Thảo luận Nên chọn santafe hay sedona

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
E thì người hãng nên k dám PR Se quá. Nhưng mà Se giờ chạy đầy đường. Mà nhìn e nó to hầm hố. Trông thích hết cả mắt :D :D

tankeugl

Xe buýt
San 7 chỗ cũng chả khác 5 là mấy. Ghế sau cùng ngồi khó chịu bỏ xừ. Đông ng cứ Se mà quất

Trang Jery

Xe đạp
Website
kia-hanoi.com
Rộng Sedona hơn rồi, đi chắc em San ưng cái bụng hơi hơn :D, nên dựa trên tiêu chí của gia đình mà xúc thôi

Canh Me

Xe máy
Em thích sedona hơn, xe rộng rãi thoải mái

Vâng cụ. Chỉ là chưa bít chạy có kém hơn san hay ko chứ e thích xe to cho bọn tre con chạy nhảy cho thoải mái. San thì e chạy đời cũ mấy năm trước thấy cũng ổn
Cụ cứ ngâm cứu kỹ! :)
Mỗi loại có một phân khúc, option và nhiều cái khác nhau! =))
Khuyên cụ cứ chọn a Sedona, nhà có trẻ cưới em nó là hợp lý! Cao dàn thoáng mát :))

3d4s

Xe tăng
Nhà em có 4 người thôi, sau khoảng 3 tháng ngâm cứu nát hết catalog và chạy thử các dòng xe bao gồm: Sorento 2.4, Tucson 2.0 đặc biệt, Santa Fe 2.2 full, CX5 2.5 AWD, CRV 2.4, Outlander 2.4, Xtrail 2.0, Wildtrak 3.2, Mu-X 3.0, Fortuner 4x4 (chạy thử ở hãng xong nếu thích thì mượn bạn chạy thử cho chuẩn).

Thế mà cuối cùng em chốt Sedona máy dầu Dath!

nvh_hn

Xe container
Nhà em có 4 người thôi, sau khoảng 3 tháng ngâm cứu nát hết catalog và chạy thử các dòng xe bao gồm: Sorento 2.4, Tucson 2.0 đặc biệt, Santa Fe 2.2 full, CX5 2.5 AWD, CRV 2.4, Outlander 2.4, Xtrail 2.0, Wildtrak 3.2, Mu-X 3.0, Fortuner 4x4 (chạy thử ở hãng xong nếu thích thì mượn bạn chạy thử cho chuẩn).

Em cũng như cụ nhưng không được chịu khó như vậy, em toàn ngâm cứu trên sách:D

Em trước đi Tuc rồi nên định đổi 7 chỗ (or 5). Lúc đầu em cũng mở rộng 5 or 7 như cụ: CX5 em loại đầu vì tham khảo đi tốc độ cao chòng chành & có 1 số lỗi; Tucson có ý định nhưng chốt lại không muốn bán Tuc rồi lại mua Tuc (mới hơn); Phò thì chưa bao giờ có ý định vì đã đi của cơ quan, nói chung là chán; MU-X động cơ không mê được, kêu to vãi; CRV lăn tăn nhưng vì 5 chỗ nên cũng thôi; Out có vẻ hơi bé, dịch vụ của Mit em thấy không ổn từ xưa (cơ quan em vẫn làm ở An Dân); Sedona em chủ yếu đi trong phố nên thấy quá cồng kềnh, thấp, cơ bản em nghĩ không phù hợp lắm với giao thông VN; Sorento cũng vậy, không biết sao tự nhiên gấu dị ứng với Kia.

Chốt lại cuối cùng em lấy San full xăng, nhưng giờ hơi tiếc chưa thử Xtrail 2.5 xem nó thế nào:D

Chỉnh sửa cuối:

BIENDONG001

Xe tăng
sedona ở VN hàng ghế 2 đâu có ghế giữa như ảnh sau các cụ nhỉ ?

Không phải vấn đề xăng dầu đâu cụ ơi, chỉ là vấn đề rủi ro khi chạy xe đường dài thôi nên cũng chưa hãng nào dám chạy xe test dài thế ạ, ví dụ chạy khoảng gần gần thì nếu phát sinh vấn đề gì thì bên hãng mới cho người tới cứu hộ dễ dàng chứ chạy xa thì khó lắm cụ ạ!

Kia Cầu Diễn em thì có 1 đoạn đường khoảng 3km thông thoáng đường đẹp để cụ chạy thử ạ!
Tầm 1 tỏi 3 mà cụ không sợ xe quá to và đồ sộ thì cứ quất Sedona của em đi ạ :D Các cụ lấy xe Sedona của em rồi cứ khen xe suốt thôi!
Em thấy santafe đẹp cụ ạ
Không phải vấn đề xăng dầu đâu cụ ơi, chỉ là vấn đề rủi ro khi chạy xe đường dài thôi nên cũng chưa hãng nào dám chạy xe test dài thế ạ, ví dụ chạy khoảng gần gần thì nếu phát sinh vấn đề gì thì bên hãng mới cho người tới cứu hộ dễ dàng chứ chạy xa thì khó lắm cụ ạ!

Kia Cầu Diễn em thì có 1 đoạn đường khoảng 3km thông thoáng đường đẹp để cụ chạy thử ạ!
e thấy cụ cứ santafe mà quất. sedona nhìn cứ như xe chở khách ý :))
Em ủng hộ Sedona :D
Sedona nhiều thứ hơn Santafe bác nhé
Về cơ bản động cở dầu 2.2L CRDi của Kia Sedona cùng dùng chung với Huyndai SantaFe 2.2L CRDi. Vì hai hãng này là hai hãng mẹ-con. Một chút khác biệt về công suất cực đại không đáng kể. Độ bền và độ ổn định của máy CRDi này rất tốt đấy các cụ ợ.

tien_xu

Xe hơi

Chẹp, nhà cháu cũng đau hết cả đầu đi tìm 1 cái hợp nhu cầu, nhà có 5 ng lớn nhưng vẫn muốn lấy 7c cho nó rộng rãi

Sent from my iPhone using Tapatalk

3d4s

Xe tăng
tien_xu nói:
Chẹp, nhà cháu cũng đau hết cả đầu đi tìm 1 cái hợp nhu cầu, nhà có 5 ng lớn nhưng vẫn muốn lấy 7c cho nó rộng rãi

Sent from my iPhone using Tapatalk
Nếu để thoải mái, trong tầm tiền, không xe nào hơn Sedona.

Con Sedona này ở Mỹ hay Úc đắt ngang ngữa Sienna & Odyssey, và đắt gấp đôi con Camry Mỹ hay Camry Úc ở bển :)

Ở VN thì Sedona Việt Nam full options nó rẻ ngang bằng Camry Việt Nam, không có lý do gì không chơi.

NamHai85

Xe hơi
San đi cụ:). Sedona đẹp nhưng gầm hơi thấp, than dai hơn, xoay trong phố cũng vất vả lắm:)

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com

Thế cụ đã lấy chưa? :D k gặp e. E để giá tốt cho :D

Em cũng như cụ nhưng không được chịu khó như vậy, em toàn ngâm cứu trên sách:D

Em trước đi Tuc rồi nên định đổi 7 chỗ (or 5). Lúc đầu em cũng mở rộng 5 or 7 như cụ: CX5 em loại đầu vì tham khảo đi tốc độ cao chòng chành & có 1 số lỗi; Tucson có ý định nhưng chốt lại không muốn bán Tuc rồi lại mua Tuc (mới hơn); Phò thì chưa bao giờ có ý định vì đã đi của cơ quan, nói chung là chán; MU-X động cơ không mê được, kêu to vãi; CRV lăn tăn nhưng vì 5 chỗ nên cũng thôi; Out có vẻ hơi bé, dịch vụ của Mit em thấy không ổn từ xưa (cơ quan em vẫn làm ở An Dân); Sedona em chủ yếu đi trong phố nên thấy quá cồng kềnh, thấp, cơ bản em nghĩ không phù hợp lắm với giao thông VN; Sorento cũng vậy, không biết sao tự nhiên gấu dị ứng với Kia.

Chốt lại cuối cùng em lấy San full xăng, nhưng giờ hơi tiếc chưa thử Xtrail 2.5 xem nó thế nào:D
Cụ cho e hỏi sao cụ bán tuc thế ạ

E thì e cũng chết mê sedona nhưng nói thật hơi giống mẹ xề :)) trông hơi nặng

nvh_hn

Xe container
Cụ cho e hỏi sao cụ bán tuc thế ạ
Nhiều lý do: đi lâu quá (hơn 3 năm rồi) cũng nên thay đổi, xe cũ (vì trước em mua lại) cũng đến giai đoạn bắt đầu phải có sửa chữa, thay thế rồi (cơ bản em nghĩ chứ cũng chỉ phải thay vài cái lặt vặt & có lẽ vài năm nữa vẫn ok), em đổi 7 chỗ (dù sau cũng thấy chẳng hơn mấy), đổi màu xe cho hợp mệnh.v.v...

Hehe e cứ tưởng tuc nó làm sao
Nhiều lý do: đi lâu quá (hơn 3 năm rồi) cũng nên thay đổi, xe cũ (vì trước em mua lại) cũng đến giai đoạn bắt đầu phải có sửa chữa, thay thế rồi (cơ bản em nghĩ chứ cũng chỉ phải thay vài cái lặt vặt & có lẽ vài năm nữa vẫn ok), em đổi 7 chỗ (dù sau cũng thấy chẳng hơn mấy), đổi màu xe cho hợp mệnh.v.v...