Nên lắp truyền hình cáp nào ?

HangB2

Xe điện
Em trả lời giúp cụ SUN nhé:
+ 1.500.000 đ là Tiền bộ thiết bị (gồm 1 bộ chảo 60cm, 20m cáp+2 jac F, 1 đầu giải mã, 1 smart card)
+ 2.500.000 đ là Phí thuê bao 1 năm gói kênh Premium 57 kênh, có kênh K+ (giá này đã được khuyến mại 2 tháng, chương trình khuyến mại đến hết 23/5/2010).
+ 200.000 đ là công lắp đặt.
-----------------
= 4.200.000 đ là tổng cộng chi phí thiết bị, thuê bao 1 năm và công lắp.

Nếu cụ ở Hà Nội trong vòng bán kính 20km thì còn được khuyến mại công lắp (200.000 đ) và bộ chảo thu (340.000 đ)
Tổng chi phí chỉ còn 3.660.000 đ.
Cám ơn cụ, nếu K+ độc quyền phát toàn bộ các giải bóng đá (đặc biệt là Premier League) năm tới thì chắc là phải nhờ cụ tư vấn rùi

Có ly rượu mời cụ, chúc cụ luôn lái xe an toàn!

hoanglz

Xe máy

LB-reventon68

[Tịch thu bằng lái]
Lắp TH cáp TW đi cụ, lắp rùi sẽ bit vì sao :))

em đùa thôi, chứ nhiều người lắp cáp HN xong lại bỏ, chán lắm!
đắt hơn mà lại ít kênh.
Mợ CC nói đúng đấy kụ ạ. Cáp HN chán lắm, trước e dùng cáp HN chán quá nên phải chuyển sang cáp TW

Linhlovely

Xe tăng
Chốt: Cáp Trung ương- Chất lượng ổn định, các chương trình có bản quyền, phụ đề tiếng Việt nhiều kênh hơn! E xin hết ạ!@-)

YAMAKAWA

Xe buýt
em dùng cáp HN rồi, chán lắm, đang đợi chuyển sang HDC đầu thu vệ tinh cho nó sướng Kụ à,nếu Kụ chưa đăng ký thì nghe em chơi luôn đầu thu vệ tinh nhé

vctv

Xe buýt
em dùng cáp HN rồi, chán lắm, đang đợi chuyển sang HDC đầu thu vệ tinh cho nó sướng Kụ à,nếu Kụ chưa đăng ký thì nghe em chơi luôn đầu thu vệ tinh nhé
Các cụ chú ý là đầu thu vệ tinh không dùng cho nhiều TV xem kênh khác nhau được.

Primera

Xe tăng
Em xin phép hỏi bác VCTV: Bây giờ em muốn xem được kênh Playhouse Disney, thì lắp cable nào, hay là chảo cũng được, bất kể kiểu gì. Kênh này trước đây phát trên cable của Truyền hình Hà Nội, nhưng mới bị cắt hôm vừa rồi. Thằng cu nhà em nó chỉ xem mỗi kênh đấy thôi nên em hứa với nó kiểu gì cũng phải tìm các để xem được.

Bác giúp em với nhé.

NCC

Xe tải
Theo em thì TH cáp Hà nội hơn bác ạ - vì có mấy kênh của VTC nên xem bóng đá rất hợp ..
Cable Hà Nội bỏ mấy kênh VTC từ cả năm nay rồi. Thêm bớt kênh, thay đổi kênh tùy hứng, kênh hay ho tự dưng biến mất, thay vào toàn kênh lởm khởm.
Nói chung bọn này cực lởm chứ không phải lởm

tran_tien

Xe hơi
Em thì vote cho VTC ạ, xem bóng đá rất là ổn, bên trên có cụ nói VTV sẽ truyền hình World Cup cho toàn dân thì em biết vậy, nhưng em cũng nghe là mùa này World Cup không được phát quảng bá đâu, chỉ có K+ với VTC HD phát thôi thì phải :-?, em là em thủ sẵn trang xem truyền hình trực tuyến World Cup để dành thôi :)

workerbee2006

Xe tải
Chốt: Cáp Trung ương- Chất lượng ổn định, các chương trình có bản quyền, phụ đề tiếng Việt nhiều kênh hơn! E xin hết ạ!@-)
Cụ nhầm ạ! Chả ổn định tí nào! Sắp cắt hết bóng đá rồi => đang quảng cáo, gạ gẫm khách hàng chuyển sang K+ để xem được bóng đá => VCTV dễ ăn quả phản ứng ngược lắm đây.

Anh_UK

Xe tăng
Cụ nhầm ạ! Chả ổn định tí nào! Sắp cắt hết bóng đá rồi => đang quảng cáo, gạ gẫm khách hàng chuyển sang K+ để xem được bóng đá => VCTV dễ ăn quả phản ứng ngược lắm đây.
Cụ nói chuẩn, không hiểu ông vctv sao lại quảng cáo cho bọn K+ nữa, như mấy trận Bar và Rea đã déo xem được trên cáp rồi mà cứ quảng cáo cho K+, cáp mà không có bóng đá thì dân thích bóng đá bỏ cáp sang K+ nhưng mà thằng này gói cước thì đắt mà kênh thì giống hết Cáp khác mỗi kênh K+

vctv

Xe buýt
Em xin phép hỏi bác VCTV: Bây giờ em muốn xem được kênh Playhouse Disney, thì lắp cable nào, hay là chảo cũng được, bất kể kiểu gì. Kênh này trước đây phát trên cable của Truyền hình Hà Nội, nhưng mới bị cắt hôm vừa rồi. Thằng cu nhà em nó chỉ xem mỗi kênh đấy thôi nên em hứa với nó kiểu gì cũng phải tìm các để xem được.

Bác giúp em với nhé.
Cụ lắp 1 bộ chảo K+, thuê bao gói kênh Family 47 kênh hoặc Premium 57 kênh là có http://www.kplus.vn/frmAnimation.aspx

longnguyenhvn

Xe buýt
Cụ VCTV cho hỏi, em mới lắp VCTV cơ mà tín hiệu yếu nên hình nhiễu quá. Vậy có cách nào khắc phục không ạ. Em đã kêu support của VCTV rồi nhưng chưa được. Nghe chừng có vẻ không được vì cậu kỹ thuật bảo chỉ được như vậy thôi :( Cable nhà em đấu thẳng từ ngoài hộp vào tivi, chả chia xẻ gì hết. Trước vẫn dùng VCTV với vẫn cái tivi đấy ở địa điểm khác thì ngon lành.

Cậu kỹ thuật còn bảo sẽ báo cáo về trung tâm giúp em. Dư mà như vậy thì coi như nhà em chung thân với cái tín hiệu VCTV yếu kém đấy mất.

Chỉnh sửa cuối:

vctv

Xe buýt
Cụ VCTV cho hỏi, em mới lắp VCTV cơ mà tín hiệu yếu nên hình nhiễu quá. Vậy có cách nào khắc phục không ạ. Em đã kêu support của VCTV rồi nhưng chưa được. Nghe chừng có vẻ không được vì cậu kỹ thuật bảo chỉ được như vậy thôi :( Cable nhà em đấu thẳng từ ngoài hộp vào tivi, chả chia xẻ gì hết. Trước vẫn dùng VCTV với vẫn cái tivi đấy ở địa điểm khác thì ngon lành.

Cậu kỹ thuật còn bảo sẽ báo cáo về trung tâm giúp em. Dư mà như vậy thì coi như nhà em chung thân với cái tín hiệu VCTV yếu kém đấy mất.
Cho 1 TV mà đã nhiễu rồi thì cụ yêu cầu kỹ thuật của Chi nhánh phải tăng tín hiệu lên cho đủ mức (khoảng trên 60dBuV), có thể nhà cụ ở cuối dãy nên cáp dài, suy hao nhiều, nếu họ lắp thêm bộ khuếch đại từ đầu nguồn sẽ khắc phục được.

longnguyenhvn

Xe buýt
Cám ơn cụ. Cái bộ khuếch đại tín hiệu cụ nói có giống cái bộ bán ở chợ giời mà bà con ta vẫn dùng hay khác ạ? Vì hôm trước cậu KT cũng bảo đã lắp rồi nhưng em thấy vẫn thế. Em muốn hỏi rõ để đề nghị VCTV giúp em cho được. Hôm nay đội support cũng có gọi điện hỏi thăm cơ mà vẫn chả có gì cải tiến.

vctv

Xe buýt
Cám ơn cụ. Cái bộ khuếch đại tín hiệu cụ nói có giống cái bộ bán ở chợ giời mà bà con ta vẫn dùng hay khác ạ? Vì hôm trước cậu KT cũng bảo đã lắp rồi nhưng em thấy vẫn thế. Em muốn hỏi rõ để đề nghị VCTV giúp em cho được. Hôm nay đội support cũng có gọi điện hỏi thăm cơ mà vẫn chả có gì cải tiến.
Bộ ở chợ giời chỉ dùng khuếch đại 1 chiều và cho nơi có nguồn điện, loại của VCTV là 2 chiều (cho cả Internet) và không dùng nguồn tại chỗ lắp mà dùng nguồn từ trung tâm, cấp luôn trên đường cáp đồng trục nên nó là bộ khuếch đại chuyên dụng, giá thành cao. Cụ rủ mấy nhà hàng xóm quanh nhà cụ cùng đăng ký lắp TH cáp thì có thể Chi nhánh thấy nhiều khách sẽ đầu tư lắp thêm bộ khuếch đại cho khu vực nhà cụ đấy :)), à mà nhà cụ ở khu vực nào nhỉ?

longnguyenhvn

Xe buýt
Em cũng hiểu là đợi VCTV đầu tư cho mình em thì hơi lâu, vậy em đầu tư cái bộ khuếch đại ở chợ giời thì có khả quan không cụ? Ví dụ tín hiệu của em đang ở mức 50% cho với tiêu chuẩn thì có lên được mức 70% không? Hiện em đang phải xem VCTV với chất lượng của sóng truyền hình miễn phí bắt bằng anten.

Thythoi

Xe máy
Lắp CEC TH cáp của VTC hoặc VCTV các kụ ợ, lắp của HN giờ chán lắm.

duc_anh

Xe tải
Em ngoài lề chút ạ, sang nhà đứa bạn thấy TV nào nhà nó cũng có cáp, từ tầng 1 lên tận sân phơi, em choáng quá. Mà theo em biết là nó chỉ trả cho TV thôi. Cụ nào biết mách em với, nhà em giờ có mỗi TV phòng khách là có cáp thôi :-<