[Funland] Nên đầu tư loại hình nào ?

Santafe 2021

Đi bộ
Theo cccm thì nếu có dòng tiền khoảng tầm 2 - 3 tỷ thì nên tìm hiểu đầu tư loại hình nào? Mình đang thiên về đầu tư đất còn bạn mình đang khuyên đầu tư chứng khoán hoặc tiền điện tử. Vậy theo ý kiến cccm thì nên đầu tư loại hình nào thời điểm bây giờ nhỉ ?
Bãi biển.jpg

Xuan Chi Duong

Xe máy
Em đầu tư cả 3 món như cụ rồi, em cũng làm BDS
Khuyên cụ trọn chứng khoán:)).
Đất thì giá cơ sở cũng khá cao rồi.
Tiền điện tử thì mức độ rủi do cao hơn ông kia. Chắc cụ khó chịu nổi pha xuống của nó.
Còn quan trọng nhất , cụ xem mình mạnh nhất cái gì ? Phải có kiến thức để lý rủi do.

longbive

Xe tải
em cũng như cụ thớt đang định mua bđs mà chưa biết mua ở đâu,cụ nào định hướng dùm em với,còn coin,và ck em chịu vì ko biết

Xuan Chi Duong

Xe máy
em cũng như cụ thớt đang định mua bđs mà chưa biết mua ở đâu,cụ nào định hướng dùm em với,còn coin,và ck em chịu vì ko biết
Cụ nghiên cứu Mê Linh đi... Giá cơ sở trong đường vành đai 4 thấp nhất. Chỉ hơn 2x.... ngang đất nền tỉnh. Tất nhiên , cụ nên tìm hiểu kỹ pháp lý từng dự án bên đó.

longbive

Xe tải
Cụ nghiên cứu Mê Linh đi... Giá cơ sở trong đường vành đai 4 thấp nhất. Chỉ hơn 2x.... ngang đất nền tỉnh. Tất nhiên , cụ nên tìm hiểu kỹ pháp lý từng dự án bên đó.
em định mua đất dân ở thanh oai,theo cụ nên ko ạ

Xuan Chi Duong

Xe máy
em định mua đất dân ở thanh oai,theo cụ nên ko ạ
Thanh Oai giá đất dự án đâu đó khoảng 2x... tức là tương đương giá Mê Linh.
Điểm khác nhau là
- Thanh Oai là ngoài vùng vành đai 4.
- Thanh Oai ko có quỹ đất dự án nhiều, điều này sẽ khó hút dòng tiền.

Taihoatu

Xe lăn
Giờ này có tiền cứ giữ lấy chờ thời cơ thôi
Cò vạc các kiểu đang đẩy đất lên loạn xạ

longbive

Xe tải
Thanh Oai giá đất dự án đâu đó khoảng 2x... tức là tương đương giá Mê Linh.
Điểm khác nhau là
- Thanh Oai là ngoài vùng vành đai 4.
- Thanh Oai ko có quỹ đất dự án nhiều, điều này sẽ khó hút dòng tiền.
Dự án đầu tư xây dựng tuyến Vành đai 4 - vùng Thủ đô Hà Nội theo phương thức PPP có điểm đầu tại Km3+695 trên đường cao tốc Nội Bài – Lào Cai (địa phận xã Thanh Xuân, Sóc Sơn, Hà Nội); điểm cuối trên đường cao tốc Nội Bài – Hạ Long (địa phận huyện Quế Võ, tỉnh Bắc Ninh). Tổng chiều dài dự án đầu tư xây dựng tuyến Vành đai 4 - Vùng Thủ đô Hà Nội là 111,2km, trong đó đoạn đi qua TP Hà Nội dài 58,2km (đi qua 7 quận, huyện: Sóc Sơn, Mê Linh, Đan Phượng, Hoài Đức, Thanh Oai, Thường Tín và Hà Đông).
em tưởng vành đai 4 có đi qua thanh oai chứ cụ

Xuan Chi Duong

Xe máy
Dự án đầu tư xây dựng tuyến Vành đai 4 - vùng Thủ đô Hà Nội theo phương thức PPP có điểm đầu tại Km3+695 trên đường cao tốc Nội Bài – Lào Cai (địa phận xã Thanh Xuân, Sóc Sơn, Hà Nội); điểm cuối trên đường cao tốc Nội Bài – Hạ Long (địa phận huyện Quế Võ, tỉnh Bắc Ninh). Tổng chiều dài dự án đầu tư xây dựng tuyến Vành đai 4 - Vùng Thủ đô Hà Nội là 111,2km, trong đó đoạn đi qua TP Hà Nội dài 58,2km (đi qua 7 quận, huyện: Sóc Sơn, Mê Linh, Đan Phượng, Hoài Đức, Thanh Oai, Thường Tín và Hà Đông).
em tưởng vành đai 4 có đi qua thanh oai chứ cụ
Thanh Oai thì cũng tương đối rộng. Chỗ Thanh Hà Cenco đó cũng là Thanh Oai... và chỗ đó cũng là Vành Đai 4 đi qua.
Còn xa hơn cũng là Thanh Oai

nvht

Xe điện
Theo cccm thì nếu có dòng tiền khoảng tầm 2 - 3 tỷ thì nên tìm hiểu đầu tư loại hình nào? Mình đang thiên về đầu tư đất còn bạn mình đang khuyên đầu tư chứng khoán hoặc tiền điện tử. Vậy theo ý kiến cccm thì nên đầu tư loại hình nào thời điểm bây giờ nhỉ ?
Bãi biển.jpg
theo em nên đầu tư vào CK cho đến khi thấy lạm phát lên tới khoảng trên 8% thì rút tiền về mua đất

hoangdn2209

Xe đạp
2-3 tỷ thì cụ làm đc 5-6 lô đất ở trong Nam rồi, cụ thể bán kính xung quanh 100km từ TPHCM. Từ 2019 đến giờ vẫn tăng trưởng đều 30%/1 năm, có những chỗ 2 năm đã x2. Khuyên cụ nên để lại 500 củ tiền mặt thôi, số còn lại cụ ném vào đất cho an toàn

ArbaroVN

Xe máy
Lĩnh vực gì cụ am hiểu nhất thì đầu tư vì đầu tư lĩnh vực mình ko biết thì rất rủi ro. Còn tại thời điểm này chứng khoán là kênh đầu tư tốt nhất