Nào cùng ký đơn yêu cầu Toyota Việt Nam giải quyết hậu quả xe bị lỗi...

quangcaomythuat

Xe buýt
Phải kiện cả bọn ĐĂNG KIỂM nưã vì chúng nó là cơ quan quản lý mà chỉ là thằng bù nhìn rơm ngậm miệng ăn tiền của TOY và trấn lột anh em chúng ta

Em ủng hộ ý kiến cụ này, người tiêu dùng bị coi thường quá, bên Mỹ là xong rồi đấy

0906.006.586

Xe buýt
Xong đâu mà xong, bên Mỹ kiện thì bồi thường, thu hồi rồi lại bán ầm ầm chứ có j` là xong đâu kụ.

vovan3455

Xe tăng
Em xin đăng ký theo cụ chủ thớt

PhuongDong

Xe tăng
Uh, thế càng phải kiện. Em cũng đi toy nhưng không phải ỉn. Cứ tham gia biết đâu đến bù cho con lếch xù

thtvuf

Xe điện
Em đi Mit nhưng ủng hộ các cụ...công lý tuy hài nhưng vẫn là 1 nghệ ....sỹ .
Chỉ có người tiêu dùng tự bảo vệ mình thôi các cụ ợ.

BMW-29A9999

Xe hơi
các bác nghiên cứu cách mang xe bò kéo oto rồi a e mình ngồi trên xe oto đi rong khắp HN xem có được không nhé. em là em bức xúc lắm rồi.a e OF mà thành công vụ này em nghĩ sau này người tiêu dùng sẽ có lợi đấy. mà các sâu TOY ( kể các Honda, GM ) bán hàng có lẽ không dám vòi thêm tiền nữa cũng nên

dpl

Xe lăn
kiểu này hội Toy off còn đông hơn mem Of + Os đi sn :))

18banh

Đi bộ
Lỗi ở ỉn J nhiều nhất mà chẳng thấy các ông Taxi mình kêu gì cả nhi ?

chit_ait

Đi bộ
Hãy đòi quyền lợi của mình, Kỹ sư Tạch là người tốt.

xanha78

Xe buýt
E ký ủng hộ thôi ợ! E ko có TOY :D

dunggay

Xe máy
Vụ này lại sắp chìm xuồng rồi. Bác chủ thớt làm đơn chưa để em còn ký cái nào

bichman.toyota

Xe máy
Hãy đòi quyền lợi của mình, Kỹ sư Tạch là người tốt.
bác Tạch là người tốt ? :-/
nghe giang hồ đồn bác ý kiếm đước khối xiền ý chứ

cũng khổ thân bác ý, là 1 kỹ sư giỏi nhưng từ giờ chắc chả ông chủ nào giám tuyển bác ý:-?

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
bác Tạch là người tốt ? :-/
nghe giang hồ đồn bác ý kiếm đước khối xiền ý chứ

cũng khổ thân bác ý, là 1 kỹ sư giỏi nhưng từ giờ chắc chả ông chủ nào giám tuyển bác ý:-?
Bác ấy hy sinh như Bosman ấy nhỉ.
Về mở gara sửa xe Toy, chắc sắp tới ối việc!

091090098

Xe điện
vụ động cơ Innova nhập từ Indo để rỉ sét ở cảng 2 năm ... là ai khui ra nhỉ ?

hay Toyota tự thú ? và bó tay với kết luận vẫn đảm bảo an toàn, có thể lắp cho xe mới

Toyota lắp động cơ gỉ sét cho... xe mới?

Thông tin với Tuổi Trẻ về việc các động cơ Innova và Hiace bị bỏ quên ở cảng Hải Phòng hai năm (Tuổi Trẻ ngày 4-7), đại diện Công ty Toyota VN (TMV) thừa nhận sự cố là lỗi do bộ phận hậu cần của công ty, các động cơ này đã bị bỏ quên ở cảng Hải Phòng từ tháng 1-2006 mãi đến tháng 2-2008 mới được đưa về lắp ráp vào ôtô và bán cho khách hàng.

Theo TMV, đầu năm 2006 một container chứa 89 động cơ Innova và sáu động cơ Hiace được đưa từ Indonesia đến cảng Hải Phòng và nằm tới tận tháng 2-2008 mà không có người nhận. TMV cũng cho biết kể từ tháng 3-2008, đã có 90 xe Innova và Hiace lắp ráp những động cơ này được bán ra thị trường, trong đó có bốn chiếc Hiace bán cho khách hàng tư nhân và 86 xe Innova J bán theo lô cho hai công ty taxi Mai Linh và Ánh Dương.
Sau khi phát hiện lô hàng để quá lâu ở cảng, TMV đã yêu cầu Toyota Indonesia kiểm tra và được các chuyên gia của công ty ở Indonesia cho biết thời gian nằm cảng của lô động cơ này quá lâu, gấp sáu lần thời gian tối đa cho phép và có thể có nguy cơ động cơ bị khô dầu, gây ảnh hưởng tới vận hành.
Một cán bộ Cục Đăng kiểm VN cho rằng động cơ ôtô bị bỏ quên gần hai năm nếu đem đi lắp ráp rất khó đảm bảo được độ an toàn. Trong khi đó, TMV khẳng định động cơ vẫn hoạt động bình thường, với các xe bán ra đều đạt tiêu chuẩn của Toyota.
Đại diện TMV cũng cho biết truy được các xe đã bán ra thị trường. TMV đề nghị với khách hàng các phương án đền bù thiệt hại như đổi xe mới, đổi động cơ hoặc giảm 10% số tiền khách hàng đã trả khi mua xe. Innova là dòng xe bán chạy nhất của TMV kể từ khi giới thiệu tại thị trường VN.

Chỉnh sửa cuối:

runfast

Đi bộ
Chào các bác, kiện tụng cũng chỉ là cách cuối cùng khi không thể nói chuyện được. Theo em, cứ mời mấy ông Toy Việt Nam đối thoại trực tuyến với người tiêu dùng Việt Nam, có khi họ còn ngại hơn là bị kiện ý chứ. À mà các bác chú ý thêm, câu chuyện này có 2 vấn đề nhé :

Thứ nhất, quan trọng hơn cả là chất lượng, khả năng vận hành xe, phụ tùng Toyota ở Việt Nam đã đạt chuẩn khu vực và quốc tế chưa ? Cái này chắc cũng khó trả lời khi mà trọng lượng xe ở Việt Nam rất có thể lại nhẹ hơn một chiếc xe tương tự ở Thái, ông pô xe ở Thái rất có thể lại dầy hơn ống pô cùng loại ở Việt Nam. Cứ mượn bác nào có xe liên doanh và xe nhập, tháo một số thứ có thể tháo được để đem ra so sánh là có câu trả lời ngay.

Thứ hai là vấn đề lỗi kỹ thuật, Toy xử lý như thế nào, sửa chữa ra sao, có biện pháp gì để ngăn không cho điều đó xẩy ra trong tương lai ...

Trả lời 2 câu hỏi này, cũng toát mồ hôi rồi. Trả cần kiện tụng, người tiêu dùng thấy ông "hành xử" kém thì xin chào và không hẹn ngày gặp lại thôi. À mà chuyện này không chỉ xẩy ra đối với Toy đâu nhé. Các bác xe Hàn cũng nên so sánh xe nhập về Việt Nam với một chiếc xe tương tự bán trên thị trường thế giới xem có phát hiện được điều gì không? Em sợ rằng cũng có khối chuyện để bàn đấy. Cục đăng kiểm VN nên làm phương án mời chuyên gia độc lập của nước ngoài vào, sẽ có ngay bức tranh toàn cảnh về chất lượng xe hơi Việt Nam. Khổ một cái ở Việt Nam chẳng có ai ngày nào cũng phải chạy hàng chục, hàng trăm cây số, với tốc độ 120 kph nên chất lượng xe còn nhập nhằng được, tranh luận bất phân thắng bại rằng xe nào tốt hơn xe nào. Người dân Châu Âu trung bình lái xe riêng khoảng 25.000 km một năm. Trung bình thôi nhé, vì còn có rất nhiều các cụ già. Thanh niên lái thì chắc hơn nhiều, thậm chí gấp đôi. Trong điều kiện đó, xe tốt hay dở là biết liền. Bác nào lái xe Hàn tha lỗi, xe Hàn lái ở Châu Âu khoảng 70.000 km, tức là sau 2 năm thì sẽ rõ ngay chất lượng và đẳng cấp, Toyota lái khoảng 110.000 cũng thế. Trong khi một chiếc BMW, Mer, Audi lái đến 250.000 máy vẫn êm ái, chỉ có điều đúng là chi phí bảo dưỡng cho nó được êm ái như vậy cao hơn khá nhiều. Ít có ông nào có điều kiện về tài chính và mê xe hơi lại đi mua xe Hàn và xe Nhật cả.
Lạm bàn vài chuyện cho vui với các bác.

MINCOM

Xe đạp
Các bác nào chạy Fortuner + Innova lên kế hoạch đi ạ, tôi xin ký ngay. Đọc xong thấy mấy thằng Nhật này khinh mạng sống và tiền của của dân mình quá. Điên cả người. Lúc nào các bác làm đơn xong, email cho nhau cái nhé tunguyenyb@gmail.com

GH0ST_RIDER

Xe tải
Thế các bác đã nộp đơn chưa ạ?