[Funland] Nên lấy vợ các cụ ạ.

cantona

Xe container
Đời sống bây giờ nhộn nhịp, sung sướng, giải trí nhiều, nhân quyền cao, bình đẳng sớm nên nhiều chị em muốn lên làm chồng. Thành ra tỉ lệ bê đê, ô môi vs lười lấy chồng mới nhiều lên.

omerta77

Xe điện
Không lấy vợ thường là những ông éo bình thường đâu =))

hissteria

Xe hơi
Nhà cụ 3 đứa mà không có giúp việc, mình vợ lo tất mọi việc trong nhà, trong khi vẫn đi làm thì e phục vợ cụ thật luôn.
Cụ thật là phúc bất trùng lai, chúc mừng cụ :D.

sweetlemon13

Xe đạp
Vợ thớt có đi làm lo kinh tế không ạ chứ chăm và đẻ 3 đứa còn rồi lại cơm nước đúng giờ, chăm lo cho chồng ntn, rồi đối nội đối ngoại đủ cả, lại nhẹ nhàng, vui vẻ không gây áp lực gì cho chồng, đã vậy khoản ấy ấy vẫn đều đặn thì cũng có mùi "siêu nhân"!!! :D

landaumuaxe

Xe điện
Nhà cụ 3 đứa mà không có giúp việc, mình vợ lo tất mọi việc trong nhà, trong khi vẫn đi làm thì e phục vợ cụ thật luôn.
Cụ thật là phúc bất trùng lai, chúc mừng cụ :D.
Dạ, giờ là 4 ạ, ai cũng nói như cụ đấy. Em cũng muốn thuê lắm, mà vợ k thích ng lạ, với nhà cũng đang thiếu phòng, ưu tiên sửa nhà trước ạ.

landaumuaxe

Xe điện
Vợ thớt có đi làm lo kinh tế không ạ chứ chăm và đẻ 3 đứa còn rồi lại cơm nước đúng giờ, chăm lo cho chồng ntn, rồi đối nội đối ngoại đủ cả, lại nhẹ nhàng, vui vẻ không gây áp lực gì cho chồng, đã vậy khoản ấy ấy vẫn đều đặn thì cũng có mùi "siêu nhân"!!! :D
Vợ e tính từ lúc lấy e nhảy việc độ 5 lần, cũng vì cái đích cuối là làm gần nhà, tiện chăm con và gđ, vợ e xin thôi vị trí trưởng ban ở 1 cty nước ngoài với thu nhập tốt nhưng hay đi ct, và thi vào chỗ hiện nay, làm cách nhà độ 1km, 8h30 làm 17h30 hết giờ, làm nghỉ 2 ngày/ tuần. Nói chung ko nhiều áp lực, vì tổ chức NGO ạ. Lương cũng được hơn 1k chút. Nói chung e vẫn là chính. Vc e xác định rõ là kinh tế e lo, vợ e lo gđ, con cái học tập...
Khoản ấy như mợ hỏi thì k thể đều đặn như trước, với nhu cầu e cũng chỉ tuần 2 lần là đủ ạ. Hứng thì mới 3 thôi. Nên vẫn thu xếp được. Cuối tuần e hay cho 2 đứa giữa về ngoại cho bọn nó chơi. Vc cũng có time hơn để chăm nhau

Chỉnh sửa cuối:

quy la tien

Xe điện
Nhiều còm quá đọc chưa hết nhưng chúc mừng cụ chủ!
Vụ kèn sáo...vv rồi gấu xênh , trai tân tán tỉnh nghe khang khác, hay 50 như em đã già????
Sorry cụ chủ, cụ mợ nào đã còm cùng nd.

sweetlemon13

Xe đạp
Vợ e tính từ lúc lấy e nhảy việc độ 5 lần, cũng vì cái đích cuối là làm gần nhà, tiện chăm con và gđ, vợ e xin thôi vị trí trưởng ban ở 1 cty nước ngoài với thu nhập tốt nhưng hay đi ct, và thi vào chỗ hiện nay, làm cách nhà độ 1km, 8h30 làm 17h30 hết giờ, làm nghỉ 2 ngày/ tuần. Nói chung ko nhiều áp lực, vì tổ chức NGO ạ. Lương cũng được hơn 1k chút. Nói chung e vẫn là chính. Vc e xác định rõ là kinh tế e lo, vợ e lo gđ, con cái học tập...
Khoản ấy như mợ hỏi thì k thể đều đặn như trước, với nhu cầu e cũng chỉ tuần 2 lần là đủ ạ. Hứng thì mới 3 thôi. Nên vẫn thu xếp được. Cuối tuần e hay ho 2 đứa giữa về ngoại cho bọn nó chơi. Vc cũng có time hơn để chăm nhau
Thế là bác cũng phúc 7 đời rồi đấy, chúc mừng bác. Ko kể vợ bác thuộc tầng lớp có trí thức, nếu tập trung đi làm khéo cũng chả kém chồng đâu nhỉ, nay có thời gian chăm lo dạy con bác càng yên tâm.

landaumuaxe

Xe điện
Nhiều còm quá đọc chưa hết nhưng chúc mừng cụ chủ!
Vụ kèn sáo...vv rồi gấu xênh , trai tân tán tỉnh nghe khang khác, hay 50 như em đã già????
Sorry cụ chủ, cụ mợ nào đã còm cùng nd.
Vâng. Cụ hơn vợ e khá, vợ e sinh bạn thứ 3 lúc đó mới 29T. Và chắc gen nên lấy lại dáng khá nhanh, thường thì loanh quanh 50~52kg cao 1.58m ạ. Nói chung là e thấy đẹp trong mắt e. Và thằng cả nhà e cũng bảo sau con lấy vợ như mẹ là được😂

123 Uốn

Xe điện
Chúc mừng cụ chủ, chúc vợ chồng cụ mãi hạnh phúc.

landaumuaxe

Xe điện
Thế là bác cũng phúc 7 đời rồi đấy, chúc mừng bác. Ko kể vợ bác thuộc tầng lớp có trí thức, nếu tập trung đi làm khéo cũng chả kém chồng đâu nhỉ, nay có thời gian chăm lo dạy con bác càng yên tâm.
Vợ e vẫn đi làm mợ nhé. Còn 3 tháng nữa là đi làm, vợ e học ngoại thương ra. Năng lực cv, tổ chức tốt. Thằng đầu nhà e đi học ai, học gì là do mẹ nó tìm, cũng may nó cũng vào trường c2 có tiếng, học song bằng mợ ạ. Mong muốn của vc e là nó học đó để có thể du học, vì cháu cũng luôn mong được ra nước ngoài học

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Người tri thức lo việc gia đình quả đúng là khoa học cụ nhỉ. Củ chủ là có phúc lắm đấy ạ

xích lô hịn

Xe hơi
chúc mừng cụ chủ nhé. lên đây cụ nào cũng khoe và nịnh gấu thế này thì đời còn gì tốt đẹp hơn nữa cụ nhỉ

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Chúc mừng cụ, gđ như vậy hạnh phúc quá, nhiều khi vợ tốt hay k tốt hay chưa đủ tốt thì cũng cần 1 người chồng biết suy nghĩ cho vợ và thấy được điểm mạnh của vợ mình như vậy.
Cụ nói chuẩn quá ạ, người chồng giỏi và tốt là biết nhìn điểm mạnh của vợ và động viên phát huy, còn điểm chưa mạnh sẽ dạy bảo uốn từ từ ạ. Biết chỉ dạy vợ sẽ có đc vợ như ý cụ nhỉ. Nhà e ck e cũng uốn e suốt cụ ạ. Uốn 6 năm mới nên cơm cháo ạ. Ko uốn khéo là toang lâu rồi ạ
Còm cụ chuẩn quá.
Vâng cụ í com chuẩn thật í.

TRANGDC

Xe tăng
Chúc mừng cụ chủ, gia đình mơ ước của hàng triệu đàn ông, trong đó có em :)

HINCUTIN

Xe tải

sweetlemon13

Xe đạp
Vợ e vẫn đi làm mợ nhé. Còn 3 tháng nữa là đi làm, vợ e học ngoại thương ra. Năng lực cv, tổ chức tốt. Thằng đầu nhà e đi học ai, học gì là do mẹ nó tìm, cũng may nó cũng vào trường c2 có tiếng, học song bằng mợ ạ. Mong muốn của vc e là nó học đó để có thể du học, vì cháu cũng luôn mong được ra nước ngoài học
Vâng, nói chung bác vậy là nhất rồi.
Nhưng cũng mong các cụ khác đọc thớt này không lầm bầm "Đúng là vợ nhà người ta không bao giờ làm mình thất vọng" :))), áp lực cho chị em phụ nữ lắm, nhất là những người lơ ngơ như em :)) :)) :))

Dancingwiththewind

Xe điện
E k thể voka thêm tặng cụ. Em cũng bảo n lần gấu thuê ngv rồi, mà chưa nghe, mọi việc vẫn làm được. Em cũng đang nhận thêm việc bóp chân và đấm lưng cho vợ trước khi ngủ đây.
Trước e hay được vợ nặn mụn, ngoái tai, nhổ tóc sâu, dạo này cũng thưa hơn vì bận con cụ ạ
Trộm vía là vợ cụ khoẻ. Em hai con mà sức khoẻ yếu. Nhà em thì chồng lại cân gần hết, em chỉ đi chợ và nấu ăn. Nhà có máy rửa bát, máy hút bụi. Gần đây nhà em thuê gv dọn dẹp cuối tuần 1 buổi. Đang huấn luyện anh cả nấu ăn buổi chiều vì bạn ấy về sớm.
Nghĩ đến 4 con và ôm hết việc nhà mà em hoảng.
Cụ nên chia sẻ việc nhà nữa. Như nhà em lau nhà và giặt đồ đưa đón con là chồng em làm cũng đỡ nhiều