[Funland] Nên cho con học trường THCS FPT hay trường công lập (trường làng)

Nhi Đồng 2

Xe đạp
Nhóc em đang học trường này, nói chung với giá học phí và các là phù hợp, chương trình học thiên về công nghe theo khung của FPT cũ. Ông bà Nhạn là người có tâm huyết nhưng đội ngũ BGH chưa ổn lắm. Nếu so với trường công thì em chọn cho con học ở đây, còn số với trường học phí >8tr thì csvc ko bằng, lựa chọn phù hợp với túi tiền thôi
Học phí có nhiều hệ, nhiều mức mà, nhưng có cái nào đến 8 triệu đâu nhỉ?
Còn hệ 5+ thì 4,6 triệu/tháng. Đóng cả năm (12 tháng học) thì giảm 7%. Em đóng rồi ạ.

Nhi Đồng 2

Xe đạp
Tình hình test tủng thế nào cụ. CHắc cũng chỉ test xem có bị dở hơi không thôi, chứ chưa vào lớp 1 thì biết cái gì. Hiện tại em cũng quan tâm trường này vì tiện đường đi làm.
Bá cáo, hóa ra bọn 5+ ko tét tủng gì, chỉ bọn các lớp 1 trở lên mới tét.
Kễnh nhà em đã học hơn 1 tháng. Thực tình là nhà em ko quan tâm lắm nó được học gì. Chỉ biết đại khái là bi giờ: mỗi sáng dậy, bảo ko nhanh lên là nghỉ học, nó... nhanh lên hẳn, mỗi chủ nhật bảo ở nhà với ông bà thêm mấy ngày nhé, nó bảo nó phải đi học.
Nhảy múa hát ca vẽ vời Anh ủng... ngày nào cũng về khoe chiến tích.
Túm lại: em thấy nó vui tươi hớn hở.

coquay

Xe container
cho em hỏi chút h xin vào cấp 3 fpt có còn kịp ko a

Vnbich09

Đi bộ
Em kéo pic này lên. F1 nhà em vừa trúng tuyển lớp 1 ở 15 Đông Quan Cầu Giấy ạ, nên hóng các cụ review :D

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em kéo pic này lên. F1 nhà em vừa trúng tuyển lớp 1 ở 15 Đông Quan Cầu Giấy ạ, nên hóng các cụ review :D
Giờ này chắc lớp 2 rồi nhỉ ! Mợ rì viu tí đi , em cũng ngó nghiêng cho đứa nhỏ nhà em ạ :)

minh_viet.78

Xe buýt
Tùy điều kiện kinh tế nhà mợ thôi nếu có điều kiện thì nên học fpt còn không thì học trường làng cho lành

BUIHOANGVIETAN

Xe tải
Website
www.facebook.com
Không nó học phô thông mà vì ở trong trường nhiều mà chắc cũng ít giao luư nên một lần về quê cả hội, đang yên thấy nó chạy vào hớt hải : mẹ ơi, ngoài ngõ có con chó nhưng to hơn và mồm nó thì rất buồn cười, mọi người chạy ra xem thì hoá ra là con lợn:))
Hay nó hài với mợ??? Chứ bọn tí ti 2 3 tuổi nó cũng phân biệt đc dog với pig rồi mà. Dog với pig. Chứ k phải "chó" & " lợn" nhé. Nó xem youtube nhiều đó mợ.

m4s

Xe điện
THCS FPT nghe bảo dạy cũng được mỗi tội cơ sở vật chất ở Đông Quan lại quá thiếu không gian cho hoạt động thể chất, sân bóng rổ thì bé tí, sân bóng đá ko có, bể bơi ko có. Chả hiểu kiểu gì, em đang thực sự phân vân :-s

Honghen2008

Xe container
Hay nó hài với mợ??? Chứ bọn tí ti 2 3 tuổi nó cũng phân biệt đc dog với pig rồi mà. Dog với pig. Chứ k phải "chó" & " lợn" nhé. Nó xem youtube nhiều đó mợ.
Em ở nhà quê từ bé nên không biết Dog hay Pig là gì. Chỉ biết đọc không hiểu thì gọi là ng u như Lợn và đọc xong phát biểu linh tinh thì gọi là sủa như Chó thôi ạ🤪 Mà làm ngừoi mà không có khiếu hài hước thì không phải C cũng chẳng phải L mà là Chó pha Lợn👌

Chỉnh sửa cuối:

BUIHOANGVIETAN

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em ở nhà quê từ bé nên không biết Dog hay Pig là gì. Chỉ biết đọc không hiểu thì gọi là ng u như Lợn và đọc xong phát biểu linh tinh thì gọi là sủa như Chó thôi ạ🤪 Mà làm ngừoi mà không có khiếu hài hước thì không phải C cũng chẳng phải L mà là Chó pha Lợn👌
Mợ ạ. Em xin lỗi vì có thể em hiểu nhầm ý của mợ ( Ng u như Lợn) do không có khiếu hài hước ( Chó mix Lợn- em cũng chưa hình dung ra được cái giống này nom nó như nào), và sau đó phát biểu linh tinh ( sủa như Chó) nên lại làm mợ thả 1 quả đáp trả miệt thị và ác ý như trên. ( theo cách em hiểu) ( Xin lỗi mợ phát nữa nếu em lại ngu như Lợn nhé).
Một số bé, gia đình cho tiếp xúc với youtube nhiều, nên chưa biết nói tiếng Việt đã biết tiếng Anh. Như ở trường con em, có bạn đúng tuổi lớp 2 nhưng tiếng Anh cho lên học với bọn lớp 3. Còn tiếng Việt thì xuống học với các em lớp 1.
Ngày xưa em đi học Đại học, có đứa con gái cùng lớp nó bảo nó k biết cây lúa và con trâu. Em nghe éo ngửi đc, bĩu môi bảo: "mày thảo mai nó vừa thôi, ừ thì mày ở phố, nhưng sách vở từ lớp 1 đến giờ in hình 2 thứ đó đầy ra". Nó cứ khăng khăng bảo thật. Đến giờ em cũng k biết hồi ấy nó nói thật hay giả nai.
Em chắc kém tuổi mợ nhiều, nhưng không bao giờ em dám gọi những người khác là Chó hay Lợn hay con ABC XYZ gì đó đâu mợ. Kể cả trong những lúc tức giận nhất, cãi nhau tay đôi với đối phương. Nhưng không sao cả, em tôn trọng sự khác biệt.

Chỉnh sửa cuối: