[CCCĐ] Nam Mỹ - Ký ức còn lại !!!

TungNguyenMD

Xe container
Nam Mỹ quyến rũ với những vũ điệu đường phố từ những body nóng rẫy, em mới chỉ được xem trên youtube

Cụ cứ yên tâm, đến đoạn bọn em xem Carnaval sẽ cực kỳ nóng bỏng

Chỉnh sửa cuối:

muadem

Xe cút kít
Một bên là vực sâu thăm thẳm, chỉ cần mất tập trung, lãng tay một chút thôi là rơi thẳng xuống vực và sẽ về quê mẹ theo phương nằm ngang.
Về bằng hũ sành chứ cụ, nghe kinh quá :))

muadem

Xe cút kít
Bật mí, em có mua được ít bùa về, mợ nào muốn trị ck, inbox cho em, em sẽ để lại cho giá hữu nghị ;)
Em nhận ôm sỉ, cụ để em làm thương gia vụ này, khéo lại có cái tết to :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Đùa.. viết j như điện giật thế . Vắng RedMer hỏng ngay
Em có chạy qua để vod rịu cụ TùngMD rùi ạ. Em đang nghĩ, khúc bùa chú này mà ghé thăm trước khi đến Cánh đồng muối Uyuni, thì : "Ella (Elle ?), nàng chít với anh!". :D

TungNguyenMD

Xe container
Em có chạy qua để vod rịu cụ TùngMD rùi ạ. Em đang nghĩ, khúc bùa chú này mà ghé thăm trước khi đến Cánh đồng muối Uyuni, thì : "Ella (Elle ?), nàng chít với anh!". :D
Cái bùa này nó chỉ để phụ nữ trị đàn ông mới đau chứ 🤣

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Cái bùa này nó chỉ để phụ nữ trị đàn ông mới đau chứ 🤣
Cụ có thấy đó là may mắn không ạ? :D Em thấy nên ăn mừng, nếu không Otofun lại không có một "anh tài", vì nhìn ảnh ở comt #1001 là em không dám tưởng tượng nữa ạ.:D

Susu77

Xe tăng
Trong lúc chờ cụ michaeljo sắp xếp tư liệu, em quay qua bên phuot.vn đọc lại bài của cụ TungNguyenMD. Bên đó em không có nick, chỉ thi thoảng tàu ngầm.

Trong lúc chờ cụ michaeljo sắp xếp tư liệu, em quay qua bên phuot.vn đọc lại bài của cụ TungNguyenMD. Bên đó em không có nick, chỉ thi thoảng tàu ngầm.
Chuẩn đó cụ. Nhưng lão MD dừng ở ngày thứ 10, tức là khi bọn e vừa tới La Paz.

Ngày 17: La Paz - Santiago (Chile)

Sáng sớm ngày 17, ba anh em tạm biệt La Paz để ra sân bay còn bay đi Santiago Chile. Bọn em bay chuyến 9h45 sáng của hãng hàng không Latam . Đến sân bay làm thủ tục cũng nhanh gọn, tụi em tiến vào phòng chờ.

Sân bay Lapaz là một sân bay khá nhỏ. Làm thủ tục xong vào phòng chờ bọn em mới ăn sáng, Em cũng chả nhớ ăn món gì nữa, chỉ nhớ ở đây có cảm giác khá khó chịu vì chật chội . Mà bọn em thì ra sb sớm quá nên không có việc gì làm nên hết đứng lên lại ngồi xuống đi loanh quanh khá chật hẹp.

Nhưng bù lại lúc lên máy bay thì cảm giác khá là dễ chịu. Nữ du khách phía sau em xinh quá nên e cũng chụp lén một cách đàng hoàng. Được cái xịt hen của em cũng rất hiệu quả những lúc này.
Bay về Santiago thì lại là trụ sở chính của hãng hàng không LATAM ở Chile.
LATAM Chile, tên cũ LAN Airlines là hãng hàng không, trụ sở ở Santiago, Chile. LAN Airlines là một trong các hãng hàng không chính của Chile và là một trong số hãng hàng không lớn nhất Nam Mỹ với các chuyến bay tới châu Mỹ Latin, Hoa Kỳ, vùng Caribbe, châu Đại Dương và châu Âu. Hãng là hội viên của Liên minh Oneworld.
Căn cứ chính của hãng ở Sân bay quốc tế Arturo Merino Benítez, Santiago, với các căn cứ khác ở Sân bay quốc tế Ministro Pistarini tại Buenos Aires, Sân bay quốc tế Mariscal Sucre tại Quito, Sân bay quốc tế Jose Joaquin de Olmedo tại Guayaquil, Sân bay quốc tế Jorge Chávez tại Lima, và Sân bay quốc tế Miami tại Miami.

quyt

Xe tăng
Reply để cụ jo lấy tinh thần viết tiếp.

Em đi machu Picchu qua cửa Australia-Newzeland lúc về bị hải quan Newzeland họ lôi vào phòng phỏng vấn với kiểm tra đồ chán chê mới cho ra vì Nam Mỹ độI buôn hàng châu Á đi qua cửa Australia-Newzeland rất nhiều nên họ soi kỹ quá. Lúc trả giấy tờ cho mình phải xin lỗi và mong mày thông cảm vì nhiệm vụ bọn tao phải thế, mình thì mệt và chán vcd nên kệ chả buồn nói gì...

Chỉnh sửa cuối:

Sau hơn 3h bay, tụi em hạ cánh xuống sân bay Santiago.Phải nói là lang thang mãi mấy nước nghèo, giờ về một nước Siêu giàu ở Nam Mỹ cảm giác nó cũng khác các cụ ạ.

Tiếc cái là dù giàu nhưng nó vẫn bắt mình đi bus thế này, quá buồn cho một hãng hàng không lớn.

Chỉnh sửa cuối:
Reply để cụ jo lấy tinh thần viết tiếp.

Em đi machu Picchu qua cửa Australia-Newzeland lúc về bị hải quan Newzeland họ lôi vào phòng phỏng vấn với kiểm tra đồ chán chê mới cho ra vì Nam Mỹ độI buôn hàng châu Á đi qua cửa Australia-Newzeland rất nhiều nên họ soi kỹ quá. Lúc trả giấy tờ cho mình phải xin lỗi và mong mày thông cảm vì nhiệm vụ bọn tao phải thế, mình thì mệt và chán vcd nên kệ chả buồn nói gì...

Sent from Pixel 3 via OTOFUN
Bọn em có dám rời mắt khỏi hành lý của mình đâu, trong suốt chuyến đi luôn cảnh giác cao độ. Nam Mỹ là thủ phủ của Cocain mà cụ. Đùa sao dc. Chuyến của bọn em đi cũng lành ít dữ nhiều.

Lần đầu tiên e nhìn thấy nhiều xe thang xếp cạnh nhau thế này. Nhìn ngộ nghĩnh phết.

Hệ thống vận tải hành lý về cơ bản các nước là như nhau theo một quy trình chuẩn quốc tế. Đi phượt này thì chấp nhận hành lý bị quăng quật thoải mái. Nhưng lo nhất vỡ mất chai nước mắm và xì dầu thì mất bữa tối.

Thực ra em kể câu chuyện này và lão MD vào xác nhận hộ em phát. Lão MD mà đi 10 nước thì 9 nước nó ách lại hỏi cực lâu luôn. Ở Nga đi cùng em nó cũng nhốt cho 2 tiếng, đến nước nào cũng dính. Lão MD vào kể đi không lại bảo e nói xấu lãnh đạo :))

Nhìn gương mặt cười hơi méo khi bị Hải quan Chile hỏi các thể loại giấy tờ. Lục hết cả ba lô ra để tìm giấy tờ chứng minh việc ăn ở đi lại. Những chỗ như này thường cấm chụp nhưng e nhìn lão MD mắc cuời quá nên phải lôi cái xịt hen ra xịt lén phát.

Làm xong thủ tục hải quan ra lấy hành lý mặt mũi vẫn hậm hực lắm. Del hiểu sao nhọ thế... kk

Chỉnh sửa cuối:

Ra ngoài thấy taxi nhộn nhịp tấp nập nhưng bọn em đã được cảnh bảo và không dùng taxi ở đây. Cứ Uber mà xài. Nếu đi taxi từ đây về trung tâm thì mất khoảng gần triệu nhưng bọn e đi Uber nên chỉ mất 650k.

Xe Uber nó lại chờ bọn em ở bãi xe dành cho hành khách nên phải đi bộ sang bên kia đường và vòng vèo một lúc mới ra được bãi xe.

Bác tài Uber cũng rất nhiệt tình. Xe mới đét, rộng rãi sạch sẽ. Hàng Hyundai bên này rất được ưa chuộng. Nhìn bãi xe là thấy chất lượng của người dân thành phố này.