Nâng cấp cửa xe

AuDuongPhong

Xe đạp
Chào các bác,
Em mới mua con Matiz hàng nhập, thấy chất lượng cũng ok. Tuy nhiên có 1 vấn đề về cửa xe là khi đóng cửa xe thì phải hơi mạnh tay một chút và tiếng kêu ko được êm lắm.

Bác nào có kinh nghiệm nâng cấp phần cửa xe thì chia sẻ cho em với. Nghĩa là làm sao khi đóng mở nghe êm êm một chút và nhẹ nhàng (không biết có phải thay thế hay dán thêm gioăng cao su tiếp xúc?)

Chưa cần xe cao cấp, chỉ cần dòng Vios 2007 ra khỏi xe vẩy nhẹ tay là cửa sập vào rất êm ái như có nam châm hút vào.

Làm ở đâu chi phí bao nhiêu các bác phím em nhé.
Cảm ơn các bác.

TheOne

Xe điện
cái này nó thuộc vấn đề cơ địa rồi bác ạ, khó mà thay đổi được . cải thiện chút chút xíu thì chỉ còn cách đi dán miếng damping chống ồn vào 2 mặt của cửa xe, may ra cải thiện được hơi 1 chút .

mrsmall

Xe máy
Website
nongtraidothi.com
Chào các bác,
Em mới mua con Matiz hàng nhập, thấy chất lượng cũng ok. Tuy nhiên có 1 vấn đề về cửa xe là khi đóng cửa xe thì phải hơi mạnh tay một chút và tiếng kêu ko được êm lắm.

Bác nào có kinh nghiệm nâng cấp phần cửa xe thì chia sẻ cho em với. Nghĩa là làm sao khi đóng mở nghe êm êm một chút và nhẹ nhàng (không biết có phải thay thế hay dán thêm gioăng cao su tiếp xúc?)

Chưa cần xe cao cấp, chỉ cần dòng Vios 2007 ra khỏi xe vẩy nhẹ tay là cửa sập vào rất êm ái như có nam châm hút vào.

Làm ở đâu chi phí bao nhiêu các bác phím em nhé.
Cảm ơn các bác.
Bác kiểm tra bộ khoá chốt cửa xem có nhậy ko, nếu xít hoặc mòn và rách lớp nhựa bọc thì nên thay vì tiếng kêu đa phần là xuất phát từ đây, ngoài ra bác kiểm tra gioăng cửa, nếu rách nhiều thì thay. Nhưng em đoán là do bộ chốt cửa thôi, còn bác mà thay gioăng cửa, mua phải cái dởm thì sau một thời gian nó cứng, ko còn độ mút nữa thì kêu còn kinh hơn... Chúc bác thành công!:)

AuDuongPhong

Xe đạp
Cảm ơn các bác. Em đã làm chống ồn 4 cánh cửa. Cảm giác đóng mở sau đó êm hơn hẳn, nghe cứ phịch phịch chứ không phành phành như trước nữa.
Mỗi cái chất liệu chống ồn bằng nhựa đường nên để xe dưới trời nắng một lúc thì có mùi hơi kinh, trước khi vào xe phải mở cửa 1 lúc cho bay hết mùi ra.