[Funland] Năm nay sẽ rất khó khăn

21fo

Xe buýt
à e cũng "đọc báo" thấy chúng nó ăn trợ cấp thất nghiệp 1000$ thay cho vườn ao của cụ, không biết có đúng không? ;))
Nhưng nghe cụ phát biểu như ông nông dân ở quê cười ông biệt thự bảo cho chết, lấy đâu ra vườn ao mà ăn vậy ;))
trợ cấp thất nghiêp mà ăn chơi phè phỡn thì đã ko có tây ba lô cụ nhỉ
à 1 đất nước mà dân ko làm chỉ nhận trợ cấp thì có giống với việc in tiền ra tiêu ko cụ :D, cân đối hàng - tiền ko có thì chỉ có cắm đầu đi xuống thôi
e cũng ko hiểu cụ cũng ko ở bên mẽo hay ở mẽo thì cụ vào đây để phản bác e làm gì nhỉ :D hay cụ nghĩ thống kê mẽo vs fed cũng làm trò con bò :D

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
trợ cấp thất nghiêp mà ăn chơi phè phỡn thì đã ko có tây ba lô cụ nhỉ
à 1 đất nước mà dân ko làm chỉ nhận trợ cấp thì có giống với việc in tiền ra tiêu ko cụ :D, cân đối hàng - tiền ko có thì chỉ có cắm đầu đi xuống thôi
e cũng ko hiểu cụ cũng ko ở bên mẽo hay ở mẽo thì cụ vào đây để phản bác e làm gì nhỉ :D hay cụ nghĩ thống kê mẽo vs fed cũng làm trò con bò :D
À, số lượng tây ba lô chắc ít hơn sang Nhật làm cu li rồi. :))
Mà em chỉ buồn cười thôi chứ có phản bác cụ đâu? E nghĩ không cần lo cho mấy thằng giàu số 1 thế giới đâu, ... buồn cười lắm.
Ăn 1000$ trợ cấp làm sao sướng bằng cụ về cày ruộng dc =))

21fo

Xe buýt
À, số lượng tây ba lô chắc ít hơn sang Nhật làm cu li rồi. :))
Mà em chỉ buồn cười thôi chứ có phản bác cụ đâu? E nghĩ không cần lo cho mấy thằng giàu số 1 thế giới đâu, ... buồn cười lắm.
Ăn 1000$ trợ cấp làm sao sướng bằng cụ về cày ruộng dc =))
ủa cụ lại thể hiện sự thiển cận rồi
mình là thằng bán hàng cho nó ko lo cho nó thì lo cho ai
lo cho mấy a châu phi phỏng
cụ có biết vn đang xuất siêu vào nước nào nhiều nhất ko ạ =))

huyhung123

Xe điện
cũng như vụ TQ phong tỏa vì covid nhiều cụ lấy làm khoái chí lắm, tâm lý bài tàu lại đc thể hiện, mà đâu biết bao nhiêu dn giảm hoặc dừng hđ vì thiếu nl, bao nhiêu thương nhân ko có hàng bán vì tắc biên... :D cứ như kinh tế vn là cái hoang đảo vậy, tự cung tự cấp kệ mịa chúng mày :D
Em lại thích TQ phong toả. Đội nhập hàng TQ dán mác Korea cạnh tranh vs e bao năm tèo hết!
Giờ phải nhập chính ngạch, nộp thuế chuẩn chỉ hết + thời gian cực lâu. Em tranh thủ cơ hội chiếm thị phần, hì hì!

quy la tien

Xe điện
Luôn khó khăn, em nghĩ là vậy, 2 năm rồi vài ông lướt đất với chứng kiếm được ít nhiều ( tỷ lệ kg cao) còn lại ăn lương khô cả, giờ kéo theo nhiều yếu tố bâdt lợi nữa, em thì tự nhủ mình gắng thêm thôi, mục đích kiếm ăn và nuôi con thôi.

Mabamon

[Tịch thu bằng lái]
Nghe các cụ kêu ca tình hình khó khăn sắp tới, mà cháu cũng thấy lo lắng và bi quan rồi.

Tý về nhà tranh thủ mua 20 kg gạo,10 kg lạc, 2 kg muối.

21fo

Xe buýt
Em lại thích TQ phong toả. Đội nhập hàng TQ dán mác Korea cạnh tranh vs e bao năm tèo hết!
Giờ phải nhập chính ngạch, nộp thuế chuẩn chỉ hết + thời gian cực lâu. Em tranh thủ cơ hội chiếm thị phần, hì hì!
đấy là đội thương gia nhỏ lẻ cụ ơi, còn bao nhiêu nhà máy xí nghiệp thì sao :)

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
ủa cụ lại thể hiện sự thiển cận rồi
mình là thằng bán hàng cho nó ko lo cho nó thì lo cho ai
lo cho mấy a châu phi phỏng
cụ có biết vn đang xuất siêu vào nước nào nhiều nhất ko ạ =))
Nó có chết đói vẫn nhập hàng cho cụ, đừng có lo.
Về lo cái ao cái ruộng nhà mình đi, đừng lo bọn Mỹ nó chết đói nữa. Nghèo hơn nó mà lại kêu sướng hơn nó, ảo tưởng =))

21fo

Xe buýt
Thôi đừng lôi vĩ mô vớ vẩn ra dọa nữa cụ ơi.
Về lo cái ao cái ruộng nhà mình đi, đừng lo bọn Mỹ nó chết đói nữa. Nghèo hơn nó mà lại kêu sướng hơn nó, AQ =))
tất nhiên ở trong tầm hiểu biết hạn hẹp của cụ thì chỉ loanh quanh mình nghèo hơn nó, kệ mẹ nó thôi
còn ở thượng tầng quốc gia dân mẽo nó thắt bụng nghèo đói là bao nhiêu ng nghèo đói theo đấy
chứ đài báo nó có rỗi hơi đâu mà suốt ngày nó đưa tin về mẽo làm gì :D

hoangthuywalla

Xe tải
Một số các cụ các mợ làm các ngành đặc thù sẽ hưởng lợi trong tình hình hiện nay : đạm, phân bón, dụng cụ y tế, sắt thép, phần mềm, thủy sản. Họ sẽ không cảm nhận được cuộc sống đang khó khăn hơn trước đâu. Nhưng rất nhiều người lao động Việt nam hiện nay chủ yếu là làm trong ngành gia công : may mặc, giày dép, đồ gỗ, nông sản, rau củ quả. Chủ yếu là xuất khẩu. Thị trường nước ngoài hắt hơi sổ mũi, lạm phát trong nước tăng thì ảnh hưởng đến họ là lớn đấy.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
tất nhiên ở trong tầm hiểu biết hạn hẹp của cụ thì chỉ loanh quanh mình nghèo hơn nó, kệ mẹ nó thôi
còn ở thượng tầng quốc gia dân mẽo nó thắt bụng nghèo đói là bao nhiêu ng nghèo đói theo đấy
chứ đài báo nó có rỗi hơi đâu mà suốt ngày nó đưa tin về mẽo làm gì :D
Nó có chết đói vẫn nhập hàng cho cụ, đừng có lo.
Về lo cái ao cái ruộng nhà mình đi, đừng lo bọn Mỹ nó chết đói nữa. Nghèo hơn nó mà lại kêu sướng hơn nó, ảo tưởng =))
Công nhận là nghe mấy ông VN bảo Mỹ khổ, VN mới sướng nó cứ hài hước thế nào ấy. :))
Ông hàng xóm em ở biệt thự cũng không có ao vườn gì hết, chắc cũng sắp chết đói :))

donbeca

[Tịch thu bằng lái]
Năm nào mà các cụ chẳng kêu khó khăn. Cứ ngồi kêu ca thì sẽ càng thấy khó. Vén quần lên đi tìm việc thì sẽ thấy đời tươi. DN ngành này có thể gặp khó nhưng DN ngành khác lại gặp cơ hôi. Em thấy năm nay có rất nhiều ngành đang ăn nên làm ra

ngominh

Xe tăng
Và cụ tin VN vẫn lạm phát 4%, không lạm phát ngang hoặc thậm chí hơn chúng nó? ;))
Cứ mỗi lần em nghe ai đó ở VN sướng hơn Mỹ nhiều e lại thấy buồn cười. Vì 100% những người đó chỉ biết qua... báo, còn chưa đặt chân bao giờ, tín dụng = 0 ;))
Em thấy sướng hơn mà
Sống bên đấy khổ bủ mợ, loanh quanh lại ăn cái bòm bòm của mấy thằng ất ở chả hiểu sao nó bắn mềnh :))

hoang26

Xe tăng
"Bất động sản được phân bổ đồng đều hơn nhiều so với của cải tài chính. Theo ước tính của Cục Dự trữ Liên bang, 1% giàu nhất sở hữu hơn một nửa số cổ phiếu và quỹ tương hỗ của Mỹ và 90% còn lại sở hữu ít hơn 12%. Ngược lại trong bất động sản, 90% dưới cùng sở hữu hơn một nửa trong khi số 1% trên cùng nắm giữ chưa tới 14%. "
Trích bài viết.
Khẩu vị của nước giàu khác nước đang phát triển
Cái này cụ phải tỉnh 1 tí không lại bị nhầm.
- 1% giàu nhất sở hữu hơn một nửa số cổ phiếu thì giá trị của số cố phiểu đấy có chiếm được 50% giá trị trong tổng số cố phiếu hay không?
- 1% trên cùng nắm giữ chưa tới 14% số bất động sản, nhưng giá của 14% số bất động sản ấy chiếm bao nhiêu? Ví dụ 10 ông nhà nghèo sở hữu 100 mẫu đất, nhưng là đất ruộng, đất đồi, còn 1 ông đại gia sở hữu 1 mẫu đất, nhưng lại là đât vàng, đất kim cương.

Chỉnh sửa cuối:

sugatsunevn

[Tịch thu bằng lái]
Đóng luôn thì tốt cụ nhỉ. Hàng tàu phá giá ghê quá khó làm.

Giangkpi

Xe buýt
Em thấy báo đưa tin trung bình người việt mua 1 oto/phút. Ra quán cafe quán bia vẫn đông. Ko hiểu khó khăn chỗ nào.

Lái xe máy

Xe tăng
Em đang có khoản vay NH. Nhìn giá xăng, lạm phát lên mà ăn k ngon.