Nạp điện cho chìa khóa Teana

phuongeptc

Xe tải
Cụ nào biết cách nạp điện chuẩn cho chìa khóa teana không ạ. Dưới nút start/stops có cái lỗ để cắm khóa vào sạc bằng từ. Nhưng e để ý mấy lần, hình như lật ngược chìa khóa cắm vào ( tức là để cái mặt nút bấm hướng xuống dưới ) thì mới vào điện hay sao ý.
Theo các cụ thì dư thế nào là chuẩn ?

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Em không có Teana, nhưng chìa của em cũng là smart key dùng pin y chang như pin CMOS của máy tính có nghĩa là không sạc lại được, vài năm sẽ phải thay. Em nghĩ của cụ cũng vậy thôi. Xem em cũng có chỗ để cắm chìa vào nhưng cũng chả tác dụng gì, chắc nó cũng như cái móc treo chìa khóa trong nhà mình thôi. Cụ đọc hướng dẫn sử dụng xem có phần nào hướng dẫn thay pin không. Nếu có thì nó cũng cho biết loại pin luôn.

phuongeptc

Xe tải
E nghe bảo khe cắm đó là nó sạc bằng cảm ứng từ mừ...ko lẽ ko có tác dụng,chỉ để cho gon gàng ?

Bietlathe2011

Xe đạp
Bẩm cụ, em thấy thông tin dư nè: The Intelligent Key port does not charge the Intelligent Key battery.
Đèn báo trên Intelligent port sẽ nhấp nháy và hiển thị thông báo Low Battery, khi đó cụ mở Key ra và thay Pin nhé.

phuongeptc

Xe tải
Pin mua o đâu hả cụ , giá cả thế nào ạ.cụ có biết không ?

ph_hanoi

Xe buýt
Website
www.mercedes-benz3s.com
chìa khóa tean thì bên trong vẫn có pin. dùng như pin cmos máy tính ý bác ạ. Nó vẫn được sạc bằng từ và không cần úp hay ngửa đâu, nhưng một thời gian dài thì pin yếu dần đi và sẽ phải thay pin. Con của bác có lẽ hơi yếu nên nó mới hết pin bác ah! Hôm nào đi bảo dưỡng bảo mấy chú kỹ thuật dùng máy test cho

kiateck

Xe tải
nói chung là có 1 số xe có sạc thật , tháo ra mới biết .Nhưng kết quả vẫn phải thay pin như thường , còn thay pin như nào thì tháo ra rồi mua thôi , hiện nay hà nội có pin Tuấn dung là nhiều loại nhất , địa chỉ hỏi anh google

cuti_teana

Xe máy
E sặc thấy có vấn đề gì đâu, cắm vào như hình vẽ của sách hướng dẫn ngửa chìa lên cắm cho cái đầu màu bạc có móc đeo ý ra ngoài. Cứ khoảng 4 đến 5 hôm lại 1 lần e bị hết mấy lần rồi để ý ko vấn đề gì bất thường cả

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
E nghe bảo khe cắm đó là nó sạc bằng cảm ứng từ mừ...ko lẽ ko có tác dụng,chỉ để cho gon gàng ?
E sặc thấy có vấn đề gì đâu, cắm vào như hình vẽ của sách hướng dẫn ngửa chìa lên cắm cho cái đầu màu bạc có móc đeo ý ra ngoài. Cứ khoảng 4 đến 5 hôm lại 1 lần e bị hết mấy lần rồi để ý ko vấn đề gì bất thường cả
Cắm vào màn hình có thông báo changing không các cụ?

dungxdvd

Xe máy
có cụ nào đi được mấy năm đã phải thay chưa nhỉ hay cứ cắm sạc là ok

Bietlathe2011

Xe đạp
E thấy khuyến nghị là dùng Pin CR2032 (loại Pin cúc), cụ ra chỗ bán máy ảnh chắc có nhều hãng, chọn loại nào ngon, bền thì chơi luôn (chìa khóa tương tác với hệ thống Radio Frequency của Car sẽ nhanh hết Pin). Giá cả thì hình như chỉ loanh quanh vài chục k VND.

vietrade

Xe tải
Em không tin là có xạc từ với xe teana đâu, xe em chả bao giờ nhét chìa vào khe nhưng 1,5 năm nay vẫn chưa phải thay pin. nếu phải thay các kụ cứ tìm loại CR2032 LOẠI 3V. Nó là pin cúc áo thôi.

Mazspeed

Xe container
Sạc được hay không trước tiên phụ thuộc vào pin, cái pin khuy áo CR2032 thì có mà sạc vào mắt, các bác buồn cười nhỉ :)) :)) :)) :)) :)). Nói thế này cho nhanh nhá, smart key nó khác wireless key ở chỗ smart key luôn luôn duy trì liên lạc với máy tính của xe, còn wireless key thì chỉ phát tín hiệu khi được bấm vào nút, tức là với smart key thì pin luôn luôn phải phóng điện do đó nó hết nhanh, độ 1-2 năm là phải thay, còn wireless key thì đến 5 năm vẫn chả sao cả. Cái ổ khóa trên xe có tác dụng là khi đút chìa vào thì smart key tắt việc liên lạc đi, do đó tiết kiệm được tí pin, có thế thôi chứ sạc gì mà sạc :)) :)) :)).

phuongeptc

Xe tải
Nghe cụ này nói thấy cũng có lý
Sạc được hay không trước tiên phụ thuộc vào pin, cái pin khuy áo CR2032 thì có mà sạc vào mắt, các bác buồn cười nhỉ :)) :)) :)) :)) :)). Nói thế này cho nhanh nhá, smart key nó khác wireless key ở chỗ smart key luôn luôn duy trì liên lạc với máy tính của xe, còn wireless key thì chỉ phát tín hiệu khi được bấm vào nút, tức là với smart key thì pin luôn luôn phải phóng điện do đó nó hết nhanh, độ 1-2 năm là phải thay, còn wireless key thì đến 5 năm vẫn chả sao cả. Cái ổ khóa trên xe có tác dụng là khi đút chìa vào thì smart key tắt việc liên lạc đi, do đó tiết kiệm được tí pin, có thế thôi chứ sạc gì mà sạc :)) :)) :)).

Mazspeed

Xe container
Nghe cụ này nói thấy cũng có lý
Thì chắc chắn là như thế chứ có lý cái gì! Đám xe em đang chạy có cả loại dùng smart key, cả loại xài wireless key thì đương nhiên là em phải biết. Wireless key em xài 5 năm chả phải để ý gì, còn smart key thì cứ 1 năm thay CR2032 1 lần, mà là xe Đức đấy nhá.

bangmua74

Xe buýt
Cụ nào biết cách nạp điện chuẩn cho chìa khóa teana không ạ. Dưới nút start/stops có cái lỗ để cắm khóa vào sạc bằng từ. Nhưng e để ý mấy lần, hình như lật ngược chìa khóa cắm vào ( tức là để cái mặt nút bấm hướng xuống dưới ) thì mới vào điện hay sao ý.
Theo các cụ thì dư thế nào là chuẩn ?
Cụ ra hiệu đồng hồ bảo nó tháo ra thay cho dễ ko ấy mà, em cũng thay rồi 50.00đ/quả, em hôm nọ cũng làm theo cụ nào trên diễn đàn nạp bằng cách đút chìa vào lỗ nhưng lúc nhớ lúc quên, thay luôn pin cho lành

Mazspeed

Xe container
Ôi giời ơi dễ ợt tự làm lấy chứ gì mà phải ra thợ, cục CR2032 ấy có 20k thôi, Panasonic Indo.

TEANA JP

Xe đạp
Oh! sao nhanh hết pin thế nhỉ? Em mới cưới vợ hai được 2 tháng nay o để ý. Vì em có vợ cả Fotuner 2.7, hàng nhập. đi hơn 3 năm rồi có thấy fair thay pin j đâu (e dùng mỗi chìa, 1 chìa bị mất ngay sau khi mua 1 tháng)!

DHT06

Xe tăng
nói chung là có 1 số xe có sạc thật , tháo ra mới biết .Nhưng kết quả vẫn phải thay pin như thường , còn thay pin như nào thì tháo ra rồi mua thôi , hiện nay hà nội có pin Tuấn dung là nhiều loại nhất , địa chỉ hỏi anh google
Làm gì có sạc nào cụ? Pin sạc khác với pin thường cụ ạ! Thay tuốt, yếu pin thì thay thôi cho ngon lành!

hoangtunghn

Xe đạp
thay cho lành cụ ạ.sạc không đúng nó lại hỏng ra,quá tội.