[Funland] Nên dùng sơn trong nhà và ngoài trời của hãng nào các cụ ơi

Thanhtranbk

Xe buýt
Sơn Spec thì thế nào các cụ? nhà em đang trong quá trình hoàn thiện mà vẫn đang lăn tăn khoản sơn quá, Nhờ các cụ tư vấn hộ ạ
Spec hay Mykolor chung ruột khác vỏ đều của 4 orange cả, cụ dùng loại này chú ý là nó đóng lon tầm 4.5L thôi chứ ko đủ 5L đâu, chất lượng bình thường dòng cao cấp của nó chỉ tương đương dòng Lau Chùi Hiệu Quả của Dulux mà giá thì cao hơn hẳn.

Tuanzuan138

Xe máy
Spec hay Mykolor chung ruột khác vỏ đều của 4 orange cả, cụ dùng loại này chú ý là nó đóng lon tầm 4.5L thôi chứ ko đủ 5L đâu, chất lượng bình thường dòng cao cấp của nó chỉ tương đương dòng Lau Chùi Hiệu Quả của Dulux mà giá thì cao hơn hẳn.
Cảm ơn Cụ, vậy thì Spec không so được với Dulux rồi

Các cụ/mợ cho e hỏi Mykolor có sơn giả k nhỉ? E đang được đại lý báo giá chiết khấu tới 40% mà lăn tăn quá :(

Thanhtranbk

Xe buýt
Các cụ/mợ cho e hỏi Mykolor có sơn giả k nhỉ? E đang được đại lý báo giá chiết khấu tới 40% mà lăn tăn quá :(
MyKolor chất lượng tương đương hàng Lau Chùi Hiệu Quả của Dulux và dưới dòng 5 in 1. Nó đóng lon 4.5L nên làm rất tốn sơn, riêng Mykolor ko có bảng giá chung mà tách biệt từng màu, Mykolor chiết khấu 40% là quá thấp. Dulux nhà dân bọn em còn bán đc giá đó.

LehmanBrothers

Xe điện
Các dòng như dulux, jotun, my colour nhiều người kêu hay có hàng rởm. Em làm gần chục năm chưa tìm được chỗ nào có hàng rởm của hội này, cũng ko thấy đại lý nào em làm cùng họ kể. Các thương hiệu đó ko có hàng rởm như cụ nghĩ đâu, hàng sơn cỏ ( ko có tên tuổi) thì có nhiều thôi. Ngay cái vỏ thùng sơn nhìn nhựa và màu chữ nó đã khác rồi. Còn mua gom vỏ cũ rồi đôi sơn để vào thì cái này họ đẩy vào hàng dự án nhà nước thì còn nghe hợp lý. Cụ yên tâm đi.

Thanhtranbk

Xe buýt
Các dòng như dulux, jotun, my colour nhiều người kêu hay có hàng rởm. Em làm gần chục năm chưa tìm được chỗ nào có hàng rởm của hội này, cũng ko thấy đại lý nào em làm cùng họ kể. Các thương hiệu đó ko có hàng rởm như cụ nghĩ đâu, hàng sơn cỏ ( ko có tên tuổi) thì có nhiều thôi. Ngay cái vỏ thùng sơn nhìn nhựa và màu chữ nó đã khác rồi. Còn mua gom vỏ cũ rồi đôi sơn để vào thì cái này họ đẩy vào hàng dự án nhà nước thì còn nghe hợp lý. Cụ yên tâm đi.
Cụ nhầm to rồi. Dulux và Kova rất nhiều hàng giả, em có thể kể tên từng đại lý bán hàng giả Dulux ở HN, giờ họ trộn 1/2 hàng giả + 1/2 thật. Bên QLTT có phát hiện thì chỉ bị tội bán hàng kém chất lượng chứ ko phải làm giả. Nói chung dùng dòng sơn thương hiệu nên có ng quen trong nghề dẫn đi mua cho an toàn

tulipman

Xe buýt
Cụ nhầm to rồi. Dulux và Kova rất nhiều hàng giả, em có thể kể tên từng đại lý bán hàng giả Dulux ở HN, giờ họ trộn 1/2 hàng giả + 1/2 thật. Bên QLTT có phát hiện thì chỉ bị tội bán hàng kém chất lượng chứ ko phải làm giả. Nói chung dùng dòng sơn thương hiệu nên có ng quen trong nghề dẫn đi mua cho an toàn
cụ giới thiệu giúp chỗ bán dulux đảm bảo dc ko ợ?

Tuanzuan138

Xe máy
Các Cụ mợ tư vấn giúp em với ạ: sơn chống thấm pha xi măng với sơn chống thấm màu thì loại nào bền và chống thấm tốt hơn ạ. Em xin cảm ơn trước!

Thanhtranbk

Xe buýt
Các Cụ mợ tư vấn giúp em với ạ: sơn chống thấm pha xi măng với sơn chống thấm màu thì loại nào bền và chống thấm tốt hơn ạ. Em xin cảm ơn trước!
Chống thấm pha xi bám vào tường tốt hơn loại chống thấm màu nhưng sau 3-5 năm màng xi sẽ bị co lại cần quét lại 1 nước nữa, chống thấm màu nhìn đẹp hơn nhưng tầm 5-7 năm dễ bị bong tróc, và ko dùng đc cho tường cũ, tính ra giá thì chống thấm màu đắt chẳng kém gì sơn màu ngoài trời dòng trung cấp cả.

biển xanh06

Xe điện
Các cụ mua Dulux tìm đúng đại lí cấp 1,hạn chế rủi ro, trên thùng sơn có 2 tem chống hàng giả, nhắn tin theo hướng dẫn sẽ có tin nhắn phản hồi, quý khách mua đúng sản phẩm Akazonnobel.

LehmanBrothers

Xe điện
Vừa rồi em có kiểm tra lại nhận xét của cụ với một vài ae làm xd, thạch cao sơn bả và cả đại lý. Tuy nhiên ít ae từng gặp trực tiếp như cụ mô tả.

Cụ cho em địa chỉ 2-3 đại lý ở các phố nhiều hàng xd như Láng, Trường Chinh,... em lưu sau ktra được ko ? Vì trộn rồi đóng thùng zin mang ra bán cho khách lẻ một vài thùng thì chả bõ. Còn bán dân dụng nhiều thợ sơn đổ ra làm thì nhận ra ngay, ko trốn mắt thợ được.

Địa chỉ các cửa hàng đó như một tham khảo khách quan. Ko quy kết gì cả để cụ công khai cho dễ. Cảm ơn cụ !

sidecar_ox

Xe tải
Cứ dulux mà dùng, nó phổ thông rồi

Vanhoatnguyen

Xe tải
E lôi lại topic cũ, nhà e đang đến đoạn hoàn thiện, có 2 bên Sơn gửi báo giá, Một là Nippon chiết khấu 35%, hai là Nice Space chiết khấu 40%, nhưng đơn giá thì Nippon cao hơn Nice Space kha khá, nhờ các cụ tư vấn xem hai hãng trên thì thế nào, Nippon thì nổi tiếng hơn, Nice Space e chưa biết lắm, e kinh phí cũng vừa phải thôi ạ. Cảm ơn các cụ!