[Funland] Năng lượng gốc

bomong

Xe điện
Không cần mất công thế đâu cụ. Cụ hay ai đó tập NLG chỉ cần dội 1 gáo nước sôi vào tay cho bỏng độ 2 trở lên, sau đó bôi chút bùn lấy ở cống rãnh lên vết bỏng, quấn băng chặt lại khoảng 2 ngày... là các loại vi khuẩn sinh sôi nảy nở tốt rồi. Sau đó các cụ truyền năng lượng gốc vào xem sau bao lâu thì vế thương khỏi hẳn?

Nếu đạt kết quả tốt thì bước tiếp theo các cụ đăng ký vào Viện Bỏng Quốc Gia, nơi có rất nhiều bệnh nhân thập tử nhất sinh, để tiếp tục chứng minh quyền lực vô song của phương pháp chữa bệnh bằng NLG này. Chắc hẳn vì là Gốc, nên bách bệnh tiêu tán, vạn bệnh tiêu trừ là điều không phải nghĩ bàn!

Tại sao em lại đề xuất chữa Bỏng, vì đó là vết thương ngoài da, rất dễ nhiễm khuẩn, lại có thể quan sát trực quan về kết quả điều trị. Khỏi là khỏi, không khỏi là lở loét nhiễm trùng máu về với ông bà tổ tiên ngay. Chả có chuyện "cảm thấy tốt" "thấy bình yên" "tràn đầy sức sống"... gì có thể dối mình lừa người gì với cái bệnh này cả.
Xui ác quá, như con cá thác lác ý

maximax903

Xe điện

nguyentoan.uct

Xe điện
Cuối cùng thì cụ 4nothing cũng đành chấp nhận 1 phần sự thực: "không thể kết luận bất cứ cái gì liên quan đến NLG này".

Câu hỏi tiếp theo là: nếu một phương thức chữa bệnh "chưa thể kết luận bất cứ cái gì về nó" thì ta có nên áp dụng cho bản thân mình, cho người nhà và giới thiệu nó cho mọi người?

Mấy thầy mo mụ ké với những bài thuốc trị bách bệnh trứ danh, ta nên đem khoa học vào kiểm nghiệm, chờ đến khi có kết luận thì áp dụng hay dùng thử luôn?

Một ông hứng lên bảo mình là thượng đế, có thể trấn yểm Covid thì nên mời lên gặp công an cho nhanh hay phải chờ khoa học xác minh có phải ông ta là thượng đế? Hay là cứ như cụ 4nothing, ta thử áp dụng xem sao, nhờ cụ "thượng đế" trấn yểm giúp?

Có ông khác tuyên bố có thể hút được cục u khỏi bệnh nhân, ta triển khai đến cụ ấy điều trị hay là lại nhờ các bác sĩ xác minh xem ông ta làm trò gì?

Và gần đây, nhiều công ty đang đua nghiên cứu vaccine Covid 19, thuốc trị bệnh Covid-19. Cụ 4nothing chờ thuốc được WHO phê duyệt, cơ quan dược phẩm quốc gia cấp phép mới dùng hay cứ thấy ông nào bảo chế được rồi là mua về dùng? À mà miễn phí nhé, giống NLG đang miễn phí cho người tham gia. Nhiều hãng dược phải thử nghiệm trên chuột bạch trước, có kết quả và an toàn mới thử trên người, ấy nhưng lại có những người muốn được tham gia cùng chuột bạch ngay bước đầu tiên luôn.
Cụ có thêm thông tin về cái ông xưng là thượng đế này ko nhỉ, em đang có thằng em họ năm nay cũng 32 tuổi rồi, học hành đại học, đi làm, vợ con đàng hoàng mà khoảng năm nay như lên đồng bảo theo cái ông thượng đế kia, còn mời hẳn về nhà ở quê xem đất cát bảo là có vàng dưới giếng. Ngọt nhạt khuyên răn không được, nhưng thi thoảng lại nhắn tin kiểu truyền bá tư tưởng cho mình. Cũng ko biết là nó mê muội theo hay là chỉ là sale cho thượng đế. Gặp ngoài đời thì cũng thấy bt thôi, chỉ có nhắn tin thì thấy thái quá. Theo các cụ thì cách xử lý thế nào.

nguyentoan.uct

Xe điện
Có cụ nào biết thông tin về Thằng Long (Lương Chính Khang) không, chứ thằng ku em họ của em cũng học hành đàng hoàng, nay hơn 30 tuổi vợ con rồi mà cứ coi nó như thánh.

Tứ thập

Xe tải
Người có thể truyền NLG đc đâu có dễ dàng thể hiện như mấy lão này, mà giả dụ nếu có đc thì cũng nhanh tàn. Theo em , chỉ cần nhận thức đc những gì cần thiết cho mình, ký luật trong sinh hoạt và suy nghĩ , ấy là giúp năng lượng tâng tiến rồi.

hminh2005

Xe điện
Em thấy có vợ ông bạn nay đi học NLP rất nhiệt tình, khoe ảnh được cấp bằng, chụp với thầy nhưng hình như lại trục trặc với chồng. Không hiểu NLP là gì ?