[Funland] Nền kinh tế Việtnam đã vượt qua Singapore, Malaysia lên thứ 4 Asean.

shiluo

Xe container
Về chỗ bôi đậm của cụ thì thuỳ link đây:
Cụ tự vào xem đa số hay thiểu số.
Trong này thì có số liệu gì về đa số hay thiểu số vậy cụ?
Tốt nhất là cụ cứ hỏi những cụ đang có con ở trường công, hỏi xem trong lớp có bao nhiêu cháu đi học cô giáo sẽ có đánh giá tổng quan xem có đúng như cụ đánh giá là trường công thì phải đi học thêm nếu không là bị đì nhé
Còn chuyện đi học thêm em ko phản đối hay ủng hộ, tùy vào nhu cầu và quan điểm mỗi gia đình

lephong2112

[Tịch thu bằng lái]
Chặng đường còn gian nan lắm

muoibaconcho

Xe điện
Trong này thì có số liệu gì về đa số hay thiểu số vậy cụ?
Tốt nhất là cụ cứ hỏi những cụ đang có con ở trường công, hỏi xem trong lớp có bao nhiêu cháu đi học cô giáo sẽ có đánh giá tổng quan xem có đúng như cụ đánh giá là trường công thì phải đi học thêm nếu không là bị đì nhé
Còn chuyện đi học thêm em ko phản đối hay ủng hộ, tùy vào nhu cầu và quan điểm mỗi gia đình
Cụ xem mấy cái bình loạn ở dưới thì biết là đa hay thiểu.

giang.nguyen

Xe điện
Từ khi nào mà việc nhìn ra khuyết điểm để cải tiến để sửa chữa để phát triển được xem là bất mãn, được xem là tự nhục vậy cụ?
Cụ nói đúng lắm, muốn giàu mạnh phải bỏ ra công sức nhưng đi đúng hướng thì chừng đó công sức được hưởng nhiều còn đi sai hướng tốn công khéo chẳng đc cái gì?
Vậy, muốn đi đúng hướng thì có phải là tìm ra những điểm yếu kém rồi sửa chữa không? Hay tự hào rằng đời ông cha ăn khoai, nay ta có cơm, ta sướng ta chẳng cần biết khuyết điểm của ta?
Cụ nên đọc cái thớt này:
trích "Đây là bức tranh nổi tiếng của hoạ sĩ người Pháp Jean Leon Gerome (1824-1904), mang tên “The Truth Coming Out Of Her Well“ - Tạm dịch là SỰ THẬT NƠI ĐÁY GIẾNG."
Ô em có dám nói cụ đâu, ai mà dám nói cụ. Hay cụ nhận cụ là thành phần bất mãn à?
Vậy thì lấy quan điểm của ai là chuẩn chỉ hả cụ? Quan điểm của cụ là tuyệt đối và chính xác phải không?
Ôi ý chí của cụ chuẩn chỉ thế thì cụ dựng cờ cách mạng lên để thay đổi đi cho bọn em được nhờ. Chứ kêu gào trên mỗi OF này không mà cũng nhiều người phản đối thế thì em cũng hơi nghi ngờ đường lối của cụ chỉ ra ấy nhé.

shiluo

Xe container
Cụ xem mấy cái bình loạn ở dưới thì biết là đa hay thiểu.
Số liệu thực tế cụ không thích cụ lại thích tin mấy comment dè bỉu
Có vẻ cụ cũng không có con đang học trường công mà chủ yếu chê bai theo phong trào

muoibaconcho

Xe điện
Ô em có dám nói cụ đâu, ai mà dám nói cụ. Hay cụ nhận cụ là thành phần bất mãn à?
Vậy thì lấy quan điểm của ai là chuẩn chỉ hả cụ? Quan điểm của cụ là tuyệt đối và chính xác phải không?
Ôi ý chí của cụ chuẩn chỉ thế thì cụ dựng cờ cách mạng lên để thay đổi đi cho bọn em được nhờ. Chứ kêu gào trên mỗi OF này không mà cũng nhiều người phản đối thế thì em cũng hơi nghi ngờ đường lối của cụ chỉ ra ấy nhé.
Thế mới sinh ra tranh luận chứ.
Cờ cách mạng em không dựng, em không phải thành phần bất mãn.
OF là nơi chém gió bình luận, nhiều người tranh luận chứng tỏ ý kiến của em được quan tâm.
Dẫn chứng đúng, em đồng ý (vd việc Sing học thêm mẫu giáo)
Dẫn chứng sai, em phản bác.
Em cũng không chỉ ra đường lối mà em cho rằng giáo dục là tiêu chí quan trọng để kinh tế phát triển và em cho rằng giáo dục hiện nay là thất bại.
Cụ có quan điểm thì cụ đưa ra và dẫn chứng để bảo vệ quan điểm của mình chứ cụ móc mỉa như đờn bà thì có ích chi.

muoibaconcho

Xe điện
Có vẻ cụ cũng không có con đang học trường công mà chủ yếu chê bai theo phong trào
Cụ có số liệu thực tế không, cụ show cho em xem chứ em thì ko có nên đành phải dùng mấy cái còm đó. Ít nhất nó cũng giá trị hơn cái sự tưởng tượng của cụ và em.

shiluo

Xe container
Em đang nói về việc muốn kinh tế vượt lên Asean thì phải có yếu tố giáo dục vào giáo dục theo em đánh giá là thất bại mà một trong những nguyên nhân đó là vì việc học thêm sớm từ các lớp học trái phép.
Tư duy cụ kiểu gì khi cho rằng giáo dục thất bại vì học thêm trong khi thằng đứng đầu là thằng học thêm nhiều nhất, và Việt Nam đang dần thu hẹp và vượt qua những nước học ít hơn mình?

muoibaconcho

Xe điện
Theo em hiểu, phần lớn nghĩa là đa số. Cụ có phản biện gì không?

giang.nguyen

Xe điện
Thế mới sinh ra tranh luận chứ.
Cờ cách mạng em không dựng, em không phải thành phần bất mãn.
OF là nơi chém gió bình luận, nhiều người tranh luận chứng tỏ ý kiến của em được quan tâm.
Dẫn chứng đúng, em đồng ý (vd việc Sing học thêm mẫu giáo)
Dẫn chứng sai, em phản bác.
Em cũng không chỉ ra đường lối mà em cho rằng giáo dục là tiêu chí quan trọng để kinh tế phát triển và em cho rằng giáo dục hiện nay là thất bại.
Cụ có quan điểm thì cụ đưa ra và dẫn chứng để bảo vệ quan điểm của mình chứ cụ móc mỉa như đờn bà thì có ích chi.
Thế mà em cứ ngỡ cụ là nhà đại tài có con mắt tinh tường cỡ Lý Quang Diệu cơ. Thấy cụ đòi so Tây so Tàu nãy giờ làm em tưởng sắp tìm ra chân lý thay đổi đất nước tới nơi.
Chứ nếu tầm nhìn của cụ cũng chỉ dạng cò con như em thì việc gì em phải phí thời gian ngồi nghe cụ tầm phào than vãn hỉ.

shiluo

Xe container
Theo em hiểu, phần lớn nghĩa là đa số. Cụ có phản biện gì không?
Em đã lấy trường hợp lớp con em chỉ 1/3 đi học thêm cô giáo, cụ có thể tham khảo thêm người khác để thấy thực tế. Chứ chỉ đọc báo thì người viết có thể cũng là người đút chân gầm bàn đọc tin như cụ thôi. Số liệu không có mà phần lớn nghe đúng kiểu báo

muoibaconcho

Xe điện
Thế mà em cứ ngỡ cụ là nhà đại tài có con mắt tinh tường cỡ Lý Quang Diệu cơ. Thấy cụ đòi so Tây so Tàu nãy giờ làm em tưởng sắp tìm ra chân lý thay đổi đất nước tới nơi.
Chứ nếu tầm nhìn của cụ cũng chỉ dạng cò con như em thì việc gì em phải phí thời gian ngồi nghe cụ tầm phào than vãn hỉ.
Oh, em có biết đâu, tự cụ nhảy vào còm với em chứ em có còm gì với cụ đâu.

giang.nguyen

Xe điện
Oh, em có biết đâu, tự cụ nhảy vào còm với em chứ em có còm gì với cụ đâu.
Lạ nhỉ. Cụ Quote còm em xong lại bảo em nhảy vảo còm cụ. Kiểu đổi trắng thay đen, đổi dê thế tội này em cũng mới gặp lần đầu là cụ ấy.

muoibaconcho

Xe điện
Em đã lấy trường hợp lớp con em chỉ 1/3 đi học thêm cô giáo, cụ có thể tham khảo thêm người khác để thấy thực tế. Chứ chỉ đọc báo thì người viết có thể cũng là người đút chân gầm bàn đọc tin như cụ thôi. Số liệu không có mà phần lớn nghe đúng kiểu báo
Số liệu của cụ chỉ gói gọn trong trường, trong lớp con cụ chứ không đại diện cho số liệu toàn xã hội.
Em cũng có thể lấy số liệu trường vùng sâu vùng xa khi mà nhà trường còn phải tài trợ sách, bút, cặp cho các em đến trường để nói rằng ko có học thêm, đì ... gì đâu.

shiluo

Xe container
Số liệu của cụ chỉ gói gọn trong trường, trong lớp con cụ chứ không đại diện cho số liệu toàn xã hội.
Em cũng có thể lấy số liệu trường vùng sâu vùng xa khi mà nhà trường còn phải tài trợ sách, bút, cặp cho các em đến trường để nói rằng ko có học thêm, đì ... gì đâu.
Thì em bảo cụ cứ lấy số liệu ở đâu cụ có, người cụ quen thoải mái, cứ có số liệu là được, và cụ muốn fake số liệu cũng được (em tin hết), nhưng phải có số liệu.
Chứ chỉ đọc tin và comment thì Messi và Ronaldo cũng toàn là gà trong bóng đá, nhưng khi xem con số thống kê thì sẽ khác

muoibaconcho

Xe điện
Thì em bảo cụ cứ lấy số liệu ở đâu cụ có, người cụ quen thoải mái, cứ có số liệu là được, và cụ muốn fake số liệu cũng được.
Chứ chỉ đọc tin và comment thì Messi và Ronaldo cũng toàn là gà trong bóng đá
Cả cụ lẫn em chắc rằng đều ko có cái số liệu này.
Vì thế ta hãy lấy những thứ mà sự xác tín cao để làm dẫn chứng biện luận. Trong trường hợp này là từ các bài báo.
Về số liệu của cụ thì em tin song nó chỉ là số liệu trong một phạm vi hẹp, nó không đại diện cho xã hội
Thậm chí theo bài báo này thì: nhiều trường là 100% cơ

shiluo

Xe container
Cả cụ lẫn em chắc rằng đều ko có cái số liệu này.
Vì thế ta hãy lấy những thứ mà sự xác tín cao để làm dẫn chứng biện luận. Trong trường hợp này là từ các bài báo.
Về số liệu của cụ thì em tin song nó chỉ là số liệu trong một phạm vi hẹp, nó không đại diện cho xã hội
Thậm chí theo bài báo này thì: nhiều trường là 100% cơ
Chỉ khi nào không có dẫn chứng được thì mới lấy báo ra để tranh luận, vì báo họ viết theo tư duy định hướng sẵn của người viết. Cái câu nhiều trường học huy động được 100% học sinh đi học thêm là thấy không chính xác rồi, cụ có biết 1 trường có bao nhiêu lớp, 1 lớp có bao nhiêu học sinh không mà nhà báo có số liệu được 100% HS trường đi học thêm ở trường, mà còn nhiều trường. Đọc đã thấy tính định hướng của người viết bài

muoibaconcho

Xe điện
Chỉ khi nào không có dẫn chứng được thì mới lấy báo ra để tranh luận, vì báo họ viết theo tư duy định hướng sẵn của người viết. Cái câu nhiều trường học huy động được 100% học sinh đi học thêm là thấy không chính xác rồi, cụ có biết 1 trường có bao nhiêu lớp, 1 lớp có bao nhiêu học sinh không mà nhà báo có số liệu được 100% HS trường đi học thêm ở trường, mà còn nhiều trường. Đọc đã thấy tính định hướng của người viết bài
Thế hoá ra báo giáo dục lại đi fake thông tin để đập ngành giáo dục ạ. Một con số 16/44 của cụ mà chẳng ai biết là ai thì xác tín, còn báo chí viết lại bậy bạ hết. Cụ nghĩ gì khi cái link báo cụ đưa về Sing học thêm từ mẫu giáo cũng bị em sổ toẹt.
Quan điểm của cụ báo mình đưa là đúng, báo người khác đưa là sai thì tranh luận sao được