[TVMBX] nêm mua cerato hay city

Chungmy

Xe đạp
Chuẩn rồi cụ.
Ba cái hoa hòe, hoa sói... không biến con xe hạng nọ thành hạng kia được. Morning nhập từ 2011 nó còn có cả cửa trời, sấy ghế , giá khá cao mà nhưng chả ai đi so với Rio.

Cái khởi hành ngang dốc thì City hộp số CVT nên có nếu không rất nguy hiểm. Vì CVT vào số D chưa đạp ga là lực phát động nó rất nhỏ.
Nên dừng dốc mà nhả phanh rất dễ tụt, kể cả dốc thấp. Do đó nó là trang bị để khắc phục yếu điểm chứ không phải trang bị gia tăng.
Kể cả hộp số PS của ford fiesta cũng nên phải có.
Còn Cerato hộp số AT bộ biến mô của nó ưu việt, nhả phanh là lực giữ chống tụt và phát động lớn, dốc cao mới tụt, nếu tụt cũng rất chậm.

City thêm túi khí là ưu điểm với mấy con khung sườn mỏng ngang nhau.
Nhưng nền tảng gầm bệ, khung sườn chắc chắn mới là cái cốt lõi.
Ngồi trong nhà tranh ôm chăn bông trước bão cũng không an toàn bằng ngồi trong nhà ngói.

Chưa nói chuyện ngồi sướng, chạy thích. Mà nói về an toàn Cerato nó hơn City 200 kg thép bảo vệ người ngồi.
còn vụ Hàn Quốc coảnh hưởng gì không cụ

Dvha79_ddt

[Tịch thu bằng lái]
Santafe máy dầu đời ơ kìa vẫn còn chạy ầm ầm và rong ruổi khắp mọi nẻo đg đất nc kìa cụ mà giá đâu có bị mất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Mesh

Xe buýt
Nếu 2 xe cùng hạng, trang bị như nhau, thông số kỹ thuật tương đương thì Nhật vẫn có ưu thế hơn chút.
Chung chung là vậy. Tuy nhiên Nhật cũng trăm ngàn loại, Hàn cũng thế.
Nhật mà hạng trên như Camry, Accord, Mazda6 thì đương nhiên ngon hơn Cerato.
Còn Nhật mà kiểu cắt giảm dành riêng cho thị trường mấy nước nghèo đang phát triển Châu Á thì cụ cứ tìm hiểu thêm nó được lắp động cơ, hộp số nào...

Ngồi con Rio Sedan thấy êm ái dễ chịu, ngồi con City nó cứ mỏng manh, tiếng máy và hộp số CVT rất khó chịu, ra quốc lộ ồn xóc chóng cả mặt.
Em là em không đi Rio đâu nhé. Không phải khen xe em đâu, mà cảm nhận thấy vậy

MinhHang2012

Xe máy
HAI CON NÀY GIÁ NGANG NHAU CỤ
Giá có thể ngang nhau nhưng có thể coi giá Cerato là rẻ so với tầm tiền. Còn City là chát so với tầm tiền. Giá cả là do các hãng họ đưa ra dựa trên chiến lược kinh doanh.

Em thì thấy con City tương đương hoặc nhỉnh hơn con Vios 1 tý. Nên nó thuộc phân khúc B. Phân khúc C của Honda là Civic cơ ạ.

Bên kia, Cerato nó là phân khúc C. Bản 2.0 của nó cạnh tranh cả với Altis, Civic, Focus.

Rõ ràng nếu cùng giá thì phân khúc C phải đc đánh giá cao hơn phân khúc B. Người ta thích và mua City vì 1 vài ưu điểm mà quan trọng nhất nó là thương hiệu Nhật.

Nói chung nếu ko quan trọng xe Nhật, xe Hàn thì với tầm tiền ấy, người ta sẽ chọn Cerato vì phân khúc cao hơn.

Ý kiến cá nhân em, cụ bánh khảo!

vinaconex47

Xe buýt
Nếu 2 xe cùng hạng, trang bị như nhau, thông số kỹ thuật tương đương thì Nhật vẫn có ưu thế hơn chút.
Chung chung là vậy. Tuy nhiên Nhật cũng trăm ngàn loại, Hàn cũng thế.
Nhật mà hạng trên như Camry, Accord, Mazda6 thì đương nhiên ngon hơn Cerato.
Còn Nhật mà kiểu cắt giảm dành riêng cho thị trường mấy nước nghèo đang phát triển Châu Á thì cụ cứ tìm hiểu thêm nó được lắp động cơ, hộp số nào...

Ngồi con Rio Sedan thấy êm ái dễ chịu, ngồi con City nó cứ mỏng manh, tiếng máy và hộp số CVT rất khó chịu, ra quốc lộ ồn xóc chóng cả mặt.
Em là em không đi Rio đâu nhé. Không phải khen xe em đâu, mà cảm nhận thấy vậy
Cụ dìm hàng em nó quá. Hạng D như cẩm ly, M6, Ác cọoc thì phải so với K5, K7 K9 chứ

Hondabacninh

Xe hơi
Sale PR ác quá !.
City là con xe phân khúc cùng Rio mà.
Nhưng Rio nó còn sản xuất cho cả Mỹ và Âu dùng. Còn City là con xe giá rẻ sản xuất dành riêng cho thị trường mấy nước đang phát triển châu Á tiêu chuẩn thấp ( Ấn Độ, China, Indo, Malaysia, Lào, Việt Nam..).

Thế nên City được lắp động cơ xả hàng tồn kho trục Cam đơn SOHC thế hệ đã quá cổ, xả nhiều khí thải. Tốn xăng so với cùng hạng nhé, chứ không phải tiết kiệm như xe máy Honda đâu.
Hộp số CVT cắt giảm chi phí sx.
Nói chung ngồi City thấy ồn, mỏng manh lắm.
Chỗ để chân rộng hơn Rio nhưng ghế sau bằng nhau thôi, vì cùng hạng B nên bề ngang cũng bằng nhau.
Nói chung tổng thể không sướng bằng Rio chứ chưa nói Cerato.
Lâu eo thấy thánh vào nhớ óa, vừa nhắc cái xuất hiện ngay chắc chết đốt hương muỗi cũng lên

trangdo_hd

Xe máy
1 Phiếu cho Cerato. Nếu ngân sách bác đủ thì so sánh 2 chiếc này mình thấy không hợp lý, tội gì không chọn Cerato đẳng cấp hơn hẳn

Các bác có thể cho e xin chút ý kiến về 2 con Cerato 2.0 và Elantra 2.0 tại thời điễm hiện tại được không ạ? E đang dự định làm 1 con sử dụng cho gia đình. Đang phân vân giữa 2 con này. E thì chưa sử dụng xe bao giờ nên về máy móc k rành. E và vk đang nghiêng về Cerato vì thấy nội thất đẹp hơn. ngoại thất thì e thấy 2 con cũng ngang nhau. Lên mạng tham khảo thì thấy nhiều ng lại khuyên nên chọn Elantra. E chỉ sợ đi một thời gian thì cerato xuống máy nhanh. Xin các bác đã có kinh nghiệm chia se giúp vk ck e.

Dvha79_ddt

[Tịch thu bằng lái]
Các bác có thể cho e xin chút ý kiến về 2 con Cerato 2.0 và Elantra 2.0 tại thời điễm hiện tại được không ạ? E đang dự định làm 1 con sử dụng cho gia đình. Đang phân vân giữa 2 con này. E thì chưa sử dụng xe bao giờ nên về máy móc k rành. E và vk đang nghiêng về Cerato vì thấy nội thất đẹp hơn. ngoại thất thì e thấy 2 con cũng ngang nhau. Lên mạng tham khảo thì thấy nhiều ng lại khuyên nên chọn Elantra. E chỉ sợ đi một thời gian thì cerato xuống máy nhanh. Xin các bác đã có kinh nghiệm chia se giúp vk ck e.
Em ko khuyên đc cụ nhưng máy móc thì như nhau thôi vì cùng 1 họ cả và mỗi xe hãng chỉ tinh chỉnh lại chút xíu về mã lực và mô men xoắn thôi (cái này tăng cái kia giảm), vậy nên yên tâm là máy bền như nhau.
Tuy nhiên em thấy một số cụ phản hồi là đi Elantra đỡ ồn hơn.

MagStore

Xe đạp
E cũng dang như bác mà theo em tham khảo thì cereto và elantra chung máy mà

Bithang

Xe tải
Website
otokiagiatot.gianhangvn.com
bác nào phân vân xong rồi, cần báo giá cerato thì ới em nhé :D Giá ngon 2018 luôn ạ

Chim Sâu

Xe buýt
City đi so với cerato,buồn cười thật, thế mà sale còn kiểu cố đấm ăn xôi.

sirdatjazz

Xe hơi
cụ phân vân city với Rio thì được, chứ phân vân kiểu này em chịu :))

sontung

Xe tăng
Elantra là thế hệ hoàn toàn mới được nâng cấp rất nhiều so với thế hệ cũ trong khi Cerato là thế hệ cũ, dùng chung khung gầm với Elantra 2015. Nếu giá không chênh lệch quá nhiều thì theo em cụ lấy Elantra 2.0

thanglv15

Xe đạp
để dễ hình rung hơn về chat lượng xe Kia K3 sau 4 năm sư dung. Nhà đang xài K3 và e thấy bác hung lam review khá chuẩn

Kiabinh duong

Đi bộ
Bỏ qua ngoại hình vì mỗi ng một ý, theo e nếu cụ lấy cer 2.0 thì hơn city, còn lấy 1.6 thì city hơn
Mình đang đi 1.6 2019 đây và đã dùng qua city 2020 luôn không biết bác so sánh sao nữa, cerato phân khúc khác city đó