[Công nghệ] Navitel mới có cảnh báo sớm tránh chạy quá tốc độ

first

Xe tăng
Phiên bản mới của Navitel đã cho phép đặt cảnh báo vượt tốc độ từ khi chưa đến tốc độ tối đa cho phép.

Trước đây thấp nhất là 0km/h - tức là không cảnh báo sớm được. Giờ thì đã có thêm đến dưới 0.

first

Xe tăng
mua bản quyền ở đâu các cụ nhỉ, tks
Trên Android thì mua bản đồ chứ ko phải mua phần mềm. Bản đồ mua ngay trong app. (Menu -> Thông tin bản đồ -> Mua -> chọn Việt Nam). Giá hơn 600k.
Bản quyền bản đồ đã mua là vĩnh viễn, dùng đc trên nhiều máy cùng tài khoản Google, hay thay máy cài lại thoải mái.
Có thể mua qua Navitel Vietnam, giá rẻ hơn, cũng vĩnh viễn, nhưng lock với thiết bị, và chỉ hỗ trợ chuyển bản quyền sang thiết bị khác 1 lần.

Bản cũ thì nâng cấp thế nào cụ ơi.
Trên đầu theo xe (ko phải Androi) thì phải đem ra hãng thôi. Còn bản trên đầu Android hoặc trên điện thoại thì update qua Google play.

vudinhtung85

Xe hơi
Em đang dùng điện thoại IOS và chức năng Carplay trên màn hình zin theo xe, cccm có kinh nghiệm mua bản quyền phần mềm Navitel này tư vấn giúp em với xem dùng Carplay có được không ạ?

kendwood

Xe buýt
Nếu android thì cài bản crack update thoải mái:))

kendwood

Xe buýt
Sao lại phải đi ăn cắp, khi mà mua bản quyền vĩnh viễn có hơn 600k?
Em toàn dùng đồ crack thôi cụ, mà cụ có mua key thì có khi cũng là key crack trừ khi cụ mua hẳn ở hãng. Còn mua qua trung gian mấy gara thì 99% là lậu.

caisua

Xe lăn
Tốc độ có cập nhật chuẩn ko ạ? Em chán nhất đoạn cứ phải canh biển mà đôi khi bị khuất hoặc có tình huống phải nhìn đường là lỡ mất biển, chạy đoạn chả còn nhà cửa 2 bên mà ko dám đạp quá 50, đi 1 đoạn xa mới thấy vào đô thị

kendwood

Xe buýt
Tốc độ có cập nhật chuẩn ko ạ? Em chán nhất đoạn cứ phải canh biển mà đôi khi bị khuất hoặc có tình huống phải nhìn đường là lỡ mất biển, chạy đoạn chả còn nhà cửa 2 bên mà ko dám đạp quá 50, đi 1 đoạn xa mới thấy vào đô thị
Tốc độ thì navitel là phủ rộng hơn vietmap đó cụ, hầu hết cam phạt nguội+ biển hạn chế cắm trc tầm 6tháng là có cập nhật( để ý update speedcam)

first

Xe tăng
Em đang dùng điện thoại IOS và chức năng Carplay trên màn hình zin theo xe, cccm có kinh nghiệm mua bản quyền phần mềm Navitel này tư vấn giúp em với xem dùng Carplay có được không ạ?
Bạn nên cài Navitel và kích hoạt chế độ dùng thử - 7 ngày full chức năng. Sau đó thấy phù hợp thì mua. Navitel bán bản quyền bản đồ chứ phần mềm ko cần mua. Mua bản quyền rồi thì cả app lẫn bản đồ cứ tự cập nhật thôi.

Em toàn dùng đồ crack thôi cụ, mà cụ có mua key thì có khi cũng là key crack trừ khi cụ mua hẳn ở hãng. Còn mua qua trung gian mấy gara thì 99% là lậu.
Sao phải ra gara làm gì vậy trời! Ngồi nhà mở app Navitel vào mục bản đồ và chọn bản đồ VN rồi trả tiền thôi. Google play chấp nhận thanh toán qua ví Momo hay qua nhà mạng di động Vina Mobi Viettel chứ cũng ko bắt đăng ký thẻ ngân hàng.

Chỉnh sửa cuối:

first

Xe tăng
Thực tế tôi sử dụng Navitel để theo dõi tốc độ giới hạn và nghe cảnh báo thôi, chứ dẫn đường thì đi theo GMaps. Trên điện thoại tôi chia màn hình thế này để dùng cả 2 phần mềm - Navitel cho nhỏ thôi, vừa đủ xem thông tin, còn Gmap cho phần lớn hơn để nhìn dẫn đường.

vudinhtung85

Xe hơi
Thực tế tôi sử dụng Navitel để theo dõi tốc độ giới hạn và nghe cảnh báo thôi, chứ dẫn đường thì đi theo GMaps. Trên điện thoại tôi chia màn hình thế này để dùng cả 2 phần mềm - Navitel cho nhỏ thôi, vừa đủ xem thông tin, còn Gmap cho phần lớn hơn để nhìn dẫn đường.
Cụ này IOS and ANDROID đó ạ, em dùng IOS đang muốn hỏi xem chia 2 màn hình như trên cho tiện như thế nào ạ? Cccm nào biết xin chỉ giúp.

first

Xe tăng
Cụ này IOS and ANDROID đó ạ, em dùng IOS đang muốn hỏi xem chia 2 màn hình như trên cho tiện như thế nào ạ? Cccm nào biết xin chỉ giúp.
Tôi dùng Android, và chia màn hình là tính năng mặc định có nhiều năm rồi. Còn IOS thì tôi nghe nói cần cài 1 app free để chạy chia màn hình. Bác thử search xem.
Mà ko phải ứng dụng nào cũng có thể chạy ở chế độ 1 phần màn hình thế đâu. Cả Navitel và gmap thì đều chạy được.

MSO

Xe đạp
Website
oto3mien.com
Sao lại phải đi ăn cắp, khi mà mua bản quyền vĩnh viễn có hơn 600k?
Chuẩn, mua 1 lần dùng cả đời, đổi xe cũng ko mất bản quyền, chỉ cài lại login vào tài khoản là xong. nhưng đầu android dvd phải từ android 9 trở lên thì phải. mình loay hoay mãi mới restore được bản quyền từ google play về, lúc đầu do người bán đầu cài bản crack, mình remove rồi cài lại mãi mà nó cứ bào k nhận, xong rồi phải facetory reset cái đầu mới cài lại được và cài navitel vào. navitel chạy ngon, mà lại rẻ hơn vietmap. trước mình mua cả bản quyền vietmap s1 nhưng khi đổi xe hỏi là có chuyển bản quyền sang đc ko thì hãng trả lời là ko, mà giá mua vietmap lại cao hơn nữa, chức năng thì navitel có khi còn nhiều hơn ấy, vietmap dùng tù lắm

MSO

Xe đạp
Website
oto3mien.com
bản Navitel mới báo tắc đường hơi bị ngon. ko biết vietmap s2 có không, chứ S1 là ko có rồi

first

Xe tăng
bản Navitel mới báo tắc đường hơi bị ngon. ko biết vietmap s2 có không, chứ S1 là ko có rồi
Cái cảnh báo tắc đường này nó tương tự như gmaps - lấy thông tin từ người dùng đang online. Càng nhiều người dùng thì nó càng đúng, mà ít người dùng thì trạng thái sai bét sai be.

MSO

Xe đạp
Website
oto3mien.com
Cái cảnh báo tắc đường này nó tương tự như gmaps - lấy thông tin từ người dùng đang online. Càng nhiều người dùng thì nó càng đúng, mà ít người dùng thì trạng thái sai bét sai be.
Theo e thì navitel nó phải lấy data từ vệ tinh xuống, gmap hay gì thì e nghĩ nó cũng phải lấy từ vệ tinh gps xuống Mà hầu như xe nào chả có gps nên ko ít người dùng đâu ạ gps nên chắc chuẩn

Sent from SM-F916N via OTOFUN

first

Xe tăng
Ko phải thế bạn à. Vệ tinh nó ko theo dõi vị trí, tốc độ xe cộ nên ko có data về trạng thái đường đâu. Các nhà cung cấp dịch vụ như Google hay Navitel ko có nguồn dữ liệu nào khác ngoài lấy từ người dùng. Các thiết bị của người dùng dựa vào tín hiệu vệ tinh gps để biết mình đang ở đâu, tốc độ của mình ra sao. Các thông tin đó được app như Gmap và Navitel được gửi lên hệ thống của các nhà cung cấp. Dựa trên các dữ liệu về vị trí và tốc độ của nhiều người dùng, cùng với dữ liệu quá khứ, hệ thống ước lượng ra mức độ thông thoáng của đường. Số người dùng gửi dữ liệu lên hệ thống càng cao thì dự đoán của hệ thống càng chính xác.
Navitel có số người online thấp (các xe với đầu chạy offline, ko có sim data, ko cập nhật cho Navitel về vị trí và tốc độ hiện tại được) nên ít dữ liệu, trạng thái sẽ kém chính xác.
Google maps thì rất nhiều người dùng (và online, gửi dữ liệu cho hệ thống) nên Gmaps ước lượng chính xác. Bên Mỹ thì Google lại còn thua Waze vì lượng người dùng của Waze cao hơn nhiều.

Bạn có thể xem cái anh chàng này lừa Google maps để làm giả tắc đường thế nào trong bài này.
Trước đó cũng có 1 ông già người Hà Lan ngày nào cũng lừa map để tạo tắc đường giả trên con phố trước cửa nhà vì ghét xe cộ tránh tắc chạy vào gây ồn ào.