Nên đi chơi đâu ở gần HN 1-2 ngày

duongvenha1234

Xe hơi
Chào các cụ,

Em mới chuyển ra làm việc và sinh sống ở HN. Sắp tới mấy gia đình nhỏ đinh rủ nhau đi chơi chung cuối tuần (bằng 2-3 xe oto).

Nhờ các cụ tư vấn giùm:

- Đi trong 1 ngày hoặc trong 2 ngày thứ 7, CN thì nên chơi ở đâu, khu du lịch nào quanh HN (bán kính nên khoảng 70km trở lại).

* Gia đình là gia đình trẻ, tầm tuổi bố mẹ khoảng 30-35, mỗi gia đình có 1-2 trẻ em dưới 14 tuổi.

Cảm ơn các cụ nhiều nhiều.

frigate012

Xe buýt
Em mở hàng thớt cho cụ vậy.

Tầm 70 km thì cụ có thể lựa chọn một số khu nghỉ như sau:
1 Khu Tản Đà Resort (cách Sơn Tây khoảng 5-10km). Tiền phòng tầm 2tr/phòng. Khu này khá phù hợp cho đoàn đi 3-4 gia đình vì phòng nghỉ quây vào thành 1 khu nhà. Resort có khoảng 30 phòng, có bể bơi nước nóng, hồ nước, có thể ăn tại đây hoặc đi ra ngoài có rất nhiều nhà hàng. Khoảng cách tầm 45km
2. Khu Thiên Sơn Suối Ngà. TSSN có 3 khu, cụ đi nghỉ thì nên ở khu 2 hoặc khu 3, khu 1 đông và xô bồ. Quang cảnh rừng núi, hồ nước đẹp, yên tĩnh, có bể bơi, dịch vụ không bằng Tản Đà nên chi phí rẻ hơn Tản Đà một chút nhưng đổi lại không khí rất trong lành, cảnh đẹp. Khoảng cách từ HN tầm 45-50km
3. Đại Lải flamingo. Khu này em chưa đi nên không rõ, cụ chịu khó tìm hiểu thớt trên OF
4. V Resort Hòa Bình. Cách HN 50km có bể bơi nước khoáng nóng tự nhiên. Giá rổ same same Tản Đà

Fantasea

Xe hơi
Em bổ sung thêm một vài lựa chọn cho gia đình Cụ nhé:
5. Phía Sơn Tây Hoà Bình có thêm Asean Resort hoặc Thảo Viên Resort - cách Hà Nội 40km. Asean Resort có khu trượt cỏ (giá đắt), OF có một vài thớt review rồi. Năm vừa rồi Asean mới đầu tư xây lại 3 bể bơi, bồn sục thảo dược, spa và massage nên chất lượng đỡ ẹ hơn trước. Thảo Viên là resort mới đi vào hoạt động, cũng có khu trượt cỏ, bên em chưa khảo sát khu này nên ko có ý kiến gì.
6. Emeralda Ninh Bình Resort & Spa - 5 sao ở gần đầm Vân Long Ninh Bình, cách Hà Nội khoảng 100km. Khuôn viên quanh resort và phòng nghỉ rộng rãi, được bài trí theo kiểu truyền thống đồng bằng Bắc Bộ, dịch vụ tốt. Có bể bơi ngoài trời và bể bơi nước nóng trong nhà.
7. Cúc Phương Resort & Spa – 3 sao, nằm cách cửa rừng Cúc Phương 2km, có hệ thống tắm nước khoáng nóng tới từng phòng, có bể bơi nước khoáng ngoài trời và trong nhà => mùa đông vẫn sài được.
Nếu ở Cúc Phương và Emeralda Ninh Bình, gia đình cụ có thể kết hợp đi thăm Bích Động – Tam Cốc, Chùa Bái Đính, Tràng An, Rừng Cúc Phương, Nhà thờ đá Phát Diệm. OF nhà mình có rất nhiều thớt của các cụ chụp ảnh và review các chuyến đi tới đây. Cụ tham khảo nhé. Chúc nhà cụ có chuyến đi vui vẻ.

duongvenha1234

Xe hơi
Cúc Phương Resort và Bái Đính Tràng An thì hơi xa chút và gia đình em lại đi chỗ đó rồi, bây giờ đang ngâm cứu mấy chỗ gần HN thôi.

Cảm ơn các cụ tư vấn, em sẽ ngâm cứu.

Trân trọng.

lequangdao

Xe tải

1 Khu Tản Đà Resort (cách Sơn Tây khoảng 5-10km). Tiền phòng tầm 2tr/phòng. Khu này khá phù hợp cho đoàn đi 3-4 gia đình vì phòng nghỉ quây vào thành 1 khu nhà. Resort có khoảng 30 phòng, có bể bơi nước nóng, hồ nước, có thể ăn tại đây hoặc đi ra ngoài có rất nhiều nhà hàng. Khoảng cách tầm 45km
2. Khu Thiên Sơn Suối Ngà. TSSN có 3 khu, cụ đi nghỉ thì nên ở khu 2 hoặc khu 3, khu 1 đông và xô bồ. Quang cảnh rừng núi, hồ nước đẹp, yên tĩnh, có bể bơi, dịch vụ không bằng Tản Đà nên chi phí rẻ hơn Tản Đà một chút nhưng đổi lại không khí rất trong lành, cảnh đẹp. Khoảng cách từ HN tầm 45-50km
3. Đại Lải flamingo. Khu này em chưa đi nên không rõ, cụ chịu khó tìm hiểu thớt trên OF
4. V Resort Hòa Bình. Cách HN 50km có bể bơi nước khoáng nóng tự nhiên. Giá rổ same same Tản Đà
chuẩn kụ ah...em cũng thích và hay đi những khu nài lứm

STC88

Xe đạp
Website
mgod.webtretho.com
Hóng Hớt

Em bồ sung thêm kinh nghiệm xương máu cho cụ đây ạ.
1. Tam Đảo: 75km (nghĩ dưỡng nhưng hơi xa cụ ợ, em thì thích gần gần cơ nên thấy các khu trên Đồng Mô, Ba Vì là ok)
2. Đồng Mô: 45km: Làng văn hóa các dân tộc Việt Nam, Sơn Tinh camp, vào đây đang mùa nước lên ok, gần giống với các khu sinh thái trong Miền Nam cụ ợ. Cũng đầy đủ các dịch vụ ăn uống, ngủ nghỉ, vui chơi giải trí. Nhà em đi rồi nên cũng thích lắm.

vesbo

Xe tải
Số 12 Nguyễn Văn Huyên - Nghĩa Đô - Cầu G - Hà Nội
Trong các địa điểm trên em chỉ khuyên cụ 1 câu chân thanh là tránh xa Asean resort ra nhé. Vào đó ko có 1 cái vẹo gì chỉ có cảm giác là đang giơ cổ ra cho chúng nó chặt

danghuongque

Xe máy
Công ty du lịch Travelland Việt- Văn Minh- Hà Nội
Website
www.travellandviet.com
Chào các cụ,

Em mới chuyển ra làm việc và sinh sống ở HN. Sắp tới mấy gia đình nhỏ đinh rủ nhau đi chơi chung cuối tuần (bằng 2-3 xe oto).

Nhờ các cụ tư vấn giùm:

- Đi trong 1 ngày hoặc trong 2 ngày thứ 7, CN thì nên chơi ở đâu, khu du lịch nào quanh HN (bán kính nên khoảng 70km trở lại).

* Gia đình là gia đình trẻ, tầm tuổi bố mẹ khoảng 30-35, mỗi gia đình có 1-2 trẻ em dưới 14 tuổi.

Cảm ơn các cụ nhiều nhiều.
Em thì ở ngay Hà Nội lun, nếu tầm 1-2 ngày thì cụ nên đi nghỉ ngơi ở ngoại thành, yên tĩnh tí các cụ ah.
Em thì em hay đến Văn Minh Resort, cũng cách nhà em ở khoảng 12km (nhà em ở gần ngã tư sở). Em kết nhất là phòng nghỉ ở đây các cụ ợ, giá phòng rẻ, đẹp lung linh. Ăn uống thì ngon, chọn cái nhà hàng bên cạnh mặt hồ nhìn lãng mạn phết :D. Cụ nào đi đây rùi thì bít ,ngon, bổ, rẻ ;)

huyta

Xe buýt
Em thì ở ngay Hà Nội lun, nếu tầm 1-2 ngày thì cụ nên đi nghỉ ngơi ở ngoại thành, yên tĩnh tí các cụ ah.
Em thì em hay đến Văn Minh Resort, cũng cách nhà em ở khoảng 12km (nhà em ở gần ngã tư sở). Em kết nhất là phòng nghỉ ở đây các cụ ợ, giá phòng rẻ, đẹp lung linh. Ăn uống thì ngon, chọn cái nhà hàng bên cạnh mặt hồ nhìn lãng mạn phết :D. Cụ nào đi đây rùi thì bít ,ngon, bổ, rẻ ;)
Cụ này làm ở đấy thì cứ khai thật ra ko p a Nup làm giề :-D, cũng phải show hàng, rổ giá lên thì ae mới bít chứ.

danghuongque

Xe máy
Website
www.travellandviet.com
;)) , hihi. đúng rùi các cụ ợ. Ủng hộ em tí nhá. Bên iem đang có chương trình khuyến mại, mà iem thì ngại nói là quảng cáo cụ ợ. Các cụ đến thử cho biết, nói chung ăn uống, ngủ nghỉ thì ok các cụ ah. Không tin các cụ cứ hỏi một số cụ đã đi rùi là bít, chỉ có điều ko có bể bơi nên nhiều cụ cũng ko hài lòng :-s . Được cái cũng có các dịch vụ khác cho các cụ giải trí như: sân tennis đất nện, cụ nào có thú vui câu cá tao nhã thì đi câu cá, ở bên em có nguyên cái hồ câu 1 hec lun các cụ ợ :"> . Ăn uống thì có 3 nhà hàng nổi ngay mặt hồ, cũng thơ mộng phết :D .Có matxa này, karaoke, cà phê. Mà nói tóm lại là giá rẻ, các cụ đến thử, rùi bàn xem thế nào :">

danghuongque

Xe máy
Website
www.travellandviet.com
hihi, đúng rùi cụ. Giá thì khỏi lo cụ ah. Bên iem thì được cái giá rổ mềm, còn phòng ốc thì các cụ xem phòng rùi thì bít ;)) .:-c

danghuongque

Xe máy
Website
www.travellandviet.com

llavie

Xe tải
Nghe mợ quảng cáo kinh quá, chắc nhà em cũng phải làm 1 chuyến. Giá phòng qua đếm là bao nhiêu vậy mợ nó, check in , out là mấy giờ?

bc fun

Xe hơi
Mùa đông cụ lên rừng núi thì hơi lạnh đấy ạ, nhất là có mưa.

PoBeo

Xe điện

Xuống Ecopark Hưng Yên chơi ạ :P

spy14393

Xe hơi
Chùa Hương mùa này thì sao các cụ nhỉ?

Tycon

Xe hơi
Các cụ cho em hóng hớt tìm chỗ cuối tuần cho cả nhà đi chơi.

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội