NAVI info-dữ liệu bản đồ cập nhật tháng 03/2009

hp650028

Xe buýt

hp650028

Xe buýt
Đất Việt đã có Vietmap sao còn sinh ra NAVI vậy trời! thế này thì Việtmap phải cạnh tranh nhiều nữa đây

DuaBeo35

Xe đạp
he he
Em mới dùng VietMap trên ppc thôi nói chung cũng ổn

Nhưng thằng NaviInfo này nhiều địa điểm hơn. Có cả những đơn vị hành chính như: Trung tâm Y tế Bách khoa của trường BK chẳng hạn.

Nói chung địa điểm phong phú hơn của VietMap

songhan

Xe đạp
Miền bắc thì nên dùng NaviInfo, miền nam nên dùng Vietmap, lý do là bản đồ cập nhật chính xác hơn !

Em ở Miền trung nên dùng Việt mồm là tiện nhất, người dân ở đây dễ thương đến lạ, hỏi đường có khi được mời cơm, có anh gặp may lại còn được gả con gái nữa (he he)

hp650028

Xe buýt
Miền bắc thì nên dùng NaviInfo, miền nam nên dùng Vietmap, lý do là bản đồ cập nhật chính xác hơn
có khi bác đúng đấy, nhưng em thấy trong Nam các bác bảo dùng của Navi cũng ổn mà, khi nào thủ xuyên Việt kiểm chứng coi nhỉ, chứ ở nhà chẳng biết đường nào mà lần. Minh phục mình quá cơ!

HoaiVan

Xe hơi
Bác chủ thớt là người của Navi ạ

Ho Cong

Xe buýt
Vụ này tôi cũng đang quan tâm đây!!!
Nhờ bác nào đã và đang sử dụng thằng Naviinfo thì lên cho anh em xin vài ý kiến đê.

danglong

Xe tăng
Bản cập nhật dữ liệu của Navi không thấy thuyết minh xem có những gì mới nhể?

Khoản này thua Vietmap roài

hp650028

Xe buýt
Bản cập nhật dữ liệu của Navi không thấy thuyết minh xem có những gì mới nhể?

Khoản này thua Vietmap roài
bác nói đúng đấy, em cũng phản ánh với bọn Navi thế, bên đó bảo nhiều khi cập nhật sửa đổi nhỏ nên cũng ko biết liệt kê chi tiết thế nào, đang đường 2 chiều thành 1 chiều, hoặc đơn gian chỉ them vài điểm POI cũng vậy, thôi cứ có mới là ok rồi, mà đều đặn nữa chứ
Bác lắp ang ten GPS thế nào, bố khỉ từ ngày lắp angten xong cứ PTV Kim Tien đọc lời giwois thiệu xong là " đa có tín hiệu GPS" nhanh vãi

danglong

Xe tăng
Bác HP: Em chưa lắp ăng ten vì chưa thu xếp lúc nào đi được, với lại từ lúc đổi máy mới cũng thấy tốc độ bắt sóng cải thiện nhiều

Cổ vũ cho Navi để hoàn thiện data base hơn nữa

danglong

Xe tăng
Bác chủ thớt là người của Navi ạ
Đúng đấy bác ạ: Bác chủ thớt là sale của Navi, nhưng làm việc dỡ quá toàn bị boss chưởi vì tội bán cho anh em OF phá hệ thống giá của Navi

He he...

hp650028

Xe buýt
Đúng đấy bác ạ: Bác chủ thớt là sale của Navi, nhưng làm việc dỡ quá toàn bị boss chưởi vì tội bán cho anh em OF phá hệ thống giá của Navi

He he...
úi giời em mà ngừoi của Navi áh, còn lâu nhé, nhưng của đáng tội bây giờ sao em ghét con NAVI thế, đúng là cả thèm chóng chán, bây giờ em khoai loại màn hinh to dung phần mêm OZI và MAPKNG cơ, đang nghiên cứu học tập các bác trên này

tienbm

Xe đạp
Lâu rồi, không thấy cụ nào "cảm tưởng" khi sử dụng NAVI nữa nhỉ
Theo quan sát của tôi thì thiết bị nhỏ gọn, không đòi hỏi thiết bị kèm theo, màn hình nhìn rõ mặc dù 3.5"
Tuy nhiên trong Danh bạ tra cứu tên đường vẫn còn để "Hà Tây", nay không còn nữa, đồng thời còn thiếu nhiều điểm tra cứu, ví dụ VM có danh bạ sẵn sàng các địa điểm hành chính xã, Navi hiện chưa thể tìm được, đôi khi muốn đến một khu vực lạ nưng không biết tên đường thì có thể tìm theo xã, ví dụ muốn tìm "UBND xã...", không biết do tôi chưa "đọc kỹ hướng dẫn trước khi SD" không, mong các cụ đã sử dụng rồi chỉ bảo thêm
Chỉ là đôi điều cảm nhận riêng tư, xin các Cụ đừng ném đá

Sau một thời gian các cụ ở OF quan tâm và góp ý,Navi có nhiều thay đổi rõ rệt về sản phẩm rồi,bản đồ tháng 7 hứa hẹn sẽ mang đến nhiều điều bất ngờ cho các cụ đấy,chi tiết hơn trong từng tỉnh cũng như xuyên việt(đội kĩ thuật của navi vừa trở về đại bản doanh sau 21 ngày lênh đênh xuyên việt).Rất mong nhận được nhiều sự góp ý và đóng góp của các cụ:101::101:(b)(b)

tienbm

Xe đạp
Sau một thời gian các cụ ở OF quan tâm và góp ý,Navi có nhiều thay đổi rõ rệt về sản phẩm rồi,bản đồ tháng 7 hứa hẹn sẽ mang đến nhiều điều bất ngờ cho các cụ đấy,chi tiết hơn trong từng tỉnh cũng như xuyên việt(đội kĩ thuật của navi vừa trở về đại bản doanh sau 21 ngày lênh đênh xuyên việt).Rất mong nhận được nhiều sự góp ý và đóng góp của các cụ:101::101:(b)(b)
Hy vọng bản cập nhật xứng đáng với kỳ vọng của người dùng, không biết PM có thể phân biệt một cách "thông minh" hơn không để tránh tình trạng ngoại "tỉnh - thành" không biết đường không bị đi vòng, ví dụ:

1. Cung đường từ ngã tư Điện Biên Phủ - Trần Phú đến Ngã ba Cát Linh - Bích Câu, lộ trình đúng: Ngã tư Trần Phú rẽ trái sang Tôn Đức Thắng> ngã tư Tôn Đức Thắng - Quốc Tử Giám rẽ phải
Ngã tư TP-Chu Văn An đông xe, đ thẳng Trần Phú, lộ trình chỉ lại là rẽ trái, qua NTH hướng 11h vào Hàng Cháo rồi Tôn Đức Thắng và ngã tư Tôn Đức Thắng - Quốc Tử Giám rẽ phải (lộ trình đúng)
Hướng rẽ trái của lộ trình hàng cháo lại tắc, đành quá lên để qua Trịnh Hoài Đức rồi rẽ trái sang Cát Linh, nhưng NAVI vẫn đề xuất: Ngã tư NTH với Trịnh Hoài Đức rẽ trái để theo NTH - Hàng Cháo - Tôn Đức Thắng (dài gấp 3 lần đi thẳng Trịnh Hoài Đức rẽ trái về Bích Câu
2. Hoàng Quốc Việt đi Metro: chắc chắn ai cũng thẳng tiến rồi rẽ phải Phạm Văn Đồng, nhưng NAVI kiên quyết chỉ rẽ phải đi vào đường 69 (đường đi Cổ Nhuế cũ) vừa nhỏ, vừa đông, khó đi, qua ngã tư đường 69 thì chỉ dẫn quay đầu để vòng lại rẽ theo đường Cổ Nhuế, chỉ khi đi quá điểm quay đầu mới chịu chỉ đúng, rồi từ Metro về, NAVI chỉ rẽ trái để quay vào đường Cổ Nhuế, trong khi đường Phạm Văn Đồng có giải phân cách, về Trung tâm chắc chắn 10/10 xe rẽ phải theo Phạm Văn Đồng để về trung tâm
2 ví dụ trên không biết có cụ nào chứng kiến như em khi dùng NAVI không nhỉ, nếu là ngoại tỉnh về đi theo NAVI chắc tẻo tèo teo, lại lo lo, mua định vi để đi chơi xa, thế này thì chuyện cười của các bác đã sử dụng bị đưa vào đường cụt hoặc hẻm làm người đi xa cũng lo đây, hiệu quả dẫn đường không cao, không biết là Vietmap có bị tình trạng này không các bác ơi

Chỉnh sửa cuối:

tienbm

Xe đạp
Không biết các cụ ở đây có cụ nào ở VM hay NF không nhỉ, hiện em có sơ đồ 31 tuyến đường mới đặt tên của HN đang trình HĐND kỳ họp 18 khóa XIII, nếu có ích cho việc cập nhật tên đường thì PM cho em cái mail để e gửi cho nhé
Mong các cụ hoàn thiện Phần mềm để bọn em đi lại cho nó tự tin

ducleminh

Xe điện
Các cụ nên dẫn đường kiểu 3D thì nhìn tiện hơn.