[CCCĐ] Này thì biển Hải Tiến (20+21/6/2016)

avn

Xe điện
đẹp và hoang sơ hơn ss
Sầm Sơn kiếm được chỗ ăn thì tươi, ngon và rẻ; Bia địa phương là THB (Thanh Hóa bia) giống như chai Ken, uống hay phết.

Hồi xuống Hải Tiến bọn em phải thửa rượu và bia mang đi, sáng ra bãi mua được ít tôm và mực (bé tí) mang về hấp trong phòng để nhậu cũng có cái thú riêng (biệt thự có phòng bếp),

meodenmatlua

Xe điện
Chuẩn cụ ạ. Hải Tiến Resort: ở được. sạch đẹp, cảnh quan, bãi tắm, bể bơi. Mỗi tội đi biển Hải Tiến thì Buffe sáng, nhậu nhẹt và chơi tối là còn hạn chế nhiều.

Ăn trong khách sạn cũng thế cụ ạ. Em đi lần đầu nên cũng không có nhiều KN,Đồ nhậu lạ lạ là không thấy, Giá như biết trước mấy món này thì có khi lại thêm điểm cho Hải Tiến cụ ạ :D.
Dạ vâng, món gỏi lạch (giống cá chình) là dân ở đây chỉ bọn em năm ngoái. Còn món phi thì chỉ khu vực nước lợ ở đây mới có cụ ạ.
Các cụ đi sau nhớ hỏi hai món này
Còn món bình dân nữa là món giắt xào xúc bánh đa, món này rẻ bèo dùng để ăn khi chờ món và nhậu kèm bia cũng ngon cụ ạ.

meodenmatlua

Xe điện
Sầm Sơn kiếm được chỗ ăn thì tươi, ngon và rẻ; Bia địa phương là THB (Thanh Hóa bia) giống như chai Ken, uống hay phết.

Hồi xuống Hải Tiến bọn em phải thửa rượu và bia mang đi, sáng ra bãi mua được ít tôm và mực (bé tí) mang về hấp trong phòng để nhậu cũng có cái thú riêng (biệt thự có phòng bếp),
Đúng, cụ nói chuẩn.
Sáng dậy sớm ra biển mua hải sản do thuyền bé đánh về như mực, ghẹ, tôm tít (bề bề) về nhậu khá rẻ. Có hấp luôn tại bãi

vitocoleone

Xe hơi
Đúng, cụ nói chuẩn.
Sáng dậy sớm ra biển mua hải sản do thuyền bé đánh về như mực, ghẹ, tôm tít (bề bề) về nhậu khá rẻ. Có hấp luôn tại bãi
Cái này theo em chiếm tới 50% thú vị của du lịch biển cụ ạ. Được đi chợ làng chài ngắm hải sản đã mắt, cái gì cũng tươi ngon phát thèm, mua về ú ụ xong ra quán thuê chế biến. Mấy ae ngồi nhậu bờ biển thì có mà sướng tê mồm, vừa rẻ, vừa thú vị lại tươi ngon. Nghĩ lại mà em thèm ... rỏ rãi như vụ đi Cửa Lò năm ngoái :D, tiếc là Hải Tiến không có vụ này.
Hầu thêm các cụ ít ảnh ọt. :)
Tôm sú 600k/kg loại 25-30 con.

Ghẹ 500k/kg, loại 6-7 con/kg. Nó báo 600k, Gấu em quát: được giới thiệu từ Hà Nội vào nhà này đấy. thế là nó giảm còn 500k/kg :D. Tuy hơi nhỏ được cái ghẹ cũng đầy và chắc thịt.

Cá Vược hấp xì dầu: 350k/kg. món này ngon này :).

Đầu đuôi cá vược thì nấu canh chua :)

Bãi biển thì thoáng vì em đi đầu tuần.

Bể bơi rất rộng, sạch đẹp, có bể nhỏ cho trẻ con, ảnh dính tí hàng họ F1 nhỏ nhà em, không biết có được phép không :D

xetho77

Xe tăng
Cụ mô tả khá chi tiết, Cảm ơn cụ!
Cuối tuần này em cũng đi, đã book ở KS Bình Mình
Cụ ở Bình Minh thì cẩn thận củi lửa nhé. Dịp 30/4 vừa dính phốt đấy ( khách bị mất trộm tài sản & tiền)

x.man

Xe điện
800k ngày đầu tuần là hợp ví các cụ nhỉ. Cuối tuần chắc phải thêm 3-50% nữa.

NGUYỄN HẬU

Xe tải
Em thấy như vậy là hợp lý đấy chứ. Em oánh dấu phát.

vitocoleone

Xe hơi
Cụ ở Bình Minh thì cẩn thận củi lửa nhé. Dịp 30/4 vừa dính phốt đấy ( khách bị mất trộm tài sản & tiền)
Vâng, em đọc cũng thấy Bình Minh dính phốt, cơ mà mình ở đâu cũng cần cẩn thận. Có điều Bình Minh thì ở lô sau, không phải lô sát bãi biển cụ ạ.

xetho77

Xe tăng
Vâng, em đọc cũng thấy Bình Minh dính phốt, cơ mà mình ở đâu cũng cần cẩn thận. Có điều Bình Minh thì ở lô sau, không phải lô sát bãi biển cụ ạ.
Muốn lô ngay mặt biển thì chỉ có Ánh Phương 3 là nhất cụ ạ. Khách sạn rộng rãi, tổ chức hội nghị hội thảo cũng ổn, lại có cả bể bơi trong khuôn viên khách sạn nữa

xetho77

Xe tăng
Biển chiều nay đây các cụ nhé :D

Chu_Tuoc

Xe hơi
Em thấy thế là hợp lý em oánh dâu đê bọn em đi ạ

tientung000

Xe điện
Năm nay em chưa đi, nhưng đọc và xem ảnh xong thì thấy Eureka Linh trường có vẻ vẫn khá khẩm hơn. Tks cụ chủ

xetho77

Xe tăng
Các cụ nên đi vào ngày thường cho thoải mái, đi cuối tuần đặt phòng vất vả lắm mà chưa chắc được phòng ưng ý

Done21

Xe máy
Hải tiến phù hợp với người thi hs hoang sơ nếu vào khu Linh Trường

Vũ hoàng1978

Xe đạp
Do không thích Sầm Sơn nên lâu rồi em không có ý định đi du lịch biển Thanh Hóa, Đắn đo mãi rồi cuối cùng em cũng quyết định đu theo một số cụ đi trước, đưa gấu và 2 F1 đi biển Hải Tiến, Em vừa về hồi chiều nay, không kể lể dài dòng, em xin chia sẻ cho cụ nào cũng có ý định tương tự như em thì tham khảo. em tả khá kỹ theo 3 mục:
. Đi lại Ngủ nghỉ.
. Ăn
. Chơi.
- Thời gian eo hẹp: 2 ngày 1 đêm. 20+21/6 (thứ Hai + thứ Ba)
- Cung đường Hà Nội - biển Hải Tiến (Hoằng Hóa - Thanh Hóa): 150km
- Thành phần: Nhà em 2 người lớn 2 trẻ con 8t và 4t; Nhà ông bạn: 2 ng lớn + 1 trẻ em 8t.
ĐI LẠI VÀ NGỦ NGHỈ:
- Xuất phát Hà Nội:8h45', em lên cao tốc Cầu Giẽ - Ninh Bình nhưng rẽ sang ăn sáng ở Phủ Lý nên tiếp tục vào bằng đường 1 cũ nên hơi chậm. mất 2 trạm phí: 45k trên cao tốc và 20k trạm Dốc Xây đầu Thanh Hóa.
- Chặng về em đi cao tốc nên nhanh hơn, phí 112k ở cao tốc và 20k dốc Xây.
- Đến Hải Tiến: 12h30': nhận phòng tại Hải Tiến Resort.
Em đã đặt trước qua Chudu24, giá phòng Twin tòa Trung tâm A: 1.586k/2 phòng (1 đêm). mỗi phòng 01 giường lớn. 2 vợ chồng em + 2 F1 nằm không thấy chật, gồm cả ăn sáng Buffe (Ở đây em không thấy phụ thu trẻ em ở thêm, kể cả ăn sáng Buffe).
nhận xét: KS bình thường, phòng ốc rộng rãi, sạch sẽ đơn giản. Có vườn tược, cảnh quan khá sạch đẹp, gần sát bờ biển, có bãi tắm riêng và bể bơi rộng cho cả người lớn và bể trẻ em. Có khu Biệt thự (giá hình như cũng mềm).
Một số ảnh phòng ốc và view từ phòng em:
Đắng sau cánh cửa:

Nhìn từ cửa vào:

Vệ sinh:

View nhìn ra cửa sổ, nhìn thấy bậc tam cấp phía sau khu lễ tân, tòa trung tâm B đối diện, sân sau và bể bơi, phía sau bể bơi 50m là bãi tắm riêng ạ:

bãi tắm riêng sau hàng dừa đấy ạ:

Tắm biển: vắng vẻ riêng tư, sạch sẽ, sóng to, bãi thoải nhưng trẻ em rất khó tắm vì sóng to và liên tiếp.
nhược điểm là nước có vẻ đục hơn phía đầu bãi.
Theo em là với giá 800k/đêm (12h trưa hôm trước - 12h trưa hôm sau); free buffe sáng, phòng rộng rãi sạch sẽ, có bể bơi, sát biển, mà lại chả phụ thu phụ chi gì thêm thì cơ bản thế là được.
Bể bơi sạch sẽ, rộng. Mỗi tội bể người lớn hơi sâu nên toàn mấy cụ xuống tắm, các mợ mặc bikini le ve ở trên, lại đẹp nữa ... nóng mắt lắm. (em đang bơi nên không chụp hình ạ).
ĂN:
Bữa trưa đầu tiên nhà em ăn tại Resort cho nhanh gọn: Mực xào, tôm rảo, cá thu sốt, rau xào, cơm canh, bia: 750k cho 4 người lớn 3 trẻ em.
Bữa tối: ra quán Cự Bài gọi:
- 1kg ghẹ: 500k (loại 7 con/kg)
- 0,5kg Tôm sú: loại 20 con/kg giá 600k/kg
- Cá vược: 350k/kg. nhà em gọi con 1,1kg vừa hấp xì dầu, đầu đuôi nấu canh chua.
- Rau xào, ngô chiên, nước ngọt + bia, cơm canh.
Túm váy: 1.370k cho 4 ng lớn 3 trẻ con.
em hỏi thêm giá cả: Tu hài: 50k/con, hàu sữa: 20k/con, cá Sủ: 250k/kg.
Tóm lại: Độ ngon vừa phải, không quá hài lòng nhưng đồ có vẻ tươi.
So về chất lượng và giá cả không bằng và em không thích bằng Cửa Lò và Cát Bà. Ở Cát bà và Cửa lò đồ ăn rất phong phú và chất lượng hơn.
Bữa sang Buffe đơn giản, đồ ăn chỉ gồm đồ cơ bản: súp, cháo, bánh cuốn, bún bò, cari gà, trứng ốp.
Chặng về, nhà em rẽ vào ăn trưa ở thịt Dê cơm cháy Tùng Thoa- đường Thanh Niên, TP Tam Điệp.
rất ngon, quán này ngon có tiếng ạ. với tiết canh dê, tái chanh, áp chảo, dê ủ trấu, sốt vang dê ăn với cơm cháy, cơm canh cua cà: 740k. rất hợp lý.
CHƠI: :D tiết mục này không có ạ :D.
Vì cả đoạn sầm uất nhất của Hải tiến chỉ kéo dài chưa đầy km, chưa đạp hết chân ga đã hết chỗ để đi nên không hát hò nhảy múa gì, nhà em rủ nhau đi dạo đêm ở bãi biển thì quả thực tuyệt vời:
Bãi cát sạch sẽ, gió lồng lộng mát rượi và không có hơi nước nên cảm giác rất ...khô thoáng thoải mái :D. nhà em đi tới đi lui, trẻ con chạy tưng bừng mãi không chán.
Đánh giá tổng thể: chi phí mỗi nhà 3,6tr share cả tiền xăng xe: cũng hợp lý tuy chưa thực sự thấy hài lòng. Lợi điểm về cung đường gần, hoang sơ chưa ô nhiễm; ít dịch vụ.
Lần sau: không chắc chắn lắm là có quay lại không.
Em xin hầu các cụ.
Cám ơn cụ rất chi tiết

KHONG_QUANTRONG

Xe buýt
Do không thích Sầm Sơn nên lâu rồi em không có ý định đi du lịch biển Thanh Hóa, Đắn đo mãi rồi cuối cùng em cũng quyết định đu theo một số cụ đi trước, đưa gấu và 2 F1 đi biển Hải Tiến, Em vừa về hồi chiều nay, không kể lể dài dòng, em xin chia sẻ cho cụ nào cũng có ý định tương tự như em thì tham khảo. em tả khá kỹ theo 3 mục:
. Đi lại Ngủ nghỉ.
. Ăn
. Chơi.
- Thời gian eo hẹp: 2 ngày 1 đêm. 20+21/6 (thứ Hai + thứ Ba)
- Cung đường Hà Nội - biển Hải Tiến (Hoằng Hóa - Thanh Hóa): 150km
- Thành phần: Nhà em 2 người lớn 2 trẻ con 8t và 4t; Nhà ông bạn: 2 ng lớn + 1 trẻ em 8t.
ĐI LẠI VÀ NGỦ NGHỈ:
- Xuất phát Hà Nội:8h45', em lên cao tốc Cầu Giẽ - Ninh Bình nhưng rẽ sang ăn sáng ở Phủ Lý nên tiếp tục vào bằng đường 1 cũ nên hơi chậm. mất 2 trạm phí: 45k trên cao tốc và 20k trạm Dốc Xây đầu Thanh Hóa.
- Chặng về em đi cao tốc nên nhanh hơn, phí 112k ở cao tốc và 20k dốc Xây.
- Đến Hải Tiến: 12h30': nhận phòng tại Hải Tiến Resort.
Em đã đặt trước qua Chudu24, giá phòng Twin tòa Trung tâm A: 1.586k/2 phòng (1 đêm). mỗi phòng 01 giường lớn. 2 vợ chồng em + 2 F1 nằm không thấy chật, gồm cả ăn sáng Buffe (Ở đây em không thấy phụ thu trẻ em ở thêm, kể cả ăn sáng Buffe).
nhận xét: KS bình thường, phòng ốc rộng rãi, sạch sẽ đơn giản. Có vườn tược, cảnh quan khá sạch đẹp, gần sát bờ biển, có bãi tắm riêng và bể bơi rộng cho cả người lớn và bể trẻ em. Có khu Biệt thự (giá hình như cũng mềm).
Một số ảnh phòng ốc và view từ phòng em:
Đắng sau cánh cửa:

Nhìn từ cửa vào:

Vệ sinh:

View nhìn ra cửa sổ, nhìn thấy bậc tam cấp phía sau khu lễ tân, tòa trung tâm B đối diện, sân sau và bể bơi, phía sau bể bơi 50m là bãi tắm riêng ạ:

bãi tắm riêng sau hàng dừa đấy ạ:

Tắm biển: vắng vẻ riêng tư, sạch sẽ, sóng to, bãi thoải nhưng trẻ em rất khó tắm vì sóng to và liên tiếp.
nhược điểm là nước có vẻ đục hơn phía đầu bãi.
Theo em là với giá 800k/đêm (12h trưa hôm trước - 12h trưa hôm sau); free buffe sáng, phòng rộng rãi sạch sẽ, có bể bơi, sát biển, mà lại chả phụ thu phụ chi gì thêm thì cơ bản thế là được.
Bể bơi sạch sẽ, rộng. Mỗi tội bể người lớn hơi sâu nên toàn mấy cụ xuống tắm, các mợ mặc bikini le ve ở trên, lại đẹp nữa ... nóng mắt lắm. (em đang bơi nên không chụp hình ạ).
ĂN:
Bữa trưa đầu tiên nhà em ăn tại Resort cho nhanh gọn: Mực xào, tôm rảo, cá thu sốt, rau xào, cơm canh, bia: 750k cho 4 người lớn 3 trẻ em.
Bữa tối: ra quán Cự Bài gọi:
- 1kg ghẹ: 500k (loại 7 con/kg)
- 0,5kg Tôm sú: loại 20 con/kg giá 600k/kg
- Cá vược: 350k/kg. nhà em gọi con 1,1kg vừa hấp xì dầu, đầu đuôi nấu canh chua.
- Rau xào, ngô chiên, nước ngọt + bia, cơm canh.
Túm váy: 1.370k cho 4 ng lớn 3 trẻ con.
em hỏi thêm giá cả: Tu hài: 50k/con, hàu sữa: 20k/con, cá Sủ: 250k/kg.
Tóm lại: Độ ngon vừa phải, không quá hài lòng nhưng đồ có vẻ tươi.
So về chất lượng và giá cả không bằng và em không thích bằng Cửa Lò và Cát Bà. Ở Cát bà và Cửa lò đồ ăn rất phong phú và chất lượng hơn.
Bữa sang Buffe đơn giản, đồ ăn chỉ gồm đồ cơ bản: súp, cháo, bánh cuốn, bún bò, cari gà, trứng ốp.
Chặng về, nhà em rẽ vào ăn trưa ở thịt Dê cơm cháy Tùng Thoa- đường Thanh Niên, TP Tam Điệp.
rất ngon, quán này ngon có tiếng ạ. với tiết canh dê, tái chanh, áp chảo, dê ủ trấu, sốt vang dê ăn với cơm cháy, cơm canh cua cà: 740k. rất hợp lý.
CHƠI: :D tiết mục này không có ạ :D.
Vì cả đoạn sầm uất nhất của Hải tiến chỉ kéo dài chưa đầy km, chưa đạp hết chân ga đã hết chỗ để đi nên không hát hò nhảy múa gì, nhà em rủ nhau đi dạo đêm ở bãi biển thì quả thực tuyệt vời:
Bãi cát sạch sẽ, gió lồng lộng mát rượi và không có hơi nước nên cảm giác rất ...khô thoáng thoải mái :D. nhà em đi tới đi lui, trẻ con chạy tưng bừng mãi không chán.
Đánh giá tổng thể: chi phí mỗi nhà 3,6tr share cả tiền xăng xe: cũng hợp lý tuy chưa thực sự thấy hài lòng. Lợi điểm về cung đường gần, hoang sơ chưa ô nhiễm; ít dịch vụ.
Lần sau: không chắc chắn lắm là có quay lại không.
Em xin hầu các cụ.
cám ơn cụ, khá chi tiết, chúc cụ có những chuyến đi vui vẻ