[Funland] Năm học mới sắp tới, các cụ dùng smart watch nào cho f1 cùng chia sẻ nhé

Lee Saker

Xe điện
Vâng cụ.
Mỗi nhà một kiểu, em đi làm xa thường xuyên phải nhờ ôg bà đón (mà ông bà già rồi) nên nhà em cần cái đó, còn thiết bị công nghệ thì em cũng hạn chế các cháu tiếp xúc nhiều (thường có 1, 2h cho chơi hoặc xem vào sáng cuối tuần)

Balo nhẹ thì cụ tham khảo cái này xem
https://tiki.vn/balo-hoc-sinh-sieu-nhe-cao-cap-co-chong-gu-va-chong-tham-nuoc-xanh-tim-than-p22099589.html?spid=22099591&utm_source=google&utm_medium=cpc&utm_campaign=SEA_NBR_GGL_PLA_DTP_ALL_VN_ALL_UNK_UNK_C.ALL_X.2045169324_Y.70657517445_V.22099591_W.MB_A.802806824604&gclid=Cj0KCQjwhJrqBRDZARIsALhp1WQ-7Cp3h3SmESBBkoJ7apkprDUTma2AxKzFwMFlMqVwT5S_FdYe50IaAneDEALw_wcB
Cụ mua cho cháu nó 02 cái vòng tay định vị, 1 cái đeo tay 1 cái cho vào cặp sẽ tiện hơn nhiều so với việc dùng đồng hồ thông minh.

_Mộc_

Xe tăng
COn này hết hàng rồi cụ ơi, tiếc quá
Em thấy con này của cụ quá ổn. Tiếc là model cũ nên h Mi nó ko sx nữa hay sao ý.
Tks cụ ah
Các cụ thử gúc xem chỗ nào bán không, hình như nó ra cái đời mới ngon lắm, thực sự em hơi bất ngờ khi thấy một chiếc đồng hồ định vị kiêm nghe gọi làm cho trẻ em mà tốt như vậy.

dongbighug

Xe buýt
Các cụ thử gúc xem chỗ nào bán không, hình như nó ra cái đời mới ngon lắm, thực sự em hơi bất ngờ khi thấy một chiếc đồng hồ định vị kiêm nghe gọi làm cho trẻ em mà tốt như vậy.
Em mò ra rồi. Có cái web mi4vn nó có đời 2 gì đó giá 1,2tr mà chỉ có bản tiếng trung (cài đặt bằng sim mobil sau đó dùng đc các mạng khác) mà chỉ có mỗi màu xanh em hỏi f1 nhà em ko thích

Sau đó em mò đc em trùm cuối này và h thì đang nhờ chuyển hàng bên kia về xem thế nào. Có gì em sẽ cập nhật báo cáo các cụ

longsd

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng tham khảo rồi, vt thì chỉ dùng đc sim vt thôi. Em có sim package gọi nhau miễn phí của vina nên cũng đang phân vân. Tks mợ
bọn nó gọi có nhiều đâu, nhà em cho thằng con dung 2-3 năm, hỏng lại sửa thoải mái. Hình như tên là Kiddy.
trẻ con thế là đủ

kts.DucNgoc

Xe tăng
Cụ mua đồ rẻ thôi. Thằng lớp 1 nhà em dùng 1 năm. Giờ lên lớp 2 ranh nên cá chê rồi. Tuy nhiên, đi học thêm vẫn bắt đeo. E mua của cty j ở đường phan bá vành, mua online thôi. Nhưng cty đấy gần cơ quan. Em mua có 490k. Trẻ con ra mồ hôi nên gỉ cả mấy con ốc đồng hồ. Nói chung hàng lởm nhưng mình chỉ cần thế. Mua cái sim 3G Tomato để định vị.

dongbighug

Xe buýt
Cụ mua đồ rẻ thôi. Thằng lớp 1 nhà em dùng 1 năm. Giờ lên lớp 2 ranh nên cá chê rồi. Tuy nhiên, đi học thêm vẫn bắt đeo. E mua của cty j ở đường phan bá vành, mua online thôi. Nhưng cty đấy gần cơ quan. Em mua có 490k. Trẻ con ra mồ hôi nên gỉ cả mấy con ốc đồng hồ. Nói chung hàng lởm nhưng mình chỉ cần thế. Mua cái sim 3G Tomato để định vị.
Vâng cụ. Thực ra trước em mua cho bạn lớn 1 cái rồi mà nó nghe gọi cứ bị tậm tịt nên h em chỉ cố tìm cái nào cho nó tốt tốt chút. Tầm 1, 1.5tr gì đó. Em nghĩ Xiaomi phù hợp vs nhu cầu của em

_Mộc_

Xe tăng
Em mò ra rồi. Có cái web mi4vn nó có đời 2 gì đó giá 1,2tr mà chỉ có bản tiếng trung (cài đặt bằng sim mobil sau đó dùng đc các mạng khác) mà chỉ có mỗi màu xanh em hỏi f1 nhà em ko thích

Sau đó em mò đc em trùm cuối này và h thì đang nhờ chuyển hàng bên kia về xem thế nào. Có gì em sẽ cập nhật báo cáo các cụ

Con này thì chất rồi, nhưng về cụ nhờ bạn nào biết tiếng Trung cài đặt hoặc dùng app dịch cũng được, trước em mua toàn tiếng Trung :)

j23

Xe container
Tầm này năm ngoái nhà em cũng lọ mọ đi tìm mua cái này, mất 3-4 buổi tham khảo cả online lẫn offline thì thấy thực tế khác xa, lại đúng mẫu mà nó ko thích thế là tếch về, chờ dịp khác xem, bẵng cái đã 1 năm :D

matizvan2009

Xe ba gác
Mua cua viettel thấy cũng khen cụ ạ
em không thích đồ tàu mặc dù phải dùng đồ tàu đội lốt
f1 nhà em dùng kiddy của Viettel, đời 1 rất hay bị đứt dây, mỗi cái dây 50k. có lần vỡ màn hình thì mất 250k.
sau nó hỏng vì cái cơ chế nam châm hút đầu sạc nó lởm vãi lái ra
cuối cùng em mua kiddy2 giá 1,3 triệu con bé dùng 2 năm chưa hỏng hóc gì. đầu sạc nó dùng cổng như cổng sạc đt cũng tiện. Có điều con bé nhà em nó cứ bảo nóng tay. Đúng là dây cao su, bọn nó đi học không có điều hòa, mồ hôi ra nên khó chịu. Nó toàn bỏ vào cặp.

giờ giá có loại nào đeo cổ như trẻ con đeo chìa khóa thời bao cấp thì tốt hơn.

Namtroc

Xe điện
Seri 4 bản thép sz 40 ạ

NNS

Xe ngựa
trẻ lớp tiểu học nó đến trường rồi thường ở yên ở đó cả ngày, sáng đưa tối đón về, chả cần xài bất kì phương tiện gì đâu, chả hữu ích gì mấy mà thành trò chơi cho nó quên học. lại xài đồ này vớ vẩn thành mồi cho bọn nghiện dặt dẹo đói thuốc, thấy cháu đi lơ ngơ khéo nó làm càn, nên tốt nhất là ko xài

j23

Xe container
trẻ lớp tiểu học nó đến trường rồi thường ở yên ở đó cả ngày, sáng đưa tối đón về, chả cần xài bất kì phương tiện gì đâu, chả hữu ích gì mấy mà thành trò chơi cho nó quên học. lại xài đồ này vớ vẩn thành mồi cho bọn nghiện dặt dẹo đói thuốc, thấy cháu đi lơ ngơ khéo nó làm càn, nên tốt nhất là ko xài
Em thì vẫn nghĩ là cần, ngoài phòng bị ra thì cũng là cách để cha mẹ "giám sát" con cái, giờ cũng nhiều tính năng hay ho phết đấy cụ :)

dongbighug

Xe buýt
Con này thì chất rồi, nhưng về cụ nhờ bạn nào biết tiếng Trung cài đặt hoặc dùng app dịch cũng được, trước em mua toàn tiếng Trung :)
Dạ
Sáng nay em tranh thủ đi lượn qua 37 TH làm con miband4 đeo, bản nội địa nên nó cũng toàn tiếng tung quổ, em cài xong app sang máy đt rồi đổi ngôn ngữ qua tiếng anh xài ngon choét. Mỗi tội ngôn ngữ trên đt h cũng phải dùng tiếng anh :))

dongbighug

Xe buýt
Tầm này năm ngoái nhà em cũng lọ mọ đi tìm mua cái này, mất 3-4 buổi tham khảo cả online lẫn offline thì thấy thực tế khác xa, lại đúng mẫu mà nó ko thích thế là tếch về, chờ dịp khác xem, bẵng cái đã 1 năm :D
Vâng. Nó hên xui lắm, sáng nay em mất công lượn qua tận khu Hồ tùng mậu để trải nghiệm thực tế quả online watch xem thế nào và....thực tế là quá tậm tịt. Em next về Viettel store thử một cái ở đó thì chất nghe có vẻ khá hơn nhưng em vẫn chưa thực sự hài lòng nên vẫn chờ mi xem sao

dongbighug

Xe buýt
Em thấy chúng ta trang bị và cho con sử dụng thiết bị đi động thông minh sớm và quá lạm dụng
Cái này em thấy đúng tuỳ trường hợp & hoàn cảnh của mỗi gia đình cụ ah.
Cảm ơn cụ