[Funland] Năng lượng gốc

Vuvuvivi

Xe tải
Cccm có thông tin gì về mấy hội nhóm này không? Dạo này em thấy khu nhà em các cụ rủ nhau học online món này để chữa bệnh, nghe quảng cáo là miễn phí, hấp thu năng lượng chữa bệnh...như tiên vậy. Mê tín huyễn hoặc quá. Không biết có lừa đảo gì không. Em khuyên ông cụ nhà em đừng tin mà không được.

Lục_Bản_Mộc

[Tịch thu bằng lái]
Cccm có thông tin gì về mấy hội nhóm này không? Dạo này em thấy khu nhà em các cụ rủ nhau học online món này để chữa bệnh, nghe quảng cáo là miễn phí, hấp thu năng lượng chữa bệnh...như tiên vậy. Mê tín huyễn hoặc quá. Không biết có lừa đảo gì không. Em khuyên ông cụ nhà em đừng tin mà không được.
Muốn lấy năng lượng ah ???
Dễ hều nha.
Chọc 2 ngón tay vào ổ điện. Công tơ lại chả chạy vù vù :D

safenoodles

Xe cút kít
Tập thể dục cũng như ăn uống điều độ, chỉ suy nghĩ tích cực, tâm không sợ hãi trong đại dịch covid để tinh thần luôn mạnh mẽ thì cơ thể tràn đầy năng lượng, bác ạ.
Bác bảo ông cụ đọc câu em viết nhé!

Bố khỉ 123

Xe điện
Đầu tiên thì ko lừa, mà còn thấy thánh thiện, nhân văn nhân bản lắm ...lắm... Khi ta thấy hay, mới tìm đọc nhiều, cho tới khi ngấm thì nó sẽ hướng ta dâng hiến kiểu rút ruột mình ra cho thiên hạ, vứt hết cả bàn thờ tổ tiên (chỉ thờ mỗi thằng LÝ HỒNG CHÍ bằng 1 tấm ảnh) xa lánh anh em bố mẹ, phỉ báng nhà chùa nhà phật, bản thân có gì biếu hết mà ko tiếc như ma làm.

Chỉnh sửa cuối:

khaphieu

Xe tải
Đầu tiên thì ko lừa, mà còn thấy thánh thiện, nhân bản lắm ...lắm... Khi ta thấy hay, mới tìm đọc nhiều, cho tới khi ngấm thì nó sẽ hướng ta dâng hiến kiểu rút ruột mình ra cho thiên hạ, có gì biếu hết mà ko tiếc như ma làm.
Có vụ như thế hả cụ. Như kiểu Ma Kinh trong truyện chưởng

Sơn thật thà

Xe buýt
Cái vụ này là có thật chứ lừa gì cụ. Mà cơ bản để tu luyện được nó khó và nó chắc phải có năng lực đặc biệt chứ đâu phải ai cũng luyện được. Trong các bài của nó hình như có bài như yoga, có bài như thiền...kết hợp lại nếu là người thường thì kết quả đạt được là như tập thể dục :D - cũng tốt.

Vuvuvivi

Xe tải
Đầu tiên thì ko lừa, mà còn thấy thánh thiện, nhân bản lắm ...lắm... Khi ta thấy hay, mới tìm đọc nhiều, cho tới khi ngấm thì nó sẽ hướng ta dâng hiến kiểu rút ruột mình ra cho thiên hạ, có gì biếu hết mà ko tiếc như ma làm.
Kiểu giống hội Thánh mẹ gì đấy cụ nhỉ. Em chứng kiến ông anh bị vk cho cả gia đình đi ở trọ rồi

LMAO
Em cứ tưởng vật lý với lượng tử :D

vankhuonthep

Xe tăng
Có phải hội của GS Đích ở ngõ 144 Nghi Tàm không cụ. Hội này mẹ em theo, em phải làm trận tơi bời mới bỏ được đấy.

TGB.Magic

Xe tải

Fiat2007

Xe buýt
Người quen cháu ở Bắc Giang cũng thấy tu tập cái môn này. Chị này bị ung thư ( đã xạ trị ) và theo như chị nói là sức khoẻ cải thiện rất tốt sau khi tập. Tuy nhiên cháu thấy rất ảo, nhất là món truyền đc năng lượng gốc qua gọi điện thoại, hic. Mà thấy nhiều người đg có bệnh tin tưởng lắm.

Johnny Cupcakes

Xe điện
Cụ nên luyện hấp tinh đại pháp vừa sướng vừa khoẻ người

=))

Cavaho

Xe tăng
Cứ hội kín hội hở là next cmn đi cho lành... trước bọn Liên Kết Việt còn vác cả đàn bọn Đại tá đến Thiếu tướng....cướp mang ra làm phông bạt rồi cũng tù 1 mớ.

Hội này phải không bác, e phải gọi hội đó là tà giáo mới đúng :)))
Trên đời này những cái tốt thì kbg là miễn phí bác nhé.
Bọn này đã từng bị bóc phốt, ngày xưa nó lấy tên khác cơ.
Lôi kéo tuyên truyền mê tín dị đoan, tuyên truyền sai sự thật về sức khỏe, nó giống như cái bọn Pháp Luân Công gì gì đó từng bị cấm đó, nó đánh mục tiêu là người lớn tuổi và các bác các cô đang gặp vấn đề về sức khỏe.
Các trò của nó khác gì mấy bài tập dưỡng sinh đâu, thư giãn, hít thở đều thì con người ắt sẽ có cảm giác thoải mái thôi mà. Sau này lấy được lòng tin rồi thì sẽ dần lấy được tiền của các bác thôi.
Mấy bác khu nhà em và bác của e đã tham gia, 1 người bị ung thư qua đời rồi, 1 bác thì đang ốm lên ốm xuống, mấy nay covid phường còn vào bắt đi xét nghiệm vì tưởng bị dính cơ. Còn bản thân bác e không thấy hiệu quả nên cũng bỏ rồi, chỉ mất tiền mấy buổi thấy bảo có thầy nào vào dậy thôi :)) Các bác có người nhà ý định theo thì nên tham khảo google có mấy bài báo nói tới đó cho người nhà đọc.