[Funland] Nan giải trẻ con khóc đêm ...

duongbaoan267

Xe điện
Em lại nhớ 2 đứa sinh đôi nhà em 6 tháng trở lại cứ đứa này khóc đứa kia lại khóc. Lúc ấy đêm nào em cũng ngủ tầm 3 tiếng, sau vợ em bổ sung vitamin với tắm nắng đến 1 tuổi thì ngủ xuyên đêm.

Arabia

Xe tăng
Cái này tùy đứa, dạy dần dần thôi. Cu nhà em 3 tuổi đêm vẫn tỉnh 1 lần, ngủ với em thì nó còn tự ngủ lại chứ ngủ với ông bà nó gào đòi sữa đòi nước... Trong khi đấy con bé thứ 2 mới 3 tháng tuổi đêm ngủ 1 mạch. Nói chung phải dạy, vỗ mông cho nó rồi chỉ nó là trời tối phải đi ngủ tiếp, không được khóc, khóc là phạt, nhốt vài chục giây trong phòng tối. Dỗ chỉ vỗ mông, 1 tuần là nó quen. Dậy thì nó vẫn dậy thôi nhưng không khóc nữa mà sẽ cố ngủ lại

RONGHT

Xe buýt
Có mũi, đờm thì khả năng do viêm tai rất lớn
Rụng tóc khả năng là do thiếu canxi
Tốt nhất cụ nên cho đi khám.

LETIENLUU

Xe tải
Báo cáo các cụ, các mợ tình hình là thằng cu nhà em được 1 tuổi rưỡi rồi ạ ban ngày thì ăn ngủ bình thường còn các buổi tối đều như chanh vắt cứ ngủ được một giấc tầm từ 9h -12h, 1h đêm là nó lại dậy khóc toáng lên lại phải bế dậy dỗ 1 lúc mới ngủ tiếp cứ thế đến sáng cũng dậy khoảng 2,3 lần nữa mới chịu ngủ, khiến vc em vô cùng stress, xin ý kiến chỉ giáo của các cụ, các mợ giúp em với ạ, vodka e rót sẵn ....
cháu e trước cũng thế xong rồi ông nội đốt vía cho cái đâu vào đấy ngay, em ko tin nhưng có những mẹo hiệu nghiệm thật

DurexXL

Tháo bánh
Tên bí thơ đc không cụ .hay cứ phải là ctich..và nếu là ct thì "vẽ" luôn ct nc đc không cụ..cho chắc .
À mà sao lại dán ngược hả cụ..dán ngoài cửa phòng hay cổng nhà..và dán mặt trong hay mặt ngoài bức tường ( cổng, cửa)
Theo quan điểm thời xưa, thì tên quan Tổng trấn/ Thái Thú/ Phủ doãn - nôm na là người đứng đầu 1 vùng Lão ợ
Bây giờ chơi quả 2 ngạch Đoảng với Chính quyền thì xét về Chính danh, người có quyền ký trực tiếp giải quyết sinh sát quản lý 1 vùng là Chính quyền
Bí thư là đại diện cho chủ trương tập thể, nên em nghĩ là Chủ tịch sẽ hợp hơn
Hồi đó, Bố em cũng làm cho nhà hàng xóm là tên của Chủ tịch

Tên Ch.ủ tị.ch nước thì theo em hiểu là Thiên tử, không phải ai cũng hợp với Vương mệnh hay là có thể sử dụng những yếu tố liên quan đến Vương mệnh, dùng bừa bãi thì lợi bất cập hại

Bố em viết tên Chủ tịch thành phố rồi bảo anh hàng xóm mang về dán ngược dưới đầu giường chỗ mẹ con bé nằm Lão ạ

xjtrum08

Xe máy
kinh nghiệm của e là do thiếu vitamin d, kể cả ngừoi lớn khó ngủ, ngủ 1-2h ròi thức ko ngủ dc nữa cũng do thiếu vitamin d

Website
www.kenagency.vn
Nhà cụ đông người ko? có ông bà cứ sót cháu xong vào hỏi các thứ là nó càng khóc to, nhà em cứ ông bà lên chơi là y rằng, về sau em ko cho bà vào phòng nữa, ko ai nói gì, khóc lúc tự nằm xuống ngủ tiếp.hehe

oto379

Xe máy
Vâng cụ. Chuyện của cụ có nhiều chi tiết giống con em. Cũng vào dịp cuối năm này, lúc đó con em cũng gần 3 tuổi. Cứ đúng 11h đêm, ban đầu là khóc ỉ i i, sau là hét lên sợ hãi. Cháu nhìn khắp nhà với ánh mắt hoảng sợ. Cháu rất mệt mỏi, cứ nhắm mắt thiu thiu ngủ thì lại giật mình hét toáng lên, nép vào lòng mẹ. Cứ vật vã như vậy đến 3h sáng mới ngủ được. Mấy đêm liên tục như vậy, từ 11h đêm đến 3h sáng. Nhà em cũng làm đủ các kiểu: để roi dâu, tỏi, dao trên giường,... ; thắp hương bàn thờ nhưng vẫn ko được. Em đi chùa hỏi chuyện sư thầy thì thầy chỉ em qua 1 chùa khác, nói là sư thầy bên dó sẽ giúp được em. Vậy là, mẹ con em lại đi sang chùa kia đúng vào giờ thầy đang nghỉ trưa. Nhưng thầy vẫn nhiệt tình giúp. Thầy kêu hai mẹ con em vào thắp hương làm lễ, rồi cho 1 cái bùa, 1 cái vòng đeo tay. Trên đường về, con em ngủ gật trên xe luôn. Về đến nhà ngủ nguyên buổi chiều, rồi đêm đó ngủ ngon giấc. Cũng 2 năm rồi đó cụ ạ.
Nhóc nhà mình hồi trước cũng thế. Cứ tầm nửa đêm là khóc ri rỉ, rồi khóc to hơn, nhìn về một số góc nhà rất sợ hãi. Mãi gần sáng mới ngủ.
Mình nhớ ai đó đã cho rằng trẻ con có khả năng nhìn được những gì đó, nhưng sau đó lớn lên lại không còn khả năng này nữa.

duongbinh07

Xe điện
Báo cáo các cụ, các mợ tình hình là thằng cu nhà em được 1 tuổi rưỡi rồi ạ ban ngày thì ăn ngủ bình thường còn các buổi tối đều như chanh vắt cứ ngủ được một giấc tầm từ 9h -12h, 1h đêm là nó lại dậy khóc toáng lên lại phải bế dậy dỗ 1 lúc mới ngủ tiếp cứ thế đến sáng cũng dậy khoảng 2,3 lần nữa mới chịu ngủ, khiến vc em vô cùng stress, xin ý kiến chỉ giáo của các cụ, các mợ giúp em với ạ, vodka e rót sẵn ....
Từ lúc mới sinh cháu ngủ có được quấn chặt ko?