[Funland] Nên chọn máy rửa xe gia đình loại nào

Mraaa

Xe tăng
Làm con karcher đi cụ, hệ sinh thái rộng, nhiều đồ chơi, nâng cấp đồ chơi dễ, chỉ không nâng cấp được công suất. Dải sản phẩm nó rộng, từ K2 đến K7. Ngân sách của cụ chắc chơi được con K2, K3 gì đó.

Dũng PQ

Xe tăng
Làm con karcher đi cụ, hệ sinh thái rộng, nhiều đồ chơi, nâng cấp đồ chơi dễ, chỉ không nâng cấp được công suất. Dải sản phẩm nó rộng, từ K2 đến K7. Ngân sách của cụ chắc chơi được con K2, K3 gì đó.
Máy rửa xe cũng hệ sinh thái với cả đồ chơi ạ ?

Karcher em thấy ok, máy chắc chắn.

Trada_thuoclao

Xe buýt
Karcher hay Bosch hàng hiệu thì ko bàn, giá cao
Em giới thiệu với cụ con máy hàng nội địa hàng xóm, áp rất khỏe, cầm lên chắc chắn lắm. Trc em mua có 1tr7 shopee cả ship. Máy rửa xe YiLi YLQ4450G-0. Hãng hày đồ gia dụng của nó cũng đa dạng lắm, chứ ko phải mấy hãng lởm khởm đâu.
Còn mấy loại đặt tên Ý hay Nhật cũng hàng tàu hết, mà áp yếu lắm.

Chuẩn cụ ạ, em đang chơi con K4, lâu lâu rửa sân và rửa xe. Chả hiểu sao đợt này không mua được dung dịch rửa xe của nó nữa, hỏi đâu cũng không có hàng.
Em thì chưa mua, nhưng em hay mua bơm ở cửa hàng phân phối thằng này, sờ vào máy thấy chắc chắn, phụ kiện nhìn cũng ngon.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em đang dùng loại Nikita. Thương hiệu nhật nhưng chắc ruột trung quốc. Mua có 850k mới. Dùng 3 năm rồi vẫn thấy ổn

uoat_LX

Xe điện
Em đang tìm 1 chiếc máy rửa xe gia đình, thay thế máy cũ hiện nay, việc chủ yếu là rửa xe máy và xịt rửa sân nhà.
Qua tìm hiểu thì em thấy trên thị trường có rất nhiều chủng loại mẫu mã
Nếu xếp theo các tiêu chí thì có mấy tiêu chí sau để tìm kiếm
1 - Nước sản xuất
- Dưới 4 triệu thì chỉ có máy rửa xe hàng trung quốc dãn mác nước khác mà thôi
- Trên 4 triệu thì bắt đầu tiếp cận được máy rửa xe của Nhật, Ý, Đức...
2 - Động cơ máy
- Động cơ cảm ứng từ
- Động cơ chổi than
3 - Loại máy có chỉnh áp và không chỉnh áp
4 - Công suất máy, áp lực và lưu lượng nước
5 - Máy dùng dây đồng hay dây nhôm
6 - Máy có chống giật hay ko /.
Và cách quan trọng nhất để khi đi mua máy dưới 4 triệu của TQ là cứ cầm nặng nhất thì mua, thường máy nặng thì quấn dây bằng đồng và các thiết bị làm cũng dày dặn chắc chắn hơn, Cân nặng của máy thì cần phân biệt cân nặng nguyên xác hay cân nặng full hộp và phụ kiện, thường máy rửa xe gia đình trên 10kg trờ lên là tạm chấp nhận được.
Cụ nào có kinh nghiệm trong việc này có thể tư vấn thêm để cùng tìm hiểu nhé, máy cũ hiện nay của em có hiện tượng là máy vẫn chạy bt nhưng đầu nước vào máy và đầu ra đều bị rò nước, em đã vặn chặt nhưng ko được, còn súng bắn thì yếu và bị giật, em chưa tìm được nguyên nhân để khắc phục, các cụ biết sửa máy rửa xe cũ ở đâu ko vậy ?
View attachment 5991956
Cụ cần gì phải Đức với nhật , có phải cửa hàng rửa xe đâu mà cần phải bền,lâu lâu mới rửa thì cần loại tàu tầm trên dưới 2tr là ổn .Em dùng con karachi 1600w 8 năm rồi vẫn ngon, chủ yếu tưới cây ,lâu lâu mới rửa xe .

KhyeuVS

Xe tải
Em cũng đã bỏ 2tr mua 1 cái máy mini nhưng giờ vứt xó, máy mini thiết kế theo kiểu tiết kiệm nước nên xịt rất mạnh nhưng lại không sạch lắm, giờ e đang dùng máy áp giống bộ rửa xe máy ở các cửa hàng nhưng loại nhỏ, e mua 3tr. Cụ chủ nên cân nhắc việc dùng máy mini
Em đào còm của cụ lên. Cụ cho thông tin máy áp cụ nói trên với ạ.