[Funland] Nằm viên mà thèm hút thuốc quá thì làm thế nào ạ?

bút hêt mực

Xe tăng
Em toàn rình những đợt ốm bệnh thế này để bỏ, vì mệt miệng đắng lưỡi khô hút thuốc cũng không ngon.

phuongmit

Xe cút kít
Đợt thằng chồng em ăn bậy ăn bạ gì phải vào Khoa Chống độc Bạch Mai rửa ruột và nằm đấy 3 ngày.
Ngày đầu thèm thuốc em vào chăm cũng khuyên bỏ, nó cũng gật như băm tỏi bảo quyết bỏ.
Ngày thứ 2 vào, không thấy chồng đâu! Hỏi các giường xung quanh không ai biết, hỏi y tá trực cũng không biết nốt, em đang tính xuống nhà xác tìm xem có nằm trong đấy không để còn đăng tin tuyển chồng khác thì thấy hắn lò dò đi lên. Hỏi hắn đi đâu mà không nói gì với mọi người, điện thoại thì không cầm theo, hắn bảo thèm thuốc quá nên lết ra đứng hút cạnh mấy bác bảo vệ ở cổng viện :))
Mợ tả với xưng hô ghê mồm vãi :))

November123

Xe tải
Lần đầu em hút ngày đôi điếu, bỏ xong tái lại em quata nửa bao/ngày. Lần 2 thuốc đắt 100k/bao em lại cai đc nửa tháng, tái nghiện làm nguyên bao /ngày.
Dạo này chả ai dục cai em lại tự nhiên có 3 4 điếu/ngày. Thế mới hay!!!
Như vậy tốt quá cụ ạ, chúc mừng cụ nhé. @};-

Thích Đu Đủ

Xe điện
Bỏ thuốc lá phải có kế hoạch chứ. Mất bao nhiêu công mới nghiện thuốc lá, cụ chủ bỏ làm gì vội.
Thôi đứng ở các hành lang phía ngoài tòa nhà, hoặc vào nhà vệ sinh hút không việc gì đâu
Cụ xui dại :)) hút thuốc ngon nhẤt ở cái mùi mà vào nhà vệ sinh thì dành cho nghiện thôi ko gọi là thưởng thức. Em ko có ko gian trong sạch e ko hút ^^

bomong

Xe điện
Anh em bs nghiện thuốc lá đông phết, hơn các ngành khác vì thường hay thức đêm, cả trực cả học vvvv nên tỉ lệ mồm bát hương khá cao so với các ngành khác đấy cụ ạ
20 năm trước ở bv tỉnh các bs vừa đi thăm khám bệnh cho bệnh nhân vừa phì phèo thuốc lá, rất là tự nhiên, bây h nghiêm rồi cấm rồi, rất ủng hộ.

banmotnucuoi

Xe lăn
Đợt chăm người nhà ở Viện, em toàn vào phòng phó giám đốc mà hút, thấy bố ý hút ba số zẹt mà mình đang hút vina, thế là phải mua ngay 1 bao mang lên phòng ngồi hút cùng cho vui, hôm sau lại lấy cớ hết thuốc đấy mà ko ai có nên vào xin anh một điếu... mấy hôm sau thì cứ vào phòng hút tẹt

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
Cảm ơn các cụ. Hôm qua em vật quá, cái quần bệnh viện phát cho thì vừa dài vừa rộng, đi đâu cũng phải 1 tay kéo quần cho khỏi tụt, 1 tay cắp theo chai nước truyền. Em tính đi vi hành khám phá xem chỗ nào có thể hút dc mà thấy vướng víu dây dợ quá nên lại thôi, nằm cố ngủ cũng qua đc 1 đêm.
Sáng nay ko chịu nổi nữa nên em lần mò ra chỗ khu vực gửi xe chỗ cổng viện, thấy người nhà đi thăm bệnh nhân tập trung ở đó hút khói um 1 vùng. Đúng như cụ nào đã post ở mấy post trước. Em cũng mạnh dạn vào nhả khói cùng cho vui. Đúng là các cụ ở forum trên thông thiên văn dưới tường địa lý cái gì cũng biết đc.
Nhân tiện em cũng xin gửi lời cảm ơn các cụ các mợ đã khuyên em bỏ thuốc, tại em nghiện ngập lâu năm rồi, lại nằm mãi 1 xó như giam lỏng nên cũng chán quá.
Chúc các cụ mạnh khoẻ, đừng để phải zô viện như em.

newoner

Xe buýt
Nhân cơ hội bỏ đi thôi, phụ thuộc mệt lắm

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cảm ơn các cụ. Hôm qua em vật quá, cái quần bệnh viện phát cho thì vừa dài vừa rộng, đi đâu cũng phải 1 tay kéo quần cho khỏi tụt, 1 tay cắp theo chai nước truyền. Em tính đi vi hành khám phá xem chỗ nào có thể hút dc mà thấy vướng víu dây dợ quá nên lại thôi, nằm cố ngủ cũng qua đc 1 đêm.
Sáng nay ko chịu nổi nữa nên em lần mò ra chỗ khu vực gửi xe chỗ cổng viện, thấy người nhà đi thăm bệnh nhân tập trung ở đó hút khói um 1 vùng. Đúng như cụ nào đã post ở mấy post trước. Em cũng mạnh dạn vào nhả khói cùng cho vui. Đúng là các cụ ở forum trên thông thiên văn dưới tường địa lý cái gì cũng biết đc.
Nhân tiện em cũng xin gửi lời cảm ơn các cụ các mợ đã khuyên em bỏ thuốc, tại em nghiện ngập lâu năm rồi, lại nằm mãi 1 xó như giam lỏng nên cũng chán quá.
Chúc các cụ mạnh khoẻ, đừng để phải zô viện như em.
Haiz, nghe xong em chán hẳn :(

phuongchi

Xe buýt
Em đang viện nhi chăm con ốm đây.
Ngày tranh thủ 3 lần xuống mua cơm kéo liền 3 điều rồi lên.
Chỉ mỗi buổi tối họ khoá cửa rồi đành chịu. Hút trong bệnh viện em không đành lòng, đành nhịn để sáng ra vậy.
Em cũng bỏ mấy lần rồi và đều tái nghiện thành công.

tomtomchát

Xe container
sangkhoa Hô hấp hay ung bướu nhìn mấy cái hình phổi phèo xong chép miệng về giường nụ nụ :)) :))

provtc

Xe container
Chấn thương mà chơi thể thao thì cụ phải sang bên viện thể thao, mổ xong vào đó nằm thuốc hút tẹt bô

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em ngày 2 gói nếu không nhậu, 3 gói nếu có nhậu đây mợ.

Em đã bỏ thuốc được 5 tháng, và đang hối hận về việc đó.

Đang rất nghiêm túc nghĩ về việc có nên hút lại hay không?
Cụ có thể cho biết lý do được không ạ?

Maus

Xe điện
Cụ có thể cho biết lý do được không ạ?
Sinh bệnh cụ ạ. Huyết áp trung bình 190. Giờ uống thuốc sáng chiều mỗi ngày thì vẫn trung bình 155.

Nhưng huyết áp thì còn có thuốc. Nó còn sinh ra tâm bệnh, dạng như trầm cảm ấy. Người hay căng thẳng, buồn bực với mọi người, buồn bã vô lý do.

Đang cố chịu cụ ạ. Để xem cơ thể mình tự thích nghi được hay không?

cuhaifus

Xe container
Nhân cơ hội này bỏ đi, sau ra lại tái nghiện cũng được

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Sinh bệnh cụ ạ. Huyết áp trung bình 190. Giờ uống thuốc sáng chiều mỗi ngày thì vẫn trung bình 155.

Nhưng huyết áp thì còn có thuốc. Nó còn sinh ra tâm bệnh, dạng như trầm cảm ấy. Người hay căng thẳng, buồn bực với mọi người, buồn bã vô lý do.

Đang cố chịu cụ ạ. Để xem cơ thể mình tự thích nghi được hay không?
Em bỏ thuốc 7 tháng lên tầm 30kg sinh ra đống bệnh như cụ nên sợ quá hút lại roài. :((

Milan AC

Xe tải
Cụ vào wc hút cho bay bớt mùi hôi, ích nước lợi nhà