[Thảo luận] Nạn nhân thành “tội phạm”

formen

Xe lăn
chúc mừng cụ giải quyết xong vụ tai nạn.

cũng mong nạn dịch này mọi ng chân cứng đá mềm, dù ở đâu.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Lâu rồi mới vao lại. Bác phoẻ ko ợ! Update tình hình cho Bác.

Bảo hiểm phia bên em kêu ẻ đóng &550 tiền excess vì xe e tông và vào nhà người ta Nên e phải đóng $ ddeer bh e sửa nhà người ta. Bh nói bằng chứng đưa ra chưa đủ thuyết phục, có ra toà cũng ko thắng đc. E hỏi bh đã đưa bằng chứng cho chuyên gia xem chưa? Nó im, e nói 1 cent e cũng ko đóng vì nếu e chạy ẩu, e gay ra tai nạn và lủi vào nhà người ta thi e đền. E yêu cầu bh bên e tiến hành thủ tục ra toà vì trong report e cũng đã ghi, e chịu trách nhiệm với lời khai của e ( e khai e đang queo vao roi bi tông từ sau, thằng kia nó khai e de xe từ trong sân ra)và e đã sẵn sàng ra toà.

từ bữa đến giờ, bh đền xe, sửa nhà và đóng claim lại. E Ko phải trả tiền gì. Tụi bh này mình yếu vía thì cũng tốn tiền như chơi dù mình hoàn toàn ko có lỗi. nó tranh thủ vớt vát gì là vớt...kaka 😂😂😂

P/s: dịch Covid19 ghê quá bác ơ. Cả tuần lễ nay work from home. Truong Đóng cửa là trọn combo. Úc nhợn dành nhau giấy vệ sinh.Di dân “nổ“ phát súng tiên phong, giờ Úc rặt cũng theo....Buồn cho 1 nền văn minh của nước phát triển.
Chúc mừng bác xong việc.
Cái tôi ngạc nhiên là: Bác tự nhận mình ĐÚNG, địch SAI. Bảo hiểm của bác không phản đối gì.
Nhưng Bảo hiểm của bác lại bỏ tiền túi ra đền bù các Chi phí xe của bác cũng như chỗ "lủi vào nhà người ta".

Thông thường thì Bảo hiểm bên Địch - bên Sai, phải làm chuyện đó chứ nhỉ??

DAIHAITHUY

Xe đạp
@ VW Gol: thuong thì các cmt công kích như của pac, e ko trả lời đâu vì pác đã mặc định rồi thì e ko mất tg làm giề. Nhưng e vẫn trả lời pac vì hnay e ...rảnh. Hahaa....

Em đang chạy tới,nó chạy tông đít xe e. Đó là sự thật, và e yêu cầu ra toà luôn há gì mình chạy đúng luật lệ mà phải co gio rút cổ hả pác ?? Gì chứ bên này có luật lệ, e ra toà ngày nao, bao nhiêu giờ là phải trả tiền làm việc cho hãng em à , chưa kể bồi thường Mental health cho e nữa .Nếu e thắng kiện, thua kiện là sặc máu nên chả ai dại lam lỗi mà lu loa đòi ra toà đâu pác. Tụi ngoài toà là expert nha, ko gà mờ như pác đâu ợ... hahaaaa

bh e đòi e đóng excess, e ko đóng vì e ko chạy sai Luật.Nếu bh thấy e chạy sai thì ra toà. Đơn giãn vậy thôi. nó sửa hay nó nắm áo bh thằng kia là chuyện của nó,bh nói pác tin à ??.... hahaaa .... Bh nào bỏ tien qtrong với pac chu với e ko qtrong. E chi qtrong $ e bỏ ra đúng chỗ đúng việc, ko đúng thì 1 cent cũng ko nhé!

Vai chữ hầu pác .pác Tin hay ko tin ko với e ko qtrong, mạng ảo pác ơi. Tiểu tiết chi li cho mệt, đầu óc thông thả kiếm $ nuôi con ko ngon hơn à!

Ngocqlb

Xe tăng
Chúc mừng cụ sớm giải quyết xong vấn đề nhé

Fearless17

Xe đạp
Số là chỗ em tay lái nghịch với vn, bên e chạy sát bên trái. Em đến nhà bạn em, em đang quẹo vào chỗ đậu xe nhà nó thì bị tông từ đằng sau đến. Xe em mất lái tông vào nhà hàng xóm của nó. Thằng ku kia phóng xuống “phủ đầu” em là e de xe ra nên bị tông. Em khai bảo hiểm em là em đang quẹo vào. E cung cấp hình ảnh các thứ, bảo hiểm bên em bảo là ko có “clear” là e quẹo vào sân đậu xe hay là đang de ra từ trong sân. Cú thật các bác ạ!

Em phải làm tường trình lại các thứ rồi giờ ngồi chờ tụi nó điều tra để đưa ra kết luận em khai đúng hay ku kia khai đúng.

Các bác nhìn vào mấy tâm hình bên dưới, có cả hình vết đen bánh xe hằn lên trên sân, vậy mà bên bảo hiểm bảo là ko “clear”.

Các bác có cao kiến gì trong tình huống “tình ngay lý giang” này? Gặp trường hợp này, các bác chụp ở góc nào để làm bằng chứng cho ngon lành cành đào???

Sau quả này, e đi mua câmera hành trình thôi. Hiccc...

P/s: xe e Honda màu đỏ, banh chành, bh đền nguyên chiếc, ko sửa. Xe nó màu xanh đen, chỉ bị móp bên má trái xe
Sao tôi không thấy hình vậy?

Arabia

Xe tăng
Lâu rồi mới vao lại. Bác phoẻ ko ợ! Update tình hình cho Bác.

Bảo hiểm phia bên em kêu ẻ đóng &550 tiền excess vì xe e tông và vào nhà người ta Nên e phải đóng $ ddeer bh e sửa nhà người ta. Bh nói bằng chứng đưa ra chưa đủ thuyết phục, có ra toà cũng ko thắng đc. E hỏi bh đã đưa bằng chứng cho chuyên gia xem chưa? Nó im, e nói 1 cent e cũng ko đóng vì nếu e chạy ẩu, e gay ra tai nạn và lủi vào nhà người ta thi e đền. E yêu cầu bh bên e tiến hành thủ tục ra toà vì trong report e cũng đã ghi, e chịu trách nhiệm với lời khai của e ( e khai e đang queo vao roi bi tông từ sau, thằng kia nó khai e de xe từ trong sân ra)và e đã sẵn sàng ra toà.

từ bữa đến giờ, bh đền xe, sửa nhà và đóng claim lại. E Ko phải trả tiền gì. Tụi bh này mình yếu vía thì cũng tốn tiền như chơi dù mình hoàn toàn ko có lỗi. nó tranh thủ vớt vát gì là vớt...kaka 😂😂😂

P/s: dịch Covid19 ghê quá bác ơ. Cả tuần lễ nay work from home. Truong Đóng cửa là trọn combo. Úc nhợn dành nhau giấy vệ sinh.Di dân “nổ“ phát súng tiên phong, giờ Úc rặt cũng theo....Buồn cho 1 nền văn minh của nước phát triển.
Thanks review. Bác cũng thấy rồi đấy chẳng có thẳng tuột được đâu, cái đội khám nghiệm của bọn bảo hiểm mà bác nói về cơ bản chả có đâu, hay đúng hơn là có nhưng giá trị phải lớn chứ nhỏ thế này mà cả bộ sậu đi điều tra thì chi phí điều tra quá tiền đền.

Kể ra bác cũng cứng phết, cũng là cái kinh nghiệm. Và cũng may những case thế này nếu ko có bằng chứng rõ ràng kiểu gì thằng húc đít cũng chết, chứ bác phải lâm vào cảnh húc phải đít thằng de ra, mà xe nó de nhanh thẳng thẳng xe 1 chút bác mới thấm. Tốt nhất sau vụ này mua cái dashcam, chẳng đáng bao nhiêu, chứ đừng ỷ vào mỗi bảo hiểm 2 chiều.

Work from home là cả thế giới, đâu phải mỗi Úc. Bác còn có việc để làm là còn ngon chán, VN đất công xưởng mới của thế giới việc nặng lương thấp mà còn mất việc như gì. Chuyện văn minh thì số người văn minh bên nó đồng ý nhiều hơn mình nhiều, nhưng thành phần di dân tị nạn vượt biên bất hợp pháp cũng đầy, chỉ cần số lượng nhỏ là đủ loạn, có gì đâu mà buồn. Nhìn sang Mẽo có những thằng gom cả triệu khẩu trang, mấy chục nghìn chai nước rửa tay đầu cơ bán 1 gấp 10 kiếm cả triệu chỉ trong vài tuần kia kìa, giấy vệ sinh mà ăn nhằm gì.

Cái tâm lý hoảng loạn khiến người ta ko suy nghĩ được thấu đáo, chứ như Úc gỗ thiếu quái gì mà sợ giấy vệ sinh. Chẳng qua bọn nó ko sản xuất thêm vì trữ thì cũng có dùng nhanh hơn được đâu, giờ thêm nhà máy mở rộng sản xuất giấy thì sau lại đóng cửa mà thôi, nên bác lo quái gì.