[Funland] Nền kinh tế Việtnam đã vượt qua Singapore, Malaysia lên thứ 4 Asean.

dr.anthony

Xe buýt
0 mã lực, đi bộ. Thả bã gây war. Đề nghị cccm để dành pin & năng lượng ngồi xem cái khác.

wave-tau

Xe container
Thiếu mỗi mở bằng phụng thiên thừa vận và kết bằng khâm thử. :))

alansaint

Xe buýt
Tôi thật sự không thích kiểu nói chuyện bần nông một tí nào.
Toàn đả kích cá nhân rồi lấy sự đả kích đó làm lý lẽ chứng minh mình đúng.
Ông mặt dày vừa thôi, không có não người ta nói cho lại bảo người ta là bần nông. Quý tộc kiểu ông thì đất nước này lụn bại lâu rồi.

Tommytep

Xe tăng
Em tính vang thớt mà lại thành vodka. Cứ khựa là em vang :))

Esse82

Xe tăng
Anh đi vay ngân hàng 1 tỷ thì anh phải mang sổ đỏ ra, không trả được cả vốn lẫn lãi thì nó siết nhà. Thế thôi không nói nhiều.
Bọn cho vay là bọn tài phiệt máu lạnh chứ có phải bọn đi làm từ thiện đâu.
Còn ngây thơ lắm!
Em thật, em học kinh tế và làm kinh tế cũng gần 20 năm, em chỉ thấy cụ đang bị mơ hồ về kinh tế và kiến thức kinh tế. Thời này là thời nào rồi mà cụ còn phát biểu như thế này. Mình chưa rõ hoặc mơ hồ thì mình nên im lặng để học hỏi thôi cụ.

emyeunhanloai

[Tịch thu bằng lái]
Em thật, em học kinh tế và làm kinh tế cũng gần 20 năm, em chỉ thấy cụ đang bị mơ hồ về kinh tế và kiến thức kinh tế. Thời này là thời nào rồi mà cụ còn phát biểu như thế này. Mình chưa rõ hoặc mơ hồ thì mình nên im lặng để học hỏi thôi cụ.
Thế thì ông nói hẳn ra là tôi sai chỗ nào.
Bần nông không bao giờ biết nói lý
Ngoài xúc phạm những người không hợp ý nó ra thì nó không biết làm gì khác.

Esse82

Xe tăng
Thế thì ông nói hẳn ra là tôi sai chỗ nào.
Bần nông không bao giờ biết nói lý
Ngoài xúc phạm những người không hợp ý nó ra thì nó không biết làm gì khác.
Cái của cụ sai là khi cụ nói đi vay ng ta nhìn cụ có tài sản gì ng ta mới cho vay, cụ nói họ cho vay vì mình có tài nguyên? Thế nó bê nguyên đc tài nguyên đi chỗ khác ạ?. Tài sản chỉ là điều kiện sau khi người ta có tin tưởng vào cái ngàng cụ làm, cty cụ làm, đường lối của cụ, lãnh đạo của cụ và môi trường tác động xung quanh. Trên thế giới và giờ có Việt Nam có quỹ đầu tư mạo hiểm đó. Em nói vậy chắc cụ hiểu. Còn cụ nói em bần nông. Vâng 100% dân Việt trưởng thành có nguồn gốc từ ăn hang ở lỗ. Chắc cụ hành tinh khác tới

Grayson

Xe buýt
Thành tựu này bắt nguồn từ công ơn vĩ đại của Bác Hồ và sự tăng trưởng thần kỳ của TQ. Lịch sử đã cho thấy cứ TQ mạnh thì VN ấm no, TQ bị xâm lược thì VN đói khổ.

Thế khi TQ xâm lược VN, chiếm đóng biển đảo VN thì sao?

Esse82

Xe tăng
Ông cứ mang sổ đỏ ra ngân hàng, nó thấy ông có tài sản là nó cho vay.
Còn vác cái đồ án kinh tế hay dự án thương mại gì ra thì cút.
Thế nhé!
Mời cụ 1 chén để tiếp cụ khác. Cụ thuộc dạng hóa thạch nên em chịu

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Thập kỷ tới chắc sẽ ưu tiên phát triển công nghiệp, nhà máy xí nghiệp phải nhiều vào, chứ toàn thấy bđs, buôn đi bán lại thì chẳng khá lên được! Tưởng làm được cái gì đột phá chứ chẳng qua là xào xáo lại mấy con số thống kế rồi tự sướng với nhau.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Vào thớt này mới thấy các cụ ộp giàu thật, không những thế cty của các cụ ấy cũng giàu, vẫn ăn nên làm ra ầm ầm trong đại dịch.

kỹ sư bảo dưỡng máy chỗ em biết, kinh nghiệm làm 15 năm, lương 12 củ thực lĩnh. Dịch nên doanh nghiệp đói dài từ tháng 3, chả có đơn hàng, công nhân cho về quê từ tháng 6. Tới nay mới bắt đầu có đơn hàng trở lại thì gọi công nhân họ không chịu lên làm vì lương thấp, không cam kết được tăng ca.
Hỗ trợ phát trên ti vi, cho doanh nghiệp vay trên báo, tới giờ là tăng trưởng cao, công nhân lĩnh 24 củ trên ộp là đúng quy trình
Lương bây giờ doanh nghiệp trả theo khả năng của người lao động. 15 năm mà 12 củ thì quá kém hoặc méo chịu thay đổi hoặc không thấy được giá trị của bản thân.
Có thằng em nó tuyển người mãi không ra đây, cụ có bạn thất nghiệp cứ ứng tuyển phỏng vấn xem sao?

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Cac cụ cứ yên tâm, với kế hoạch phát triển kinh tế xã hội nước ta thì chỉ đến năm 2030 riêng Vân Đồn đã sánh ngang Singapore rồi