[Funland] Nên lên tiếng hay ngó lơ khi thấy chuyện bất bình?

7vienngocrong

Xe tăng
Xét về phương diện 1 gia đình bình thường (nếu ko muốn nói là dưới bình thường về mặt xuất phát điểm: Bố phụ hồ, mẹ làm rẫy thuê), thì kết quả tích lũy đc của gia đình HVC là ko hề tồi:
- Con cái đc học trường xịn
- Bố mẹ có chỗ ở tử tế, công ăn việc làm
- Sau 5 năm đòi đc hết tiền, tổng cộng kiếm/tích lũy đc hơn 1 tỷ

Xén về phương diện tiềm năng trẻ của Vbiz, thì HVC đã quay vào ô "mất lượt"
Đời k biết đâu được mất cụ ơi. Nhìn hoàn cảnh HVC bây giờ phải nói thảm. Học quốc tế vì dễ cho việc đi hát thôi chứ kiến thức còn được bao nhiêu. Bên trường quốc tế thì miễn tiền học phí để quản bá. Kênh youtube của Cường kiếm tiền khủng + đi hát + quảng cáo + tham gia game show giờ được có tỉ bạc còn bị chửi vô ơn ăn cháo đá bát. Em nhìn thấy nó mất mát quá nhiều, bị khủng bố tâm lý, người ốm o như nghiện...khổ thân thằng bé. Cái giá của việc làm con nuôi quá lớn.

deadlove

Xe điện
Lâm nguy bất cứu mạc anh hùng, cụ phất cờ trước đi. Lúc nào đi thì nhớ gọi 500 anh em đến lai chym ;))

gnoudman

Xe tăng
E có ô a nhận thằng con nuôi, ổng có 3 con ruột. Nuôi nó từ lúc mới đẻ ra. Giờ hơn 30 del chịu làm ăn gì, hỏi thích làm ăn gì thì cho tiền làm ăn cũng ko làm, kêu quản lý việc phụ Bố cũng ko làm. Mua cho 3 đứa mỗi đứa 1 căn nhà, nhưng nó del nhận, ý nó là đòi căn nhà ô a e đang ở cơ. Căn đó thì ô a e tính cho thằng út là con ruột của ổng để sau này út thờ cúng ô bà bố mẹ. Ô a đau hết cả đầu. Đánh chửi nó thì ko dám vì nó là con nuôi, bọn m.õm thiên hạ lại lu loa lên, thà mình đánh chửi con ruột thì ko sao,
1 là gien di truyền của thằng con nuôi là loại gien của giống ăn hại.
2 nữa là ông anh cụ nuôi nó như nào thì mới thành cái thằng như thế chứ.
Đôi khi tiên trách kỷ, hậu trách nhân ý chứ. Nó là sản phẩm của mình mà cục sắt vẫn là cục sắt, sao không thành con dao thì cũng cần phải xem lại ông thợ.

Hien do

Xe tăng

Hien do

Xe tăng
Đây thằng bé và mẹ nó thật thà như vậy cười khanh khách. Để bây giờ nhìn vô hồn, lo sợ. Còn có ng chửi nó ăn cháo đá bát. Sao không nghĩ rằng mẹ nuôi chết là con nuôi bị đá luôn. Vô trách nhiệm, nuôi mà kể công . Huống hồ cả nhà nó phải lao động.

Lavender168

Xe buýt
Đây thằng bé và mẹ nó thật thà như vậy cười khanh khách. Để bây giờ nhìn vô hồn, lo sợ. Còn có ng chửi nó ăn cháo đá bát. Sao không nghĩ rằng mẹ nuôi chết là con nuôi bị đá luôn. Vô trách nhiệm, nuôi mà kể công . Huống hồ cả nhà nó phải lao động.
Ôi thương thế thằng bé vui vẻ cười giòn giã biểu cảm rất tự tin.
Mà giờ khi đã là một thiếu niên thì nó gầy còm và mặt cắm xuống, lên mạng thì đeo cái dây xích quanh cổ.
Bởi chưng bác mẹ em nghèo.
Cho nên em phải băm bèo hái rau.
Băm bèo hái rau vẫn rất hạnh phúc. Cha mẹ khờ nên dâng con cho ... dữ rồi tội con quá.
Phải người khác ngu mấy mà thấy con mình dần buồn bã thì cũng nhất là bét.
Đằng này ....

Hien do

Xe tăng
Ôi thương thế thằng bé vui vẻ cười giòn giã biểu cảm rất tự tin.
Mà giờ khi đã là một thiếu niên thì nó gầy còm và mặt cắm xuống, lên mạng thì đeo cái dây xích quanh cổ.
Bởi chưng bác mẹ em nghèo.
Cho nên em phải băm bèo hái rau.
Băm bèo hái rau vẫn rất hạnh phúc. Cha mẹ khờ nên dâng con cho ... dữ rồi tội con quá.
Phải người khác ngu mấy mà thấy con mình dần buồn bã thì cũng nhất là bét.
Đằng này ....
Nhìn thương mà cụ, nên cdm mới bênh Hvc. Tội nghiệp vô cùng, mà giờ hình như vẫn chưa ra đc. Bọn nó úp thế thôi, cái áo mà 2 mẹ con mấy hôm thấy vẫn áo đó. Có nhiều uẩn khúc quá

Lavender168

Xe buýt
Nhìn thương mà cụ, nên cdm mới bênh Hvc. Tội nghiệp vô cùng, mà giờ hình như vẫn chưa ra đc. Bọn nó úp thế thôi, cái áo mà 2 mẹ con mấy hôm thấy vẫn áo đó. Có nhiều uẩn khúc quá
Có bài nói từ lần trước pn còn sống đã bị thằng, con quản lý đánh rồi. Hayza tội nghiệp.
Hội phụ nữ bảo vệ bà mẹ trẻ em ở đâu đang làm gì kg biết nữa.

Hien do

Xe tăng
Có bài nói từ lần trước pn còn sống đã bị thằng, con quản lý đánh rồi. Hayza tội nghiệp.
Hội phụ nữ bảo vệ bà mẹ trẻ em ở đâu đang làm gì kg biết nữa.
Em có report với gửi link video tới mấy đơn vị nhà nước. Còn lại thì chịu, nhưng mìn thấy thì mình lên tiếng thôi.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Em nói thật chứ chả biết 18t các cụ suy nghĩ sâu sắc, cao siêu thế nào. Chứ em 18t, chân ướt chân ráo từ quê lên thủ đô học. Ngoài học, đi từ trường về nhà, loanh quanh ở nhà trọ ra chả biết nghĩ gì siêu sao cả. Thế nào mà các cụ đòi hỏi 1 thằng bé 18t phải biết khôn ngoan như ông gìa 81t vậy. Nó mà lọc lõi nó đã bốc mả 1 lũ lừa đảo lên rồi. Chứ mà lại kéo bè vào bắt nạt nó thế à. Em chả hiểu sao mọi người k thấy điều vô lý của PN và cái con quản lý kia mà lại cứ chửi thằng Cường nhỉ. Nếu rõ ràng từ đầu thì đã k có chuyện như giờ. Người ta chửi cho là đúng thì lại bảo nó k biết mở mồm ra bênh. Đứa nào mà tệ bạc vs mình mình đã nhịn là tốt lắm rồi chứ lại còn bắt mình bênh nó á. Mẹ lũ ngáo thần tượng à.
Ông bà, bố mẹ mình méo thần tượng lại đi thần tượng bọn ở đâu đâu.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Con Trang khàn đến quây thằng HVC 5-6 tiếng đồng hồ, ép thằng nhỏ livestream, sử dụng hình ảnh cá nhân trái phép.

Nên khép nó vào tội khủng bố và sử dụng hình ảnh trái phép
Chuẩn cụ a!

Lavender168

Xe buýt
E có ô a nhận thằng con nuôi, ổng có 3 con ruột. Nuôi nó từ lúc mới đẻ ra. Giờ hơn 30 del chịu làm ăn gì, hỏi thích làm ăn gì thì cho tiền làm ăn cũng ko làm, kêu quản lý việc phụ Bố cũng ko làm. Mua cho 3 đứa mỗi đứa 1 căn nhà, nhưng nó del nhận, ý nó là đòi căn nhà ô a e đang ở cơ. Căn đó thì ô a e tính cho thằng út là con ruột của ổng để sau này út thờ cúng ô bà bố mẹ. Ô a đau hết cả đầu. Đánh chửi nó thì ko dám vì nó là con nuôi, bọn m.õm thiên hạ lại lu loa lên, thà mình đánh chửi con ruột thì ko sao,
Lạc đề quá, đi so việc nuôi một người từ lúc mới đẻ với người có cha có mẹ và thời điểm nhận nuôi đoạt giải quán quân, nó là một cây ATM nếu biết khai thác.
Nuôi một đứa từ bé lớn thành ra vậy do lỗi giáo dục hoặc cũng có thể do phước phận, kg liên quan gì đến câu chuyện của HVC.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Clip mẹ hvc bị truy vấn vụ lộ audio
Bọn này coi trời bằng vung
Bọn nó tung cái này lên tưởng lật được thuyền. Em dự những luật sư, những người dân chân chính - có thế mạng sẽ không để lũ NS bẩn này yên đâu.

Hien do

Xe tăng
Bọn nó tung cái này lên tưởng lật được thuyền. Em dự những luật sư, những người dân chân chính - có thế mạng sẽ không để lũ NS bẩn này yên đâu.
Nhiêù ng làm bác ạ, độ này họ cũng có cảm hứng làm việc tốt hơn nữa.
Bọn này nó láo nháo cũng lâu quá rồi

khoai tây chiên

[Tịch thu bằng lái]
Với cái kiểu trả lời thế này của bầu sô:

và với chất lượng giọng hát thay đổi (do dậy thì vỡ giọng) như thế này:

Thì việc chúng ta còn đc nghe HVC hát là khá khó khăn. Hy vọng CĐM sẽ hợp sức giúp đỡ em ấy vượt qua thử thách

Babanh.1/2

Xe tải
Nó nói chuẩn.

6 năm 310 show, bình quân mỗi show 5 triệu đã là 1,5 tỷ.

Trả nó có 500, lại không liệt kê rõ ràng giống bố thí.

Lại tính cả tiền nuôi con nuôi tốn kém, rồi tính cả tiền trả lương cho cha mẹ nó làm osin, bảo vệ thì hèn quá.
Em hỏi cụ nhé. Thế là Cường chỉ cần cầm cái Mic rồi nhảy lên hát xong lấy tiềm bỏ túi, không tính chi phí tập luyện, trang phục biểu diễn, ăn ở đi lại, tác quyền...Giả sử không có sự PR của PN liệu cu Cường xin hát free ở các sân khấu đó chắc có ai cho hát không nhé. Một ví dụ cụ thể đây, cụ có nhớ quán quân giải gì đó mà Phương Mỹ Chi đoạt giải á quân là ai không? Nếu không được Quang Lê dẫn dắt thì PMC bây giờ ở đâu?

coquay

Xe container
Em hỏi cụ nhé. Thế là Cường chỉ cần cầm cái Mic rồi nhảy lên hát xong lấy tiềm bỏ túi, không tính chi phí tập luyện, trang phục biểu diễn, ăn ở đi lại, tác quyền...Giả sử không có sự PR của PN liệu cu Cường xin hát free ở các sân khấu đó chắc có ai cho hát không nhé. Một ví dụ cụ thể đây, cụ có nhớ quán quân giải gì đó mà Phương Mỹ Chi đoạt giải á quân là ai không? Nếu không được Quang Lê dẫn dắt thì PMC bây giờ ở đâu?
Cũng nhờ PN nhận nuôi HVC mà show nhận nhiều hơn bà con các tỉnh miền tây càng thêm yêu quý PN. Bài toán nhận nuôi này là PN win 100% đi đâu cũng có cái mác đấy, xem nhiều clip đi hát của HVC bà con cho tiền thằng ku quá trời, cầm về nộp lại cho mẹ PN nhé.
Còn PN bao nam ở hải ngoại về VN muốn thêm độ hâm mộ thì cần phải có nhiều bài, nhờ thêm mác nhận nuôi từ thiện mà hình ảnh đẹp lên rất nhiều đi đâu cũng kêu e nghèo lắm e còn nuôi đàn con thơ kia kìa.
Trc khi gặp PN thì HVC hát bằng bản năng, thử hỏi nếu ko có cái danh hiệu the voice thì PN có nhận nuôi ko
Những chi phí phải trả cho HVC thì chính bản thân của HVC cũng tự làm ra đc rồi đến lương hay hợp đồng cháu nó còn ko đc nhận mãi sau này mới đc cầm đấy thôi, ko hiểu cty của PN coi bố mẹ HVC là như nào cứ như bố mẹ e nó ko có trên đời.

Nhắc đến PMC nhìn đi cháu nó đi hát bây h có gì trăm tỷ thì bảo ko thể nhưng chục tỷ chắc chắn là đến, còn HVC có gì sau 6 năm lao động 500 triệu nhé, thợ lắp tủ của e làm 3 4 năm cũng ra đc từng đấy nhé

Nhìn vào cách QL nói về quan hệ với PHC đi nhân là con nuôi thì mọi thứ đều minh bạch nhất là tài chính, Ql là người đứng ra hướng dẫn nhận show thôi còn tiền của PMC thì gd e ý tự quản QL ko tham gia, bố nuôi thật nó phải thế chứ

Xeomchocon

Xe tăng
Em cho rằng cái con mắm tôm ấy KHỐN NẠN, nhín thắng bé 18 tuồi cứ ngồi cúi gằm cái thế ...

Cũng nhờ PN nhận nuôi HVC mà show nhận nhiều hơn bà con các tỉnh miền tây càng thêm yêu quý PN. Bài toán nhận nuôi này là PN win 100% đi đâu cũng có cái mác đấy, xem nhiều clip đi hát của HVC bà con cho tiền thằng ku quá trời, cầm về nộp lại cho mẹ PN nhé.
Còn PN bao nam ở hải ngoại về VN muốn thêm độ hâm mộ thì cần phải có nhiều bài, nhờ thêm mác nhận nuôi từ thiện mà hình ảnh đẹp lên rất nhiều đi đâu cũng kêu e nghèo lắm e còn nuôi đàn con thơ kia kìa.
Trc khi gặp PN thì HVC hát bằng bản năng, thử hỏi nếu ko có cái danh hiệu the voice thì PN có nhận nuôi ko
Những chi phí phải trả cho HVC thì chính bản thân của HVC cũng tự làm ra đc rồi đến lương hay hợp đồng cháu nó còn ko đc nhận mãi sau này mới đc cầm đấy thôi, ko hiểu cty của PN coi bố mẹ HVC là như nào cứ như bố mẹ e nó ko có trên đời.

Nhắc đến PMC nhìn đi cháu nó đi hát bây h có gì trăm tỷ thì bảo ko thể nhưng chục tỷ chắc chắn là đến, còn HVC có gì sau 6 năm lao động 500 triệu nhé, thợ lắp tủ của e làm 3 4 năm cũng ra đc từng đấy nhé

Nhìn vào cách QL nói về quan hệ với PHC đi nhân là con nuôi thì mọi thứ đều minh bạch nhất là tài chính, Ql là người đứng ra hướng dẫn nhận show thôi còn tiền của PMC thì gd e ý tự quản QL ko tham gia, bố nuôi thật nó phải thế chứ
Nếu thế không nên chuyện, nhưng PN đã mất rồi, thì thôi, dù sao nuôi đưa đi hát thế...cũng tốt rồi.
Bố mẹ HVC ở quê lên làm cũng có chỗ ăn, ở chứ...
Câu giải nhất năm PMC ở thanh hoá thì phải, giờ vẫn thấy im im nhỉ.

Jangmi

Xe buýt
Em cho rằng cái con mắm tôm ấy KHỐN NẠN, nhín thắng bé 18 tuồi cứ ngồi cúi gằm cái thế ...

Nếu thế không nên chuyện, nhưng PN đã mất rồi, thì thôi, dù sao nuôi đưa đi hát thế...cũng tốt rồi.
Bố mẹ HVC ở quê lên làm cũng có chỗ ăn, ở chứ...
Câu giải nhất năm PMC ở thanh hoá thì phải, giờ vẫn thấy im im nhỉ.
Quan trọng là dòng nhạc cụ ạ, quán quân the voice kid năm đó là Quang Anh mà dòng nhạc cậu bé này theo đuổi là nhạc hiện đại chứ ko phải theo dòng nhạc quê hương như PMC và HVC, mà dòng nhạc quê hương rất được ưa chuộng trong miền Nam nhất là miền Tây nên HVC và PMC mới có nhiều show như vậy