Nên chọn laceti CDX hay cru 1.8

hung_555

Xe đạp
em đang có ý định mua xe và đang băn khoăn về 2 em này các bác giúp em nha. thank cả nhà

chebonmua

Xe buýt
Cruze đi cụ , giờ ai còn Lac nữa ạ .Cruze LTZ máy hơn CDX + bảo hành tại hãng trong nước (dù hậu mãi chưa tốt)

hung_555

Xe đạp
Cruze đi cụ , giờ ai còn Lac nữa ạ .Cruze LTZ máy hơn CDX + bảo hành tại hãng trong nước (dù hậu mãi chưa tốt)
em dang phan van wa nguoi thi bao lac nguoi thi khuyen cru em lan dau mua xe nen ga wa .vok cho bac

trunggenius

Xe điện
Chữ ký, avatar với câu hỏi có vẻ mâu thuẫn ha :P

namđịnh_auto

Xe buýt
Website
hoangtungauto.com
Chỉnh sửa cuối:

antammedic

Đi bộ
Người khuyết tật có được lái ôtô?
Tôi định cư ở nước ngoài. Trước đây, tôi bị tai nạn mất một chân, và đã lái xe số tự động đến nay là 19 năm. Nay tôi có ý định hồi hương, nhưng nghe nói ở VN người khuyết tật không được lái ôtô!
Đó là câu hỏi của 1 độc giả, đăng trên vnexpress.net
Tôi cũng bị cụt 1 chân, lái được xe oto số tự động, nhưng không cơ quan nào cho học để lái xe cả!!!
Vẫn hô hào : XÃ HỘI CÔNG BẰNG , DÂN CHỦ, VĂN MINH, Nhưng phải làm sao cho người KT hòa nhập được với cộng đồng, một cách thực tế , chứ không phải nói suông . chứ NKT muốn lái xe otô cũng không được phép học thi.!!
Hàng triệu người khuyết tật đang “buộc phải” vi phạm Luật giao thông khi điều khiển mô tô, xe gắn máy ba bánh, ô tô không có giấy phép lái xe.
“Không có giấy phép lái xe gây trở ngại rất lớn cho người khuyết tật trong việc hòa nhập cộng đồng. Nhưng cho đến nay, quyền đi lại hợp pháp này của chúng tôi vẫn chưa được pháp luật công nhận”, ông Vũ Mạnh Hùng, Chủ tịch Hội Người khuyết tật Hà Nội, nói
Đi lại là quyền của mọi người

Ông Nguyễn Văn Quyền, Phó cục trưởng Cục Đường bộ cho biết Bộ GT-VT luôn ủng hộ quan điểm cấp giấy phép lái xe cho người khuyết tật. Tuy nhiên, để đảm bảo an toàn giao thông, việc cấp phép phải căn cứ vào mức độ thương tật, hạng xe ô tô, mô tô hai, ba bánh để họ có thể điều khiển khi tham gia giao thông.

“Nhưng điều đó thuộc thẩm quyền của Bộ Y tế. Bộ GT-VT đã nhiều lần gửi công văn đề nghị Bộ Y tế đề nghị sớm ban hành “Tiêu chuẩn sức khỏe người điều khiển mô-tô, xe gắm máy ba bánh dành cho người khuyết tật” để có thể cấp giấy phép lái xe cho người khuyết tật song mọi việc vẫn chưa có gì biến chuyển”, ông Quyền nói.
Đồng tình với quan điểm cần sớm cấp giấy phép lái xe cho người khuyết tật, thượng tá Trần Sơn, Phó trưởng phòng Hướng dẫn luật và điều tra xử lý giao thông (Cục Cảnh sát giao thông đường bộ, đường sắt Bộ công an) cho rằng, Bộ GT-VT và Bộ Y tế phải phối hợp để sớm đưa ra những quy chuẩn để tạo điều kiện cho người khuyết tật được cấp giấy phép lái xe. “Trong luật phải đưa ra những tiêu chuẩn sức khỏe, đảm bảo cho người khuyết tật đăng ký xe, thi giấy phép lái xe.

Thượng tá Trần Sơn cho biết, Công ước quốc tế về quyền của người khuyết tật quy định rõ quyền bình đẳng trong việc đi lại của người khuyết tật với người bình thường.

Trong khi đó ở TQ cũng đã tạo điều kiện cho người khuyết tật , sao ở VN tệ thế :
Người cụt hai chân vẫn được thi lấy bằng lái ôtô
Từ ngày 1/4/2009, quy định mới về cấp giấy phép lái xe cho người tàn tật ở Trung Quốc bắt đầu có hiệu lực. Theo đó những người bị liệt hoặc cụt cả hai chân nhưng có thể tự ngồi vững trên ghế đều có thể tham gia sát hạch để lấy giấy phép lái các loại ôtô được sửa đổi dành cho người tàn tật.
Quy định mới cũng cho phép những người khiếm thính được phép lái xe ôtô nếu họ có thể nghe được nhờ máy trợ thính.
Để được cấp giấy phép lái xe ôtô, người tàn tật phải được kiểm tra sức khỏe tại các trung tâm y tế chỉ định nhằm xác định khả năng có thể lái xe. Sau khi vượt qua kỳ sát hạch, người tàn tật được phép lái những chiếc xe ôtô đã được thiết kế lại phù hợp với mức độ tàn tật, bảo đảm an toàn khi tham gia giao thông.

Người đàn ông cụt hai chân đang tham gia kỳ khảo sát cấp giấy phép lái ôtô. Nguồn: Chinadaily
Xe của người tàn tật sẽ được gắn thêm dấu hiệu để người đi đường nhận biết. Định kỳ, sau ba năm, người tàn tật sẽ được kiểm tra sức khỏe để gia hạn giấy phép lái xe.
Quy định cấp giấy phép lái xe sửa đổi được Bộ Công an Trung Quốc thông qua ngày 21/11 và ban hành ngày 7/12/2009.
Mong Quy BAC giúp đỡ,TAO DIEN DAN RONG LON , đề nghị cơ quan chức năng , tạo điều kiện cho NKT , được học , thi, lái xe otô . Đó là việc làm vô cùng nhân bản !!! Và cũng là trách nhiệm của lãnh đạo đối với cộng đồng ( thậm chí để phúc cho con cháu nữa!)
được NKT vô cùng biết ơn.

hung_555

Xe đạp
em cung ngi hang nhap thich hon nhung mak nhieu cu lai khuyen mua cru ltz ban khoan wa cac cu o of vao gop y cho bon em voi

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Em thấy Lac CDX 1.8 hiếm lắm ạ, Lac CDX 1.6 thì còn khá nhiều. Có thể Lac CDX 1.8 có gì đó không hiệu quả nên ít người dùng. Vậy cụ chọn Cruze LTZ 1.8 đi nếu lăn tăn giữa hai em này.

kikvakik

Xe buýt
Em mới nhìn thấy 2 kon La mầu trắng hôm nay, đẹp qá kac kụ ơi!!!

Gừng

Xe container
Thay mặt hội Lac/ rờ cu
Tặng bác chủ ly vang đỏ

hung_555

Xe đạp
em cung biet la the nhung von cua em chi du kha nang mua dc lap trong nuoc thoi . voi lai em tinh 1 .. 2 nam se doi nen em muon mua xe cu thui cac cu a.

chebonmua

Xe buýt
Cru nhập thì cụ làm việc với mấy cụ show nhé ,nếu lăn tăn xe liên doanh ạ :D

thanh1992

Xe hơi
cụ làm một em lacetti cdx đi hàng nhập hơn nội mà

Quyetauto

Xe đạp
Bác cứ đến đại lý nhờ mấy sales tư vấn và lái thử thì mới kết đc, chứ mỗi ng một ý thích, mà bác mua xe bác đi chứ ai đi đâu. bác ở đâu

hung_555

Xe đạp
em o thanh hoa bac oi . bac la chu show ah , tu van giup em duoc ko