[Thảo luận] Nên biểu dương hay nên lên án

kochino

Xe tăng
bé đến giờ cháu mới thấy lệnh cấm dép lê đi công sở trường học và 1 số nơi công cộng
chưa bao h thấy cấm dép lê điều khiển phuơng tiện giao thông cả
bác chủ thớt lấy cái luật ấy ở đâu thế ????
hay là nội quy trong nhà bác ????
thắc mắc kinh hoàng :102::102::102::102:
ơ bác cho em hỏi là bác đã thi bằng lái chưa ạ , ô tô xe máy đều cấm đi dép lê hết ạ , đặc biệt là ô tô ạ, xe máy thì xxx người ta cũng không thèm bắt cái lỗi nhỏ đấy ạ. Hồi e học bằng lái bên Tung Của , lên xe mà đi dép lê thfi khỏi phải học hôm đấy ạ , đi ngoài đường vi phạm j` mà đi dep lê đi xuống xxx nó phạt cái lỗi đấy đầu tiên , ở VN khacr năng là cái lỗi đấy bắt chẳng kiếm được bao nhieu nên là xxx ko bắt mấy :P
mà em thấy nếu điều khiển các phương tiện giao thông nhất là điều khiển 4b ,đi giày công nhận cảm giác chuẩn hơn và chính xác hơn dép lê ạ, nhiều lúc đi đường đúng đoạn tắc hay đang ách em mà đi dép lê em toàn bỏ dép ra đi chân trần thôi ạ :21:

Matizcoi

Xe cút kít
hoan hô xxx, cải trang cứ như ... thật (đời thường ghê cơ) :D

Phamthai

Xe buýt
ô hô, cụ đọc kỹ lại nhá, người ta cải trang để phát hiện đối tượng rồi báo cho CSGT ở các chốt chặn bắt chứ họ có bắt đâu..lúc đó vai trò của họ không phải là người điều khiển GT (hay cụ nhầm với người đk phương tiện GT? cái này thì đúng là em không biết ạ? thi luật em học đàng hoàng mà chưa thấy chỗ này, cụ nào mở mắt cho em với..)

Chỉnh sửa cuối:

bebi

Xe tải
Biểu dương, nhưng không nên đi dép lê!!!

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em cũng xin biểu dương, Cần phải chấn chỉnh lại tình hình giao thông nhất là các em nhỏ. Miễn là các bác làm đúng đừng có gây bức xúc cho nhân dân là được. Các bác cứ xem các choai choai này đi đứng, lượn lờ, rú ga, bốc đầu thì thấy ghét ngay.
Cần phải mạnh tay với mấy chú choai choai này, toàn dửng mỡ gây nguy hiểm cho người khác, bố mẹ ko dạy được thì để xã hội dạy

nguyenanhson113

Xe tăng

mr.somit

Xe tải
ôi dời trong gần 1h mà bắt được có gần 10 trường hợp, điêu quá, giờ học sinh cấp 3 ở HN này 10 đứa thì đến 7 đứa đi xe máy

Ông Cò

Xe buýt
Người OF
topic: BIỂU DƯƠNG HAY LÊN ÁN! viết như chủ thớt đọc lủng lẳng quá.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
bé đến giờ cháu mới thấy lệnh cấm dép lê đi công sở trường học và 1 số nơi công cộng
chưa bao h thấy cấm dép lê điều khiển phuơng tiện giao thông cả
bác chủ thớt lấy cái luật ấy ở đâu thế ????
hay là nội quy trong nhà bác ????
thắc mắc kinh hoàng :102::102::102::102:
Em học luật kỹ thế mà ko nhớ có vụ cấm đi dép lê điều khiển giao thông nhỉ? bác nào có thông tin thì đưa ra anh em tham khảo cái đi:102:

strangemanvn

Xe máy
Em sưu tầm đc bài báo này,các bác xem lại nhá.
"Gần đây CSGT một số địa phương như: Thanh Hóa, nghệ An... Xử phạt người điều khiển môtô, xe máy đi dép không có quai sau (dép lê). Tuy biện pháp này chỉ mới nhắc nhở và phạt nhẹ, nhưng đã gặp phản ứng của người điều khiển phương tiện vì trong Luật Giao thông đường bộ chưa quy định lỗi này.

Việc điều khiển môtô, xe máy cần phải đi dép có quai sau là rất cần thiết. Đi dép có quai sau giúp người điều khiển phương tiện giữ được bàn chân ở trạng thái cố định khi dậm phanh, khi về số và chưa nói tới việc thời tiết mưa gió, gặp chướng ngại vật làm xe dịch bàn chân không ở trên dép, khiến cho người điều khiển phương tiện rơi vào hụt hẫng, sai số rất lớn khi xử trí tình huống và đương nhiên TNGT sẽ xảy ra. Vì vậy theo ý kiến của nhiều người đã từng có va chạm với TNGT là Chính phủ nên quy định người điều khiển môtô, xe máy không được đi dép lê, dép không có quai sau điều khiển phương tiện bổ sung vào Luật Giao thông đường bộ.

Thiết nghĩ, ngoài việc đảm bảo ATGT cho người điều khiển môtô, xe máy mà còn thể hiện rõ tính văn minh, văn hóa của người tham gia giao thông, vì dép lê, dép không có quai sau xưa nay các nhà sản xuất chỉ tập trung cho những người nội trợ, ở nhà và nói chung họ mặc đồ cộc. Vì vậy không nên đi dép lê ra ngoài, nhất là điều khiển môtô, xe máy"
Mới chỉ là đề xuất thôi chứ đã có luật nào đâu .

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
ơ bác cho em hỏi là bác đã thi bằng lái chưa ạ , ô tô xe máy đều cấm đi dép lê hết ạ , đặc biệt là ô tô ạ, xe máy thì xxx người ta cũng không thèm bắt cái lỗi nhỏ đấy ạ. Hồi e học bằng lái bên Tung Của , lên xe mà đi dép lê thfi khỏi phải học hôm đấy ạ , đi ngoài đường vi phạm j` mà đi dep lê đi xuống xxx nó phạt cái lỗi đấy đầu tiên , ở VN khacr năng là cái lỗi đấy bắt chẳng kiếm được bao nhieu nên là xxx ko bắt mấy :P
mà em thấy nếu điều khiển các phương tiện giao thông nhất là điều khiển 4b ,đi giày công nhận cảm giác chuẩn hơn và chính xác hơn dép lê ạ, nhiều lúc đi đường đúng đoạn tắc hay đang ách em mà đi dép lê em toàn bỏ dép ra đi chân trần thôi ạ :21:
Các bác vẫn tranh luận hăng quá, làm em nhớ thời OH cũng có 1 thớt dài dài về đi gì khi lái xe. KL cuối cùng là naked (cái bàn chân ấy ạ :P)

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
chả may là em mới thi bác ạ
cơ mà VN thì nó ứ có vụ nài chỉMaasay anh TUNG CỬA RẬT MÌNH nhà bsc có thôi

OKLEY

Xe buýt
Ơ cái này đáng biểu dương chứ ạ!E tán thành tuyệt đối(b)

AntonN

Xe máy
Cái này mới à nha, em thi lấy bằng cả xe máy và ôtô đều đi dép lê...:D

hajinbk

Xe tăng
Em thì Em ủng hộ(b) Các hành vi vi phạm pháp luật cần phải bị trừng phạt. Chẳng qua là các bác xxx ấy hoá trang cho các teen đỡ nghi đấy mà:))

nguyenquocthanh

Xe tăng
nên biểu dương, còn câu cú thì các báo nó nói thế nào thì nói.

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Sao công cụ của chính quyền, cơ quan thực thi pháp luật (ở đây không phải là đối với đối tượng hình sự) mà phải chơi kiểu mật thế nhỉ

toyotaaltis2009

Xe máy
Em sưu tầm đc bài báo này,các bác xem lại nhá.
"Gần đây CSGT một số địa phương như: Thanh Hóa, nghệ An... Xử phạt người điều khiển môtô, xe máy đi dép không có quai sau (dép lê). Tuy biện pháp này chỉ mới nhắc nhở và phạt nhẹ, nhưng đã gặp phản ứng của người điều khiển phương tiện vì trong Luật Giao thông đường bộ chưa quy định lỗi này.

Việc điều khiển môtô, xe máy cần phải đi dép có quai sau là rất cần thiết. Đi dép có quai sau giúp người điều khiển phương tiện giữ được bàn chân ở trạng thái cố định khi dậm phanh, khi về số và chưa nói tới việc thời tiết mưa gió, gặp chướng ngại vật làm xe dịch bàn chân không ở trên dép, khiến cho người điều khiển phương tiện rơi vào hụt hẫng, sai số rất lớn khi xử trí tình huống và đương nhiên TNGT sẽ xảy ra. Vì vậy theo ý kiến của nhiều người đã từng có va chạm với TNGT là Chính phủ nên quy định người điều khiển môtô, xe máy không được đi dép lê, dép không có quai sau điều khiển phương tiện bổ sung vào Luật Giao thông đường bộ.

Thiết nghĩ, ngoài việc đảm bảo ATGT cho người điều khiển môtô, xe máy mà còn thể hiện rõ tính văn minh, văn hóa của người tham gia giao thông, vì dép lê, dép không có quai sau xưa nay các nhà sản xuất chỉ tập trung cho những người nội trợ, ở nhà và nói chung họ mặc đồ cộc. Vì vậy không nên đi dép lê ra ngoài, nhất là điều khiển môtô, xe máy"
Mới chỉ là đề xuất thôi chứ đã có luật nào đâu .
thế này thì mai mốt đi 2b ra đường, nhỡ có mà mang dép lê em xin hứa sẽ đi chân không vậy. Dép thì kẹp vào nách cho nó khỏi phạm luật :21: