Nên đi chơi đâu ở gần HN 1-2 ngày

giangsuki

Xe ngựa

Trang Nguyen

Xe điện
Nếu xác định đi nghỉ dưỡng thì cụ vào các khu resort đầy đủ tiện nghi, bể bơi quanh HN bán kính 70km có rất nhiều, hiện nay đang có hình thức mới là cắm trại dã ngoại, ngán cảnh nhà cửa phòng ốc thì cụ có thể cho các cháu tới khu cắm trại dã ngoại sơn tinh camp trong khuôn viên Làng văn hóa các dân tộc, khu này theo hình thức cắm trại dã ngoại tha hồ cho các cháu vui chơi gần với thiên nhiên có hồ có rừng, hay ra thăm quan làng văn hóa, các cụ có thể mang cần đi câu cá, nhắm rượu nhắm cảnh hồ, các mẹ tự tay nướng đồ ăn, đốt lửa trại........
Nói chung tùy vào sở thích của gia đình thui ;)
Cụ ơi ở đây có ngủ qua đêm k cụ?

paquoc

Xe hơi
Em hóng với ạ!

Trang Nguyen

Xe điện
Thớt này chắc lâu các cụ quên rồi. Sắp tới em có nhiều ngày nghỉ mà k thấy cụ nào tư vấn cho em tý thông tin.

Canhchimbay

Xe hơi
Các cụ lên khu vực Láng hòa lạc cũng được, em không nhớ rõ địa chỉ tên gì nhưng rất dễ tìm. Đi hết đại lộ Thăng long qua cổng làng văn hóa đi khoảng 2 km đến Yên bài. Các cụ sẽ thấy bên phải có biển khu vui chơi.... Ngay bên trái đường có cây xăng( qua cổng làng văn hóa duy nhất bên trái có cây xăng đăng xây dựng) các cụ rẽ trái nằm cạnh sườn cây xăng có đường bê tông đâm thẳng đến cửa doanh trại Quân đội rẻ phải men theo đường chạy đến ngã tư thấy cổng làng văn hóa xóm chong rẽ vào cổng làng chạy đoạn nữa là đến hồ.Ở đó có khoảng 4 hay 5 nhà sàn giá khoảng 500k 1 đêm , phòng kép kín rất rộng dãi dành cho cả gia đình 4, 5 người. Ăn uống giá cả cũng rất hợp lý, nếu cụ nào mà khoái câu cá nữa thì quá lý tưởng bởi xung quang là đồi thông hồ nằm trong thung lũng giá 200k/ ca Nhưng mình ớ đó chắc câu thoải câu

Trang Nguyen

Xe điện
Các cụ lên khu vực Láng hòa lạc cũng được, em không nhớ rõ địa chỉ tên gì nhưng rất dễ tìm. Đi hết đại lộ Thăng long qua cổng làng văn hóa đi khoảng 2 km đến Yên bài. Các cụ sẽ thấy bên phải có biển khu vui chơi.... Ngay bên trái đường có cây xăng( qua cổng làng văn hóa duy nhất bên trái có cây xăng đăng xây dựng) các cụ rẽ trái nằm cạnh sườn cây xăng có đường bê tông đâm thẳng đến cửa doanh trại Quân đội rẻ phải men theo đường chạy đến ngã tư thấy cổng làng văn hóa xóm chong rẽ vào cổng làng chạy đoạn nữa là đến hồ.Ở đó có khoảng 4 hay 5 nhà sàn giá khoảng 500k 1 đêm , phòng kép kín rất rộng dãi dành cho cả gia đình 4, 5 người. Ăn uống giá cả cũng rất hợp lý, nếu cụ nào mà khoái câu cá nữa thì quá lý tưởng bởi xung quang là đồi thông hồ nằm trong thung lũng giá 200k/ ca Nhưng mình ớ đó chắc câu thoải câu
Có phải là Sơn Tinh Camp gì đó phải k cụ?

PG9

Xe hơi
Cụ nên đi Tràng An

Trang Nguyen

Xe điện
Các cụ cho thêm gợi ý đi ạ, các cụ thương thì thương cho trót, cho luôn thông tin cụ thể: giá cả, nhận xét, kinh nghiệm...Thanks các cụ nhiều.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Em thì ở ngay Hà Nội lun, nếu tầm 1-2 ngày thì cụ nên đi nghỉ ngơi ở ngoại thành, yên tĩnh tí các cụ ah.
Em thì em hay đến Văn Minh Resort, cũng cách nhà em ở khoảng 12km (nhà em ở gần ngã tư sở). Em kết nhất là phòng nghỉ ở đây các cụ ợ, giá phòng rẻ, đẹp lung linh. Ăn uống thì ngon, chọn cái nhà hàng bên cạnh mặt hồ nhìn lãng mạn phết :D. Cụ nào đi đây rùi thì bít ,ngon, bổ, rẻ ;)
Chỗ này iem ăn ở đó rồi, k bít bên trong thế nào chứ bên ngoài thì khung cảnh chán quá.

xetho77

Xe tăng
Em bổ sung tiếp, khu Thanh Thủy Resort, thuộc tỉnh Phú Thọ nhưng cụ cứ Sơn Tây thẳng tiến, qua Ba Vì, qua cầu Trung Hà một chút là đến, chỗ đó cạnh sông Đà, gần khu vui chơi Đảo NGọc mới xây dựng rộng rãi và cũng nhiều trò chơi. Nếu đi 2 ngày cụ còn tranh thủ đi tiếp đền Hùng, về thăm đất Tổ!
Em thấy khu này chả có gì hay cả, nếu đã lên đó thì vào Đảo Ngọc Xanh chơi vui hơn ạ

Lantrai

Xe máy
Em cũng đang tìm chỗ đi 1 ngày. Giờ nắng quá, long nhong trên đường cũng ngại.

tranhadp

Xe máy
Lót dép hóng hớt vụ này...GĐ cũng hay có nhu cầu

tranhadp

Xe máy
Khung cảnh thu vị thật cụ ạ
Nếu xác định đi nghỉ dưỡng thì cụ vào các khu resort đầy đủ tiện nghi, bể bơi quanh HN bán kính 70km có rất nhiều, hiện nay đang có hình thức mới là cắm trại dã ngoại, ngán cảnh nhà cửa phòng ốc thì cụ có thể cho các cháu tới khu cắm trại dã ngoại sơn tinh camp trong khuôn viên Làng văn hóa các dân tộc, khu này theo hình thức cắm trại dã ngoại tha hồ cho các cháu vui chơi gần với thiên nhiên có hồ có rừng, hay ra thăm quan làng văn hóa, các cụ có thể mang cần đi câu cá, nhắm rượu nhắm cảnh hồ, các mẹ tự tay nướng đồ ăn, đốt lửa trại........
Nói chung tùy vào sở thích của gia đình thui ;)

chuot_bach

Xe tăng
Chỗ này mà đến vào mấy ngày nắng như hôm nay thì cũng ...

[/QUOTE]

Lantrai

Xe máy
Em tính CN này đi chùa Bổ Đà (bên Bắc Giang) thật sớm (vì nắng lên sớm nên đi sớm tránh nắng), dự kiến tầm 9h30-10h là thăm quan xong chùa.
Kế hoạch chiều đi làng Thổ Hà để ăn vặt
Còn trống thời gian từ 10h-15h, chả biết đi đâu trốn nắng các cụ ơi

Marketing

Xe hơi
Website
tongkhohalotec.com
Em tính CN này đi chùa Bổ Đà (bên Bắc Giang) thật sớm (vì nắng lên sớm nên đi sớm tránh nắng), dự kiến tầm 9h30-10h là thăm quan xong chùa.
Kế hoạch chiều đi làng Thổ Hà để ăn vặt
Còn trống thời gian từ 10h-15h, chả biết đi đâu trốn nắng các cụ ơi
Cụ lên Bắc Giang thì qua suối mỡ tắm suối đê