[Funland] Nền kinh tế Việtnam đã vượt qua Singapore, Malaysia lên thứ 4 Asean.

secrets

Xe tăng
Lương bây giờ doanh nghiệp trả theo khả năng của người lao động. 15 năm mà 12 củ thì quá kém hoặc méo chịu thay đổi hoặc không thấy được giá trị của bản thân.
Có thằng em nó tuyển người mãi không ra đây, cụ có bạn thất nghiệp cứ ứng tuyển phỏng vấn xem sao?
Leader thông thạo TA lại giỏi chuyên môn thì 15-30tr quá bình thường, vấn đề là đâu phải ông nào cũng làm Leader, 1 leader thì mấy ô nhân viên, đánh giá phải nói đến mặt bằng chung, quản lý cấp trung trở lên thì số lượng cũng hữu hạn rồi.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Ông cứ mang sổ đỏ ra ngân hàng, nó thấy ông có tài sản là nó cho vay.
Còn vác cái đồ án kinh tế hay dự án thương mại gì ra thì cút.
Thế nhé!
Sổ đỏ cũng là dự án kinh tế chứ cụ! Năm ngoái em mua lô đất giá 12 củ to, năm nay em đá lại được 18 củ to. Lô đất vẫn để trống như xưa. Như vậy em có tham gia tăng trưởng GDP không?

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Leader thông thạo TA lại giỏi chuyên môn thì 15-30tr quá bình thường, vấn đề là đâu phải ông nào cũng làm Leader, 1 leader thì mấy ô nhân viên, đánh giá phải nói đến mặt bằng chung, quản lý cấp trung trở lên thì số lượng cũng hữu hạn rồi.
Cụ thử xem công ty đi rồi hãy phán. Yêu cầu thì nó ghi vậy thôi, này công ty của thằng em quy mô bé tí. Nhưng mức lương nó trả như vậy là có. Không tin cứ thử ứng tuyển xem sao.

secrets

Xe tăng
Cụ thử xem công ty đi rồi hãy phán. Yêu cầu thì nó ghi vậy thôi, này công ty của thằng em quy mô bé tí. Nhưng mức lương nó trả như vậy là có. Không tin cứ thử ứng tuyển xem sao.
E nói mức lương bình thường với trình độ và yêu cầu công việc rồi mà, vấn đề đang nói ở đây là mức thu nhập của một leader không phổ quát chung cho mức thu nhập chung của người lao động hiện nay.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Mà Leader ở đây nó nói vậy cho sang mồm thôi, chỉ mức tổ( nhóm)trưởng chứ méo được trưởng phòng nữa.

SSNgocLan

Xe máy
Tôi chả cần biết VN vượt qua nước nào, cũng chả cần quan tâm GDP, tôi chỉ thấy cuộc sống gia đình tôi tốt hơn cách đây 5 năm rất nhiều và nếu so với 10 năm trước thì càng tốt hơn. Vậy nên tôi cứ vui thôi.
Cụ nói đúng quá

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
E nói mức lương bình thường với trình độ và yêu cầu công việc rồi mà, vấn đề đang nói ở đây là mức thu nhập của một leader không phổ quát chung cho mức thu nhập chung của người lao động hiện nay.
Mỉnh nói rồi, thông tin rõ ràng không tin cụ thử ứng tuyển hay có ai quen ứng tuyển xem cho rõ.
Công ty này của thằng em chơi với mình. Quy mô nhỏ chỉ làm thương mại bán bơm và dịch vụ sửa chữa thôi.
Mấy thằng nhân viên kỹ thuật mới vô nó đều trả ít nhất 15 củ/ tháng. Chưa kể bonus.
Trong mấy thằng đó nó không chọn được thằng làm nhóm trưởng nên phải tuyển ngoài. Kinh nghiệm cần có 2 năm thôi.

secrets

Xe tăng
Mỉnh nói rồi, thông tin rõ ràng không tin cụ thử ứng tuyển hay có ai quen ứng tuyển xem cho rõ.
Công ty này của thằng em chơi với mình. Quy mô nhỏ chỉ làm thương mại bán bơm và dịch vụ sửa chữa thôi.
Mấy thằng nhân viên kỹ thuật mới vô nó đều trả ít nhất 15 củ/ tháng. Chưa kể bonus.
Trong mấy thằng đó nó không chọn được thằng làm nhóm trưởng nên phải tuyển ngoài. Kinh nghiệm cần có 2 năm thôi.
Đồng ý, tuy nhiên theo đánh giá chủ quan (chưa biết mức độ công việc) thì công ty đó cũng trả cho người lao động khá tốt (trên mặt bằng chung)

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Đồng ý, tuy nhiên theo đánh giá chủ quan (chưa biết mức độ công việc) thì công ty đó cũng trả cho người lao động khá tốt (trên mặt bằng chung)
Theo như những mối quan hệ mình có thì nó trả mức lương vậy là bình thường. Các chỗ khác mình biết cũng vậy. Cái công ty mình kể trên quy mô rất bình thường , nhan nhãn ở SG. Mình quen anh em làm công nghiệp cũng nhiều( thương mại, dịch vụ sửa chữa bảo trì). Thấy bọn nó bảo lương Sales thì tầm 12 tr( mới ra trường) , có kinh nghiệm thì 20tr ( chưa kể hoa hồng doanh số). Nhưng sales thì nhanh vào và nhanh ra. Kỹ thuật thì phải tầm 15 tr mới tuyển được người. Phần kỹ thuật làm trong nhà máy thì mình không rành.mức lương.

Lesang2288

Xe đạp
Ông cứ mang sổ đỏ ra ngân hàng, nó thấy ông có tài sản là nó cho vay.
Còn vác cái đồ án kinh tế hay dự án thương mại gì ra thì cút.
Thế nhé!
Mình là cán bộ ngân hàng nhé. Đã từng cho vay những món dựa theo hồ sơ dự án và đã từ chối những món có tài sản đẹp nhưng thấy dự án ko khả thi. Ngân hàng là buôn tiền ko buôn đất cụ nhé. Nếu cứ cầm sổ đỏ là vay dc thì đó là cầm đồ k phải ngân hàng nhé.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
lậy cụ, lương sales kỹ thuật mới ra trường lương cứng 5 củ, kinh nghiệm 3-5 năm thì 8-10 củ còn lại ăn theo hoa hồng, chả thằng chủ nào ngu đến nỗi trả 1 thằng sales mới ra trường 12 củ cả, đừng đút chân gầm bàn ngồi phán. Thằng sales nào mới ra trường vào đòi em 12 củ em trả hồ sơ tiễn ra cửa luôn.

Bọn bán bơm nhan nhản luôn, làm 2-3 tháng không bán được móm rồi nhảy việc ra chạy grap.

Nhưng trên ộp thì mức lương mới ra trường 12 củ,1-2 năm kinh nghiệp 20 củ là bình thường như hỗ trợ phát trên ti viấy
Thông tin công ty rõ ràng đó cụ. Cụ có thể check. Có cần mình cho bạn số thằng em mình làm giám đốc không???
Sales bán hàng công nghiệp trả 5 tr nó đập vào mặt cụ thì có. Sales mà làm méo ra số thì nhảy trước khi bị đuổi thôi.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Thôi tôi không nói chuyện với các ông nữa.
Các ông cứ đọc báo thủ dâm cho vui nhé, vay được tí ODA cũng phải thủ dâm rằng uy tín của chúng ta đang tăng cao thì thôi vậy.
Samsung xuất siêu của nó nghe nói 60 tỷ đô, thế mà bảo nó đóng góp chưa được 1% GDP, vậy thì kinh tế Việt Nam đang ở mức 6000 tỷ đô à?
Thế nhé!
Không nói người ta còn nghi ngờ. Nói phát cả làng biết :))

leobk

Xe tải
Nếu GDP chỉ tính bằng thặng dư thương mại thì GDP cả nước chưa bao giờ vượt quá 20 tỷ. Thậm chí có năm còn âm.

Em ko tranh luận với cụ nữa, có nhiều cụ nói về kiến thức và comment của cụ rồi. Kiến thức kinh tế của em chưa tốt nhưng của cụ thì ...

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
khỏi xin số cụ ạ vì em là giám đốc sales công nghiệp đây. Hãng em là hãng cũng có tiếng tăm chứ chả tầm làng nhàng như cụ nói đâu. Cụ cần thì em vứt nguyên cái chồng CV lên cho cụ rõ mức lương mong muốn của sales (chưa phải mức lương em trả đâu)
Chuyện của cụ kẹ kon mịa nhà cụ , mình đang nói chuyện của mình, có người thật việc thật. Mình chỉ cấp số điện thoại cụ check thoải mái. Hay thử nộp hồ sơ phỏng vấn thử xem sao??? Nghi nghờ nhau làm gì. Còn công ty cụ nó thế thì mình vẫn tin thế!

TieuFu

Xe container
Thông tin công ty rõ ràng đó cụ. Cụ có thể check. Có cần mình cho bạn số thằng em mình làm giám đốc không???
Sales bán hàng công nghiệp trả 5 tr nó đập vào mặt cụ thì có. Sales mà làm méo ra số thì nhảy trước khi bị đuổi thôi.
Nhẽ nó nhận, nhưng sau đó nó bán bơm thằng khác !

Lesang2288

Xe đạp
khỏi check em cũng chắc 100% là cụ bịa chuyện, vì chả có thằng giám đốc nào ngu đến nỗi trả lương sales mới ra trường 12tr, nó cầm 12 tr ra ngồi cafe cả tháng méo cần làm gì, về báo cáo láo. Thực tế trả lương thằng sales 5 tr, cho nó ăn hoa hồng thì nó mới nhấc bàn tọa đi bán hàng cụ ạ.

còn thằng em gì đó của cụ thừa tiền để phát thì em chịu
Hỏi cụ tí, nhân viên ngân hàng có dc tính là sales ko? Nếu dc thì lương mình mới ra trường dc con số như cụ nêu trên đó.

Lesang2288

Xe đạp
cụ kia bảo bán bơm, hàng công nghiệp sales công nghiệp, cụ khỏi lái phụ cụ ơi. Cái em đang làm, lính em tuyển, em đang trả lương thì em chém như thế.

15-30 củ là nó tuyển ngang giám đốc vùng, thông thạo tiếng anh, trực tiếp đi sales và đi lắp đặt, sửa chữa bảo hành luôn, em nói rõ luôn là lương cứng 10~12 củ + 5 phụ cấp điện thoại đi lại + còn lại là hoa hồng (có thể có, tiếng tây nó để là salary up to 30 MVND đấy).
Mọe, tiền cứ làm như lá mít
[/QUOTE à vậy à, mấy comen trên mình ko đọc, lĩnh vực 2 cuj bàn luận mình ko biết, xin phép đứng qua 1 bên

xebetong

Xe container
Em đón nhận tin này chẳng vui chẳng buồn
Nó là tin tốt nên không thể buồn dc, đại khái là hơn trước
Còn chẳng vui dc vì nó phải diễn ra cỡ 10 năm trước, vì mình đông người hơn họ nhiều

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
khỏi check em cũng chắc 100% là cụ bịa chuyện, vì chả có thằng giám đốc nào ngu đến nỗi trả lương sales mới ra trường 12tr, nó cầm 12 tr ra ngồi cafe cả tháng méo cần làm gì, về báo cáo láo. Thực tế trả lương thằng sales 5 tr, cho nó ăn hoa hồng thì nó mới nhấc bàn tọa đi bán hàng cụ ạ.

còn thằng em gì đó của cụ thừa tiền để phát thì em chịu
Nó thừa tiền hay ngu em méo biết. Nó xuất thân từ một thằng bán bơm thuê , sinh năm 1981. Quê Phú Giáo , Bình Dương. Sau mở doanh nghiệp giờ có 5 miếng đất ở SG.
Tuyển sales công nghiệp thì phải xem nó có làm được hay không chứ méo phải là mức lương trả bao nhiêu. Thằng tinh mắt thì sau phỏng vấn rồi cho nó làm việc 1 tuần là biết khả năng sales được hay không thôi.
Thông tin đầy đủ củ méo chịu check mà khẳng định bịa là sao??
Nếu cụ méo có kinh nghiệm tuyển dụng thì cứ thử ứng tuyển vào công ty đó rồi học hỏi kinh nghiệm xem sao. Em thật.
Cụ có thể check xong lên OF la làng em bịa cũng được mà! Thử đi cụ!

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
cụ kia bảo bán bơm, hàng công nghiệp sales công nghiệp, cụ khỏi lái phụ cụ ơi. Cái em đang làm, lính em tuyển, em đang trả lương thì em chém như thế.

15-30 củ là nó tuyển ngang giám đốc vùng, thông thạo tiếng anh, trực tiếp đi sales và đi lắp đặt, sửa chữa bảo hành luôn, em nói rõ luôn là lương cứng 10~12 củ + 5 phụ cấp điện thoại đi lại + còn lại là hoa hồng (có thể có, tiếng tây nó để là salary up to 30 MVND đấy).
Mọe, tiền cứ làm như lá mít
Em nói lại cho rõ nha! 15-30 tr là lương team leader bảo trì. Vì kỹ thuật chay nó trả 15 tr rồi . Sales mới ra trường nó đặt định mức 12 tr nó thấy ok là nó tuyển, còn thằng nào phỏng vấn deal thấp hơn thì kệ.