[Funland] Nên học IELTS ở đâu để có kết quả như mong đợi?

trung dinh

[Tịch thu bằng lái]
Năm sau F1 nhà em đi du học Mỹ ( cụ thể là Đại học bang Arizona, Florida), hiện tại IELTS của cháu đang là 6.0 ( vừa đủ mức trường đưa ra) đang muốn tìm địa chỉ luyện thi IELTS để nâng lên mức mong muốn khoảng 7.0+ vì cháu muốn phấn đấu nhận học bổng. Nên học IELTS ở đâu để có kqua như mong đợi? và ở đây mng có ai từng dành học bổng chia sẻ tips cho em tham khảo cho cháu đc ko ạ ( vd ngoài IELTS thì nên cần tham gia các hoạt động tổ chức qte nào, bài luận nên viết ntn và nên nhờ ai là ng viết thư gthieu để có thể đảm bảo khả năng nhận đc học bổng cao nhất) ? mong cccm có kn chia sẻ giúp

thuyphongthanh

Xe lăn
Sang năm đi mà bây giờ mới chuẩn bị là muộn.Thường thì bố mẹ có ý định cho con đi đã chuẩn bị từ cuối cấp 2 rồi.

banmotnucuoi

Xe lăn
Năm sau F1 nhà em đi du học Mỹ ( cụ thể là Đại học bang Arizona, Florida), hiện tại IELTS của cháu đang là 6.0 ( vừa đủ mức trường đưa ra) đang muốn tìm địa chỉ luyện thi IELTS để nâng lên mức mong muốn khoảng 7.0+ vì cháu muốn phấn đấu nhận học bổng. Nên học IELTS ở đâu để có kqua như mong đợi? và ở đây mng có ai từng dành học bổng chia sẻ tips cho em tham khảo cho cháu đc ko ạ ( vd ngoài IELTS thì nên cần tham gia các hoạt động tổ chức qte nào, bài luận nên viết ntn và nên nhờ ai là ng viết thư gthieu để có thể đảm bảo khả năng nhận đc học bổng cao nhất) ? mong cccm có kn chia sẻ giúp
Mỹ thì nên học Sat dễ săn học bổng hơn. Sat thì có thầy Minh, Thầy Tuấn Anh..., ielst thì giờ nhiều vấn đề là cụ ở khu nào?

Mss AN TÂM

Xe điện
giờ học online nhiều lắm, vấn đề cháu có chịu khó học k cụ ạ. Cụ cứ google lúc là ra rất nhiều

Vova

Xe container
Mấy bạn em biết lớp 10, 11 đã SAT trên 1500, IELTS trên 7, nhưng vấn đề chính là toàn các bạn ý tự tìm chỗ học, quyết định học gì, còn thiếu gì trong hồ sơ để hoàn thiện. Bố mẹ chỉ duyệt và ủng hộ thôi. Em nghĩ cụ chủ nên khuyến khích để bạn nhà cụ chủ động hơn (hoặc có thể bạn ý chủ động rồi thì cụ chủ cũng nên nới cho bạn ý). Chứ năm sau định đi học mà đến năm nay bố mẹ vẫn phải đi kiếm chỗ học thì không nên.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Học nhạc chưa cụ ? Biết chơi 1 nhạc cụ là lợi thế

ledung_vcci

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có thể tham khảo bên IELTS Linh Uk nhé. Em thấy bên này đào tạo ổn chất lượng đấy ạ
- Cô này mở ít lớp nên cần thì phải đăng ký sớm
- Chuyên dạy cấp tốc, với khoá nên học, kể cả học chỗ khác rồi.
- Khó tính, và có cả trợ giảng thêm ngoài giờ.
- Có bộ đề dự đoán, có tai nghe bluetooth y hệt đi thi.

Spike

Xe tăng
Con cháu em ở quê, đang lớp 11 mới thi 10/4 xong. Nó học ở quê, thêm online với 1 cặp vợ chồng. Trước khi thi ra đây 03 ngày tối đến ôn trực tiếp làm em chở đi xa tướt bơ. Em thì không biết cháu nó học kiểu gì, chỉ e là học online với lại profile vợ chồng thầy không ổn. Thế mà tối qua gọi khoe cậu là 7.5 :D

taylaihanoi

Xe tăng
Đi học ở Mỹ thì cần SAT hoặc ICT chứ nhể? Sao lại cần thi Ielts? Ku con nhà em trước thi ICT, vì trường nó chấp nhận cả 2 loại.

thonghia

Xe tải
Năm nay do covid nên các trường Mỹ nói bỏ Sat nhưng thực tế để săn học bổng vẫn phải có điểm Sat, f1 nhà em năm rồi đã thành công với 80% học bổng trường Colgate Mỹ, Ielst 8.0 và 1550 điểm Sat, nhưng nó đã có ý thức từ cuối cấp 2 khi có ý định săn học bổng cụ à

banmotnucuoi

Xe lăn
Nếu có Sat >1400 thì em nghĩ cháu tự ôn và thi đc :))

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Ngồi nhà 1 năm luyện cày đề là lên 7 ngon ơ việc gì phải đi đâu học. Kho đề nó có hạn, topic nói loanh quanh 3 chục, bài đọc với ngữ pháp thì cứ giải đủ 30 đề là nó lặp lại tương tự.

Archer

Xe điện
Túc tắc, vững vàng thì BC. Tàu nhanh, chiến lẹ thì IELTS Fighter center :)

sinichit52

Xe container
Thật sự em không giúp gì được cho cụ trung dinh hết cả vì SAT hay IELTS F1 em toàn tự ôn do tiếc tiền đi ôn ngoài ạ. Chúc F1 cụ apply thành công

Anita Emi

Xe điện
Ngồi nhà 1 năm luyện cày đề là lên 7 ngon ơ việc gì phải đi đâu học. Kho đề nó có hạn, topic nói loanh quanh 3 chục, bài đọc với ngữ pháp thì cứ giải đủ 30 đề là nó lặp lại tương tự.
Luyện nói thì lên mạng luyện online 1-1 lên nhanh nhất.

Nghe, đọc, viết thì tự cày thôi. 6 tháng liên tục mỗi ngày học khoảng 1h em nghĩ từ 6.0 lên 7.0 ngon lành.

trung dinh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có thể tham khảo bên IELTS Linh Uk nhé. Em thấy bên này đào tạo ổn chất lượng đấy ạ
- Cô này mở ít lớp nên cần thì phải đăng ký sớm
- Chuyên dạy cấp tốc, với khoá nên học, kể cả học chỗ khác rồi.
- Khó tính, và có cả trợ giảng thêm ngoài giờ.
- Có bộ đề dự đoán, có tai nghe bluetooth y hệt đi thi.
Cụ có contact hay fb, web j của bên IELTS linh uk đấy không? Em cũng từng nghe tên thôi chứ ko có kn thực tế vụ này. E tham khảo
Cảm ơn các cụ trước
Mỹ thì nên học Sat dễ săn học bổng hơn. Sat thì có thầy Minh, Thầy Tuấn Anh..., ielst thì giờ nhiều vấn đề là cụ ở khu nào?
Em CG cụ ạ.
SAT thì cháu trên 1400 rồi ( e ko nhớ rõ chính xác 14xx là bn ) cháu đang học hành phấn đấu thêm.
giờ muốn nâng điểm IELTS lên cao hơn ( hiện 6.0 thì mới đạt chuẩn vào thôi còn muốn có cơ hội nhận học bổng thì phải trên 7.0 thì cơ hội cao hơn )
Cấu trúc thi SAT vs IELTS cũng khác nhau phần nào nên đang chưa biết nên học IELTS để có kết quả như mong đợi cụ ạ

nhuanckotoak49

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có contact hay fb, web j của bên IELTS linh uk đấy không? Em cũng từng nghe tên thôi chứ ko có kn thực tế vụ này. E tham khảo
Cảm ơn các cụ trước
Cụ lên gú gồ sợt Cô Linh UK là ra luôn mà, mấy trung tâm như cô Linh này hay thầy James, cô Nhã ... nói chung cũng có tiếng tăm trong giới đấy.
Chọn học cô Linh cũng đc. Writing dạy theo phong cách logic để áp dụng với tất cả các dạng bài và chủ đề, sát đề phết. Listening và Reading dạy sát bộ đề đi thi. Có phòng lab để học sinh luyện như thi thật. Speaking có cả giáo viên Việt và Native kết hợp với Tutor để học sinh có thể luyện nói 1-1 với nhiều người ...
Đi học ở Mỹ thì cần SAT hoặc ICT chứ nhể? Sao lại cần thi Ielts? Ku con nhà em trước thi ICT, vì trường nó chấp nhận cả 2 loại.
Hình như tuỳ trường mà cụ. Thường thì có TOEFL or IELTS. Chứng chỉ SAT cho khoá học Cử nhân or GMAT/GRE cho khoá Thạc sĩ ( sau Đh). Nói chung tuỳ đấy ạ. Như có chỗ muốn săn học bổng thì y/c: SAT 1500 và IELTS 7.0+ ...

xebobabanh17201

Xe điện
Em thấy có trung tâm của thầy Đặng Trần Tùng( IELTS 9.0 đầu tiên của VN) có vẻ tốt.