[Funland] Năm nào cũng có cụ đăng bài Đất đã đạt đỉnh, mình thì luôn đi ngược, cứ các cụ hô đất toang thì mình lại mua vào.

levietanh5555

Xe tăng
LK 5B - 03 Khu Đất Đấu Gía Phú Lương - Hà Đông
Em ko định tranh luận với cụ đâu, mỗi người 1 ý thì k thể kết thúc được. Tuy nhiên chỗ cụ phân tích Lạm phát đưa vào BĐS tránh là cụ chưa có kiến thức kinh tế rồi ( cụ GG để hiểu lạm phát là gì, các yếu tố ảnh hưởng lạm phát) và bài học thực tế 2012 để biết. Tiện cụ tìm hiểu thêm Luật đầu tư để biết các hình thức đầu tư ( chỉ định thầu, đấu thầu, đấu giá) để biết được thêm.
Anyway, em cũng giống cụ thôi, ko muốn BĐS giảm vì cũng đang sở hữu nó. Nhưng thời điểm bg em p thừa nhận là khó, may mắn cũng k dùng đòn bảy nhiều nên chấp nhận dài hạn thôi
Em thì nhà nông học hết lớp 6 đi làm nghề... Nhưng kinh nghiệm thực tế...thì cụ cũng đã thấy rõ, lan var, cây đột biến, tiền ảo, coin đa cấp, đất đai nóng từ vài năm qua nó là sự thực của TIỀN NHIỀU NHƯ NƯỚC. Phải cọ sát nhiều, gặp nhiều người mới biết là dân thủ đô, dân thành phố tài chính chục tỷ trở lên không thiếu..

Như Hn bây giờ cụ đếm có bao nhiêu nhà mặt phố thì sẽ có bao nhiêu người cầm triệu đô. Như dịch bệnh 2020-2021 TIỀN dân nhiều, lãi suất giảm dân rút hàng triệu tỷ vnđ ra không gửi bank.

Chứng, Đất, là 2 kênh đầu tư mạnh nhất hiện nay ở Vn, vàng thì bỏ... Nếu tiền nhiều dân rút ra ko biết làm gì, mua cây, mua cổ vật, đánh bạc, abcxyz thì loạn đất nước.

Đất và chứng có giá trị lâu dài hơn, người giàu chia người nghèo, người nghèo lại giàu đều lên, đất nước ổn định, nhà nước giảm an sinh xã hội nông thôn. Đất đấu giá nhà nước lại tăng lên nhiều thu ngân sách khủng. Đó là 1 cách trú ẩn lạm phát tốt nhất với thời cuộc hiện nay.

levietanh5555

Xe tăng
Em ko định tranh luận với cụ đâu, mỗi người 1 ý thì k thể kết thúc được. Tuy nhiên chỗ cụ phân tích Lạm phát đưa vào BĐS tránh là cụ chưa có kiến thức kinh tế rồi ( cụ GG để hiểu lạm phát là gì, các yếu tố ảnh hưởng lạm phát) và bài học thực tế 2012 để biết. Tiện cụ tìm hiểu thêm Luật đầu tư để biết các hình thức đầu tư ( chỉ định thầu, đấu thầu, đấu giá) để biết được thêm.
Anyway, em cũng giống cụ thôi, ko muốn BĐS giảm vì cũng đang sở hữu nó. Nhưng thời điểm bg em p thừa nhận là khó, may mắn cũng k dùng đòn bảy nhiều nên chấp nhận dài hạn thôi
Mình muốn nhà nước nên thắt chặt hơn việc đấu giá đất bằng cách đóng tiền nhanh dưới 7 ngày sau khi đấu trúng. Tránh việc đã diễn ra đẩy giá, đội nhóm, lái. Nhóm đấu giá đấu bằng thắng vì họ nắm bắt tâm lý người dân khu đó, do đó giá tăng lên quá cao. Ko thoát được thì chia vốn mỗi người mất tí, nhưng trúng thì chục ô có vài tỷ.

Thắt chặt thì giá đất mới ko bị tăng khủng như vậy. Nhà nước vẫn quản lý chặt dự án tạo nguồn cung ít để ổn định nhu cầu. Làm như vậy đất sẽ tăng đều tới khi nào đất nước chuyển sang siêu phát triển thì tính tiếp.

levietanh5555

Xe tăng
levietanh5555 cụ hiểu nhầm ý em rồi.
Em bảo giảm ngoại ô ví dụ Hòa Lạc, Sóc Sơn. Các vùng khỉ ho, cò gáy. Chứ em có bảo giảm nội đô đâu. Nhất là đất đấu giá quận hàng nhà nước thì thuộc top đầu về tăng trưởng bền vững rồi.

Đất thổ cư ví dụ như Chùa Bộc, Thái Hà dính quy hoạch mới lo. Chứ đất đấu giá sịn ko lo dính quy hoạch.

Cụ chủ yên tâm ôm Phú Lương đi. Ngon ko phải nghĩ luôn.
Khi nào có vành đai 4 tôi mới bán, còn lại auto HÓP

Loncon99

[Tịch thu bằng lái]
Khi nào có vành đai 4 tôi mới bán, còn lại auto HÓP
Khu đấy nhiều quy hoạch. Vđ4 cũng chỉ là 1 cái thôi. Kể cả ko có Vđ4 thì khu đấy vẫn ngon.

Cụ thích đớp hết quy hoạch như: đấu giá tiếp khu dưới, mở rộng đường 21B, xây mới 3 - 10 tòa chung cư. 1 loạt đường nhánh nhỏ thông tháp đồng hồ, cụm công nghiệp, chợ đầu mối.... Nói chung cụ để cả đời cũng đc. Chả cần phải bán. Mà cũng chả quảng cáo nhiều. Đất tốt thì tự dân về ở.

Chỗ đấy được coi là:
+ bđs đấu giá,
+ bđs du lịch ( nằm trên trục du lịch tâm linh QL 21B),
+ bđs công nghiệp ( ngay sát khu công nghiệp to tướng Thanh Oai),
+ bđs chợ (chợ đầu mối phía Nam),
+ bđs đô thị ( kí hiệu đất OĐT) hưởng trọn vẹn tiện ích điện, đường, trường, trạm.
+ bđs làng nghề: làng nghề Bắc Lãm siêu giàu có tiếng. Bán cái gì cũng rẻ.

Chỉnh sửa cuối:

Savicevic

[Tịch thu bằng lái]
Ông Vietanh với bà Loncon này mà lấy nhau thì nhà như cái phường chèo ấy nhỉ

Loncon99

[Tịch thu bằng lái]
Ông Vietanh với bà Loncon này mà lấy nhau thì nhà như cái phường chèo ấy nhỉ
=)) e cũng nghĩ thế. Em cũng khắt khe 1 loạt các tiêu chí mới xuống tiền. Chứ cũng ko tự dưng xuống. Ngon bổ rẻ trong tầm tài chính. Và có tính đến dự trù cả đợt sóng xuống. Em thì chả lo đâu cụ. Em biết khu này đẹp.

levietanh5555

Xe tăng
Khu đấy nhiều quy hoạch. Vđ4 cũng chỉ là 1 cái thôi. Kể cả ko có Vđ4 thì khu đấy vẫn ngon.

Cụ thích đớp hết quy hoạch như: đấu giá tiếp khu dưới, mở rộng đường 21B, xây mới 3 - 10 tòa chung cư. 1 loạt đường nhánh nhỏ thông tháp đồng hồ, cụm công nghiệp, chợ đầu mối.... Nói chung cụ để cả đời cũng đc. Chả cần phải bán. Mà cũng chả quảng cáo nhiều. Đất tốt thì tự dân về ở.

Chỗ đấy được coi là:
+ bđs đấu giá,
+ bđs du lịch ( nằm trên trục du lịch tâm linh QL 21B),
+ bđs công nghiệp ( ngay sát khu công nghiệp to tướng Thanh Oai),
+ bđs chợ (chợ đầu mối phía Nam),
+ bđs đô thị ( kí hiệu đất OĐT) hưởng trọn vẹn tiện ích điện, đường, trường, trạm.
+ bđs làng nghề: làng nghề Bắc Lãm siêu giàu có tiếng. Bán cái gì cũng rẻ.
cái ô này thuộc trục đg thông bênn đồng mai sang qua khu chung cư của Hải phát ( or HVCT ) tôi cũng đớp nốt rồi. Phân khu S4 thể hiện rõ đg đẹp phết.
C

levietanh5555

Xe tăng
Đợt này Vin Dream Hưng Yên ra hàng đợt 1 và sắp ra đợt 2. Cũng hấp thụ khá nhiều tiền của những cô cậu chủ trẻ tuổi giàu mới. Đợi nửa năm nữa sát tết cắt hàng lại quay về đất liền thôi.
Bên đó rẻ nhất 7 tỷ....Đấy các cụ sao ko bảo tiền đâu lắm thế, gần chục nghìn ô nhé.

Loncon99

[Tịch thu bằng lái]
Đợt này Vin Dream Hưng Yên ra hàng đợt 1 và sắp ra đợt 2. Cũng hấp thụ khá nhiều tiền của những cô cậu chủ trẻ tuổi giàu mới. Đợi nửa năm nữa sát tết cắt hàng lại quay về đất liền thôi.
Bên đó rẻ nhất 7 tỷ....Đấy các cụ sao ko bảo tiền đâu lắm thế, gần chục nghìn ô nhé.
Em tưởng cụ cũng làm lô bên Vin HY.

tuanvuespn

Xe tải
7 tỉ lô 48m xây dc 40m. Mặt tiền 4m k để nổi cái xe ngoài đường. K ăn dc đâu

trungleba

Xe buýt
Các cụ cứ kêu chững ở đâu, tôi mới rao bán mảnh quốc lộ 6 gần tt Chúc Sơn có 3 ngày mà bay rồi. Giao 5ty9 bán 5ty8 cọc 500 củ chiều qua.
Họ kêu cứ kêu thôi cụ, kêu chán rồi mà nó ko giảm sẽ bắt đầu đi tìm mua thôi. Tìm không được thì lại lên đây lập top hô giảm tiếp =))

yeudoi68

[Tịch thu bằng lái]
Họ kêu cứ kêu thôi cụ, kêu chán rồi mà nó ko giảm sẽ bắt đầu đi tìm mua thôi. Tìm không được thì lại lên đây lập top hô giảm tiếp =))
style cụ @levietanh555 là toàn đất sang, sịn, mịn nên thanh khoản tốt. Chứ đâu phải đất xa xôi, hẻo lánh như mấy cụ khác đâu. Thị trường giảm các vùng ven đô thì vẫn giảm. Nhưng kể cả có giảm các vùng xa xôi ý thì cụ levietanh555 này chưa chắc đã mua. Vì em biết kiểu cụ ý, phải đất sịn, thanh khoản tốt cụ ý mới mua.

Bonsai Ngoc Dung

Xe buýt
Đẹp nhưng phải tầm tiền nữa .
Như mình mới mua cái nhà ở Gia Lâm, nó là đất vàng, có 3 mặt tiền, phố lớn, hơn 200 m, mua đc là có duyên và may mắn, nhưng tầm tiền lớn, chắc khi cần bán cũng kén khách.

levietanh5555

Xe tăng
Em tưởng cụ cũng làm lô bên Vin HY.
Gía đó chịu. Tầm 3-5 tỏi, BT 200M chục tỏi thì chơi chứ vẫn hão huyền lắm cụ. Đường xá thì tắc suốt ngày, phải xây 3-4 cái cầu bắc sông nữa mới ok được. Cơ bản Vin nó quây tôn hết 1 đống các bố trẻ nhả tiền để cụ đi làm ô tô điện, cái sỹ diện mua vin, ở vin nó ngấm vào máu rồi. Mình thì chỉ thích ở Ven Hà Nội, sáng đi làm, chiều về nghỉ, trồng cây, nuôi gà, nuôi vịt thịt oánh tiế.t canh chén. Chăm thêm ít cây ăn quả, cây cảnh nữa. hehee. Về ngoại thành chục tỏi có 300-500m2 thoải mái vùng vẫy. Qủa nhà 40-50m của Vin cho tôi không ở. Nhà hà đông của tôi 5 chục mét để làm việc còn chán phát ngấy, đường rộng hẳn 15m luôn.

BMW X5

Xe buýt
Vành đai 4 qua Hà Đông - Hoài đức sau này sẽ là nội đô rồi cụ. Đất trong đắt thì dần phải dạt xa thôi
Em cũng giữ đất Hoài Đức khu An Khánh và Lại Yên. Nhưng em ko quan tâm đến mạn bám Vành Đai 4 lắm, giờ còn trên giấy nhanh thì cũng 5-7 năm sau may ra mới thành hình được.