Nên chỉnh h đèn đỏ tại các nút giao.

cantona

Xe container
Các cụ cho em hỏi là làm thế nào góp ý cho mấy anh trực tín hiệu đèn giao thông chỉnh số giây đèn đỏ bớt đi nhỉ??

Chứ em thấy mùa hè nóng thế này đứng giữa ngã 4 chờ 99s với 80-70s đèn đỏ vô cùng cực hình và nguy hiểm với người dễ say nắng, mong các anh ấy lưu ý đến h nắng nóng chỉnh bớt lưu lượng số giây đèn đỏ lại, như thế người tham gia giao thông ko cảm thấy sốt ruột và ko cố vượt đèn nhằm tránh nắng, vừa mất tính chấp hành luật vừa gây nguy hiểm cho các hướng còn lại, điển hình trên fb vừa có vụ va chạm 2 xe 2 bánh tại ngã tư Phạm Hùng - keng nam, chỗ này đèn đỏ toàn trên 60 với 70s, ko có bóng mát.

ngungo thien ly

Xe container
Nhà em cũng có mong muốn giống cụ nhưng chả biết kêu ở đâu, chỉ mong giữa trưa hè có tí mây thôi ạ

thaonguyen

Xe buýt
hỏng còn chả chữa cụ hỏi bảo chỉn lại hơi khó.nếu cụ hỏi đc cụ ý kến chữa cái đèn xanh rẽ phải lê văn lương ra láng hộ em phát nhá :))

suzu37

Xe container
Các cụ cho em hỏi là làm thế nào góp ý cho mấy anh trực tín hiệu đèn giao thông chỉnh số giây đèn đỏ bớt đi nhỉ??

Chứ em thấy mùa hè nóng thế này đứng giữa ngã 4 chờ 99s với 80-70s đèn đỏ vô cùng cực hình và nguy hiểm với người dễ say nắng, mong các anh ấy lưu ý đến h nắng nóng chỉnh bớt lưu lượng số giây đèn đỏ lại, như thế người tham gia giao thông ko cảm thấy sốt ruột và ko cố vượt đèn nhằm tránh nắng, vừa mất tính chấp hành luật vừa gây nguy hiểm cho các hướng còn lại, điển hình trên fb vừa có vụ va chạm 2 xe 2 bánh tại ngã tư Phạm Hùng - keng nam, chỗ này đèn đỏ toàn trên 60 với 70s, ko có bóng mát.
Chắc là đưa lên mục Bạn đọc viết của Vnexpress cụ ợ.

Em không rõ là cơ cấu điều chỉnh thời gian đèn như nào, (kiểu) trung tâm đặt ở đâu hay thao tác bằng tay tại các cột đèn ngay ngã tư nhưng em thấy chắc chắn là có không ít ngã tư đã có sự khác nhau về thời gian đèn.

Lúc cao điểm thì thời gian đèn xanh là dài, lúc vắng thì đèn ngắn.

cantona

Xe container
.........) trung tâm đặt ở đâu hay thao tác bằng tay tại các cột đèn ngay ngã tư nhưng em thấy chắc chắn là có không ít ngã tư đã có sự khác nhau về thời gian đèn.

Lúc cao điểm thì thời gian đèn xanh là dài, lúc vắng thì đèn ngắn.
Trung tâm theo em biết hình như chỗ Lê Duẩn - Lý Thường Kiệt ạ, ko biết trạm điều khiển có ở đấy luôn ko?
Như các cụ cũng thấy là h trời nắng, tầm 11h sáng là kinh khủng rồi, mà nắng thì ko nhiều người ra đường nếu ko có việc, cho nên nếu các anh ý giảm đèn đỏ còn 40-45s 1 nhịp thì đỡ vô cùng, và để nhịp như thế đến tầm 15h là hợp lý. Em thì có thói quen đi xe máy từ xa 100m đã nhìn số giây trên cột đèn để chỉnh tốc độ cho phù hợp, nếu ko kịp qua đèn thường em quan sát và tấp lề phải cách đèn 30-50m dưới 1 tán cây sát lề luôn, nếu sát ngã 4 quá thì lúc đó chấp nhận đứng nắng, và đúng là rát hết cả người, cảm giác say nắng thấy rõ, may mà vẫn chưa ngất giữa đường đấy.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Trung tâm theo em biết hình như chỗ Lê Duẩn - Lý Thường Kiệt ạ, ko biết trạm điều khiển có ở đấy luôn ko?
Như các cụ cũng thấy là h trời nắng, tầm 11h sáng là kinh khủng rồi, mà nắng thì ko nhiều người ra đường nếu ko có việc, cho nên nếu các anh ý giảm đèn đỏ còn 40-45s 1 nhịp thì đỡ vô cùng, và để nhịp như thế đến tầm 15h là hợp lý. Em thì có thói quen đi xe máy từ xa 100m đã nhìn số giây trên cột đèn để chỉnh tốc độ cho phù hợp, nếu ko kịp qua đèn thường em quan sát và tấp lề phải cách đèn 30-50m dưới 1 tán cây sát lề luôn, nếu sát ngã 4 quá thì lúc đó chấp nhận đứng nắng, và đúng là rát hết cả người, cảm giác say nắng thấy rõ, may mà vẫn chưa ngất giữa đường đấy.
nút đó mật độ giao thông cao nên các anh ý để lâu cho 1 tuyến giải tỏa đỡ dồn ứ đây mờ :D

anhtho

Xe ngựa
Nút này rộng, lại có đèn các ngã rẽ riêng nên khó làm ngắn thời gian. Nếu ngắn quá, ngã tư chưa kịp giải phóng đèn đã đỏ thì có khi lại thêm tắc.
Giải pháp tốt nhất là trồng thêm cây, cây mỡ hay cây gì cũng được :)

Kara_men

Xe buýt
Em thấy có những nơi thêm bớt vài giây mà cũng tác động đến giao thông khu vực ấy rồi nên nghĩ các bác ấy cũng nghiên cứu về mật độ giao thông để đặt giờ cho phù hợp. Thôi thì hè đến các cụ chịu khó tập thể lực, phơi nắng nhiều cũng quen, không bị ngất khi say nắng nữa, cùng lắm là choáng choáng thôi :D.

Em bổ sung thêm ý kiến là khi đèn đỏ, đèn đếm ngược thời gian chuyển sang xanh chỉ hiện lên khi thời gian còn >=20 giây, sau đó tắt *** đi để bà con khỏi mắc bệnh "3 giây là bấm còi", thế được không các cụ? :D