"Nam vô tửu như cờ vô phong" ???

Trạng thái
Thớt đang đóng

Chi Chi

Xe điện
Người ta nói: "Nam vô tửu như cờ vô phong"

Em thì thấy câu này chả có j là đúng cả.
Đàn ông phải có chén rượu vào thì mới là đang ông á?
Lạ nhỉ? em thì lại thấy đàn ông chuẩn nhất khi người ta chả có tí hơi men nào trong máu cả.

Bà chị gái em lại vừa chiến tranh với ông chồng, cái tội đi nhậu bỏ vợ ở nhà còm cõm chờ cơm. 2vc thì mới cưới đc mấy tháng...
Say bét nhè rồi để vợ thì ốm, ở nhà chờ cơm chồng về ăn cùng, chồng đi nhậu cũng k thèm bảo 1 câu, vô tâm thật!
Vui thật! Thỉnh thoảng xô bát xô đũa nó mới thích chứ, nhưng xô vì cái nguyên nhân này thì thật là...
Haizzz, nghe ông bà ý cãi nhau mà mình cũng thấy stress theo %-(

Đàn ông uống đc rượu là cái tốt, nhưng uống phải có bản lĩnh!
Uống phải biết dừng, rượu thì vui chứ, nhưng đừng có mà quá chén! mất hết cả hình tượng, con cái mình nếu có, nó nhìn vào thấy bố thế nó chán! ^:)^
Em dám cá các mợ ghét chồng mình như thế lắm, vì hơn hết là lo, đi đường có làm sao...
Với lại, em thấy uống phải để cho người ta nể chứ, uống kiểu bét nhè, k biết điểm dừng là j, rồi bỏ vợ ở nhà như thế thì em cũng thấy hốt, nhìn người lại nghĩ đến thân, không biết mình sau này ntn.... :-?

(à mà còn chưa kể là nhâu nhẹt lắm rùi nó dẫn theo ối thứ khác, bát đua cứ gọi là đc dịp xô 1 thể /:))

Em hỏi thật nhé, đàn ông các cụ nghĩ j khi để vợ ở nhà như thế? có áy náy không ợ? và nếu có (thật là may phước) thì lần sau chắc vẫn tái diễn chứ ợ? >:P

Hỏi thế thôi, chứ em bit thừa câu trả lời rồi ý =)) hơ hơ...

Alexandre Ciskob

Xe điện
Hic, đọc thớt của mợ làm em áy náy quá...hayzzaaa, em ko rượu như mấy ông nhưng mà ham chơi thì có, ko biết tình iu em nghĩ j ko?
Từ nay em hứa sẽ cố gắng phạm lỗi ít nhất có thể:D

E43000

Xe tăng
Mợ lại nhắc nhở khéo ai đóa ;))

Chi Chi

Xe điện
Đang lủng xủng loảng xoảng các cụ ạ :D
quả này em phải cổ vũ chị em :))

otoIT

Xe tải
Hic! Nhà cháu là... cờ vô phong ợ. :(( :(( :((
Các cụ uống rượu, uống bia thấy "ngon" chứ nhà cháu ko thấy "ngon" ạ! :D

cantona

Xe container
Hem, hôm nay CC có tâm sự cơ đấy, có cái thớt xin được logo của CC mà bác nào lôi được lên kìa, siêu kinh khủng :D

A uống rịu kém lắm nên chẳng dám hoành tráng, say cũng vài lần nhưng say là khò khò, còn gấu thì chưa có nhưng hy vọng sau này không làm cho ai phải bận tâm khoản chè chén là được ;))

rgvmen

Xe container
Hị hị, chị của pé nếu là người ở miền Tây thì anh cũng đỡ lo :D

Chỉnh sửa cuối:

Chi Chi

Xe điện
này nhá
duy nhất có 1 lần dám về cãi con Mịch nhà nah nhá
hôm ấy say lòi mắt
hôm ấy xong ngẫm lại may mà hum ấy mình say
à mà hum nay cũng say àni
hé hé
Kinh =)) thế nghĩa là thuốc liều có tác dụng òi =))

Hem, hôm nay CC có tâm sự cơ đấy, có cái thớt xin được logo của CC mà bác nào lôi được lên kìa, siêu kinh khủng :D

A uống rịu kém lắm nên chẳng dám hoành tráng, say cũng vài lần nhưng say là khò khò, còn gấu thì chưa có nhưng hy vọng sau này không làm cho ai phải bận tâm khoản chè chén là được ;))
Được thế thì gấu tương lai của anh sướng nhất đấy ạ :)
phát huy anh nhá (k)

VW Golf GTI

Xe buýt
Theo kinh nghiệm cá nhân e thì cứ thực hiện đủ nghĩa vụ thuế với nhà nước thì doanh nghiệp làm j cũng được ạ.
Còn chả may mà hôm nào quên là y rằng có đá thúng đụng nia, sở thuế lôi thủ tục hành (là) chính ra cho doanh nghiệp chết thôi ạ.
Nhậu nhẹt chỉ là cái cớ ạ :D

Đi thẳng vào tiêu đề thớt, e thấy thế này, h nào có tí riệu vào (vodka OF ko kể :))) thì cờ bay phần phật ạ, chỉ mún mang tiền về đóng thuế thôi :D

datinh

Xe container
Em được gấu khen mỗi cái là chưa bao giờ li vơ phun ra nhà (vẫn kịp chui vào khu phụ rồi mới ... )
Túm lại là không nên sa đà quá

chuột 74

Xe điện
tửu nhập tâm như hổ nhập lâm>:D< các cụ hay bị rượu uống khó có cơ hội tiếp cận mợ chủ thớt ;))

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
E chả hiểu sao,e ứ khoái cái món rượu chè ... Ra quán ăn,thấy mấy bác bàn bên mặt đỏ gay gắt,ăn nói lung tung,chén anh chén chú là em thấy nẫu rồi,cứ bê tha kiểu gì ý ...

Cơ mà mỗi người 1 quan điểm,em thì nể lắm e mới làm vài ly (Vì e không uống đc beer rượu) :D

Tieu Phong

Xe tải
Người ta nói: "Nam vô tửu như cờ vô phong"

Em thì thấy câu này chả có j là đúng cả.
Đàn ông phải có chén rượu vào thì mới là đang ông á?
Lạ nhỉ? em thì lại thấy đàn ông chuẩn nhất khi người ta chả có tí hơi men nào trong máu cả.

Bà chị gái em lại vừa chiến tranh với ông chồng, cái tội đi nhậu bỏ vợ ở nhà còm cõm chờ cơm. 2vc thì mới cưới đc mấy tháng...
Say bét nhè rồi để vợ thì ốm, ở nhà chờ cơm chồng về ăn cùng, chồng đi nhậu cũng k thèm bảo 1 câu, vô tâm thật!
Vui thật! Thỉnh thoảng xô bát xô đũa nó mới thích chứ, nhưng xô vì cái nguyên nhân này thì thật là...
Haizzz, nghe ông bà ý cãi nhau mà mình cũng thấy stress theo %-(

Đàn ông uống đc rượu là cái tốt, nhưng uống phải có bản lĩnh!
Uống phải biết dừng, rượu thì vui chứ, nhưng đừng có mà quá chén! mất hết cả hình tượng, con cái mình nếu có, nó nhìn vào thấy bố thế nó chán! ^:)^
Em dám cá các mợ ghét chồng mình như thế lắm, vì hơn hết là lo, đi đường có làm sao...
Với lại, em thấy uống phải để cho người ta nể chứ, uống kiểu bét nhè, k biết điểm dừng là j, rồi bỏ vợ ở nhà như thế thì em cũng thấy hốt, nhìn người lại nghĩ đến thân, không biết mình sau này ntn.... :-?

(à mà còn chưa kể là nhâu nhẹt lắm rùi nó dẫn theo ối thứ khác, bát đua cứ gọi là đc dịp xô 1 thể /:))

Em hỏi thật nhé, đàn ông các cụ nghĩ j khi để vợ ở nhà như thế? có áy náy không ợ? và nếu có (thật là may phước) thì lần sau chắc vẫn tái diễn chứ ợ? >:P

Hỏi thế thôi, chứ em bit thừa câu trả lời rồi ý =)) hơ hơ...
E thì cứ uống riệu vào mới dám về xô bát xô đũa. Vui cửa vui nhà cho nó thích 1 tỵ=))=))

Latte

Xe tăng
Phong của em nó chỉ như gió heo may thôi chứ không giật ầm ầm

cantona

Xe container
Theo kinh nghiệm cá nhân e thì cứ thực hiện đủ nghĩa vụ thuế với nhà nước thì doanh nghiệp làm j cũng được ạ.
Còn chả may mà hôm nào quên là y rằng có đá thúng đụng nia, sở thuế lôi thủ tục hành (là) chính ra cho doanh nghiệp chết thôi ạ.
Nhậu nhẹt chỉ là cái cớ ạ :D

Đi thẳng vào tiêu đề thớt, e thấy thế này, h nào có tí riệu vào (vodka OF ko kể :))) thì cờ bay phần phật ạ, chỉ mún mang tiền về đóng thuế thôi :D

Thật thà thế :D, chỉ mấy cụ có gấu mới làm được chứ ae thanh niên trai tráng thì đóng thuế loằng ngoằng mua ếch về thì toi :))

Chi Chi

Xe điện
Phong của em nó chỉ như gió heo may thôi chứ không giật ầm ầm
Gió heo may thế cây nó mún lặng thì vẫn lặng đc mừ anh ;;)
Gió giật đùng đùng, cây bật gốc lun!

VW Golf GTI

Xe buýt
Thật thà thế :D, chỉ mấy cụ có gấu mới làm được chứ ae thanh niên trai tráng thì đóng thuế loằng ngoằng mua ếch về thì toi :))
trai tráng thì chả cần riệu cờ cũng bay phần phật ạ :D

tmanhthang

Xe tăng
dạ em thì cứ có tí khượu vào là một người khỏe ,hai người vui ah :))

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng