[Thảo luận] Nam Định: xxx CĐ ko ăn đc tiền rồi kêu tạo ĐK này nọ

Nếu không thuộc đường mà lớ ngớ đi, nói thực nhiều khi e cũng thấy bực. Đằng này xx cơ động, xx giao thông cứ thấy biển tỉnh là đè ra dọa này dọa nọ rồi.... ban ngày cụ có thể vác máy quay ra ngồi chỗ ngã tư Minh Khai-Kim Ngưu, gần như tất cả xe của các cháu sinh viên, người ngoại tỉnh đều bị vợt lại. Đây đang là chỗ mỏ vàng của xx. Chỗ này thường cắm chốt 5 6 xx. Đang đi bình thường cũng bị gọi vào, trong khi thằng đi bên cạnh không đội mũ vẫn nhơn nhơ đi qua.
Cháu hỏi cụ. Ô tô thì k nói còn xe máy đi từ xa lại xxx nhìn làm sao được biển mà biết biển tỉnh. Cụ lại bảo cứ thế đè ra doạ này nọ là ko đúng. Vậy hầu hết các TH đều là tuýt có lý do. Mà xin thưa cụ ở HN đi chỉ cần thiếu kinh nghiệm hoặc lơ đễnh thì rất dễ có...lý do đấy.

Cháu đi đường cũng chứng kiến nhiều. Chính vì ko quen đường (và ko chịu lượn ô fun) nên xe tỉnh rất dễ dính các lỗi cơ bản như: đi "sai làn" (kỳ thực là ko đi theo hướng mũi tên); ko xi nhan; đi đè vạch/ lấn làn; đi vào đường cấm;... Nói chung là thiên la địa võng. Cháu ở HN mà hồi mới lái cũng nộp học phí đôi lần mới vỡ ra được. Huống hồ các cụ lạ nước lạ cái.

Tóm lại dù là xe tỉnh hay ko thì cũng ko có chuyện thích gọi vào là vào. Xxx cũng đâu có thích lên trên này làm ví dụ học tập cho các cụ đâu ;))

Xin phép các cụ mình đc bình loạn tý ợ! Vì có nhiều ý kiến quá nên mình k quote bài của cụ nào hết mà chỉ xin đc phát biểu. Về vđ xe ngoại tỉnh đi trong HN mà bị vịn theo mình nghĩ là có, nhưng các cụ chắc cũng nhớ câu "sơn ăn từng mặt, ma bắt từng người" chứ? Dù sao ai cũng cần cs, và nghề nghiệp mỗi người mỗi khác. Đã làm nghề là phải vận dụng những mánh khóe trong nghề. Mặc dù qui định sẽ k cho phép làm những việc như vậy (ví dụ chỉ đc phép dừng xe để kiểm tra khi có dấu hiệu vi phạm) nhưng nếu cứ đúng luật mà phang liệu mấy ai làm đc, chính vì vậy mọi thủ đoạn sẽ đc vận dụng 1 cách tinh vi nhất. Và quan trọng ở đây là: mình phải hiểu luật & kiểm soát đc mình có vi phạm luật hay k, nếu k kiểm soát đc mình thì khi bị vịn sẽ o-u-ơ ngay và sẽ bị khai thác tiếp, còn đã hiểu & kiểm soát đc mình thì chắc chắn các cụ sẽ nhận đc lời xin lỗi sau vài câu xã giao từ phía xxx đại loại là: "xin lỗi anh (chị) chúng tôi nhầm, mong anh (chị) thông cảm" k lẽ khi nghe đc câu nói đó các cụ lại còn cố làm thêm 1 tràng tiếng Đan Mạch nữa hay sao, nghe vừa thiếu vh mà có khi còn rước thêm rắc rối vào người...thôi đi thôi vì còn nhiều cv đang chờ mà! Mình nói vậy liệu có lọt lỗ tai các cụ không.
Ps: mình k phải người HN đâu các cụ ợ.
Cụ nói chuẩn. Like cụ. Em nguời HN nhưng rất ko thích việc phân biệt HN với tỉnh tiếc gì cả. Có lẽ nên phân biệt người ọp fun và ko ọp fun cụ nhỉ :D

IFAW50

Xe tải
Cụ nói chuẩn. Like cụ. Em nguời HN nhưng rất ko thích việc phân biệt HN với tỉnh tiếc gì cả. Có lẽ nên phân biệt người ọp fun và ko ọp fun cụ nhỉ :D
Vâng cụ ợ! Giao thông là phải đi liền với văn hóa, nếu đã phân biệt thì nên có đường đi riêng cho người ngoại tỉnh đúng k cụ. [emoji106] cụ phát.