[Funland] Nên làm một việc hay nhiều việc...

AudiA8_3737

Xe tải
Em giống cụ và cũng nhiều người như cụ. Em đúc rút là khi cụ làm gì 1 mình (ko theo kiểu hợp tác, cổ phần, chạy đi chạy lại) thì cụ phải tập trung làm, tìm hiểu, nghiên cứu chạy còn chán rồi hãng quyết định, lúc đó có thất bại thì cũng đáng. Em ngày trước làm NN, mở quán bún chả, rồi bia hơi nhưng ko 100% time vào nó thế là tèo.

hoangnh.hut

Xe buýt
Website
dongyansinhduong.com
Tản mạn ngày đầu năm trong chăn với các cụ một chút. Cũng chẳng phải mong các cụ cho lời khuyên hay gì hơn cả vì cũng chỉ là trải lòng một chút. Chả là trong đầu e lúc nào cũng thôi thúc kinh doanh một cái gì đấy thêm như mở một quán cafe, quán Bia hơi nho nhỏ hay kdoanh hàng tiêu dùng hoặc mảng gì đó mới lạ hơn chút để có thêm thu nhập nhưng chưa nghĩ thông ra được và chưa biết nên bắt đầu từ đâu. Trong khi e đang có một công việc nhà nc tạm gọi là ổn định nhưng bây h e cũng ko còn n hứng thú lắm. Vợ e cứ nói e ôm đồm quá, “tham” vừa thôi, biết đủ là đủ thôi. Nhiều lúc cũng đúng thật nhưng e nghĩ mình còn trẻ (35T) :)) vẫn máu me muốn thử sức mình và trải nghiệm thêm gì đó sang năm mới này nên trong đầu e từ lâu muốn làm gì đó rồi (vốn e có khoảng hơn trăm củ khoai thôi). Thôi e hơi lủng củng dài dòng lên tản mạn với các cụ một chút, ko biết có cụ nào cũng đang giống như e ko ạh? Chúc các cụ năm mới sức khoẻ, vạn sự như ý nhé
Theo e tìm hướng hợp lý mà làm thêm, nếu cụ ko đi theo 9 trị. E bằng cụ, năm ngoái bắt đầu nghĩ việc ra làm thêm. Hơi vất tí nhưng vui vì có việc mà làm, mà nghĩ mà lại có thu nhập thêm. Tiền biết bao nhiêu là đủ, cứ hãy làm nếu nó ko ảnh hưởng đến ai. Có điều cũng phải cân nhắc, vì mình hàng tháng đều có thu nhập rồi, đừng ăn thua quá mà lại đau đầu.

Bắc Gà

Xe hơi
e có mối buôn hàng SI các bác trong nhà làm ăn rất tốt nhưng em bảo vợ em lại ko thích theo. cụ có thích thì em đẩy hàng cho mà bán vốn dưới 20tr < lãi thì cứ gấp đôi gấp 3 tùy độ khéo của từng người.

tungbeo

Xe tăng
e có mối buôn hàng SI các bác trong nhà làm ăn rất tốt nhưng em bảo vợ em lại ko thích theo. cụ có thích thì em đẩy hàng cho mà bán vốn dưới 20tr < lãi thì cứ gấp đôi gấp 3 tùy độ khéo của từng người.
E chưa hiểu hàng SI là hàng gì cụ nhỉ :)

tungbeo

Xe tăng
Thớt của e năm ngoái đến năm nay mà e vẫn chưa thay đổi công việc đc gì hơn. Nghĩ ló chán :(

Giải tán thôi cụ. Em đang kinh doanh cũng đựoc coi là tạm ổn mà còn thấy nhọc và đầu óc lúc nào cũng quay mòng mòng đây cụ. Cash is the king. Chỗ đó để ngân hàng đi cụ

tungbeo

Xe tăng
Giải tán thôi cụ. Em đang kinh doanh cũng đựoc coi là tạm ổn mà còn thấy nhọc và đầu óc lúc nào cũng quay mòng mòng đây cụ. Cash is the king. Chỗ đó để ngân hàng đi cụ
Cụ mật bí cụ đang kinh doanh gì đc ko cụ

Tôi là Hưng kính

[Tịch thu bằng lái]
Sao trong thớt này nhiều cụ bị tịch thu bằng lái vậy nhỉ /? chả lẽ NĐ 1oo có tác dụng mạnh vậy sao

coolpix8700

Xe ngựa
Đào lên, nhưng chắc chẳng bao giờ sai.
Các cụ nói "Nhất nghệ... tinh!",
Nhưng thời đó các cụ chưa phải chân trong chân ngoài như ngày nay.
Tuy vậy em vẫn hiểu mỗi người chỉ có 1 bộ não, đôi cánh tay.
Với em không chỉ 1 nghệ, mà ngay cả với việc của mình thì cứ tay thò với được đến đâu, em chỉ cố làm thật tốt đến đó.
Vượt xa chỉ thêm 1 chút thôi cũng là ngoài tầm với của mình.
Nói vậy, nhưng thực hiện không dễ, nhất là lúc điều kiện rất thuận lợi, mọi người xô nhau đi múc, xới.
Nhiều người chê không có ý chí, nhưng em cảm thấy như vậy thì rất yên tâm, không chỉ công việc, mà cả cuộc sống rất nhẹ nhàng.

tung7387

Xe hơi
Tản mạn ngày đầu năm trong chăn với các cụ một chút. Cũng chẳng phải mong các cụ cho lời khuyên hay gì hơn cả vì cũng chỉ là trải lòng một chút. Chả là trong đầu e lúc nào cũng thôi thúc kinh doanh một cái gì đấy thêm như mở một quán cafe, quán Bia hơi nho nhỏ hay kdoanh hàng tiêu dùng hoặc mảng gì đó mới lạ hơn chút để có thêm thu nhập nhưng chưa nghĩ thông ra được và chưa biết nên bắt đầu từ đâu. Trong khi e đang có một công việc nhà nc tạm gọi là ổn định nhưng bây h e cũng ko còn n hứng thú lắm. Vợ e cứ nói e ôm đồm quá, “tham” vừa thôi, biết đủ là đủ thôi. Nhiều lúc cũng đúng thật nhưng e nghĩ mình còn trẻ :)) vẫn máu me muốn thử sức mình và trải nghiệm thêm gì đó sang năm mới này nên trong đầu e từ lâu muốn làm gì đó rồi (vốn e có khoảng hơn trăm củ khoai thôi). Thôi e hơi lủng củng dài dòng lên tản mạn với các cụ một chút, ko biết có cụ nào cũng đang giống như e ko ạh? Chúc các cụ năm mới sức khoẻ, vạn sự như ý nhé
Tản mạn ngày đầu năm trong chăn với các cụ một chút. Cũng chẳng phải mong các cụ cho lời khuyên hay gì hơn cả vì cũng chỉ là trải lòng một chút. Chả là trong đầu e lúc nào cũng thôi thúc kinh doanh một cái gì đấy thêm như mở một quán cafe, quán Bia hơi nho nhỏ hay kdoanh hàng tiêu dùng hoặc mảng gì đó mới lạ hơn chút để có thêm thu nhập nhưng chưa nghĩ thông ra được và chưa biết nên bắt đầu từ đâu. Trong khi e đang có một công việc nhà nc tạm gọi là ổn định nhưng bây h e cũng ko còn n hứng thú lắm. Vợ e cứ nói e ôm đồm quá, “tham” vừa thôi, biết đủ là đủ thôi. Nhiều lúc cũng đúng thật nhưng e nghĩ mình còn trẻ :)) vẫn máu me muốn thử sức mình và trải nghiệm thêm gì đó sang năm mới này nên trong đầu e từ lâu muốn làm gì đó rồi (vốn e có khoảng hơn trăm củ khoai thôi). Thôi e hơi lủng củng dài dòng lên tản mạn với các cụ một chút, ko biết có cụ nào cũng đang giống như e ko ạh? Chúc các cụ năm mới sức khoẻ, vạn sự như ý nhé
E cũng đang tình trạng gần giống cụ nhưng em làm bên tư nhân,e cũng đang tìm và học làm thêm một công việc khác, e khuyên cụ nên thử thách đừng nghe ai mà nghe bản thân bảo có nên làm không?

còm xong té

Xe hơi
Cụ bị cái bệnh giống e. Nghĩ lắm mà méo dám hành động nên cứ như thằng tự kỷ ý. Ngồi đút chân gầm bàn nhưng toàn mơ tỷ lọ tỷ chai
Tháng nào cũng phải có 20 củ nộp về nên ko dám bỏ việc. Nghĩ ló chán

hoaluuly777

Xe hơi
Em cũng đang trong tình trạng giống cụ, tiền nhàn rỗi cùng có 1 khoản mà chỉ biết để ngân hàng. Ngày đi làm tối về lướt web thế là hết.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Em cũng đang trong tình trạng giống cụ, tiền nhàn rỗi cùng có 1 khoản mà chỉ biết để ngân hàng. Ngày đi làm tối về lướt web thế là hết.
Em cũng giống Cụ, năm nay chưa biết làm gì.
Lại ngồi chờ qua dịch Covid-19 vậy.

15cm45p

Xe điện
Cụ nằm im cho vk con được nhờ, giờ vốn như thế kinh doanh phát bốc hơi hết luôn.

mr_nom

Xe buýt
Làm 1 hay nhiều việc không quan trọng, quan trọng là kiếm được nhiều tiền hơn hay không thôi. :D chúc cụ năm nay bội thu

tungbeo

Xe tăng
Cảm ơn các cụ đã chia sẻ thêm cùng e :)

tungbeo

Xe tăng
Cụ bị cái bệnh giống e. Nghĩ lắm mà méo dám hành động nên cứ như thằng tự kỷ ý. Ngồi đút chân gầm bàn nhưng toàn mơ tỷ lọ tỷ chai
Tháng nào cũng phải có 20 củ nộp về nên ko dám bỏ việc. Nghĩ ló chán
Vâng đúng nghĩ chán thật cụ ạh