[Funland] Nên chọn Gamuda hay Vinhomes Riverside

xLyTamHoanx

Xe đạp
Nhà em đang phân vân giữa Gamuda và Vinhomes Riverside. Các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp em với ạ
1- Vị trí - Nhà em thì ít phải đi nhưng công việc bạn bè...tất cả đều bên nội thành. Nếu ở Gamuda thì tiện hơn, ko biết bên Vinhomes sang nội thành đi lại có khó khăn lắm ko
2- Diện tích - Cùng 1 số tiền thì em thấy bên Vin diện tích rộng hơn, thiết kế đẹp hơn mà nhà em lại đặc biệt thích khoản sân vườn để chăm sóc
3- Tiện ích - Bên Gamuda thì gần mấy CC của Gamuda và 885 Tam Trinh nên tiện ích, chợ cóc.. sẽ dễ hơn. Nhu cầu nhà em thì thích đi chợ cóc hơn siêu thị. Cá là phải ăn tươi giãy đành đạch, gà phải cắt tiết tại chuồng. Bên Vin thì ko biết như nào?
4- Chi phí - Bên Gamuda thì phí dịch vụ rẻ, con cái nếu ko có tiền thì học công lập hơi xa tí. Còn bên vin em nghe nói phí dịch vụ đắt, con cái phải học của Vin chứ ra ngoài thì quá xa. Nay mai ko kiếm đc tiền thì cũng gánh nặng phết các cụ ạ. Ko biết có đúng ko
Nói chung ở Gamuda mà ko có tiền thì có thể sử dụng dịch vụ bình dân ở CC bên cạnh chứ Vin thì phải auto dùng hàng của Vin
Em chân thành cảm ơn!

Tran Minh Hien

Xe hơi
Nhà em đang phân vân giữa Gamuda và Vinhomes Riverside. Các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp em với ạ
1- Vị trí - Nhà em thì ít phải đi nhưng công việc bạn bè...tất cả đều bên nội thành. Nếu ở Gamuda thì tiện hơn, ko biết bên Vinhomes sang nội thành đi lại có khó khăn lắm ko
2- Diện tích - Cùng 1 số tiền thì em thấy bên Vin diện tích rộng hơn, thiết kế đẹp hơn mà nhà em lại đặc biệt thích khoản sân vườn để chăm sóc
3- Tiện ích - Bên Gamuda thì gần mấy CC của Gamuda và 885 Tam Trinh nên tiện ích, chợ cóc.. sẽ dễ hơn. Nhu cầu nhà em thì thích đi chợ cóc hơn siêu thị. Cá là phải ăn tươi giãy đành đạch, gà phải cắt tiết tại chuồng. Bên Vin thì ko biết như nào?
4- Chi phí - Bên Gamuda thì phí dịch vụ rẻ, con cái nếu ko có tiền thì học công lập hơi xa tí. Còn bên vin em nghe nói phí dịch vụ đắt, con cái phải học của Vin chứ ra ngoài thì quá xa. Nay mai ko kiếm đc tiền thì cũng gánh nặng phết các cụ ạ. Ko biết có đúng ko
Nói chung ở Gamuda mà ko có tiền thì có thể sử dụng dịch vụ bình dân ở CC bên cạnh chứ Vin thì phải auto dùng hàng của Vin
Em chân thành cảm ơn!
Cụ phân tích thế này thì 99% nghiêng về Ga rồi thì hỏi làm gì nữa.

vephiadong

Xe điện
Ở Gamuda hay khu vực Yên Sở việc xử lý vệ sinh môi trường do nước thải, không khí bẩn còn dài

xLyTamHoanx

Xe đạp
Cụ phân tích thế này thì 99% nghiêng về Ga rồi thì hỏi làm gì nữa.
Ko phải cụ ạ
Nhà bên Vin đẹp quá, hơn hẳn Gamuda. Mà em mới chỉ tìm hiểu bên Ga thì thấy thế còn bên Vin thì chỉ mới nghe phong thanh chứ chưa biết cụ thể
Nếu màđi lại cũng thuận tiện thêm nữa chi phí dịch vụ ko quá cao thì em lại nghiêng hẳn về bên Vin

thanhxuan21

Xe buýt
Gamuda: đang dính vụ thu hồi nhà, môi trường xung quanh là khu nước trũng/thải của thành phố, đường đi xung quanh toàn xe tải.
Riverside: thuộc dạng đẳng cấp nhất hiện nay, muốn sang phố thì cứ cầu Vĩnh tuy thẳng tiến, sắp tới mà xong vành đai 2 trên cao thì phi xe đến tận Ngã tư khổ cũng được, còn cầu Vĩnh tuy 2 thì ko dám nói vì phụ thuộc vào d.a Ocean nhiều hơn

vephiadong

Xe điện

hadu

Xe tăng
Các cụ đừng nên chọn Gamuda. Dưới này đắt mà ô nhiễm lắm. Sang Vin hay hơn.

xLyTamHoanx

Xe đạp
Vậy cụ chưa đi vòng quanh khu vực rồi, nước thải thành phố cơ bản đổ ra đây không qua xử lý và từ trạm bơm Yên Sở bơm cưỡng bức ra sông Hồng
Có thể là thế cụ ạ. Nhưng em thấy ở trong khu biệt thự liền kề Gamuda thì cũng ko thấy ảnh hưởng gì

vephiadong

Xe điện
Có thể là thế cụ ạ. Nhưng em thấy ở trong khu biệt thự liền kề Gamuda thì cũng ko thấy ảnh hưởng gì
Tùy cụ thôi, khu vực này em lấy xe máy khảo sát từ phía bắc đường 30m sắp mở qua nhà máy xử lý nước thải Yên Sở đến phía đông Tam Trinh, vòng sau phía nam khu X2 mới quay lại phía tây Gamuda và kết luận chẳng làm gì phí thời gian chờ xử lý dòng nước đen ngòm bốc mùi xà phòng, chất tẩy rửa...

Duytung

Xe buýt
Em thấy trong khu biệt thự liền kề Gamuda không khí trong lành mà cụ
Em chưa vào Ga, nhưng Vinhomes Riverside đẳng cấp hơn. Vị trí tốt hơn: Chuẩn bị có cầu Giang Biên, cầu THD, Thành phố ven sông Hồng. Rồi sẽ có nhiều kết nối.

xLyTamHoanx

Xe đạp
Em chưa vào Ga, nhưng Vinhomes Riverside đẳng cấp hơn. Vị trí tốt hơn: Chuẩn bị có cầu Giang Biên, cầu THD, Thành phố ven sông Hồng. Rồi sẽ có nhiều kết nối.
Ko biết cụ cảm nhận thế nào, em ít sang bên đấy nhưng mỗi lần qua cầu thì thực sự ngại. Đi ô tô cũng ngại, chưa kể thỉnh thoảng phải đi xe máy gặp hôm mưa to gió lớn hoặc mùa đông gió to thì cũng khổ mà nguy hiểm. Ko biết cụ hay đi lại thì có thấy quen và nhàn hơn ko?

Duytung

Xe buýt
Ko biết cụ cảm nhận thế nào, em ít sang bên đấy nhưng mỗi lần qua cầu thì thực sự ngại. Đi ô tô cũng ngại, chưa kể thỉnh thoảng phải đi xe máy gặp hôm mưa to gió lớn hoặc mùa đông gió to thì cũng khổ mà nguy hiểm. Ko biết cụ hay đi lại thì có thấy quen và nhàn hơn ko?
Cụ đi xem nhà vài lần, thấy gần ngay ấy mà. Chứ ngồi nhà nghĩ ngại thật, qua cầu đã ớn, đi vài lần thấy chả có vấn đề gì.
Cụ mua đâu cần xem vị trí và giao thông kết nối liên tỉnh, nội đô, nội khu. Cụ phân tích kỹ rồi chốt chỗ phù hợp nhất trong khả năng.

krutoi

Xe tải
Gamuda giờ bao nhiêu xèng 1 m2 các cụ nhỉ? LK Harmony bên hồ giờ toàn hơn tăm roài. RiverSide thấy cò bẩu còn đắt hơn vì sông nước cây cối ạ.

PCSC

Xe hơi
Lần trước định mua khu ST5 Gumuda, mình được người quen giới thiệu cho lô ngoại giao luôn. Nhưng đến thăm quan xong đi về ko mua vì thấy quản lý kém. Nhà biệt thự toàn trên chục tỏi mà bạ cây gì cũng mang ra cổng để trồng, chăn chiếu quần áo phơi lung tung, thậm chí còn phơi ngay cổng ra vào, nhìn chán luôn. Có nhà còn xây cả gara cao tầng trong sân nhà. Nói chung là quản lý vô cùng lởm khởm. Chả có cửa gì so với Riverside.

Amigo

Xe buýt
Em thấy Gamuda không có cửa so với VHR, tuy nhiên còn tùy tầm tài chính của cụ như nào. Chứ bên VHR thiếu gì chợ dân sinh quanh bán kính 5km.

boy_spott

Xe điện
Ga tuoi gi cu oi

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
Trước e cũng đắn đo như cụ, giữa Vin và Ga, sau có mấy điểm Ga hơn hăn nên cuối cùng chọn Ga:
Ưu điểm:
1. Đi qua cầu sang Vin cực kỳ bất tiện, nếu trẻ con phải đi học các kiểu bằng xe máy bên này thì không khả thi 1 tẹo nào nếu ơ bên Vin.
2. Tỷ lệ sử dụng đất tại dự án đầu tiên của Ga rất thấp, ko gian xanh nhiều,...
3. Ga rất gần trung tâm, giá dịch vụ rất rẻ so vơi Vin, về lâu dài việc này cũng quan trọng !
4. Cạnh Ga hiện đang xây 2 trường C1,2 chất lượng cao: tiêu chuẩn có nhà ăn, bể bơi, thư viện,...dự kiến hoàn thành cuối 2021.
5. Đường Tam Trinh mở rộng dự kiến GPMB trong Quý IV/2020, thì tử Ga đi các quận nội thành là tuyệt luôn,...
Nhược điêm:
1. Quản lý ở Ga thiếu chuyên nghiệp, hiện vừa thay BQL mới không biết thay đổi gì không ??? -> Tuy nhiên vụ quản lý này cũng không ảnh hưởng lắm đến cư dân, theo quan điêm cá nhân của e, còn việc cư dân cứ kêu cũng là việc bình thưởng thôi :))
2. CS hạ tầng chưa tốt, nhưng như nói ở trên khoảng 1-2 nắm tới sẽ hoàn thiện, thì chắc chắn sẽ ổn
@giá tại thời điểm ra Vinhome và Gamuda - thì giá bên Ga tính trung bình còn cao hơn cả Vin