du lịch đang ngắc ngoải, làm cho những kẻ ham đi thấy bứt rứt bồn chồn. Những cung đường, những bữa ăn vội vã bên đường ám ảnh cả vào trong từng giấc ngủ thì ngay khi tình hình dịch bệnh ( đợt đầu ) đã được khống chế kiểm soát là lập tức bè lũ ham chơi ham khám phá bọn em tập hợp đội hình để lên đường. Chuyến đi này quy tụ nhanh cũng được hơn hai chục mạng, và đi trên 6 xe trong đó có những tay lái nữ cự phách. Bọn em luôn đề ra nguyên tắc đi phượt đường dài mỗi xe không ngồi quá 4 người để bảo đảm thoải mái co duỗi chân tay và xe chạy cân bằng. Chuyến đi này cũng ngập tràn nụ cười, nhiều rượu thịt và cả một bầu trời ảnh ót. Như thường lệ, em lại mời các cụ đi chơi cùng ổ nhóm bọn em, ngắm ảnh và không đâm mẫu ;)

Chỉnh sửa cuối:

chickenlader

Xe đạp
Tròn một năm sau chuyến đi hồ Ba Bể ngập tràn tiếng cười và nồng nàn mùi rượu ngô, team của bọn em lại tổ chức lên đường. Destination của chuyến này là hồ thủy điện Na Hang, nằm trên địa bàn huyện Chiêm Hóa tỉnh Tuyên Quang. Đây là một hồ trữ nước cho công trình thủy điện Na Hang, tuy nhiên hồ này có nối thông với hồ Ba Bể của tỉnh Bắc Cạn và người ta có tổ chức tuor du lịch lòng hồ tham quan cả hai hồ này thì phải.
Trong bối cảnh đại dịch cúm tàu bùng phát làm cho ngành du lịch đang ngắc ngoải, làm cho những kẻ ham đi thấy bứt rứt bồn chồn. Những cung đường, những bữa ăn vội vã bên đường ám ảnh cả vào trong từng giấc ngủ thì ngay khi tình hình dịch bệnh ( đợt đầu ) đã được khống chế kiểm soát là lập tức bè lũ ham chơi ham khám phá bọn em tập hợp đội hình để lên đường. Chuyến đi này quy tụ nhanh cũng được hơn hai chục mạng, và đi trên 6 xe trong đó có những tay lái nữ cự phách. Bọn em luôn đề ra nguyên tắc đi phượt đường dài mỗi xe không ngồi quá 4 người để bảo đảm thoải mái co duỗi chân tay và xe chạy cân bằng. Chuyến đi này cũng ngập tràn nụ cười, nhiều rượu thịt và cả một bầu trời ảnh ót. Như thường lệ, em lại mời các cụ đi chơi cùng ổ nhóm bọn em, ngắm ảnh và không đâm mẫu ;)
Ngày xưa em học ở Thái Nguyên nên nghe những cái tên như Na Hang, Ba Bể, Định Hóa, Chợ Chu là cả một miền ký ức nó tràn về. Thanks cụ.

Chuyến đi lần này kéo dài hai ngày một đêm và cũng ơ homestay nhà sàn . Các xe đều được trang bị bộ đàm để tiện báo cho nhau những sự cố bất trắc, tình hình đường xá và đặc biệt là các chốt bắn tốc độ. Ấy thế mà nữ lái xe anh hùng trong đoàn vẫn bị bắn tốc độ mấy lần. Nhờ nụ cười đốn tin của các nàng nên lần nào cũng được các anh csgt tha bổng, thoát hiểm trong gang tấc.

Sáng thứ bảy bọn em xuất phát lúc 7h30. Từ HN đến hồ Na Hang khoảng 300km nhưng đường dễ đi nên ko có vấn đề gì. Các cụ chạy cao tốc HN-LC đến IC8 ( hay IC 9 gì đó ) thì rẽ ra để sang quốc lộ 2 chạy lên Tuyên Quang. Chuyến đi này em xách tay theo một thành viên đặc biệt : đó là thằng cu con nhà em. E cũng muốn cho nó đi trải nghiệm và cứng cáp dần.

Dọc đường đi từ Hà nội - Tuyên quang thì chả có gì để mà kể rồi. Chạy miết mới thấy một cái quán bán hàng lặt vặt bên đường. Dừng lại cho chị em đi tè, anh em tranh thủ làm điếu thuốc cho tỉnh táo. Nàng này ko đóng bỉm hay sao mà cong đít chạy như chó đuổi
cong

Ông Lão

Xe tăng
update cho cụ Chã tí là thủy điện Na Hang nằm trên địa bàn huyện Na Hang (Tuyên Quang) cách trung tâm thành phố 110km. lòng hồ thủy điện rộng, nhiều cảnh quan thiên nhiên đẹp nên du lịch lòng hồ đang phát triển rất mạnh nhưng năm gần đây.
huyện Chiêm Hóa cũng có 1 cái thủy điện nhỏ (cách trung tâm thành phố ~85km) nhưng không phát triển du lịch nên ko nổi tiếng bằng, hì

update cho cụ Chã tí là thủy điện Na Hang nằm trên địa bàn huyện Na Hang (Tuyên Quang) cách trung tâm thành phố 110km. lòng hồ thủy điện rộng, nhiều cảnh quan thiên nhiên đẹp nên du lịch lòng hồ đang phát triển rất mạnh nhưng năm gần đây.
huyện Chiêm Hóa cũng có 1 cái thủy điện nhỏ (cách trung tâm thành phố ~85km) nhưng không phát triển du lịch nên ko nổi tiếng bằng, hì
Bọn em đi đường Chiêm hóa rẽ vào cụ ạ. Từ thành phố Tuyên Quang lên đó chừng 70km gì đó

Ông Lão

Xe tăng
Bọn em đi đường Chiêm hóa rẽ vào cụ ạ. Từ thành phố Tuyên Quang lên đó chừng 70km gì đó
đúng rồi cụ, đi đến KM31 thì rẽ phải, qua huyện Chiêm Hóa ~40km thì đến huyện Na Hang
kể mà cụ có thời gian lúc quay về rẽ vào thác Bản Ba của huyện Chiêm Hóa nữa thì tuyệt vời luôn :D