[Funland] Nên đi oto hay đi tàu giường nằm

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Các cụ giờ này vẫn tư vấn đi tàu thì chịu thật, nào là taxi ra ga, rồi lại từ ga về điểm đến, chưa kể đi lễ từ điểm nọ sang điểm kia, đồ đạc lỉnh kỉnh, chờ đợi mệt mỏi…
Chuẩn nhất thì thuê con 7 chỗ chạy 2 chiều luôn, tha hồ lễ bái nhậu nhẹt. Còn đi chơi thong dong thì đi xe cá nhân hoặc thuê xe tự lái nếu đủ tự tin.
Còn nếu tiền ít thì đi xe khách giường nằm, đồ thì cụ nhét cả 3 cái xe máy vào cốp nó còn được

PenII

Xe tải
E đi suốt. 3 cái cụ nói: nhanh, rẻ, an oàn đều trật hết.
Tàu thời gian ngắn hơn ô tô. an toàn thì ô tô k có cửa
Còn rẻ thì thuê xe 7 chỗ với mua 5 vé tàu chưa biết được. Chỉ có cái nếu tụt tạt, đi lễ, ăn uống ... thì có xe chủ động cũng tốt.
Cụ chưa bao giờ đi tầu về Vinh cả SE lẫn NA . Đây là trải nghiệm thực tế , em đi cả hai tàu và xe , nhiều thể loại nhiều , nhiều mức giá , các mức thời gian khác nhau, nên không có gì để phải tranh luận với cụ cả
p/s: an toàn hay không cụ tranh luận với nhà quản lý giao thông nhé , không an toàn không chạy được đâu cụ ạ , chứ đừng nói kinh doanh vận tải đặc biệt tuyến cạnh tranh cao như Vinh

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Cụ chưa bao giờ đi tầu về Vinh cả SE lẫn NA . Đây là trải nghiệm thực tế , em đi cả hai tàu và xe , nhiều thể loại nhiều , nhiều mức giá , các mức thời gian khác nhau, nên không có gì để phải tranh luận với cụ cả
p/s: an toàn hay không cụ tranh luận với nhà quản lý giao thông nhé , không an toàn không chạy được đâu cụ ạ , chứ đừng nói kinh doanh vận tải đặc biệt tuyến cạnh tranh cao như Vinh
Đến nay phải 15 năm em đi lại rồi cụ.
Tàu HN-Vinh chạy hết cỡ 6h-6h30. Ô tô tất nhiên cũng ngang ngang vậy. Vì nếu đi xe khách thì đoạn đón khách, trả khách cảm giác nó rất lâu.
Còn thuê xe thì 1 tài cũng k ai chạy liền 1 lèo 6h cả, phải dừng nghỉ.
Giá thuê xe 7 chỗ khoảng 2.5tr/chiều. Ngang với 5 vé giường tàu nằm. Còn đi xe khách thì rẻ hơn.
Nhưng đi xe khách giường nằm thì nên ngủ, k nên thức vì được chứng kiến các bác tài luồn lách cũng ác.

PenII

Xe tải
Đến nay phải 15 năm em đi lại rồi cụ.
Tàu HN-Vinh chạy hết cỡ 6h-6h30. Ô tô tất nhiên cũng ngang ngang vậy. Vì nếu đi xe khách thì đoạn đón khách, trả khách cảm giác nó rất lâu.
Còn thuê xe thì 1 tài cũng k ai chạy liền 1 lèo 6h cả, phải dừng nghỉ.
Giá thuê xe 7 chỗ khoảng 2.5tr/chiều. Ngang với 5 vé giường tàu nằm. Còn đi xe khách thì rẻ hơn.
Nhưng đi xe khách giường nằm thì nên ngủ, k nên thức vì được chứng kiến các bác tài luồn lách cũng ác.
cụ đi ít , biết không nhiều , tranh luận nên ít. Lời khuyên đều có ở trong thớt hết rồi , đủ các mức giá , đủ các tiện nghi , còn em cũng có lời cho thớt rồi , em không khuyên cụ nên xin cụ không trả lời em ạ , bao giờ em cần lời khuyên cảu cụ em xin phép pm cụ nhé

bo kent

Xe tăng
Hà Nội - Vinh = 300km
- Đi tàu: Giường nằm giá từ 400k (khoang 6) - 450k (khoang 4). 5 người = 2 - 2,225 triệu.
+ Ưu điểm: An toàn gần như tuyệt đối, chỗ nằm thoải mái, rộng rãi, đi WC lúc nào cũng được, có cơm nước, canteen.
+ Nhược điểm: Đi chậm, ồn, xóc, hôi. Em đi tàu xong hay bị ám mùi tàu, tắm mãi mới hết.
- Đi xe giường nằm: Từ 200k - 360k/người = 1 - 1,8 triệu.
+ Ưu điểm: Đi nhanh, chỗ nằm khá ổn, chi phí hợp lý
+ Nhược điểm: Không phải lúc nào cũng đi WC được. Cụ nào thận yếu nên bỏ ý định.
- Đi xe riêng: Tiền xăng 700k/lượt/xăng gần 30k/lít.
+ Ưu điểm: Chủ động trong mọi tình huống, thích tạt té thoải mái.
+ Nhược điểm: Lái tầm này cũng mệt với 1 tài nếu thể lực không tốt.
Mỗi loại hình nó đều có ưu nhược điểm riêng, mời cụ cân nhắc.

Đông Khang

Xe tải
Đi oto thì nhanh hơn hệ số an toàn thấp hơn, giá rẻ hơn.

chanthat123

Xe tăng
Nhà em đi Tàu bay vì con nhỏ
Đi Tàu giường nằm tầm 40-600k vé
Đi xe thì chắc khoảng 350k vé là kịch kim. Mỗi thứ có một cái hay, hồi độc thân em mua khoang 4 vé đưa máy bay lên húc cả đêm. Giường nằm thì chịu

Hieumos

Xe container
Cụ lại bảo đi xe khách an toàn hơn đi tàu hỏa thì chịu cụ thật rồi. Xe khách chỉ được cái rẻ hơn thôi chứ còn về an toàn, độ thoải mái thì thua tàu hỏa.

PenII

Xe tải
Cụ lại bảo đi xe khách an toàn hơn đi tàu hỏa thì chịu cụ thật rồi. Xe khách chỉ được cái rẻ hơn thôi chứ còn về an toàn, độ thoải mái thì thua tàu hỏa.
Vâng , cụ ngồi ngay ngắn em ạ cụ 4 ạ ,

vutranhung

Xe tăng
Tiện thể các Cụ cho e hỏi từ HN đi Cửa Lò.
E xem map thì có 2 đường là quốc lộ 1A và đường hồ chí minh(đường màu xám) e thấy đường HCM xa hơn số km chênh nhau 30km, số giờ chênh nhau 1 tiếng theo google map.
Đường HCM có xấu ko ạ vì e dự tính đi đường này vì muốn khám phá đường này, e thì đi thong thả ko vội, trong ngày đến đích là được.

nsh

Xe tăng
E xem map thì có 2 đường là quốc lộ 1A và đường hồ chí minh(đường màu xám) e thấy đường HCM xa hơn số km chênh nhau 30km, số giờ chênh nhau 1 tiếng theo google map.
Đường HCM có xấu ko ạ vì e dự tính đi đường này vì muốn khám phá đường này, e thì đi thong thả ko vội, trong ngày đến đích là được.
5 6 năm trước đường 1A đang làm (pv-CG, th hóa-vinh) đang làm thì cụ đi đường HCM nhanh, đỡ mệt hơn.
Nhưng giờ đi Ql 1 nhanh hơn nhiều. Chạy cao tốc 1 mạch là qua NB rồi.
Nhưng đi đường HCM cũng là trải nghiệm hay, không quen thì cụ tránh đi trời tối.
Cháu nghĩ cụ đi đường HCM về QL1 là đẹp.
Cụ đi dịp lễ này à. Cháu cũng định 30.4 này cho F1 đi thăm Quê bác cho trẻ nó biết.

dsan

Xe hơi
e cũng phân vân định đi đồng hới chơi, nhà e có 2 vc với nhóc, nhóc bé 4 tuổi. Theo các cụ thì tự lái hay đi xe giường nằm thì hơn ạ?

biển xanh06

Xe điện
Muốn an toàn và dc ngắm cảnh hai bên đường thì đi tàu, còn muốn có cảm giác mạnh thì đi ô tô mỗi lần xe khách vào cua như trượt máng ỏ công viên nước phê lắm.

PenII

Xe tải
Đường HCM thì đẹp nhỏ, nhưng từ HCM về Cửa Lò thì không biết tiêu chuẩn xấu của cụ là ntn, nhưng chung quy là đoạn đó xấu hơn đường 1A,

PenII

Xe tải
e cũng phân vân định đi đồng hới chơi, nhà e có 2 vc với nhóc, nhóc bé 4 tuổi. Theo các cụ thì tự lái hay đi xe giường nằm thì hơn ạ?
xe 20 chỗ , giá tấm 400k/1 khoảng 5h30 đến Đồng Hới , vào trong thuê oto , cụ tham khảo ạ

mrbean1102

Xe máy
Không biết cụ chủ đi trải nghiệm đường nào rồi ạ. Mai em cũng đi mà chưa biết nên đi đường nào, em ở xuân mai ạ.

Belat Missan

Xe điện
Em nghĩ sêm sêm nhau.
Xăng tăng giá nên đi ô tô giờ cũng chả rẻ

Ben BMS

Xe buýt
Đường HCM không xấu nhưng hẹp (không có giải phân cách nên tốc độ max đc 80), được cái vắng, ít xe và cảnh đẹp, nếu thong dong thì đi đường này.

Laoba

Xe điện
Nếu trải nghiệm cụ lên đi, đường HCM hẹp nhưng lưu lượng xe vừa phải, đường đẹp, e vừa chạy Hà nội Thanh Hoá xong cảm thấy nhẹ nhàng. Giờ đường này ko vắng vẻ như xưa mà rất nhiều hàng quán đặc biệt có võng cho khách nghỉ nên thoải mái