[Funland] Nên làm cầu răng hay cấy implant?

msbnty-29

Xe tải
Cụ này chuẩn nè, thường thì implant hết 1.000 đô Mẽo. Chụp phim 3D xem hàm có đủ đk làm ko. Còn bắc cầu thì hỏng luôn hai cái răng đầu cầu :)), kiểu gì hai cái răng để bắc cầu đó sớm muộn cũng phải triệt tuỷ do ê buốt theo thời gian.
Không đau
Giá đắt phết: Cấy implant từ 600-1800 Mẽo, nếu phải ghép xương hàm thêm 300 obama, răng giả từ 2-5 củ, tổng thiệt hại khoảng 1 chiếc Airblade cho 1 chiếc răng.
Thời gian khoảng 6 tháng mới xong

November Rains

Xe điện
Nghe cụ nói xong e lại rợn rợn! CHắc e chưa đủ can đảm! Tiêu xương là ntn hả cụ? E có 1 cái bị vỡ hết rồi mà sợ chưa dám đi làm
cụ phải chụp 3D thì mới biết được

đại ý là: răng cụ để lâu -khi sâu hoặc vỡ ra thì mới phát hiện được,nếu phát hiện sớm điều trị viêm răng,tủy thì giữ được chân răng , khi đã phải nhổ đi thì còn lại cái bê đỡ chân răng( phần này xương hàm đỡ) nếu phần này bị tiêu đi do để viêm quá thì sẽ phải cấy thêm mảng xương nhân tạo, nhưng nếu bệ đỡ yếu quá hoặc nhỏ quá thì đổ bột xương vào cũng ko ăn thua thì ko cắm được chân răng nhân tạo implant vào hoặc cắm vào xong thì hàm ko tiếp nhận thì cấy ghép ko thành, nên nếu bị viêm răng,sâu răng cần điều trị ngay cụ ah.

họ sẽ tiêm giảm đau cho cụ,vấn đề đau hay ko còn do cơ địa,huyết áp nữa cụ ah.

Grandis 2005

Xe điện
cụ làm loại nào mà 6tr vậy ạ? em cũng mới đi khám, thứ 3 tới đây đi cắm implant răng hàm đây ạ. Thấy báo giá 22tr loại Strauman SVactive của Thụy Sĩ ạ. Xót hết cả mề
Em không rõ loại nào! BS bảo loại tốt dùng vĩnh viễn là em chơi! Với lại giá đấy em được giảm 20% vì là Ofer :))

Grandis 2005

Xe điện
6tr, e tưởng implant phải chục củ trở lên. Mà khi nào cần làm răng này nhỉ các cụ? Khi bị hỏng mất răng, răng em men xấu quá do ngày xưa nhai tetaxilin nhiều giờ bọc răng sứ có được k các cụ?
Em làm khi răng em vị hỏng tuỷ! Theo em nếu răng chưa bị hư hỏng thì để nguyên trạng còn hơn là đi bọc, bọc bốn năm cái răng hàm thì toi tầm 30 củ. Nhưng thốn nhất là công đoạn mài răng để bọc! Ê lắm. Tốt nhất các cụ cứ đến phòng răng trao đổi trực tiếp với bác sĩ thì rõ hơn!

pham minh

Xe container
Em làm Implant cái răng hàm hồi năm ngoái, lúc đầu cũng lăn tăn mãi. Làm ở phòng răng gần nhà ban đầu diệt tuỷ mãi bốn lần không xong, may gặp chị bạn làm phòng khám răng bảo qua chị nhờ anh Phương làm cho. Em sang trực tiếp BS. Phương (giảng viên khoa răng hàm mặt ĐH Y) làm cho, một lần ăn ngay (răng hàm của em thuộc loại hiếm, 5 ống tuỷ nên ca khó). BS Phương bẩu làm implant ok hơn nhiều! Em chốt luôn và mất hai lần đi lại là xong. Giá cũng mềm (6tr loại tốt nhất). Cả năm nay em nhai gân ghiếc các thể loại như bình thường!
Cụ sang phòng răng Phương đầu Văn Cao (hình như là số 8 Văn Cao) với Cầu vượt Hoàng Hoa Thám là ổn.
P/s: hình như BS. Phương cũng là Ofer thì phải vì nói chuyện cụ ấy có hỏi em cũng chơi Ô Ép ah?! :))
Cụ nói thế nào chứ răng implant thì nó cấy thẳng vào xương hàm thì lên quan gì đến *** răng cũ của cụ . Mà răng implant làm gì có cái giá 6 củ và đi lại 2 lần đã xong . Chắc cụ nhầm

suytmatdau164

Xe hơi
Em làm khi răng em vị hỏng tuỷ! Theo em nếu răng chưa bị hư hỏng thì để nguyên trạng còn hơn là đi bọc, bọc bốn năm cái răng hàm thì toi tầm 30 củ. Nhưng thốn nhất là công đoạn mài răng để bọc! Ê lắm. Tốt nhất các cụ cứ đến phòng răng trao đổi trực tiếp với bác sĩ thì rõ hơn!
chắc của cụ là bọc răng thôi chứ không phải là trồng răng implant rồi. Trồng implant là cụ phải khoan xương hàm để cắm trụ vào mà

xebetong

Xe container
Làm cầu răng thì miệng bị hôi các cụ ạ, thức ăn lọt vào gầm chỗ răng hỏng

Smee april

Xe điện
Lợi nhất là gài cầu thì sau hết cầu để gài còn implant thì có chỗ để gài cho tới khi không gài nữa.

tqtuan

Xe tăng
Implant cấm các cụ ăn mực nhá, vì nó chịu rất tốt lực đứng nhưng kém lực ngang, y hệt cột nhà ấy
Nhai không được hả củ? Thế Teved có ảnh hưởng gì không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Chưa hỏng người ta chỉ trám thôi. Bọc là khi răng sắp hỏng nhưng chưa đến mức tệ là phải nhổ bỏ, lúc đó sẽ giết tủy, giữ được chân răng và bọc răng sứ. Răng hỏng nặng bắt buộc phải nhổ bỏ thì chỉ có cách làm cầu răng hoặc cắm implant, sẽ tốn tiền và thời gian hơn nhiều.

Trên kia có cụ nào bảo cắm implant có 6 triệu và 2 lần đi đến phòng răng thì bị thuốc chắc chắn luôn. Riêng cái răng sứ loại tốt đã 5-6 triệu rồi. Cái chân Implant loại đểu nhất cũng được niêm yết với giá không dưới 500 Obama (giá thật thì chịu không rõ). Các loại thuốc lằng nhằng giảm đau, chống viêm... cũng hết cả 5 lít, còn đi lại thì 6-7 lượt, riêng chụp phim 3D cũng 3 lần, lần trước khi cắm, 1 lần sau khi cắm, đợi ổn định rồi trước khi lắp răng sử giả lại chụp nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Trâu Đất

Xe buýt
Em cũng sắp cắm một cái đây, báo giá cũng tầm 800 tiền mẽo , cũng chụp 3 D rồi, mà đây là làm phòng răng người nhà đấy ạ , . nghe nói cắm xong chân implant, chờ 6 tháng sau mới chụp được răng giả lên cái chân đã cấy đó .

Bracking Bad

Xe máy
Em cũng vừa mổ nang chân răng 25,26 là răng hàm đấy ạ.Bác sĩ mổ xong bảo phải làm cầu 4 răng em lăn tăn quá không muốn làm.Không biết răng em để vài năm nữa mới làm có được không các cụ nhỉ?

usboto.com

Xe điện
Website
usboto.com
implant luôn đi cụ à, lên luôn sau nhai xương nhai thịt gì cũng đỡ vã :))

lx125_black

Xe container
Em mất 1 cái răng hàm, cứ lăn tăn mãi xem nào ntn bi giờ, hic.

Accent1110

Xe tăng
cụ làm loại nào mà 6tr vậy ạ? em cũng mới đi khám, thứ 3 tới đây đi cắm implant răng hàm đây ạ. Thấy báo giá 22tr loại Strauman SVactive của Thụy Sĩ ạ. Xót hết cả mề
E vừa hôm qua cũng lấy mẫu làm. E nhổ mất 1 cái nhưng phải làm cầu sang 2 răng bên cạnh nên tổng lả 3 cái, mỗi cái 4tr.
Implant e nghĩ đắt hơn nhiều chứ nhỉ, 6tr e thấy hơi nghi

7030

Xe buýt
Em cũng đang hỏng 2 cái răng hàm. Hix cũng sợ đau nên chưa dám đi xử lý

tqtuan

Xe tăng
Cụ nào làm rồi cho cảm giác đi, có đau ko ạ?

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Cụ nào làm rồi cho cảm giác đi, có đau ko ạ?
Không đau tý nào, chỉ cảm giác hơi rờn rợn.
Em cũng đang hỏng 2 cái răng hàm. Hix cũng sợ đau nên chưa dám đi xử lý
Nên làm sớm đi cụ, về tài chính sẽ đỡ hơn nhiều, có thể từ 5 triệu thành 35 triệu/chiếc (như em đã bị do ku nha sỹ làm ăn tắc trách).
Em cũng vừa mổ nang chân răng 25,26 là răng hàm đấy ạ.Bác sĩ mổ xong bảo phải làm cầu 4 răng em lăn tăn quá không muốn làm.Không biết răng em để vài năm nữa mới làm có được không các cụ nhỉ?
Để một thời gian là hai cái răng đang lành của cụ nó sẽ ngả vào giữa với xu hướng lấp đầy hàm răng. Trước hết ăn uống khó khăn, sau đó thì có làm được implant không thì hỏi nha sỹ nhưng sẽ không thuận lợi như làm ngay bây giờ. Cầu răng thì có nguy cơ làm hỏng hai cái răng đang lành nhưng lại hạt dẻ hơn implant.
implant đau :)) em làm rồi đau lắm cụ ạ
Cụ đừng trêu cụ ấy, em đảm bảo là không đâu tý nào, chỉ tâm lý không vui khi bị banh mồm ra với mớ dụng cụ chọc ngoáy bên trong thôi.