[Funland] Nên chọn Gamuda hay Vinhomes Riverside

Yeuyenthanh

Xe tải
Các cụ đừng nên chọn Gamuda. Dưới này đắt mà ô nhiễm lắm. Sang Vin hay hơn.
Em đính chính cho các cụ mới vào diễn đàn là cụ Hadu có mấy căn ở Ga nhá, anh em bạn bè của cụ ý cũng về ở đây. Nên...còm của cụ ấy chính xác lắm cụ Hadu nhỉ😂

Ms.Huyen

Xe tải
Nhà em đang phân vân giữa Gamuda và Vinhomes Riverside. Các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp em với ạ
1- Vị trí - Nhà em thì ít phải đi nhưng công việc bạn bè...tất cả đều bên nội thành. Nếu ở Gamuda thì tiện hơn, ko biết bên Vinhomes sang nội thành đi lại có khó khăn lắm ko
2- Diện tích - Cùng 1 số tiền thì em thấy bên Vin diện tích rộng hơn, thiết kế đẹp hơn mà nhà em lại đặc biệt thích khoản sân vườn để chăm sóc
3- Tiện ích - Bên Gamuda thì gần mấy CC của Gamuda và 885 Tam Trinh nên tiện ích, chợ cóc.. sẽ dễ hơn. Nhu cầu nhà em thì thích đi chợ cóc hơn siêu thị. Cá là phải ăn tươi giãy đành đạch, gà phải cắt tiết tại chuồng. Bên Vin thì ko biết như nào?
4- Chi phí - Bên Gamuda thì phí dịch vụ rẻ, con cái nếu ko có tiền thì học công lập hơi xa tí. Còn bên vin em nghe nói phí dịch vụ đắt, con cái phải học của Vin chứ ra ngoài thì quá xa. Nay mai ko kiếm đc tiền thì cũng gánh nặng phết các cụ ạ. Ko biết có đúng ko
Nói chung ở Gamuda mà ko có tiền thì có thể sử dụng dịch vụ bình dân ở CC bên cạnh chứ Vin thì phải auto dùng hàng của Vin
Em chân thành cảm ơn!
Sự lựa chọn khu nào phụ thuộc rất nhiều vào:
1/ Tài chính của gia đình có phù hợp ko (điều này là quan trọng nhất để đưa ra quyết định)
2/ Nhu cầu đi lại của gia đình có phù hợp không (bố mẹ đi làm, con cái đi học, gia đình đi chợ, về quê.. có thuận tiện không)
3/ Có đáp ứng được nhu cầu về không gian, diện tích nhà ở hay diện tích sân vườn của gia đình không
4/ An ninh có đảm bảo không (cái này 2 khu đô thị đều đáp ứng được).
Về tiện ích thì bên Vin tiện hơn vì thường tiện ích Vin đều có đầy đủ trong khu đô thị. Mặc dù vậy khi có cầu thì chắc chắn sẽ có cung, ở Ga hiện cư dân về ở khá đông đúc nên cũng dần hoàn thiện hơn về tiện ích, không hề kém các khu đô thị khác đâu ạ.
Còn về phí dịch vụ em nghĩ nó không là vấn đề lớn cần đề cập với các cụ mợ đủ tài chính mua nhà ở những khu đô thị lớn như này.
Em là sales lâu năm ở Ga, em biết có nhiều cư dân bán nhà ở Vin về Ga ở, cũng có nhiều cư dân bán nhà ở Ga về Vin ở nên em nghĩ mỗi khu đô thị sẽ có 1 ưu nhược điểm riêng, chỉ là cụ có chấp nhận được khuyết điểm đó hay không mà thôi.
Chúc cụ sớm tìm được ngôi nhà ưng ý nhé!

TsarPutin

Xe tăng
Gamuda thì trung tâm hơn, nhưng mà e thấy nơi này thế đất ko đẹp, gần nơi chứa nước thải của HN
Tên Gamuda nghe cứ âm u như tam giác quỷ béc mu đa ấy =))
Em chọn Vinhomes LB

cuboy

Đi bộ
Vin bác ơi

tieuvuong

Xe buýt
Cụ có đủ khả năng mua một căn biệt thự ở đó đi rồi trải nghiệm mà bảo em chém, những người ở đó toàn doanh nhân thành đạt và tầng lớp tinh hoa.
Em thú thật là em chưa đủ tuổi nhưng bố mẹ em đang ở bên đó cụ ạ :) Cụ có thể thành thật nhưng nên check lại mấy ông bạn doanh nhân và tinh hoa của cụ nhé :) Trường hợp nhà cụ bên đó nhờ ai đóng hộ thì cụ tự nên biết xử lý như nào rồi đó :))

Vie.ABC

Xe điện
Nhà em đang phân vân giữa Gamuda và Vinhomes Riverside. Các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp em với ạ
1- Vị trí - Nhà em thì ít phải đi nhưng công việc bạn bè...tất cả đều bên nội thành. Nếu ở Gamuda thì tiện hơn, ko biết bên Vinhomes sang nội thành đi lại có khó khăn lắm ko
2- Diện tích - Cùng 1 số tiền thì em thấy bên Vin diện tích rộng hơn, thiết kế đẹp hơn mà nhà em lại đặc biệt thích khoản sân vườn để chăm sóc
3- Tiện ích - Bên Gamuda thì gần mấy CC của Gamuda và 885 Tam Trinh nên tiện ích, chợ cóc.. sẽ dễ hơn. Nhu cầu nhà em thì thích đi chợ cóc hơn siêu thị. Cá là phải ăn tươi giãy đành đạch, gà phải cắt tiết tại chuồng. Bên Vin thì ko biết như nào?
4- Chi phí - Bên Gamuda thì phí dịch vụ rẻ, con cái nếu ko có tiền thì học công lập hơi xa tí. Còn bên vin em nghe nói phí dịch vụ đắt, con cái phải học của Vin chứ ra ngoài thì quá xa. Nay mai ko kiếm đc tiền thì cũng gánh nặng phết các cụ ạ. Ko biết có đúng ko
Nói chung ở Gamuda mà ko có tiền thì có thể sử dụng dịch vụ bình dân ở CC bên cạnh chứ Vin thì phải auto dùng hàng của Vin
Em chân thành cảm ơn!
Mua cái nhà ít nhất cũng trên 20 tỷ tại thời điểm này mà nghe tâm sự cũng bất cập nhỉ ?...
* Bên Vinhomes Riverside : Toàn hộ giầu chở lên ,là thật và thực tế là thế ... Khi cuộc sống biến cố , không thuận ... và họ không giầu nữa , họ bán nhà và chuyển đi nơi khác ...Hết
* Các vấn đề thắc mắc ... em thấy hơi lặt vặt , khi thấy nó là khoản lớn không theo được thì ... bán nhà mà chuyển chỗ khác , vì luật chơi nó vậy
- Trường Học , Công ,Tư cấp 1,2,3 ... cũng đều ok và cách đó 800m
- Chợ Cóc , Big C , Vincom... Cách nhà 800m - 1,5km , đồ tươi đành đạch luôn
- Phí 16k/m2 ... mua được cái nhà trên 20 tỷ thì các loại phí hơi muỗi , bớt tiêu chút là ok
* Gamuda : em không rõ ... cụ tìm hiểu thêm , so sánh hai bên rồi chốt .

hadu

Xe tăng
Gamuda dịch vụ nghèo nàn. Quản lý rất kém. Các cụ bỏ qua đi. Sang Vin đẳng cấp nó khác hẳn. Toàn người có tiền nó cũng sang cái thằng người các cụ ạ. Nhà quê mới về Gamuda :)

Amigo

Xe buýt
Fan cuồng của Vin đây rồi.
Chợ dân sinh mà cụ bảo đi bán kính 5km. vậy đường thực địa tầm 7 - 8km à?. chắc chỉ ở nhà ăn với đi chợ :D
Cụ ơi, chợ ở đường Sài Đồng, đi từ VHR chắc ko đến 5km đâu nhỉ. Cụ không nên có suy nghĩ tiêu cực như thế :D

xLyTamHoanx

Xe đạp
Bố này sale gamudar... đi so sánh vớ vẩn. Gamudar so sánh hateco hay sunsire
Căn đơn lập Gamuda giá cũng chả kém hơn mấy căn sau sông nhỏ bên riverside đâu cụ ạ. Với em thì chênh nhau 3-5 tỷ ko phải vấn đề lớn. Nếu thực sự phù hợp với mình và tối ưu đc số tiền bỏ ra thì em nghĩ nhiều cụ như em sẽ cố
Em phân vân giữa 2 bên nên mới nhờ các cụ đã ở rồi tư vấn cho mà cụ lại bảo em sale Gamuda. Chán éo thèm nói với cụ luôn

T.arc

Xe tải
Gamuda thì trung tâm hơn, nhưng mà e thấy nơi này thế đất ko đẹp, gần nơi chứa nước thải của HN
Tên Gamuda nghe cứ âm u như tam giác quỷ béc mu đa ấy =))
Em chọn Vinhomes LB
Cụ là thầy phong thủy phương nào thế :). thế đất ko đẹp mà khu st3 nhà e mới bàn giao 3 năm mà cư dân về ở đến 95%.

tung1311 .

Xe điện
Công nhận bác, em ở Ga thấy BQL cũng bình thường mà, chịu khó chăm cây cối cảnh quan, lịch sự, phản hồi nhanh, ở thấy dễ chịu thoải mái. 😂 Tất nhiên các vấn đề như đường xá, môi trường thì ai cũng thấy rồi
P/s: hình như khu liền kề mới đang đánh nhau hà rầm vì thiếu diện tích, ko nên mua 🤣
Em đính chính cho các cụ mới vào diễn đàn là cụ Hadu có mấy căn ở Ga nhá, anh em bạn bè của cụ ý cũng về ở đây. Nên...còm của cụ ấy chính xác lắm cụ Hadu nhỉ😂
Căn đơn lập Gamuda giá cũng chả kém hơn mấy căn sau sông nhỏ bên riverside đâu cụ ạ. Với em thì chênh nhau 3-5 tỷ ko phải vấn đề lớn. Nếu thực sự phù hợp với mình và tối ưu đc số tiền bỏ ra thì em nghĩ nhiều cụ như em sẽ cố
Em phân vân giữa 2 bên nên mới nhờ các cụ đã ở rồi tư vấn cho mà cụ lại bảo em sale Gamuda. Chán éo thèm nói với cụ luôn
Các cụ bơi vào đây mà xem

Mang tiếng là khép kín nhưng an ninh chán lắm và rất nông dân, dân hay khách đi qua hỏi vào đâu là mở barrie, xong có ông xe máy chạy xem vào đúng nhà ko :D

Ngay từ đâù thiết kế không có 1 giải pháp gì để liên lạc từ bốt bảo vệ vào từng nhà để xác nhận.

BĐS Cengroup

Xe đạp
Em là sale đã từng bán Gamuda, nhưng Em qua VHS thì Em thấy cảm giác nó rất sạch sẽ và yên bình, xứng đáng để ở. Nhưng mà các Cụ thử ghé qua Park City thử xem, nếu các Cụ làm ở mạn Thanh Xuân, Hà Đông và không lo tắc đường. Chẳng thấy Cụ nào so sánh Park City cả !

Ms.Huyen

Xe tải
Em là sale đã từng bán Gamuda, nhưng Em qua VHS thì Em thấy cảm giác nó rất sạch sẽ và yên bình, xứng đáng để ở. Nhưng mà các Cụ thử ghé qua Park City thử xem, nếu các Cụ làm ở mạn Thanh Xuân, Hà Đông và không lo tắc đường. Chẳng thấy Cụ nào so sánh Park City cả !
vị trí nó khác hẳn nên các cụ ý mới không đề cập đến Park City cụ ạ. Em là em vẫn khoái nhất Clubhouse Parkcity, nhìn mê li :D

sunland

Xe hơi
Quanh Vin rất nhiều chợ cóc, đảm bảo ngon tươi rẻ!

xe tien

Xe tải
Em chân thành cảm ơn!
cụ chọn hateco hay hơn cả gamuda