[Funland] Nên làm gì với số tiền tiết kiệm được

namson229

Xe điện
như cụ là chuẩn rồi, giờ lãi suất ngân hàng thấp quá... vàng thì cụ để chỗ an toàn, chứ dồn dc 1 ống bơ thì bị trộm mất thì ăn cám; két sắt ở nhà cũng ko an toán đâu (nếu nhà đi vắng, trộm phá, bê cả két)

saphia2008

Xe tải
Chào các cụ
Mỗi tháng sau khi trừ đi chi phí thì em cũng dư ra được hơn 10tr. Mọi năm e gửi tiết kiệm nhưng dạo đây lãi xuất ngân hàng thấp quá.
Đầu tư bên ngoài thì em chẳng biết nên làm gì.
Em tính định mỗi tháng mua 1 chỉ vàng. Dù lên hay xuống kệ. Cứ ngày lĩnh lương tháng nào là mua.
Các cụ thấy có ổn không ạ ? Và nếu mua thì nên mua vàng loại nào ạ?
Nhờ các cụ tư vấn.
Em cảm ơn ạ
Em thấy cụ nghĩ chuẩn, nên mua vàng BTMC chứ ko nên mua SJC. Rồi rồi cuộc sống cũng sung túc có của ăn của để thôi cụ ah

draqv

Xe máy
Em thấy cụ nghĩ chuẩn, nên mua vàng BTMC chứ ko nên mua SJC. Rồi rồi cuộc sống cũng sung túc có của ăn của để thôi cụ ah
vàng rồi cất ống bơ hả cụ. để trong nhà cũng ko yên tâm lắm

rongtrang

Xe buýt
Cụ cố gắng trích ra khoảng 10-20% số tiền tiết kiệm được tính theo năm, tìm khoá học đầu tư chuẩn + học CFA, sau đó dùng 10% số tiền tiết kiệm hàng năm đó để tự đầu tư theo những gì học được. Nếu mất hoàn toàn thì ngồi chơi, chờ năm sau có vốn từ 10% số tiết kiệm đó. Cụ làm như vậy quãng 3-5 năm nghiêm túc và kỉ luật. Lúc ấy cụ không phải chạy đi đâu hỏi ai cả

Xe Thánh

Xe buýt
Chào các cụ
Mỗi tháng sau khi trừ đi chi phí thì em cũng dư ra được hơn 10tr. Mọi năm e gửi tiết kiệm nhưng dạo đây lãi xuất ngân hàng thấp quá.
Đầu tư bên ngoài thì em chẳng biết nên làm gì.
Em tính định mỗi tháng mua 1 chỉ vàng. Dù lên hay xuống kệ. Cứ ngày lĩnh lương tháng nào là mua.
Các cụ thấy có ổn không ạ ? Và nếu mua thì nên mua vàng loại nào ạ?
Nhờ các cụ tư vấn.
Em cảm ơn ạ
Tất tay cổ phiếu bank cụ ơi