[Funland] Nên làm cầu răng hay cấy implant?

tqtuan

Xe tăng
Em năm nay 40 tuổi rồi và hiện tại bị mất 2 răng hàm. Thằng em làm nha sĩ khuyên nên làm răng công nghệ implant hơn nếu có điều kiện. Thằng bạn em thì nó làm cầu răng thôi nhưng thấy bảo cũng tốt. Các cụ cho em lời khuyên nhé.

audi 00000

Xe tăng
Em năm nay 40 tuổi rồi và hiện tại bị mất 2 răng hàm. Thằng em làm nha sĩ khuyên nên làm răng công nghệ implant hơn nếu có điều kiện. Thằng bạn em thì nó làm cầu răng thôi nhưng thấy bảo cũng tốt. Các cụ cho em lời khuyên nhé.
Implant thì tốt rồi nếu cụ có điều kiên.
Cầu răng nó còn phụ thuộc cái chân răng mà muốn bắc cầu qua còn chắc ko nữa, cái đó thì BS sẽ khám và nói được hay ko ??

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Implant thì ngon rồi , mỗi tội giá cao vãi ! làm cầu thì rẻ hơn , cũng khá bền nhưng lại phải mài 2 răng bên cạnh khá là ê ẩm ! mà 2 cái bị mài nhỡ mai mốt bị viêm tủy thì cũng nhục phết :(

STARIUS

Xe buýt
Implant không phải ai cũng làm được cụ à. Tốt nhất là cụ phải có tư vấn từ thực tế răng của cụ.

Dr Hiep vnio

Xe tải
Implant tốt nếu đủ điều kiện và đủ tiền. Cụ phải khám, chụp 3D. Cụ nên qua cụ Việt khoa Implant viện RHM hoặc pk Nguyễn Thị Định. Chúc cụ toại nguyện.

xuan cam

Xe hơi
E cũng muốn làm Implant 1 chiếc răng hàm nhưng chưa biết có đc ko! Các cụ tư vấn giúp e mấy phòng khám uy tín mà giá bình dân với ạ!

Grandis 2005

Xe điện
Em làm Implant cái răng hàm hồi năm ngoái, lúc đầu cũng lăn tăn mãi. Làm ở phòng răng gần nhà ban đầu diệt tuỷ mãi bốn lần không xong, may gặp chị bạn làm phòng khám răng bảo qua chị nhờ anh Phương làm cho. Em sang trực tiếp BS. Phương (giảng viên khoa răng hàm mặt ĐH Y) làm cho, một lần ăn ngay (răng hàm của em thuộc loại hiếm, 5 ống tuỷ nên ca khó). BS Phương bẩu làm implant ok hơn nhiều! Em chốt luôn và mất hai lần đi lại là xong. Giá cũng mềm (6tr loại tốt nhất). Cả năm nay em nhai gân ghiếc các thể loại như bình thường!
Cụ sang phòng răng Phương đầu Văn Cao (hình như là số 8 Văn Cao) với Cầu vượt Hoàng Hoa Thám là ổn.
P/s: hình như BS. Phương cũng là Ofer thì phải vì nói chuyện cụ ấy có hỏi em cũng chơi Ô Ép ah?! :))

hgb

Xe container
Implant hay hơn vì nhai như thật và bền. Có 1 điều quan trọng là ko bị tiêu xương hàm theo thời gian. Em thấy làm ở nha khoa Lien Thanh tốt nhưng hơi chat :P

tqtuan

Xe tăng
Cảm ơn các cụ. Chắc em chọn implant. Có đau ko các cụ nhỉ, em nhát lắm.

suytmatdau164

Xe hơi
Em làm Implant cái răng hàm hồi năm ngoái, lúc đầu cũng lăn tăn mãi. Làm ở phòng răng gần nhà ban đầu diệt tuỷ mãi bốn lần không xong, may gặp chị bạn làm phòng khám răng bảo qua chị nhờ anh Phương làm cho. Em sang trực tiếp BS. Phương (giảng viên khoa răng hàm mặt ĐH Y) làm cho, một lần ăn ngay (răng hàm của em thuộc loại hiếm, 5 ống tuỷ nên ca khó). BS Phương bẩu làm implant ok hơn nhiều! Em chốt luôn và mất hai lần đi lại là xong. Giá cũng mềm (6tr loại tốt nhất). Cả năm nay em nhai gân ghiếc các thể loại như bình thường!
Cụ sang phòng răng Phương đầu Văn Cao (hình như là số 8 Văn Cao) với Cầu vượt Hoàng Hoa Thám là ổn.
P/s: hình như BS. Phương cũng là Ofer thì phải vì nói chuyện cụ ấy có hỏi em cũng chơi Ô Ép ah?! :))
cụ làm loại nào mà 6tr vậy ạ? em cũng mới đi khám, thứ 3 tới đây đi cắm implant răng hàm đây ạ. Thấy báo giá 22tr loại Strauman SVactive của Thụy Sĩ ạ. Xót hết cả mề

3077

Xe container
6tr, e tưởng implant phải chục củ trở lên. Mà khi nào cần làm răng này nhỉ các cụ? Khi bị hỏng mất răng, răng em men xấu quá do ngày xưa nhai tetaxilin nhiều giờ bọc răng sứ có được k các cụ?

MrSpy

Xe điện
Em hỏi ké là ko hiểu sao e vẫn còn răng sữa :( , đi khám các vị bảo thế như thế ko hiểu phải xử lý nó ntn?

fordeverest2012

Xe tăng
Làm cầu răng thì rẻ. Nhai cũng ổn nhưng cụ chủ đừng nên nhai đồ cứng dễ bị mỏi hàm. Nói là mỏi hàm chứ nó buốt thấu não chảy nước mắt luôn đấy cụ ợ.

garung0211

Xe tải
E hóng để khi nào đi trám răng

xuan cam

Xe hơi
Có đau ko các cụ nhỉ? E ko chịu đc đau!

November Rains

Xe điện
implant e thấy rẻ nhất ở Nha Khoa Hà Nội, giá implant thường từ 8-2x tr + bột xương trám thêm khoảng 2-5tr tùy loại. Bác sĩ tư vấn nhiệt tình,khám ổn.
một số anh nổi tiếng như anh Hà (nguyên viện phó viện RHM đại học Y) làm thì ổn nhưng giá chát quá,các loại nha khoa Nguyễn du rồi .... thì giá cả hầm bà làng,em tham khảo đủ các kiểu khám thử ròi mới quyết.

làm implant thì phải chụp 3D xem có bị tiêu xương chứ ko phải ca nào cũng làm được,ko nên làm cầu vì sẽ bị mài 2 răng còn lại rồi được 3-5 năm lại phải làm lại ---> ê buốt răng,quá tội tiền đầu tư ban đầu làm 1 lần cho xong - thời gian từ 6-8 tháng hoàn thiện nếu cơ thể chấp nhận mảng xương ghép và implant.

e cũng mất 2 răng hàm,1 bên làm được - 1 bên ko làm được :(. h thi thoảng đồng chí Dương(chủ nha khoa HN) bảo qua e chụp cho a xem tiến triển thế nào thì e làm cái nữa cho a.

đi sang mấy phòng khác e xin lỗi nhưng tsb chúng nó bảo: kiểu gì a cũng làm được,bố láo e hỏi vài câu là vẹo hết cả đống lòi đuôi ra là câu khách để ăn hoa hồng. khuyên cụ nên đi check sớm kẻo lại bị tiêu xương thì khổ.

November Rains

Xe điện
Có đau ko các cụ nhỉ? E ko chịu đc đau!
cụ cứ thoải mái tinh thần,giống như QUan Vũ ngày xưa ngồi yên để Hoa Đà mổ thôi.

các cụ có câu,nhất đau răng nhì đau mắt ko sai nhưng tâm vững rồi thì thoải mái cụ ah - e thấy ko đau bằng đau đẻ , mổ đẻ :)

xuan cam

Xe hơi
cụ cứ thoải mái tinh thần,giống như QUan Vũ ngày xưa ngồi yên để Hoa Đà mổ thôi.

các cụ có câu,nhất đau răng nhì đau mắt ko sai nhưng tâm vững rồi thì thoải mái cụ ah - e thấy ko đau bằng đau đẻ , mổ đẻ :)
Nghe cụ nói xong e lại rợn rợn! CHắc e chưa đủ can đảm! Tiêu xương là ntn hả cụ? E có 1 cái bị vỡ hết rồi mà sợ chưa dám đi làm

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Cảm ơn các cụ. Chắc em chọn implant. Có đau ko các cụ nhỉ, em nhát lắm.
Không đau
Giá đắt phết: Cấy implant từ 600-1800 Mẽo, nếu phải ghép xương hàm thêm 300 obama, răng giả từ 2-5 củ, tổng thiệt hại khoảng 1 chiếc Airblade cho 1 chiếc răng.
Thời gian khoảng 6 tháng mới xong