Thảo luận Nâng cấp Outlander 2020 bản STD

bbuct

Xe tải
Thế này là của cụ Thái bị đắt hơn nhỉ. Showroom nào cũng có nâng cấp hay sao cụ. Liệu chất lượng nâng cấp có ổn ko nhỉ. Cụ làm rồi thấy chỗ nào ổn giới thiệu dùm mình với
hi cccm, e thấy mục 26 27 mà bác nhắc ở trên ko phải là FCM "chính hãng" theo xe của Mitsubishi đâu ah, là hàng ngoài của Mobileye 360 có cái màn hình led tròn nhỏ đặt trên taplo chỉ có chức năng cảnh báo hoặc plus rung vo lăng (Thiên Minh auto phân phối) ko can thiệp vào phanh để phanh giảm thiểu va chạm dc . Nên ko so sánh với hàng OEM của a Thái hay một số bác nâng cấp cho Out dc đâu.

Ps. Xe e mới lấy đi dc 3k km đã bị kính bên lái lên xuống thò thụt, phập phồng tapi cửa , đã báo hãng và hướng dẫn đến đại lý khi nào có linh kiện sẽ ktra và thay . Ko biết xe các bác có bị ko, nhiều a e kêu ...

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
hi cccm, e thấy mục 26 27 mà bác nhắc ở trên ko phải là FCM "chính hãng" theo xe của Mitsubishi đâu ah, là hàng ngoài của Mobileye 360 có cái màn hình led tròn nhỏ đặt trên taplo chỉ có chức năng cảnh báo hoặc plus rung vo lăng (Thiên Minh auto phân phối) ko can thiệp vào phanh để phanh giảm thiểu va chạm dc . Nên ko so sánh với hàng OEM của a Thái hay một số bác nâng cấp cho Out dc đâu.

Ps. Xe e mới lấy đi dc 3k km đã bị kính bên lái lên xuống thò thụt, phập phồng tapi cửa , đã báo hãng và hướng dẫn đến đại lý khi nào có linh kiện sẽ ktra và thay . Ko biết xe các bác có bị ko, nhiều a e kêu ...
Hình như xe em cũng bị kính lái tụt khi lên hết cỡ
Cụ thay đèn led cho xe chưa?

bbuct

Xe tải
Hình như xe em cũng bị kính lái tụt khi lên hết cỡ
Cụ thay đèn led cho xe chưa?
Em thay led rồi, bóng cos led owleye a360 (hay là led 360 j đó cũng là nó) 1.7tr bóng pha philips. chỉ có điều bóng cos bi cầu bi vân nên sáng ko dc gom cho lắm, nhưng cũng hơn hẳn bóng halogen cũ

Bakanbonko

Xe tải
Em thay led rồi, bóng cos led owleye a360 (hay là led 360 j đó cũng là nó) 1.7tr bóng pha philips. chỉ có điều bóng cos bi cầu bi vân nên sáng ko dc gom cho lắm, nhưng cũng hơn hẳn bóng halogen cũ
Tổng cộng là mấy ạ?? Cụ có thể cho vài đánh giá xem có đáng đồng tiền bát gạo ko??
Em đi std 2019 mà oải cái đèn quá, tối đi đường như ko có đèn. Tham khảo thì đc tư vấn lắp bi gầm tầm 4tr, vẫn đang phân vân.

Lucas_lee

Xe tăng
Tổng cộng là mấy ạ?? Cụ có thể cho vài đánh giá xem có đáng đồng tiền bát gạo ko??
Em đi std 2019 mà oải cái đèn quá, tối đi đường như ko có đèn. Tham khảo thì đc tư vấn lắp bi gầm tầm 4tr, vẫn đang phân vân.
Nếu được thì cụ thay cả bi nhé, vì e thay xenon giữ cầu vân nguyên bản vẫn bị ánh sáng kém.
Không thì làm cặp bi gầm có vẻ cũng ổn.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
em cũng muốn thay mà chưa thay được, kể ra thì chỗ nào mà đèn xe mình "tối như ko có đèn" thì chứng tỏ đèn đường cũng sáng lắm :)) chỗ nào ko có đèn đường thì xe mình đèn cũng sáng phết, lầy thêm vậy

s0s82

Xe tải
Có cụ nào làm cái lót cốp da 5D, ốp trần chưa, bậc lên xuống cho Out 2021 chưa ? Cho em xin rổ giá em tham khảo mí ạ?

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Em mua cái lót cốp nhựa, hơi lôm côm nhưng dùng tạm

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Trải lên nó sẽ trông như này

bbuct

Xe tải
Rổ giá cụ xem ở đây là mình lắp. mình chưa biết là so với lên bi cầu thì nó như thế nào, nhưng về đường quê ko có đèn dg thì thấy cũng sáng đủ đi. Nhưng sau này có điều kiện cũng sẽ lên bi cầu :D . Còn nói thực e ko thích nâng cấp bi gầm vì nhìn nhiều xe đối diện lên nhìn rất chói mắt. bi gầm hay cứ để đúng chức năng của nó là đèn sương mù

Cos
Pha

bbuct

Xe tải
Có cụ nào làm cái lót cốp da 5D, ốp trần chưa, bậc lên xuống cho Out 2021 chưa ? Cho em xin rổ giá em tham khảo mí ạ?
Mình khuyên chân thành là ko nên trải 5D ~10D. vì mình cũng đã đi đến xưởng may để tham khảo, cả sàn nhựa gì đó của Thái mình thấy cũng ko thích Mua thảm cao su 3w ấy, vừa khít vì nó làm theo khuôn, có thương hiệu, ko hề có mùi, nhất là nhấc ra giặt rửa xe dễ dàng. Hàng chính hãng ko có hàng 3 (mình tận dụng thảm hãng tặng) nhưng cũng ko cần lắm ít dùng.

Bậc lên xuống dc anh em tư vấn thì mình lắp loại mà tháo babole, nhìn gọn ko giảm khoảng sáng gầm
mua của bận Mây Mây hội Chợ Mit trên fb. hình như chưa tới 3tr. và mình hì hục tự lắp mất buổi sáng :v

Lucas_lee

Xe tăng
Mình khuyên chân thành là ko nên trải 5D ~10D. vì mình cũng đã đi đến xưởng may để tham khảo, cả sàn nhựa gì đó của Thái mình thấy cũng ko thích Mua thảm cao su 3w ấy, vừa khít vì nó làm theo khuôn, có thương hiệu, ko hề có mùi, nhất là nhấc ra giặt rửa xe dễ dàng. Hàng chính hãng ko có hàng 3 (mình tận dụng thảm hãng tặng) nhưng cũng ko cần lắm ít dùng.

Bậc lên xuống dc anh em tư vấn thì mình lắp loại mà tháo babole, nhìn gọn ko giảm khoảng sáng gầm
mua của bận Mây Mây hội Chợ Mit trên fb. hình như chưa tới 3tr. và mình hì hục tự lắp mất buổi sáng :v
Em lót loại cao su như của mấy bác taxi, sạch, dễ vệ sinh, ko bị mùi, ko lo kẹt chân ga. Ngon - Bổ - Rẻ

bbuct

Xe tải
Rổ giá cụ xem ở đây là mình lắp. mình chưa biết là so với lên bi cầu thì nó như thế nào, nhưng về đường quê ko có đèn dg thì thấy cũng sáng đủ đi. Nhưng sau này có điều kiện cũng sẽ lên bi cầu :D . Còn nói thực e ko thích nâng cấp bi gầm vì nhìn nhiều xe đối diện lên nhìn rất chói mắt. bi gầm hay cứ để đúng chức năng của nó là đèn sương mù

Cos
Pha
Mình vừa lên bi led. Để lại cặp bóng led owleye a360 s2 họ bác nào cần. Mình mua mới 1750k dùng dc vài tháng để lại giá 900k cho bác nào muốn cải thiện ánh sáng mà vẫn muốn zin. Có thể tự tháo lắp dc nhé, dễ lắm.

nguyenvu171

Xe buýt
Mình vừa lên bi led. Để lại cặp bóng led owleye a360 s2 họ bác nào cần. Mình mua mới 1750k dùng dc vài tháng để lại giá 900k cho bác nào muốn cải thiện ánh sáng mà vẫn muốn zin. Có thể tự tháo lắp dc nhé, dễ lắm.
Theo kinh nghiệm cùa cụ thì lắp A360 vào có hơn halogen không/

bbuct

Xe tải
Theo kinh nghiệm cùa cụ thì lắp A360 vào có hơn halogen không/
Hơn chứ cụ, trước e cũng rất hài lòng vì phải nói đây ấy là giải pháp rẻ nhất mà nếu mình muốn “ko phải làm gì”, chỉ cắm plug and play. Nhưng tối hqua e đi 2 quả bị led Osram cbi (6.4t) vừa lắp thì quả là tiền nào của nấy thật, lúc chưa lắp họ bật 1 quả Bi led lên so sánh đã hơn 2 quả led cũ, đi thực tế dg hẹp 2 làn xe ánh sáng nó phủ hết cả dg luôn. Cụ muốn hơn thì cuối cùng cũng phải thay bi chứ bi vân theo xe phải chấp nhận vậy.

Bim318

Xe hơi
Thay vô lăng và taplo đi Cụ. Fun tí :)) Em nhìn hai cái này thấy ko nuốt đc

VQN

Xe buýt
Còn không cụ?

Audiaudi

Xe đạp

Cụ nói đúng. Em mua nhiều phụ kiện, phụ tùng tại shop "macsim " ở đây chất lượng chính hãng macsim, mới mua thêm cần gạt nước và lọc máy lạnh, tuy nhiên giá hơi cao.

luonmayman

Xe tải
E mới lấy bản 2022 base mà công nhận đèn tối thật. Các bác cho hỏi nên thay loại nào hiệu quả ạ