Nên chọn santafe máy xăng hay dầu

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Như các cụ trên diễn đàn này nói rồi. Nếu cụ chạy ít và chạy ỏ phố thì Xăng mà xúc. Còn nếu chạy khoang 80% là cao tốc thì cụ lấy dầu. Em đang chạy San 2016 bản full dầu. Đi chậm thì nghe thấy tiếng máy. Nhưng đi từ 50 trỏ lên rất êm và bốc. Cụ nên chạy thủ xe rồi đưa ra quyết định.
Chúc cụ chọn được Vk 2 như y.
e cho rằng nên chọn ngược lại. Đi phố nhiều đi dầu cho tiết kiệm, chứ chạy ngoài đô thị xe xăng cũng ko tốn nhiều đâu ạ

286minh

Đi bộ
Có mỗi chuyện xăng với dầu mà mỗi cụ một ý, hay em có ý kiến cụ cứ mua một con máy dầu một con máy xăng. đi trong phố đi máy xăng đi phượt thì đi máy dầu cho sướng.

lacse_09

Xe tăng
Ko cần phải thử cụ chủ nhé.
Huyndai ko chơi máy dầu thì đừng mua cụ à.

nguyenhaiha

Xe buýt
máy xăng đi chậm thì ngon hơn nhiều , máy dầu đi chậm bị tiếng động cơ đội vào , cả bị ì , hơi rung xe ko đc êm như xăng . nhưng đi nhanh 50km đổ lên thì máy dầu hyundai lại ngon hơn rất nhiều , từ xe ko bị gào như máy xăng , độ vút cao hơn nhiều , lên xuống ga tốt hơn . bác nhà nội thành mua máy xăng thôi , nhà ngoại thành hoặc tỉnh ngoài thì máy dầu cũng đc . tiền mua lệch 50 triệu , tính vào nhiên liệu bác đi 10 vạn mới gỡ đc . mà kinh phí thay dầu bảo dưỡng cũng tốn hơn . máy xăng thay dầu 1 lần có 4 lít , máy dầu 7 lít . máy dầu đi rất nhanh bẩn dầu động cơ do dầu khó cháy triệt để đc như xăng , máy xăng thay 4 con bugi denso iridium vào thì đi 1 vạn khi màu vàng của dầu tổng hợp toàn phần khi vẫn còn ( hồi trc e đi lacetti , 9000km dầu castrol 0w40 vẫn còn mà vàng ) . xe dầu đi sau bán lại đc giá hơn , đc hơn bnhiu thì e hem bít . e đi santafe đc 900km e thấy đi tp máy dầu khó chịu lắm , lúc nào mệt mệt cả con nhỏ nó ngủ trên xe ko bật nhạc lên cỡ 8 10 volum thì tiếng động cơ thùng thùng rõ lắm , hơi ức chế . nhà nội thành loanh quanh nhiều máy xăng nhé , đi xa nhà ngoại thành mua máy dầu
Cụ nào đi máy dầu mà dừng xe nổ máy không tải thì sẽ được thưởng thức cái tiếng máy dầu vọng vào cùng cái sự rần rần đặc chưng máy dầu khó chịu lắm.