[Funland] Năm học mới sắp tới, các cụ dùng smart watch nào cho f1 cùng chia sẻ nhé

Chim Trích

Xe tăng
Trước cháu mua Kiddy Watch, mới thì bọn trẻ hào hứng đeo...đến lúc biết có định vị chúng nó bảo nhau không đeo nữa. :D

wild nature

Xe điện
Viettel vẫn là công nghệ của VN nên định vị rất kém, nhất là khi ở tầng hầm thì ko thể định vị được. Các mẫu em gửi nó dùng công nghệ GPS + LBS + Wifi nên dù có ở tầng hầm thì định vị vẫn rất tốt ạ
Mợ ib giá

LinhLili

Đi bộ
Các bác nên tìm hiểu kỹ vì hiện tại trên thị trường có nhiều loại đồng hồ trôi nổi không rõ nguồn gốc xuất xứ. Vài ba trăm nghìn cũng có một cái đồng hồ thông minh nhưng chả sử dụng được bao lâu thì hỏng. Nhà em có mua cho cu con 1 chiếc đồng hồ thông minh. Lúc chào mua thì nói rất hay hứa hẹn các kiểu đến lúc mua về lỗi đem đi bảo hành thì tìm mọi lý do đổ lỗi cho người sử dụng để không phải bảo hành. Gọi điện kiện mãi thì n cầm đi bảo hành cho mà đến 1 tháng nay rồi chưa thấy ý ới trả đồng hồ. Rất bức xúc. Thôi thì lần này chừa. Đúng là của rẻ là của ôi. Cứ nên chọn các hãng lớn, uy tín mà sử dụng, đến lúc xảy ra vấn đề gì còn bảo hành được.
Cứ Mykid của viettel mà dùng bác ạ.Có thương hiệu bao giờ cũng yên tâm hơn, vừa có bảo hành dịch vụ cskh cũng tốt.Lúc mới mua lơ ngơ không biết dùng gọi điện lên được các bạn hướng dẫn rất tận tình:-bd

Chu An

Xe điện
Mua cho f1 cái đt, dặn và dọa là không đc tắt chuông (bố mẹ sẽ tự biết tránh gọi lúc con đang học), không gọi linh tinh, ngay khi tan học là phải gọi cho bố hoặc mẹ, k bao giờ đc để hết pin (thực chất toàn bố đi xạc), k bao giờ để hết tài khoản (vì bố cũng nạp từ xa luôn), không bao giờ để xa nó quá tầm với....vậy mà nó chỉ hào hứng đc một tuần. Sau gọi mãi, gọi mãi nó chẳng thèm nghe. Nó chỉ gọi cho bố mẹ khi nào nó đói, thèm trà sữa hoặc muốn về nhà ngay. Trước em sắm cho cái androi 4.5", sau phát hoảng vì nó k chịu ngủ, chui vào chăn xem youtube. Đành bỏ và sắm cái Nokia stupid. Nó tẩy chay từ đó.

Em cũng đang đau đầu tìm cách nào đẹp nhất đây.

BWreport

Xe hơi
Em cứ hàng chính hãng Viettel em dùng. Nói chung là ok

slaz8

Xe ba gác
Cụ cho e xin cái code ạ
Trước em chả tặng cho quỹ off đấu giá còn gì, lâu rùi F1 nhà em dùng vẫn ổn nên không hỏi lại, nếu cụ nào cần để em mua hộ cho. tội vạ đâu em chịu hết :))

Spkt03

Xe tải
Chẳng là F1 nhà em mới vào lớp 1, đang tìm hiểu cái đồng hồ định vị để đi đến đâu còn biết, không lo lắm ạ. tks các cụ
Chưa đủ đâu, cụ google cái còi báo động cho trẻ em nữa mới được, chứ định vị thì mình biết nó ở đó chứ có chạy tới ngay lập tức mà giúp đâu, có còi thì ng xung quanh có thể hỗ trợ dc

anbamli

Xe đạp
Quan trọng là nhà trường có làm việc trách nhiệm để giám sát các cháu chứ mình dùng đồng hồ thì ăn thua gì

Láu táu

Xe máy
Thì cụ cũng cho e xin cái mã để e google xem hình thức nó ra sao. Có cái tính năng nào chứ ạ
Trước em chả tặng cho quỹ off đấu giá còn gì, lâu rùi F1 nhà em dùng vẫn ổn nên không hỏi lại, nếu cụ nào cần để em mua hộ cho. tội vạ đâu em chịu hết :))

matizvan2009

Xì hơi lốp
Ối xồi ôi, trước e mua về cho F1 dùng, cuối cùng nó vứt xó, thế là gấu nhà e rất sáng tạo nhét ngay cái đồng hồ vào cốp xe em :D
Tốt quá còn gì. Khi nào đi nn lấy ra bỏ vào ngăn kéo cơ quan

Iron Mask

Xe tải
Chẳng là F1 nhà em mới vào lớp 1, đang tìm hiểu cái đồng hồ định vị để đi đến đâu còn biết, không lo lắm ạ. tks các cụ
Em tư vấn cụ dùng Mykid Viettel nhé.
Em thích nhất là con pq708 của Tencent, phần mềm và thiết kế hợp gu em. Dùng được hơn 01 năm, không hiểu sao chết server.
Phải chuyển sang dùng Wonlex. Wonlex thì bề ngoài/phần cứng ngon, mình mua bản 1.3 triệu có viền điện thoại lóng lánh sau 01 năm tróc hết :D. Về cái app thì có đến 3 bản là wonlex, setracker và setracker 2, thiết kế cứ quảng cáo và hơi ngu ngu.

So sánh với con MykiD của Viettel mà mấy đồng nghiệp dùng cho con, thì phần mềm ok hơn, vì việt hoá, server vietnam và không chèn quảng cáo, trình bày thân thiện. Bọn trẻ con lại thích cùng nhau dùng MyKID vì có thể kết bạn cùng cộng đồng. Lưu ý là mua đúng cái MyKID chứ k phải các đồng hồ định vị do các cửa hàng viettel bán đâu.

Iron Mask

Xe tải

Iron Mask

Xe tải
Mợ kia nói chẳng chuẩn mịa gì cả. Con Kt01em mua gần 1.3 triệu trong khi trên Aliexpress chỉ có tầm 20$ à.

Em check phần quản trị rồi, pin con viettel MyKID được lâu hơn, app đỡ lằng nhằng như cái ghẻ setracker2 toàn tràn quảng cáo/ hình ảnh rối rắm.

Em đang dùng 2 con wolex kt01 vì trước kia dùng pq708 tencent thấy áp quản lý ngon quá.

Các con kiddy thì đối tác bên ngoài gửi bán tại viettel, wonlex cũng bán tại cửa hàng viettel. Em không khen mấy bản do đối tác liên kết vì em thử rồi, nhưng con myKiD thì em thấy ok hơn wonlex.