[CCCĐ] Nam Mỹ - Ký ức còn lại !!!

dpl

Xe lăn
Thôi thì cũng đến nước này thì em cũng công bố đoạn hồi ký của em vụ đi tắm ở đây. Nghĩ lại cũng rất may mình giữ được tiết hạnh ;)

HỒI KÝ LANG THANG P65

Salar de Uyuni ( tiếp )

Về tới ngôi làng chúng tôi nhận phòng để nghỉ ngơi. Điều đáng ngạc nhiên là chúng toàn được làm bằng muối. Tường nhà bằng muối, nền muối giường ngủ cũng bằng muối và cả table de nuit cũng bằng muối nốt. Lúc này mà có trái cóc or ổi thì chắc chỉ cần chấm vào tường là đủ vị.
Nhận phòng xong không nhìn thấy toilet đâu. À hoá ra là toilet share nên theo kinh nghiệm tôi quẳng vội cái balo vào giường rồi móc bộ quần áo chạy ra toilet tranh thủ tắm trước chứ tý nữa sợ đông xếp hàng mệt.
Cái toilet này cũng khá đơn sơ, chỉ có 2 phòng tắm. Chúng ngăn cách nhau bằng một miếng vải mỏng, và cửa ra vào cũng chỉ là một miếng vải. Khi không có ai thì cửa ra vào được vén lên. Khi có người tắm thì cửa ra vào được hạ xuống bằng tấm vải đó.
Tôi đến nơi thấy phòng tắm trong tấm vải đã hạ và có tiếng nước chảy. Như thế là đã có người, tôi bước vào phòng tắm bên cạnh và xả vòi hoa sen để tắm.
OMG! Cái gì thế này, một dòng nước lạnh như băng trôi xuống và quấn quanh người tôi (nhiệt độ bên ngoài chỉ vào khoảng 2 độ C). Ở làng này không có điện nên người ta dùng bình nước nóng năng lượng mặt trời. Mà mặt trời dek gì mà lạnh thế. Không kìm chế được tôi hét lên “Oh my god! Very cold!!!”
Lập tức bên phòng tắm bên kia có tiếng cười, lúc này tôi mới nhìn sang. Do cái bóng đèn chạy bằng ác quy mờ mờ Lại chiếu từ bên trong ra nên tôi nhìn thấy những đường cong tuyệt hảo được in mờ trên tấm vải ngăn cách hai phòng tắm cứ như xem phim các bạn ạ. Tôi suýt hét lên OMG một lần nữa. Khổ bán tính mình hiền lành, nhát gái nên nhìn như thế tôi lại sợ. Tôi định bỏ chạy ra khỏi phòng tắm nhưng nhìn lại mình ko mảnh vaỉ trên người nên tôi lại sợ chạy ra ngoài dân tình lại tưởng Archimedes tái sinh xong hỏi có phát minh ra cái gì không chẳng nhẽ mình lại trả lời là phát minh ra sự cân đối của tỷ lệ cơ thể thì người ta cười chết. Hơn nữa bên ngoài bây giờ cũng đang rất lạnh. Nên tôi cắn răng đứng lại trong phòng tắm và ru cầm cập nhìn sang.
Tiếng nói từ bên phòng tắm bên cạnh vọng sang “Are you cold? Me too” hoá ra cô bạn người Đức cùng đoàn với tôi đang tắm bên cạnh. Tôi gật gật và nói “Yepppppp!” gấp gáp trong hơi thở không hiểu sao lúc này ngừoi cứ cúng đơ ra và mắt vẫn dán chặt vào tấm vải. Tôi nhẹ nhàng nói: “Wow!!! Your body very beautiful the same Venus!” Tiếng nói bên kia vọng sang “Thank you!” rồi gập ngừng một lát “ Would you like?” Tôi sợ quá chẳng biết nói sao nữa thôi thì đành trả lời lịch sự rằng “You are very beautiful and I am very desirous do it, but not appropriate time! ”. Câu trả lời “Ok” nhẹ nhàng từ bên kia vọng sang. Lúc này tôi mới nhớ ra do vội vàng quá tôi quên mất dầu gội đầu đành muối mặt hỏi xin cô gái. Kèm theo câu nói “Ok! Why not?” là một bàn tay trắng muốt lách qua tấm vải đưa lọ dầu gội đầu từ bên kia sang. Tôi cầm lấy lọ dầu gội đầu và chạm nhẹ vào tay cô gái. Lúc này chỉ cần tôi cầm lấy cổ tay cô ấy kéo nhẹ một cái là lập tức là tuyệt tác của taọ hoá sẽ nằm gọn trong tay tôi. Đấu tranh mất một giây rồi tôi nhẹ nhàng cầm lấy lọ dầu gội đầu rồi gội.
................

Ảnh minh họa nhưng cũng không khác mấy với thực tế ;)

Nghe cứ sai sai
Ko phải lúc này thì lúc nào à cụ :))

TungNguyenMD

Xe container
  • Vodka
Reactions: dpl

dpl

Xe lăn
Cả nam mỹ có mỗi Brasil nói tiếng Bồ thôi cụ à. Còn lại toàn tiếng Tây

Ấn Độ cụ à
Thanks cụ ạ
Những kiến thức lịch sử của cụ nhiều như wikipedia 💕
Cụ đọc sách và tra google ạ

TungNguyenMD

Xe container
Thanks cụ ạ
Những kiến thức lịch sử của cụ nhiều như wikipedia 💕
Cụ đọc sách và tra google ạ
Cả hai cụ à. Trước chuyến đi thì đọc để biết mình đi đến đâu? có gì hay?
Đến nơi tra google
Về nhà ngồi viết thì mở sách mình đã highline và google những thứ cần tra thêm.

dpl

Xe lăn
Cả hai cụ à. Trước chuyến đi thì đọc để biết mình đi đến đâu? có gì hay?
Đến nơi tra google
Về nhà ngồi viết thì mở sách mình đã highline và google những thứ cần tra thêm.
Vâng cảm ơn các cụ. E rảnh 1 cái là vào đọc thớt này mà mới có đến đoạn gạ tình trong phòng tắm =))

Hasu

Xe tải
E đánh dấu để đọc, ngưỡng mộ các cụ được đi chu du khắp thế giới, vừa nhiều xèng vừa nhiều thời gian :D

Phambinh395

Xe đạp
Cảm ơn các cụ đã cho các cụ ở nhà được trải nghiệm qua những bài viết, bức ảnh dí dủm, tâm huyết của các cụ. Em đọc muộn nên k dám còm liên tục, sợ Spam các cụ! Chúc cụ Jo, cụ Long, MD, bác 2 nháy sức khoẻ để cho ae có tấm gương về máu ăn chơi và giữ gìn tiết hanh để noi theo!

thanhhai.nguyen

Xe đạp
đọc hết 133 trang, cảm ơn các bác rất rất là nhiều, hay, bổ mắt, bổ ích, biết thêm nhiều thứ và được du lịch qua màn ảnh nhỏ

Đông Yên

Đi bộ
Cảm ơn 3 chã rất nhiều đã truyền cảm hứng cho mình đi chuyến đi solo Mỹ - Peru- Mexico. Đặc biệt là hoàn thành cung Inca Trail tại Machu Pichu. Đi về rồi mặc dù sụt mất mấy kg nhưng bù lại được một kho kiến thức về người Inca và Maya. Hy vọng vài năm nữa sẽ quay lại.

daumoph08

Đi bộ
Website
tanphuhieu.com
Bác được đị nhiều thía, thật là một cuộc sống đáng mơ ước. Thôi em cày tiếp đây :D

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Mải đọc, em quên oánh dấu. Chào kụ Mai Co Giò nhé, kụ vẫn mạnh giỏi như ngày em được đọc về nước Nhật nhỉ?
Ôi, những tháng ngày đó, khi các kụ đang du ngoạn trời Nam Mĩ, em bị nhốt ở dự án do covid, và cũng không sinh hoạt ô fun mấy khi,
Cám ơn kụ @Michaelj nhiều lắm, em rót diệu chúc kụ gân tay, mỏi mồm và hăng say kể tiếp!

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net

Nhưng bù lại lúc lên máy bay thì cảm giác khá là dễ chịu. Nữ du khách phía sau em xinh quá nên e cũng chụp lén một cách đàng hoàng. Được cái xịt hen của em cũng rất hiệu quả những lúc này.
Bay về Santiago thì lại là trụ sở chính của hãng hàng không LATAM ở Chile.
LATAM Chile, tên cũ LAN Airlines là hãng hàng không, trụ sở ở Santiago, Chile. LAN Airlines là một trong các hãng hàng không chính của Chile và là một trong số hãng hàng không lớn nhất Nam Mỹ với các chuyến bay tới châu Mỹ Latin, Hoa Kỳ, vùng Caribbe, châu Đại Dương và châu Âu. Hãng là hội viên của Liên minh Oneworld.
Căn cứ chính của hãng ở Sân bay quốc tế Arturo Merino Benítez, Santiago, với các căn cứ khác ở Sân bay quốc tế Ministro Pistarini tại Buenos Aires, Sân bay quốc tế Mariscal Sucre tại Quito, Sân bay quốc tế Jose Joaquin de Olmedo tại Guayaquil, Sân bay quốc tế Jorge Chávez tại Lima, và Sân bay quốc tế Miami tại Miami.

Lại có tí ái, em oánh dấu!

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net

Đoạn hang đá này có một câu chuyện rất vui do lão MD kể lại. Đó là qua một chặng đường đi bộ mệt phờ râu thì cũng đến một hang đá trên đường. Bỗng có thấy một bóng tóc vàng áo đen đang đứng chơ vơ nơi miệng hang. Thấy lão MD đi đến nàng thỏ thẻ xin miếng nước. MD nhìn quanh không thấy ai nên chắc mẩm nghĩ nàng đi một mình liền đưa nước cho nàng uống và xác con định nàng sẽ là bạn đồng hành.
Đang tâm sự trò chuyện vui vẻ thì cậu bạn trai của nàng từ trong hang thò mặt ra, cũng xin miếng nước, xong tụi nó đồng hành với nhau.
Buồn!

Khổ, bọn nó vừa mất nước!

cuckivovan

Xe đạp
Tuyệt vời quá, ước gì em đi đc một lần như vậy