[VHGT] Nào cùng diệt bọn rải đinh - Ta chơi chiến dịch "Vá xe tàng hình"

Korando Đen

Xe tải
Hỡi các kụ toàn ô tô făn,
Nhân có cái thớt cảnh báo rải đinh cầu Vĩnh Tuy để giúp mọi người tránh tai nạn (http://www.otofun.net/threads/394088-canh-bao-nan-rai-dinh-tren-cau-vinh-tuy/page12), cháu thấy bức xúc quá, cũng nhiều lần suy nghĩ mãi xem cách nào diệt đc bọn rải đinh. Cháu thấy chúng ta phải hành động thôi, toàn nhân sỹ trí thức ô tô făn chả lẽ ko trị đc cái bọn SÁT NHÂN trình độ thấp này.
Thấy các kụ đã lập chiến công đào tạo xxx nhiều, nhà cháu xin góp phần làm cho giao thông an toàn hơn bằng chiến dịch tiêu diệt bọn này, rất mong các kụ chung sức
A. Kế hoạch cụ thể như sau:
1. Cháu sẽ chủ xị, chuyên tìm/nhận và pót số đt chúng nó vẽ trên đường để các kụ dùng sim rác gọi điều chúng nó đi vá xe "tàng hình". Cháu sẽ update liên tục số đt ở trang 1 này để các kụ tiện ngắm bắn, gồm: sdt, khu vực vá, loại xe nhận vá và các thông tin cần thiết khác (mô tả thực địa/âm thanh/thời gian...) để khi điều bọn nó ko nghi ngờ. Các kụ BẮN TÙY Ý, lúc nào gọi điều chúng nó đi vá cũng đc, ko cần chia nhau thời gian, sau đó về report lại vào thớt này cho a e nắm đc.
2. Khi bị điều đi vá xe tàng hình nhiều như vậy, chúng nó sẽ dần chán cái món "vá xe mobile" này, và ko tập trung phát triển kinh doanh bẳng cách tăng cường rải đinh hàng ngày nữa. Chứ hiện nay cháu thấy chúng nó đang LÀM ĂN NHỚN các kụ ạ, ví như cầu thanh trì cứ cách 20cm nó lại vẽ 1 số, vẽ gần 70% chiều dài cầu => choáng chưa? Nó "vá ô tô mobile" 300k/ phát cơ mà, chả mấy nó xây nhà lầu bằng tính mạng người khác. (các kụ đọc thêm phần kụ người đi đường nhặt đinh ở thùy linh trên kia)
3. Ai ko may bị thủng trong thời gian chiến dịch, cứ gọi chúng nó lên vá, còn chúng ta vẫn cứ điều nó đi vá xe tàng hình, như vậy thật giả lẫn lộn, lúc thật lúc giả ta mới càng lừa đc chúng nó. Nguyên tắc là giả phải nhiều hơn thật, vá xe tàng hình nhiều hơn vá xe thật, thì chúng nó mới chán và bỏ nghề, hoặc chí ít là ko tập trung rải đinh để phát triển làm ăn.
Tới khi chiến dịch phát tác, chúng nó chán ko nhận vá mobile, thì xe máy sẽ phải chịu khó dắt bộ, oto sẽ phải chịu khó thay lốp phụ, và lượng xe máy dắt xuống sẽ phân bổ lung tung, sẽ ko thằng nào đi rải đinh cho những thằng khác hưởng nữa cả, trừ khi chúng nó thành lập tập đoàn :D.

Nôm na là vậy, (cháu và các kụ bmwl, người đi đường...đã thí điểm nổ súng ở đây, các kụ xem thử kết quả http://www.otofun.net/threads/394088-canh-bao-nan-rai-dinh-tren-cau-vinh-tuy/page6).

B. Bâyh cháu vào việc luôn:
1. 0912 2770 bảy ba và 012 757464sáu tám, hai thằng này chỉ vá ô tô, khu vực là đường đê Bát tràng, từ khoảng chân cầu Vĩnh Tuy đến chân cầu Thanh Trì, các kụ nên điều nó đến đường đê này thay vì lên cầu (đường đê bát tràng, đoạn ủy ban nhân dân hoặc đoạn công an phường hoặc đoạn Sùng phúc thiền tự, hoặc đoạn nhà nghỉ hoa hồng, hoặc bể bơi phương hiền chi...), vì nói xe thủng ở trên cầu mà xin số của xe ôm có vẻ nó ko tin. Nên mở youtube đoạn nào có tiếng xe chạy trên cầu khi gọi k có nó nghi, nhớ nói to to kiểu đang ở ngoài đường ồn ào, hoặc kụ nào có cam xe chạy đoạn này cho cháu xin link cháu bỏ vào đây cho các kụ tạo hiện trường giả luôn.
2. 098 61661 ba bảy và 09 878066 năm bốn, hai thằng này hôm nay cháu mới tóm được trên đường cao tốc trên cao mới thông xe, cái cầu cạn cao tốc trên cao từ thanh trì đến nguyễn trãi thanh xuân mới là thế đẹp là thế nghìn tỉ là thế, và lại cược cả ghế để làm cho kịp, thế mà vừa thông xe xong nó đã sơn đầy số Làm LỐP lên cầu rồi, chưa kể nếu chúng nó rải đinh, thì thật là đáng chém. Các kụ có thể tả là đang đỗ ở đoạn mấy cái nhà chung cư xanh xanh lá cây có chữ CT2, hoặc tả là đoạn chỗ có cái nhà cong cong bên tay trái nếu đi từ thanh trì lên thanh xuân. Hoặc tả là đường dẫn lên thứ mấy, từ đầu nào tùy các kụ.
3. 09822bốn bẩy580 và 01639sáu bốn5914 hai thằng này cháu lấy trên cầu Vĩnh Tuy, đi sát vào thành cầu ghi số mà chỉ sợ dính đinh. Các kụ cứ điều giữa cầu Vĩnh tuy cho nó gần mặt trời nhất.

4. Update 6/8 từ kụ "người đi đường": Mời các cụ chuyển sang cầu Chương Dương giùm em cái! Số Đt đây 0943 652 hai bảy 6 nó sơn màu nâu đỏ ngay trên tay vịn lan can cầu
Cầu Chương Dương chỉ vá 2b thôi nhá!
Các địa điểm điều: đoạn chòi công an ở đầu cầu long biên, hoặc đoạn vỉa hè công an và tự quản ngồi ở đầu cầu hoàn kiếm. hoặc ở giữa cầu đoạn có mấy cái tủ bánh mì doner ke báp.

5. Update 6/8 từ kụ "onlinefisher" Mới toe tòe tòe, cách một cột đèn lại một dòng L.Lốp: 091hai bảy17066 khắp dọc vỉa batoa cầu vĩnh tuy to vật, trắng phau mới kính cong. Có điều 2 ngày nay cháu không thấy cụ nào bị vá xe trên cầu cả, hay chiến dịch của chúng ta có tí thắng lợi các cụ nhẩy!

6. Update 8/8 do cháu tự đi đường tìm: các số hnay e đều lấy đc ở đường đê bát tràng, đoạn từ chân cầu thanh trì đến chân càu vĩnh tuy và quá lên tới gần cầu chương dương nhé, các kụ điều đúng chỗ ý đừng điều lên cầu kẻo nó nghi, số đây ạ:
0978một bốn8784 / 016năm bảy801468 / 098ba bốn69987 / 0987chín ko3411 / 0163414hai ko40
mấy số này hôm trc e chưa thấy, chắc các kụ bắn số cũ (0912277ko bảy3 và 01275bảy bốn6468) ác liệt qá, chúng nó phải thay số mới và đi sơn lại đúng như chúng ta dự báo. Nếu cách mạng cứ tiến triển thế này, có lẽ chúng nó sẽ ko chịu nổi nhiệt và ... bỏ ngề (hy vọnh)
7. Update từ cụ đì phen: [FONT=&quot]Pháp Vân - Cầu Giẽ với số 09892890hai ko[/FONT]

Mời các kụ khai hỏa ạ. Các kụ cứ điều chúng nó vào lúc trưa nắng, đêm khuya hoặc vừa ăn cơm xong cho nó tiêu hao sinh lực địch ạ.
Kụ nào đi đường thấy có số vá lốp (kiêm rải đinh) ghi/chụp lại về gửi hộ cho cháu nhé.
Cảm ơn các kụ.

CÁC KỤ TĂNG CƯỜNG LẤY SỐ VÁ LỐP KIÊM RẢI ĐINH GỬI CHÁU UPDATE PAGE 1 NHÉ.

UPDATE 8/8:
CÔNG ĐIỆN KHẨN:
Thưa các chiến sĩ, tôi vừa thấy 1 nguy cơ mà tình báo địch có thể khai thác "ao ờ in phô" để phản công online và "in phách"luôn.
Đấy là có 1 tỉ lệ thấp rằng bọn chúng có thể "sớt GG" "tel. no." của ... chính bọn chúng để xem "dâm" đang đc "dis cát" ở đâu. Và chúng sẽ tìm ra thớt này của "ớt".
Sau đó chúng mò mẫm để "sớt được ao ờ in phô"
Dù rằng là khó xảy ra, nhưng chiến tranh là phải loại bỏ rủi ro nhỏ nhất.
VÌ VẬY TÔI KÍNH ĐỀ NGHỊ CÁC ĐỒNG CHÍ:
1. Những ai đã comment trong thớt này có gõ số của chúng thì hãy sửa lại phần comment của mình, bằng cách sửa ít nhất 1 số thành 1 chữ, vậy khi chúng "sớt gúc" sẽ ko thể ra đc số của chúng, nên k biết chúng đang bị mổ xẻ ở đâu (tôi đã sửa phần tôi pót rồi).
2. Cùng nhau xem lại từ page 1, xem có chỗ nào còn số nguyên/ liền nhau của chúng, thì báo lại cho người nào viết số đó (hoặc quote lại) để sửa.
Tôi sẽ sửa ở trang 1.
"đu ít nao".
"âu vờ"

PS: tôi dùng 1 số "từ mã hóa inh lích" để chúng có vào đc đây đọc đc Lệnh khẩn này cũng ko biết là lệnh chỉ đạo rì.

Update 17/8: Báo cáo các kụ, mấy hôm nay cháu bận nên update chậm: kết quả của chiến dịch rất khả quan, cách đây khoảng 1 tuần nhà cháu và các cụ khác đã cùng confirm được rằng các số đt rải đinh vá lốp dọc trên cầu Vĩnh Tuy đã được xóa bằng nước xi măng. Chúng cháu da cát dự rằng chúng nó chịu ko nổi nhiệt oanh tạc "phá đám" của các cụ mà phải "tự tay xóa số" :).
Một số cụ cũng cấp báo lại rằng "hình như đinh trên cầu có ít đi"
Nếu đúng Như vậy thì kết quả quá tốt.
Nhà cháu đề nghị các kụ: cứ tiếp tục thỉnh thoảng buồn bực trong nòng, thì điều chúng nó đi vá xe tàng hình tiếp, nếu chúng nó chối cãi là "em / tao ko rải đinh" thì các kụ yêu cầu luôn là "ai cho chúng mày vẽ bậy số trên đường / thành cầu?" và yêu cầu chúng nó tự đi xóa số ngay.
Một số cụ gợi ý rằng bên cạnh âm binh oan hồn về oán trách, có thể giả giọng cơ quan chức năng để dọa nó thêm, ví như: "tôi bên cục CS điều tra tội phạm về trật tự xã hội", sdt của anh sơn trên thành cầu để vá lốp, mời anh 15h ngày mai lên cục gặp đồng chí trực ban để làm việc, nếu ko trình diện, chúng tôi sẽ gửi giấy triệu tập về công an sở tại..."
Bẩm hết.
PS: à, nhà cháu nhận được mật thư nhiều cụ báo rằng các cụ ấy vẫn đang "âm thầm tác chiến" ạ, cảm ơn các kụ!

Update 31/8: từ cụ ng đi đường
báo cáo các cụ tình hình là mấy hôm cuối tháng 8 này, nhân tiện lang thang + kết hợp nhặt đinh, cải trang + lê la ngồi quán nước ven đường em thu thập được 1 số thông tin về nghi can đinh tặc ở ngõ nối đường Ngô Gia Tự với khu đô thị Việt Hưng.
- 5 ngày đi thị sát thì cả 5 ngày em đều nhặt được đinh, ngày ít nhất là 3 đinh.
Ngồi quán nước hỏi thăm tình hình, thì được người bán hàng cho biết có người trong khu vực rất quen mặt đi dán quảng cáo vá xe di động trên các hàng cột điện dọc đường UBND quận LB.
- Theo thông tin này, em mò theo thì thấy các tờ giấy quảng cáo vá xe lưu động đã bị xé , may còn xót lại 1 tờ ở khu vực bãi taxi gần Vietinbank.
- Số ĐT của đinh tặc là : Không một 6 tám 3, Chín bảy bảy 2 tám 6.
- Tình hình lại nhờ các cụ oanh tạc kết hợp bắn tỉa thôi. Cụ nào rỗi thì ban ngày điều nó đi vá xe tàng hình nữa.

Update 11/9 từ cụ Khanhanh về số đinh tặc ở cầu Thanh Trì
Chào các Kụ chúc các Kụ buổi sáng vui vẻ \m/ sáng nay em đi làm qua cầu thanh trì 7h30 thấy 1 bác 5 tấn loay hoay thay lốp chắc chắn là dính đinh . :( . và cách đó 200-300m thì ko hiểu sao có 1 xe 16 chỗ đâm bay giải phân cách nằm chờ cứu hộ :-o sợ quá các Kụ [-O< ko biết là do ngủ gật hay là cán phải đinh nổ lốp hay lí do nào khác... :-< và em xem trang 1 thì có Kụ pos số 09 tám 7813654 số này trải dài từ đầu cầu đến chân cầu các Kụ nhé $-) và em lấy thêm đc 2 số cũng ko kém là 016339830 ba 8 và 098 ba 469987 trải dài hết cầu ạ :( khổ thân các bác tài xe tải ngày nào e cũng thấy 1 2 bác loay hoay thay lốp nắng mưa :( /:)

Update 12/9:
từ cụ Khanhanh và cụ người đ á i đường về rải đinh ở cầu Chương Dương:D
Kụ khanh anh: 094ba652276 nhé các kụ :D đây các KỤ số này nhiều nhất ở cầu Chương Dương :D đinh thì nhiều vô kể nhưng hôm nay hơi đông cả nắng e ko chụp đinh :D
Cụ *** đường:
Cập nhật về tình hình đinh và đinh tặc trên cầu Chương Dương

Vào lúc 8h20 sáng nay 12/9 trên cấu Chương Dương chiều từ Nguyễn Văn Cừ sang Trần Quang Khải em thấy có 1 nạn nhân của đinh tặc trên cầu. Đó là xe 2 bánh mang biển số Hải Dương (34P8 9742) , em có chụp được 2 ảnh: 1 ảnh xe nạn nhân và 1 ảnh hình nghi là đinh tặc đang vá xe cho nạn nhân. Do cầu đông, đoàn xe ùn phía sau, máy ĐT tốc độ xử lý chậm, và muốn giấu mặt nên chỉ chụp được 2 ảnh. Lúc em chụp đinh tặc em gái xe bị thủng săm cứ quay ra nhìn em.
Đây là lần thứ 5 em thấy người này vá xe trên cầu. Đinh tặc là 1 người trung tuổi (khoảng 40), người dong dỏng cao, hay đội mũ lưỡi trai, đi xe máy Dream cũ, rách; biển số bọc Mica bị mờ nên nhìn không rõ, chỉ đọc được biển số 29N7-xx90. Nhiều lần qua đây em chỉ thấy 1 người này chuyên vá xe trên cầu, từ đó em suy đoán dây có thể là thủ phạm.
Cụ nào có điều kiện qua cầu Chương Dương để ý. Khi đang đi có hiện tượng đoàn xe bị ùn tắc kéo dài, thì phía trước có khả năng có người đang vá xe, các cụ tranh thủ chụp anh, hoặc tìm các biện pháp để thu thập thêm thông tin về đinh tặc nhé!
Em đang loay hoay Up anh lên, Link đây: http://imageshack.us/g/685/hinh0850.jpg/

Sứ Vẽ Tay bằng Vàng 9999 - kịch độc, kụ vào xem chơi: Gian Hàng Ưu Đãi OF www.haidoco.com.vn (0169 2 962 92 sáu)

Chỉnh sửa cuối:

Sprinter 1626

Xe buýt
Cháu thấy cách này không khả quan! Chúng ta làm một điều dối để chống lại điều gian! Tại sao lại phải thế khi chúng ta đã đóng thuế để nuôi LL bảo vệ an toàn cho bản thân? Nghe nói oto fun đã có sự hợp tác với truyền hình? Tại sao ta không cùng nhau kiến nghị với xxx về vấn đề này,họ là người được đào tạo họ sẽ làm tốt hơn chúng ta.

mrnghiem

Xe tải
em thấy không khả thi lắm.cứ cho điều động đi,đến không thấy nó alo lại số mình,mệt lắm,mà mỗi số chỉ làm đc 1 lần,nhà nó mà ngay đấy thì nó chả mất gì lắm,có chăng mất công và mất ít xăng

FujiS5200

Xe điện
Em ủng hộ vụ này. Nhưng chuyện này chỉ thành công nếu có nhiều người chung tay.

FujiS5200

Xe điện
em thấy không khả thi lắm.cứ cho điều động đi,đến không thấy nó alo lại số mình,mệt lắm,mà mỗi số chỉ làm đc 1 lần,nhà nó mà ngay đấy thì nó chả mất gì lắm,có chăng mất công và mất ít xăng
Cụ ơi. Vấn đề là làm cho cái số mobile của chúng nó không hiệu quả nữa, từ đó mà oải, mà bỏ nghề.
Một số đt của mình gọi được cho cả chục, cả trăm số khác nhau của chúng nó cơ mà. Nó có gọi lại thì nghe hay không là quyền của mình, với cả...các cụ cũng dùng sim rác đầy :P

xaunhatxahoi

Xe điện
Bọn em đi đường bắc tl hồi xưa vá xong trả tiền xong oánh cho trận vì cái đinh có đầu bôi nến.

dungce912

Xe điện
Theo em nên kết hợp nhá máy bọn nó nữa, mọi người nếu rảnh và đang ngứa tay thì cứ nhá máy cho nó bỏ số luôn

xe thủng lốp

Xe container
Cái này vừa fun vừa có ích cho xã hội này có điều chủ thớt phải chịu trách nhiệm về các số điện thoại đưa lên cũng như tính xác thực của thông tin

babe_in_car

Xe điện
Website
orderhangduc.weebly.com
Cụ ơi. Vấn đề là làm cho cái số mobile của chúng nó không hiệu quả nữa, từ đó mà oải, mà bỏ nghề.
Một số đt của mình gọi được cho cả chục, cả trăm số khác nhau của chúng nó cơ mà. Nó có gọi lại thì nghe hay không là quyền của mình, với cả...các cụ cũng dùng sim rác đầy :P
e đồng quan điểm với cụ

Korando Đen

Xe tải
Cháu thấy cách này không khả quan! Chúng ta làm một điều dối để chống lại điều gian! Tại sao lại phải thế khi chúng ta đã đóng thuế để nuôi LL bảo vệ an toàn cho bản thân? Nghe nói oto fun đã có sự hợp tác với truyền hình? Tại sao ta không cùng nhau kiến nghị với xxx về vấn đề này,họ là người được đào tạo họ sẽ làm tốt hơn chúng ta.
Thưa với kụ,
Thứ nhất thuế của kụ và cháu ko đc dùng với mục đích như kụ nói, kụ có thể gọi điện cho công an và báo cáo có bọn rải đinh và chờ họ bảo vệ, chiến sĩ "người đi đường" và chúng cháu cũng đã làm nhưng thấy ko có KQ. Bản thân cháu gọi điện cấp báo với VOV giao thông nhiều ca, nhiều vụ, nhiều lần, nhờ họ báo lại cho các cơ quan chức năng, nhưng ko thấy ai làm gì cả.
Thứ 2, "nói dối có lợi cho cách mạng" thì ko việc gì phải băn khoăn cụ ạ, Binh pháp còn có cả nghi binh. Mục đích của 2 sự việc là khác nhau, ta ko làm gì xấu, mà ta loại trừ cái xấu.

dungvna

Xe tải
Website
www.nonson.vn
từ lúc tham gia otofun tới nay đây là bài viết hài hước nhưng nhiều ý nghĩa nhất mà em đọc. Ủng hộ cụ, em ở nghệ an nên ko đóng góp được

Korando Đen

Xe tải
Thế e mới bẩu các kụ sài sim rác, mà kể cả số chính của kụ, nó gọi ko đc thì chắc cũng ko hơi sức đâu mà phá cụ, vì nó còn bị các kụ khác bắn phá, nó sức nào chơi lại cả 1 lữ đoàn âm binh ô tô făn.
Mỗi số đc 1 lần cho toàn bộ các thằng, 1 thằng bị nhiều kụ điều đi, tốn nhiều lần "ít công" và nhiều lần "ít xăng", đánh kiểu bôn tập của các kụ Việt Minh đánh Pháp, chả mấy mà nó bỏ nghề.

chemgio33

Xe tải
e cũng thấy k khả thi lắm,nếu giữa trưa nắng xe xịt lốp trên cầu gọi chúng nó sợ k dám đến nữa thì hóa ra mình khổ trước.....

Korando Đen

Xe tải
Cái này vừa fun vừa có ích cho xã hội này có điều chủ thớt phải chịu trách nhiệm về các số điện thoại đưa lên cũng như tính xác thực của thông tin
Vâng, kụ nói chuẩn, e chịu tr nhiệm, và xin hứa ko pót số của thằng tình địch hoặc con hàng xóm e ko cưa đc mà tức mình cho lên đây.
Các kụ nào gửi số cho e e cũng xin gửi cho e cái ảnh chụp hoặc cam quay số để biết là số xịn chứ ko phải số kẻ thù các kụ :D

Korando Đen

Xe tải
từ lúc tham gia otofun tới nay đây là bài viết hài hước nhưng nhiều ý nghĩa nhất mà em đọc. Ủng hộ cụ, em ở nghệ an nên ko đóng góp được
Kụ ở đâu chả điều nó đi vá xe tàng hình đc, thông tin chúng cháu phím đủ ở đây rồi mà.

xe thủng lốp

Xe container
Dưng mà cụ chủ ơi nhỡ nó vá xe nhưng nó không dải đinh thì có phải oan quá không a

Korando Đen

Xe tải
e cũng thấy k khả thi lắm,nếu giữa trưa nắng xe xịt lốp trên cầu gọi chúng nó sợ k dám đến nữa thì hóa ra mình khổ trước.....
Lúc đầu có cả giả cả thật nó vẫn sẽ đi vá, sau bị vá giả nhiều nó bỏ nghề nó sẽ ko rải đinh nữa, tổng ra thì toàn bộ chúng ta đc lợi.
Kụ nào ko may bị dính đinh (ko phải là đinh rải) thì tự thay lốp, hoặc mua cái bơm điện 900k hoặc mua cái bơm chân 150k + ở chợ giời + đồng hồ đo áp suất 80k ở BigC , bơm lên đi tạm.
Ko có thắng lợi nào ko phải trả giá các kụ ạ. Giá này là quá rẻ, có 150k. Cụ mua ngay bơm chân 150k đi, ko phải lo khổ, tiết kiệm tiền bơm xe hàng tháng luôn.
Vá ô tô mobile cũng ko rẻ nhé: 300k 1 phát cơ cụ ạ.

Korando Đen

Xe tải
Dưng mà cụ chủ ơi nhỡ nó vá xe nhưng nó không dải đinh thì có phải oan quá không a
Thông tin từ TV đài báo, và nhận thức thực tế từ a e lái xe cho thấy đến 90% những thằng ghi số dày đặc là có rải đinh kụ ạ. Là 1 hoạt động làm ăn chủ động chứ ko phải bỏ công sức ra vẽ số lên vài KM trên đường rồi ngồi chờ lâu lâu 1 người dính đinh.
Có đội còn đầu tư hẳn 1 con tải 5 tạ chờ đồ ra vá xe e nhìn thấy ở đường đê cầu thanh trì, theo cụ, nó sẽ rải đinh hay ngồi chờ các kụ hú họa dính đinh gọi nó?
Vá tận nơi 300k 1 phát, nó rải đinh 1 ngày làm 3 phát là có tiền triệu. Đấy là đầu tư để làm ăn nhớn rồi.