Thảo luận Nên hay không nên rửa động cơ xe ô tô

TÔM

Xe buýt
Mỗi tháng em tự rửa 1 lần. Bịt bộ chia điện lại rồi cầm vòi xịt bét nhè chả sao. Máy lúc nào cũng sạch !

DuongLamCarSpa

Xe điện
Website
sites.google.com
Dẫn chứng nhẹ nhàng (like) cụ inbox giá Mec-E300 luôn nhé, rưa máy, oánh bóng và lội thất ạ, xe iêm hơn 1 lăm rồi không nàm rì cả :D
Mợ cứ qua, giá rổ thì mợ yên tâm, rủ lão Hera đi cùng chém gió cho vui, rồi để lão ấy đưa mợ đi mát xa, em chủ trì Hera chủ chi :bz

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

DuongLamCarSpa

Xe điện
Website
sites.google.com
Mỗi tháng em tự rửa 1 lần. Bịt bộ chia điện lại rồi cầm vòi xịt bét nhè chả sao. Máy lúc nào cũng sạch !
Cụ hay mợ nhớ bọc thêm hộ em thêm hộp đen, hộp cầu chì, còi, bịt cổ hút thêm nữa nhé, tự chăm sóc cho xế yêu cũng là một thú vui mà

simba lion

Xe hơi

simba lion

Xe hơi

mazda6oct2014

Xe buýt
Cụ nên đọc kỹ lại tất cả các đoạn chích trước khi đưa ra một câu hỏi như vậy cụ nhé, cụ Khan là một thợ máy, cụ hỏi như vậy không biết cụ đã bổ được bao nhiêu bộ động cơ ra rồi, cụ, xin lỗi vì đã chen ngang nhưng ý cụ Khan ở đây trả lời đó là: thích thì làm, thấy tốt thì làm chứ không phải như cụ hỏi cụ nhé. Cụ đọc lại tất cả các bài viết về xe của cụ Khan hay chưa ?
Mình chỉ hỏi rất bình thường vì nhiều ý kiến khác nhau và hỏi để làm chứ ko chơi, cậu thấy cậu bị chạm nọc chỗ nào đó đây ko quan tâm, và cậu thấy cậu khôn hơn ng thì sang thế giớ khác đi

heracles.leo

Xe buýt
Mình chỉ hỏi rất bình thường vì nhiều ý kiến khác nhau và hỏi để làm chứ ko chơi, cậu thấy cậu bị chạm nọc chỗ nào đó đây ko quan tâm, và cậu thấy cậu khôn hơn ng thì sang thế giớ khác đi
Cậu nói tớ mới nhận ra đấy, thế giới khác ?,vậy châm nọc làm sao được, cậu nhạy cảm quá , cậu có quan tâm tới tớ đấy chứ vì vậy cậu mới còm cho tớ. Cậu cần tư vấn gì nào? Riêng về máy tớ cũng biết chút xíu, tớ muốn chia sẻ cùng cậu, cậu đừng nóng nhé. Thân gửi: mazda6otc2014 !

Chỉnh sửa cuối:

vietran

Xe ba gác
Em không muốn tranh luận gì nhiều, đây có thể thay câu trả lời cho các cụ
[YOUTUBE]http://youtu.be/OBbW69ub33c[/YOUTUBE]
Đây là Mec, nếu cụ cần Bim em cung cấp thêm thông tin cụ nhé.
Sao cụ không đưa nốt đoạn chủ xe đẩy xe do cháy bugi, mobil và hộp đen lên. Rửa máy xe thì đâu chả rửa dc và vẫn rửa, nhưung ôm hận thì đâu cũng bị và khá phổ biến. K phải có 1 cái clip mấy cu tây rửa xe thì có nghĩa là rửa k sao.
Ông anh hôm qua vừa dính xong. Và em chứng kiến vô số rồi, bảo léo nghe thấy thằng em nó rửa k sao cũng bắt chước =))

DuongLamCarSpa

Xe điện
Website
sites.google.com
Sao cụ không đưa nốt đoạn chủ xe đẩy xe do cháy bugi, mobil và hộp đen lên. Rửa máy xe thì đâu chả rửa dc và vẫn rửa, nhưung ôm hận thì đâu cũng bị và khá phổ biến. K phải có 1 cái clip mấy cu tây rửa xe thì có nghĩa là rửa k sao.
Ông anh hôm qua vừa dính xong. Và em chứng kiến vô số rồi, bảo léo nghe thấy thằng em nó rửa k sao cũng bắt chước =))
Thưa cụ viettran ! Làm nghề không ai nói tài được, tây hay ta gì thì cũng có những rủi ro trong nghề, một chiếc xe có thể chẳng làm dịch vụ nào cũng có thể lăn đùng ra hỏng bất cứ lúc nào. Thưa các cụ trong diễn đàn trong 7-8 năm làm nghề em chưa từng bao giờ dám coi mình là số 1, học hỏi, cập nhật liên tục, yếu tố chuẩn bị trước khi làm một dịch vụ nào đó tránh được phần lớn các rủi ro không đáng có, xin hỏi xe của ông anh của cụ vệ sinh và bảo dưỡng khoang máy ở đâu, các khâu chuẩn bị thi công của họ thế nào? Thực ra vệ sinh khoang động cơ không quá phức tạp, yếu tố mấu chốt là sự cẩn thận. Em đưa các đoạn clip của Dương Lâm hoặc của tây, của tàu gì đó cũng chỉ nhằm mục đích chia sẻ với các anh em cùng nghề, với khách hàng chưa biết tới dịch vụ đó. Cảm ơn cụ đã góp ý, nếu cụ vẫn coi việc vệ sinh và bảo dưỡng khoang động cơ là cái gì đó nguy hiểm em xin phép mời cụ qua trung tâm của em, hi vọng em có thể thay đổi được mặc cảm của cụ. Hi vọng được gặp cụ vào một ngày gần nhất !
Một vài hình ảnh để minh chứng cho việc em không chém gió cụ nhé:

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

simba lion

Xe hơi
Thưa cụ viettran ! Làm nghề không ai nói tài được, tây hay ta gì thì cũng có những rủi ro trong nghề, một chiếc xe có thể chẳng làm dịch vụ nào cũng có thể lăn đùng ra hỏng bất cứ lúc nào. Thưa các cụ trong diễn đàn trong 7-8 năm làm nghề em chưa từng bao giờ dám coi mình là số 1, học hỏi, cập nhật liên tục, yếu tố chuẩn bị trước khi làm một dịch vụ nào đó tránh được phần lớn các rủi ro không đáng có, xin hỏi xe của ông anh của cụ vệ sinh và bảo dưỡng khoang máy ở đâu, các khâu chuẩn bị thi công của họ thế nào? Thực ra vệ sinh khoang động cơ không quá phức tạp, yếu tố mấu chốt là sự cẩn thận. Em đưa các đoạn clip của Dương Lâm hoặc của tây, của tàu gì đó cũng chỉ nhằm mục đích chia sẻ với các anh em cùng nghề, với khách hàng chưa biết tới dịch vụ đó. Cảm ơn cụ đã góp ý, nếu cụ vẫn coi việc vệ sinh và bảo dưỡng khoang động cơ là cái gì đó nguy hiểm em xin phép mời cụ qua trung tâm của em, hi vọng em có thể thay đổi được mặc cảm của cụ. Hi vọng được gặp cụ vào một ngày gần nhất !
Một vài hình ảnh để minh chứng cho việc em không chém gió cụ nhé:

Xe của em đâu?

simba lion

Xe hơi

simba lion

Xe hơi
Hi lúc nào cũng dì, D cụ !

Usename

Xe tải
oánh dấu hôm nào rửa phát. các cụ inbox cho e giá vs địa chỉ nhá.

Bausi70

Xe hơi
Nhiều cụ đi xe để bẩn thật mình thì mỗi lần rửa xe lại lấy khăn lau qua dưới capo.

ngacnhienchua

Xe máy
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=hGdRex3uERg[/YOUTUBE]

Đây khoai Ta rửa đây các cụ

Huyenshop

Đi bộ
Nhiều thông tin hữu ích quá

Cụ hay mợ nhớ bọc thêm hộ em thêm hộp đen, hộp cầu chì, còi, bịt cổ hút thêm nữa nhé, tự chăm sóc cho xế yêu cũng là một thú vui mà
Nhà em chả có chỗ mà rửa, mang ra quán nó toàn chém thôi, rửa động cơ toàn 400-500k